ดู: 2828|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยด้วยค่า ช่วยดูหน่อยว่าตุ่มขาวๆในรูจมูกคืออะไร

[คัดลอกลิงก์]
พึ่งแก้จมูกมาได้ 1 เดือนกว่าๆค่ะ เวลาโดนตุ่มในจมูกจะเจ็บนิดๆ
อยากทราบว่ามันคือขาซิลิโคนหรือเปล่าคะ ก่อนนี้ไปพบคุณหมอ แกบอกว่า
1.) อาจเกิดจากไหมที่เย็บไม่ละลายเลยเป็นตุ่มบวม ลองตัดไหมออกก่อนแล้วดูอาการอีกที
2.) ร้ายแรงสุดๆคือขาซิลิโคนดันออกมาทำให้เป็นตุ่ม

ตอนนี้จิตตกมากค่ะ รบกวนทุกคนช่วยดูหน่อยนะคะ ว่ามันคืออะไร ปล.ไม่ใช่ขี้มูกนะคะ

แผลคีรอยค์ค่ะ ไม่ส่งผลอะไร แค่ปูดนูนเฉยๆ เราเปนอยุ่จร้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-16 22:18:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miki2013 เมื่อ 2014-8-16 21:43
แผลคีรอยค์ค่ะ ไม่ส่งผลอะไร แค่ปูดนูนเฉยๆ เราเปนอยุ่ ...

ขอบคุณนะคะ จิตตกไปหลายวันเลยค่ะ นึกว่าขาวๆคือขาซิลิโคนดันออกมา หรือไม่ก้อักเสบ
ถ้าเป็นแค่คีรอยค์ค่อยรู้สึกดีขึ้นหน่อยค่ะ สอบถามนิดนึง พอโดนแผลแล้วเจ็บเหมือนกันไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

ส่วนตัวไม่เจ็บนะคะ ปกติค่ะ  โพสต์ 2014-8-17 23:22
แผลเยบมากกว่าครับ ต้องดูแลความสะอาด ทายาจนกว่าจะหายดี
คีรอยค่ั เราใหญ่กว่า555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้