ดู: 6297|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูก+ตัดปีก 4วัน เปนแบบนี้ผืิดปกติมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ระหว่างคิ้วเห็นรอยสิลิโคนอ่ะค่ะ
ปลายจมูกโตๆบวม รู้สึกหน่วงๆ สัมผัสเบาๆสึแสียวๆที่ปลายค่ะ แบบนี้ผิดปกติมั้ยค่ะ สงสัยมากเลยค่ะ
ทำไมตัดปลีกแบบนั้นอ่าคะ ?
จมูกแปลกมากครับ ขอทราบรายละเอียดคลีนิคและเทคนิคที่ทำด้วยครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-24 22:40:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่ขอนแก่นค่ะอยากตัดปีกเพราะเวลายิ้มมันค่อนข้างบานค่ะ ส่วนทรงจมูกอยากได้หยดน้ำ แต่ตอนนี้ก็งงๆกับจมูกตัวเองอยู่อ่ะค่ะ ปลายมันทำไมเป็นแบบนี้ ส่วนตรงระหว่างคิ้วนี่มันปกติรึป่าวค่ะ แปลกมากเลยหรอค่ะ ง่าาา กลัวแล้วล่ะสิ จิตตก
หมอตัดปีกแบบนี้เลยเหรอคะ
หมอตัดด้านบนเลยเหรอคะ
มีรูปก่อนทำไหมคะ แต่ปีกจมูกทรงแปลกมากๆ ปกติตัดปีกจะเห็นตัดตรงมุมด้านข้างแต่อันนี้ตัดตรงกลางปีกเรยหรอคะ ไม่เคยเห็นแบบนี้เรยอ่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anmk เมื่อ 2014-8-25 09:45

น่าสงสารจัง ทำไมหมอทำแบบนี้ รีบหาที่แก้ด่วนมากๆเลย
อย่าไปสนใจจุดที่หว่างคิ้วเลย ที่แย่คือปลายจมูกนะ
หายใจลำบากไม๊คะ
แปลกมากเลยค่ะ  ตัดด้านบนหรอคะ ปกติเห็นตัดด้านล่างนะ
ยังไงก้อสู้ๆนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 12:40:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดด้านล่างนะค่ะ ส่วนด้านบนปลายมันบวมๆเลยเปนรอย หรือร่องอ่ะค่ะ
ตอนนี้ปลายจมูกดูบวมๆโตๆกลมๆ พอดีเพิ่งเปนสมาชิกใหม่ลงีรูปไม่เแนอ่ะค่ะ
ทำไงดีค่ะ วันนี้วันที่5 หรือเปนเพราะมันบวมอยู่
ตัดด้านล่างทำไมไม่รอยตัด แต่ไปมีด้านบนแทน

แปลกมากเลยค่ะ  
ทำไมตรงปีกจมูกถึงมีร่องอ่ะคะถ้าหมอไม่ได้ตัดด้านบนอ่ะค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พึ่งทำมา2วันจิตตกมากไม่รุ้ว่าหายแล้วจะออกมายังไงทำที่เซนทรัลเลเซอร์คลินิคไหมค่ะ
อาจจะเป็นเพราะบวมมากรึเปล่าค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอดูนะสู้ๆค่า
ไม่เห็นรอยข้างปีกจมูก แต่เห็นตรงด้านหน้าเลย ไม่เคยเห็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ มีรูปอื่นไหม
ส่วนหัวคิ้ว ไม่น่ากังวลเท่าปีกจมูกนะคะ
รูจมูกเล็กจัง จมูกแปลกๆอ่า
ถามว่าแปลกมั้ย .. แปลกมากกกก
ถามว่าสวยมั้ย .. ไม่สวยยย
ยังงัยเป็นกำลังใจให้จขกท.นะคะ สู้ๆค่ะ
สู้ๆนะคะ ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

ทำไมปีกจมูกเป้นแบบนั้นละครับ ลองถามคุณหมอว่าไงบ้างครับ
กลับไปหาหมอดีมั้ยคะ ว่าทามไมเป็นแบบนี้

มันดูแปลกๆอ้ะ

เป็นกำลังใจใให้ค่ะ สู้ๆๆๆ
ตรงระหว่างคิ้วถ้าหน้ายุบไม่บวม คงไม่เท่าไร
แต่ตรงปลีกจมูกนี่ค่ะ ที่แปลก กังวลแทนเลยค่ะ
ยังไงก็สู้ๆนะคะ

ลองปรึกษาหมอดูยังคะ หายไวๆนะคะ สู้ๆ ค่ะ
แก้เถอะนะมันดูผิดปกติคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้