ดู: 12829|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำไม เสริมจมูกที่เมดเมติก ถึงต้องทำการตะไบกับแต่งปลายด้วยคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเรามีคิวเดือนหน้าค่ะ อยากทำแบบอเมริกาเกรดเอ ตอนนี้ราคา19000 ราคาค่อนข้างสูงแม้จะลดแล้ว
แต่เราก็โอเคนะเพราะเห็นว่าเกรดดี แต่เราเห็นเพื่อนๆที่มารีวิว ส่วนมากต้องเสียค่าตะไบกับตกแต่งปลาย อย่างละสามพัน
บวกกันก็หกพัน รวมค่าเสริมก็25000
เราอยากรู้ว่าทำไมต้องตะไบ ทำไมต้องแต่งปลายคะ จำเป็นที่ต้องทำด้วยหรอ
มันเหมืินเก็บยิบย่อย นั่นนี่ จากราคาโปรเสริมจมูก เพราะเราเก็บเงินทำเอง เป็นนักศึกษาค่ะ
ที่ถามไม่ได้มีเจตนาอะไรไม่ดีนะคะ แค่สงสัยเฉยๆ
หลายๆครั้งก็คิดจะเปลี่ยนไปทำที่อื่น เพราะจ่ายละจบเลย ไม่ต้องมาเสียค่่าทำโน่นนี่ เห็นบางรีวิวของที่อื่นหมอยังตะไบให้ฟรีเลย
เราเลยลังเล อยากทำเมดเมติกมาก แต่ก็ต้องเสียค่าอย่างอื่นอีก

แล้วถ้าเราตะไบไป ตอนเอาซิลิโคนออกในอนาคต จมูกเราจะต่ำลงด้วยรึเปล่าคะเพราะถูกตะไบออกไป

เรายังไม่สามารถเข้าไปปรึกษาเองที่คลีนิคได้ค่ะ เพราะอยู่ไกลมาก

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะคะ
พี่ก็เคสแก้ ตกแต่งปลาย แต่ไม่ได้ตะไบนะ หมอจัดทรง เหลา หมอชวนคุยตลอด
คือ ประทับใจ ถามว่าคุ้มมัน คุ้มราคาค่ะ หมอเอาใจใส่ มากกกก เรายอมแลกนะ
ราคากลางๆแต่ได้รับการดูแลดี ดีกว่าลวกๆหลกๆ ทำเร็วๆ แบบโรงงานผลิตดั้ง
เบ็ตเส็จ วันนั้นหมดไป 23,000 ได้ ยังไม่รวมค่าย่านะ

แต่หักคะแนน นิสเนิงค่ะ รอคิวนานมาก 1 เดือนนิสๆ กว่าจะได้คิว / วันทำรอนาน
เพราะเคสก่อนหน้าเราก็แก้เหมือนกัน (แอบสงสารเคสต่อจากเราด้วย)
แต่เรื่องการบริการ พนักงาน เสื้อยืดฟ้า หน้ารักค่ะ ดูแลดี พูดคุย ถามตลอดช่วงรอ

สุดท้าย ที่เล่ามาทั้งหมด จะสื่อว่า บางที่ความแพงอาจแรกมาด้วยความใส่ใจและรูปทรง
ฝีมือ ความชำนาญมากกว่าค่ะ เรายอมแรกนะเพราะ ไม่อยากแก้ไขบ่อยๆ  แต่ก็เป็นแค่
ความคิดส่วนตัวนะ

ของถูกและดีไม่มีในโลก มีเฉพาะตอนSales  หรือ ของใกล้บูด เท่านั้น 5555
ตะไป2ข้างของสันจมูกถ้าไม่ใหญ่ก้อไม่ต้องตะไปเราจะไม่ตะไปก้อได้นะ
ก็เคยคิดเหมือนกัน แต่ตะไบยังพอเข้าใจนะ แต่แต่งปลายนี่สิ มันก็ต้องเป็นหน้าที่หมอต้องทำให้เรารวมกับค่าซิลิโคนสิ ไม่ใช่คิดบวกเพิ่มไปอีก แถมค่ายาก็คิดต่างหาก เงิบค่ะ
ส่วนตัวเราก็ยอมเสียค่าตะไบนะ เพราะ กระดูกสูงจริงๆ แต่ไม่ได้ตกแต่งปลายค่ะ จมูกเลยเชิดๆ แต่ก็แอบอยากให้เค้ารวมไปในค่าเสริมเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-29 13:19:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จริงค่ะ จริงๆ คลีนิค การบริการโดยรวมคือโอเคหมดน้า แต่เราแค่รู้สึกว่า แบบทำไมไม่รวมราคามาเลย ทำให้ต้องจ่ายยิบย่อย เราอยากรุ้ว่าแต่ละอย่างทำไปเพื่ออะไรด้วย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddooww เมื่อ 2014-7-29 14:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddooww เมื่อ 2014-7-29 14:04

ตะไบเป็นการแก้ไขกระดูกที่นูนขึ้นมา เป็นการตะไบให้กระดูกเรียบเสมอกัน เพื่อการนำซิลิโคลนไปวางแล้วทำให้ซิลิโคลนไม่ผิดรูป เห้นว่าเป้นเทคนิคพิเศษของหมออ่ะค่ะ ส่วนเรื่องถ้าเสริมจมูกแล้วมีการตะไบสันจมูกด้วยนั้น เวลาถอดรูปทรงของจมูกไม่เหมือนเดิมแน่นอนค่ะ เราตีเป้นเปอร์เซ็นต์ให้ 60/50 ค่ะ เพราะเราเพิ่งไปแก้จมูกมาเมื่อวาน ตอนถอดซิลิโคลนคุณหมอให้ดูจมูกเก่าค่ะ ก่อนหน้าเรากระดูกสูงมาก ตอนถอดตกใจจมูกแบนเรียบ สันที่สูงๆหายไปหมดเรย ดังนั้นถ้าคิดจะถอด ทำใจไว้เรยค่ะว่าจมูกจะไม่เหมือนเดิม แต่ในกรณีที่เสริมแบบปกติไม่มีการตะไบ ถอดแล้วจมูกก็คงรูปเดิมนะคะ

แสดงความคิดเห็น

หมอวางซิลิโคนใต้ชั้นเยื่อหุ้มกระดูกหรือใต้ชั้นผิวจ้ะ  โพสต์ 2016-10-21 12:56
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-29 14:56:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ddooww เมื่อ 2014-7-29 14:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddooww เมื่อ 2014-7-29 14:20

แก้ไขครั้ง ...

แบบนี้เลยค่ะที่เราคิด กลัวตะไบไปแล้วตอนเอาออกไปจมูกจะไม่เหมือนเดิม
คิดเหมือนกันค่ะว่า ทำไมไม่รวมไปเลยทีเดียว เห็นเรื่องตกแต่งปลายนี่เค้าตกแต่งแล้วแตกต่างจากเดิมมั้ยค่ะ แล้วหยดน้ำรวมอยู่ในแต่งปลายเปล่าค่ะ แต่ทีเห็นรีวิวก้ทรงสวยดีค่ะ ถือว่างามเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย minnie07 เมื่อ 2014-7-29 14:56
แบบนี้เลยค่ะที่เราคิด กลัวตะไบไปแล้วตอนเอาออกไปจม ...

ไม่เหมือนเดิมแน่นอนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ddooww เมื่อ 2014-7-30 09:31
ไม่เหมือนเดิมแน่นอนค่ะ

แล้วถ้าไม่ตะไบจะเกิดผลเสียอะไรหรือเปล่าคะ จมูกตรงช่วงกลางก็จับไปละมีสันอยู่ค่ะ แต่ว่าช่วงคิ้วนี่น้อยไปหน่อย
ต้นฉบับโพสต์โดย Freakylady เมื่อ 2014-7-31 14:20
แล้วถ้าไม่ตะไบจะเกิดผลเสียอะไรหรือเปล่าคะ จมูกตรง ...

ขึ้นอยู่กับหมอค่ะ แต่ส่วนมากก็โดนตะไบกันทุกคน
ต้นฉบับโพสต์โดย ddooww เมื่อ 2014-7-31 15:45
ขึ้นอยู่กับหมอค่ะ แต่ส่วนมากก็โดนตะไบกันทุกคน ...

ขอบคุณค่ะ
คิดเหมือนเราเรย ราคาก้อสูงอยุแร้ว ที่อื่นตกแต่งปลายให้ไม่เสียค่าใช้จ่าย ตะไบก้อไม่เสีย คิดหนักเรย อยากทำเมดเมติกมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้