ดู: 3090|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาทุกที่ "บอกไม่เหมือนกันเลย" กลุ้มใจมากค่ะ มีรูปTT

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
เรื่องมีอยู่ว่าเคยทำจมูกมา7ปีจากหมอสกุณาแฟนหมอหลุยส์ ทรงธรรมชาติมากดูไม่ออกว่าทำมาคือเนียนเลย แต่ด้วยพื้นเบี้ยวเล็กน้อย(ไม่สังเกตุไม่เห็น) และความที่โตขึ้นความต้องการเปลี่ยนไปเลยตัดสินใจทำจมูกใหม่โดยมีโจทย์ว่าโด่งธรรมชาติ (โด่งกว่าอันเก่า) และสันเล็กลงมาจากอันเดิมหน่อยค่ะ อันเก่าป้านๆไป เราเลือกทำกับหมอย่านรังสิตปรากฎว่าตอนนี้3เดือนกว่าแล้วค่ะเราเครียดมาก จมูกโด่งเชิดแบบจมูกหมู เห็นรูจมูกชัดเจน ดูสั้นและรั้นแหงนขึ้นมากค่ะ ซึ่งปกติเราจมูกยาวมาก หน้ารูปไข่ เรียวยาว จมูกก็ดูบวมด้วยค่ะ ต้องการแก้มากๆแต่ว่า...
หมอแต่ละท่านที่ปรึกษามาบอกไม่เหมือนกันสักคน ไม่รุ้จะเชื่อใครดี
1.หมอเฉลิม - แกว่าปรับนิดเดียว ใส่ซิลิโคนใหม่ โด่งน้อยกว่านี้แล้วสโลปลงมาเป็นหยดน้ำ+ตัดปีกแค่นี้สวยเลย (49,500.-ราคานี้เพราะพอรู้จักกันค่ะ แต่คิวนานมากTT)
2.หมอกมล(ยูเนียนมอลล์) - ตัดแต่งจากซิลิโคนเดิมเอาลงหน่อย ใส่ผังผืดเทียมรองปลายจมูก จบสวย (40,000.-)
3.หมอศรัณย์ (อินทามระ) -ไม่ค่อยมั่นใจแกเห็นคนสวยก้สวยเลยเคสหลุดก็แย่เลยเช่นกัน แอบกลัว แกว่าต้องทำแบบ open เพราะพื้นใหญ่อยู่ (40,000.-)
4.หมอกมล(ทาวน์อินทาวน์) - แกว่าต้องตะไบสันจมูก คือเราอึ้งมากค่ะ ใจจริงนัดทำกะแก8สค.นี้แล้วถึงกับชะงัก แกรีบๆคุยไม่ถึง2นาที ค่าปรึกษา500.- แต่เราไม่คิดว่าเรามีสันอะไรให้แกตะไบนะคะ รวมกระดูกหลังหูด้วยแพงกว่าหมอเฉลิมอีก (50,000.-)
5.หมอทนงศักดิ์(เอเชียคลีนิค) -ราคาเป็นตัวแปรเลยค่ะ สี่หมื่นก้จะตายแล้วนี่ ซิลิโคน แต่งปลาย เฉียดแสนเราไม่ไหวค่ะ แต่ยอมรับแกทำสวยจิง (95,000)
แต่ละที่แนะนำไม่เหมือนกันเลยค่ะ สิ่งแปลกปลอมที่อยู่บนหน้าตอนนี้ก้ทำเรากลุ้มใจ เครียดมาก ใจอยากเร่งแก้ไข แต่หมอที่ถูกใจก้รอนาน กลัวออกมาไม่สวยเปลืองตังแก้ เสียเวลา เจ็บตัวอีก
เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรบ้างคะ
ปล.มีแต่รูปที่ทำก่อนหน้านี้กับหมอสกุณา(คล้ายของที่แม่ให้มาที่สุด ขึ้นตามรูปเดิมเล็กน้อย) กับรูปปัจจุบันนะคะ รูปก่อนทำหาไม่ได้ค่ะมันนานแล้ว

image.jpg (275.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หมอสกุณา

หมอสกุณา

image.jpg (127.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หมอสกุณา

หมอสกุณา

image.jpg (147.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หมอย่านรังสิต

image.jpg (338.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-30 14:11:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปกับชื่อรูปสลับกันนะคะ โด่งน้อย before จากหมอสกุณา
โด่งมาก ปัจจุบันหมอย่านรังสิตค่ะ
หมอไหนก็ได้ค่ะ แนะนำทำบุญก่อน ทำ ^^ ช่วยได้เยอะค่ะเรื่องเคสหลุด
ราคาคือตัวแปรอ่ะค่ะ สวนแบบและทรงขึ้นอยู่กับจมูกเดิมเป็นหลักด้วย รองลงมาคือฝีมือของหมอซึ่งสำคัญสุด หมอบางคนที่ว่าเทพ ก็ยังแอบมีเคสหลุด นอกนั้นคุณต้องตัดสินเองว่าจะทำกับหมอคนไหนดี มันเหมือนเสี่ยงโชคเลยแหละ แต่อย่าเสี่ยงกับราคาถูกแถมไม่มีฝีมือของหมอ อันนี้ไม่แนะนำนะจ๊ะ
ถ้าเอาซิลิโคนเดิมออกก่อน แล้วรอจนหาย ซักเดือน มันก็จะไม่ใช่ราคาแก้ ราคาจะถูกกว่านี้เยอะครับ เอาออกที่ไหนก็ได้ ราคาไม่เกิน3-4 พัน

ส่วนตัวเลือกที่คุณให้มา อยากให้ลองช่างน้ำหนักตรงที่
1. เลือกหมอ ที่จะทำให้เรามีชื่อเสียงด้านทำจมูกแค่ไหน
2. ชื่อเสียงนั้นต้องมีระยะเวลาที่นานมากกว่า 2 ปี ขึ้น ไป เพราะส่วนมากหมอที่ทำจมูกจะสวยจะดีหรือไม่ดี จะต้องรอดูจมูก ยุบเต็มที่ เนื้อแห้งรัดซิลิโคน มันจะอยู่ที่ประมาณ 1 ปี ขึ้นไป หมอบางคนทำสวย แรกๆ พอนานๆไปเนื้อรัดแกน ซิลิโคน มันดูทรงแปลกๆ ก็มี หรือเบี้ยวเห็นขอบซิลิโคนชัด มันก็หมดระยะเวลารับประกันแล้ว ตรงนี้สำคัญ หมอบางคนรับประกัน 3 เดือน 6 เดือน แต่จริงๆ ต้องรอดู 1 ปี นู่นแหละ
3. หมอถึงจะเก่งแค่ไหนก็ไม่ใช่เทพเป็นคนมีโอกาสผิดพลาด แต่ผิดพลาดแล้วรับผิดชอบแค่ไหน ไม่บ่ายเบี่ยง
4. และถึงหมอจะเก่งแค่ไหนก็ไม่ใช่เทพอีกเช่นกัน มันอยู่ที่ดวงด้วย 70 % คือ บางคนทำกับหมอบางท่านแค่ ห้าพัน ก็สวยเทพ เลย บางคน ทำมาเป็นแสนๆ ยังสู้จมูกราคา ห้าพันไม่ได้ อันนี้อยู่ที่บุญทำกรรมแต่ง จริงๆ แหละ
แต่ที่เราต้องเลือกหมอก็เพื่อจะลด % ความผิดพลาด และฝีมือ ของหมอ เพื่อลดความเสี่ยงให้น้อยที่สุดครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-31 00:39:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกๆคนนะคะ
คือพื้นฐานเดิมของจมูกเลยเราว่าเราไม่ได้มีปันหามากขนาดต้องตะไบสัน หรือทำแบบเทคนิคเกาหลี (open) เพาะมันแทบจะไม่มีอะไรให้ตะไบออกเลย เราเลยไม่ค่อยมั่นใจหมอที่ให้เราทำ2แบบนี้อะค่ะ อยากรีบแก้ไขเพราะเราเปนเซล เจอลูกค้าทุกวันเชื่อมั้ยคะ ทุกๆวันลูกค้าถามเรื่องจมูกไม่เคยต่ำกว่า2คนแล้วเรานอยมาก ใจอยากทำหมอเฉลิมแต่คิวแกนานเราทนความนอยไม่ไหวอะ (โทไปนัดคิวทำ1กย.57 จะโทติดมั้ย ได้วันไหนก็ไม่รุ้)
บางท่านทำมาเป็นแสน ก็ยังชีช้ำเลยค่ะ คิดว่าเลือกหมอดีแล้ว สุดท้ายก็ทะลุหรือทรงไม่เข้ากับหน้า ขึ้นอยู่กับดวงจริงๆค่ะ บางท่านกว่าจะเก็บเงินได้แทบตาย แต่พอทำไปแล้วก็ต้องหาหมอแก้อีก เรื่องศัลยกรรมมี2ด้านจริงๆค่ะ ทำให้คนสวยกลับทำให้คนตายทั้่งเป็นก็แล้วแต่บุญพาวาสนาส่ง
เห็นมี1กระทู้ ทำกับหมอล้วนแล้วแต่มีชื่อเสียง แก้จมูกมาหลายครั้งรวมๆเป็นเงินหลายแสน ทั้งหมอกมลทาวน์อินทาวน์แต่งปลาย หมอสมศักดิ์ หมอมนัส สุดท้ายทำกับหมอเฉลิม  อยู่ที่ดวงจริงๆ ทำกับหมอเดียวกันแต่ผลลัพธ์ที่ได้แตกต่างกัน ยังไงก็ขอให้จขกท.พบเจอหมอที่เข้าใจปัญหาและมีจรรยาบรรณที่ดีนะคะ
ลองหา ธนพร คลินิค ดูสิคะ มีหลายสาขา หมอที่ทำจมูก ทำแต่จมูกอย่างเดียวเลย ชื่อ หมอบอย
คิดว่าคุณมีคำตอบในใจอยู่แล้ว เพียงแต่หากำลังใจและแรงเชียร์จากเพื่อนที่ดั้งโด่ง

ขอให้คุณเลือกหมอที่ตอบโจทย์คุณได้ ถึงแม้รอนานก็ควรจะรอ ยังดีกว่ารีบทำแล้วไม่ถูกใจอีกแถมเปลืองเงินปล่าว ๆ

สู้ ๆ นะคะ
ไม่รู้น๊ะ แต่ดูผลงานโดยรวม ๆ  คิดว่าเมดเมติก ดีที่สุด  คือเขาตะไบจมกด้วย  ฉะนั้นมันจะได้ทรงของซิลิโคนกว่า ชัวร์กว่า  นี่ำลังคิดว่าจะไปแก้กับที่นี่เหมือนกัน  แต่แอบกลัวเพราะไม่ได้วางยาน่ะ  ฉีดยาชาเฉย ๆ  แต่ของเขาสวยทุกคนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้