ดู: 3059|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เห็นรอยต่อของซิลิโคน แบบนี้มันจะยุบลงมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maldra เมื่อ 2014-7-28 19:49

ทำมาได้9 วันแล้วค่ะเห็น  รอยต่อซิลิโคนตรงช่วงหว่างตาน่ะค่ะมันนูนขึ้นไม่เนียนกับจมูกเลย กำลังกังวลมาก  
กดๆดูมันรู้สึกว่ามันเป็นสิลิโคนคือกลัวว่าจะกลายเป็นคุณหมอเหลาไม่เนียนแล้วมันจะไม่ยุบ  
คืออาการบวมคิดว่าลดหมดแล้วเหลือแต่รอยเขียวๆ แต่จริงๆภาวนาให้เป็นอาการแบบยังบวมอยู่แล้วยังไม่ยุบมากกว่า
ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง พอมีวิธีแก้มั้ยคะนอกจากทำใหม่ คือชอบทรงจมูกที่คุณหมอทำนะติดตรงที่ระหว่างคิ้วไม่เนียน   

รอประมาน 2 -3 wks.จะโอขึ้นค่า เพราะเราก้อเปน ตอนนี้ได้เดือน ยุบแล้ว
เหลือเเต่งเอียงเบี้ยวยังไม่หาย
เปนกำลังใจให้ค่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-28 19:33:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maldra เมื่อ 2014-7-28 19:35
ต้นฉบับโพสต์โดย whanejaa เมื่อ 2014-7-28 19:30
รอประมาน 2 -3 wks.จะโอขึ้นค่า เพราะเราก้อเปน ตอนนี้ได้เด ...

จริงป่าวคะ คือรู้สึกว่าเนื้อมันแนบบกับสิลิโคนแล้ว
แล้วตอนทำเสร็จใหม่ๆถ่ายรูปไว้มันก็เห็นเหมือนกัน แต่ตอนนั้นมีพลาสเตอร์แปะอยู่เลยคิดว่ามันคงรัดแน่นแล้วบวมอะไรงี้ แต่กลายเป็นพอแกะออกแล้วก็ยังเป็นอยู่  คือทรงนี่ชอบแล้วหลายคนก็บอกเข้ากับหน้าก็ให้กำลังใจกันว่ามันยังไม่เข้าที่งี้   กังวลอยู่เหมือนกันนะคะกลัวมันไม่สโลพลงมาเนียนๆเหมือนคนอื่นเค้าแล้วต้องไปแก้ใหม่   
ยังบวมอยู่ค่ะ
ใช่ค่ะ ยังบวมอยู่ ใจเย็นๆก่อนนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย maldra เมื่อ 2014-7-28 19:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maldra เมื่อ 2014-7-28 19:35

จริง ใจเยนค่า รออย่างเดว เดวยุบเอง ดีกว่าเบี้ยวนะคะ
ตอนเสริมใหม่ ๆ เคยเป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่เดี๋ยวมันจะยุบลงไปเอง และดูเนียนขึ้นค่ะ
ในเย็น ๆ น่ะค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้