ดู: 3069|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำมา 6 เดือน ซิลิโคนมันขยับได้ไหมคะ รบกวนตอบหน่อยจ้า

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเวลาเราทำจมูก (ผ่านมาประมาณ 6 เดือน)
จมูกด้านบนของเรา ส่วนที่เป็นซิลิโคน มันจะขยับได้ไหมคะ
แบบว่า เวลาจับ ตรงสันด้านบนของเรา เราจะรู้สึกได้ถึงเจ้าตัวซิลิโคน ขยับไปขยับมา
ตอนนี้ศิกลุ้มใจ ไม่รุ้ว่าที่มันขยับได้แบบนี้ เป็นเรื่องปกติของมัน หรือว่าจมูกของศิมีปัญหา
เพราะเป็นคนชอบแคะจมูก เป็นชีวิตจิตใจ วันดีคืนดี แคะแรง + ลึก ก้อรุ้สึกว่าไปโดนตรงซิลิโคน
มันขยับกึกๆ ยังไงไม่รู้ รบกวนพี่ๆ ที่ทราบ บอกหน่อยนะคะ ตอนนี้กำลังเครียดค่ะ เพราะไม่แน่ใจว่า
มันขยับได้ หรือจมูกมีปัญหา ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
คิดว่า ถ้าทำมาถึง หกเดือนซิลิโคนไม่น่าจะขยับนะคะ เอาเป็นว่ารอกูรูมาตอบดีก่า ช่วยดันให้ค่ะ
เท่าที่รู้มากะเพื่อนๆ ที่ไปทำมานะครับ ส่วนมาก เดือนนึงก็ไม่น่าจะขยับได้นะครับ แต่ก็แล้วแต่คนนะครับ ถ้าคนชอบโยกหรือ ขยบบ่อยจมูกบ่อยๆ ก็มีโอกาส โยกได้ครับ แต่ก็ไม่เป็นไรไม่ใช่หรอครับ ถ้า จมูกเราไม่ผิดรูป แต่ทางที่ดี ก็พยายาม อย่าขยับบ่อยนะครับ คิดว่าน่าจะดีกว่า

ทนดูไปอีกนิด ถ้าไม่ดีขึ้นก็ไปปรึกษาคุณหมอดีที่สุดครับ
ใช่คับ น่าจะพบคุณหมอที่ทำดีกว่าคับ

เพราะปกติทำมานานขนาดนี้ ซิริโคนน่าจะยึด และติดกับจมูกแล้วนะคับ

ไม่น่าจะขยับได้ แต่ถ้าโยกโชว์ อ่ะพอได้ แต่ถ้าขยับ แปลกๆแหะ
ดันให้ศิคับ

อันเก่าซีก็ไม่ขยับนะคับ

พบคุณหมอดีกว่าอ่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-8 09:55:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะพี่กั้ง พี่ซี ขอบคุณมากค่ะ คือด้านบน มันโยกไปมาได้ค่ะ ก้อเลยจิตตก จะพยายามไม่ไปโดนมันนะคะ
ขอบคุณทุก ๆ คนมากจ้าที่มาตอบให้ อาจจะเป็นแบบพี่ซีว่าก้อได้ค่ะ โยกโชว์ อาจจะไม่มีอารัยก้อได้ T_T
จะพยายามแคะจมูกให้น้อยลงด้วย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-8 10:10:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะพี่กั้ง
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-11 16:50:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้โยกเล่นแล้วค่ะ แต่ยังแคะจมูกอยู่บ้างค่ะพี่
ศิถามหน่อยสิคะ รูปที่พีกั้งใช้ตอนนี้ พี่กั้งทำฟัน หรอคะ
ความรุ้อีกแย้ว
เราก็โยก นะ โยกบน ล่างก็ชี้โด่ เลย 444
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 11:10:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วเป็นอะไรไหมคะ โยกได้แบบนั้น
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 10:58:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็ไม่นอยด์แล้วค่ะพี่ พยายามเลิกแคะจมูก แล้วก็ไม่ไปจับมันโยกๆ อีก
แต่ว่าไม่รู้เป็นอะไรช่วงนี้ จมูกโดนกระแทกบ่อยจัง วันก่อนตอนขึ้นรถเมล์ก็โดนกระเป๋าของคุณยายกระแทกจมูก
มาอีกวัน ก็โดนข้อศอกเพื่อนกระทุ้งจมูก
ขอบคุณพี่กั้งมากนะคะที่เป็นห่วง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้