ดู: 1704|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากทำคางค่ะ หน้าเรียวคือความฝัน

[คัดลอกลิงก์]
เราเป็นคนหน้ากลม
จัดฟัน ทำจมูกมาเกือบปี ก้อยังไม่เรียว คือ... อยากหน้าเรียวมากๆๆๆ จะตัดสินไจทำคางแต่ หาข้อมูลหมอและราคาอยู่ค่ะ
ใครมีหมอไจดีๆๆ แนะนำบ้างค่ะ
แล้วเค้าฉีดยาสลบไหมค่ะ กับทำจมูกอะไรเจ็บกว่าค่ะ
คางทรมานมากกกครับ  จมูกชิวๆๆ คางต้องกินกับหลอด ข้าวต้ม 3 วัน 555555  ทรมากมาก แต่ออกมาดูดีเลยครับ
ผ่านมา 3 เดือน ยังตึงๆๆๆบ้างเวลา อยู่เฉยๆ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ความฝันเดียวกัน

ไปโบท็อก ร้อยไหม มาแล้ว แต่ก้อเล็กลงนิดเดียว นิดเดียวมากๆ

ตอนนี้อยากทำคาง แต่ต้องศึกษาหาข้อมูลอีกสักพัก  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-29 07:26:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iambozobozo เมื่อ 2014-7-25 12:05
คางทรมานมากกกครับ  จมูกชิวๆๆ คางต้องกินกับหลอด ข้าวต ...

ทำหมอไหนค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-29 07:26:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rudeepakorn เมื่อ 2014-7-25 14:06
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ความฝันเดียวกัน

ไปโบท็อก ร้อยไหม  ...

ใช่ๆๆ ค่ะ
ขอแบบทีเดียวเป๊ะ เพราะยอมเสียเงินแล้วอ่าค่า
เราทำหมอพิสุทธิ์ค่า โอเคเรย แต่คางหายช้าจริงๆ คะ ของเรา 3 เดือนกว่าตื่นมาตอนเช้ายังตึงๆ ต้องนวดๆ อยู่เลย แต่หน้ามีมิติมากขึ้นนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-29 09:38:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย morningkiss เมื่อ 2014-7-29 08:57
เราทำหมอพิสุทธิ์ค่า โอเคเรย แต่คางหายช้าจริงๆ คะ ของ ...

อยากทราบว่า แผลในปากที่ผ่า หายยากไหมค่ะ
เอาจิงๆๆเลยค่ะ ปวดแผลมากไหมค่ะ
ต้องใช้เวล่พักฟื้นเท่าไหร่ค่ะ
ผล ออกมา เรียวมากไหมค่ะ อยากได้แบบเรียวจิงๆๆค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ถ้าหน้ากลมแบบเราหมอจะไม่ให้แหลมมากเพราะมันจะเหนรอยต่อระหว่างแก้มละคางชัดเจนคะ แต่โดยรวมจะทำให้หน้าดูมีมิติเปนผู้คนมากขึ้น ไม่เปนซา่ลาเปาหรือพระอาทิตย์เหมือนแต่ก่อน ส่วนผลหายช้าจริงๆ เราผ่า 1 อาทิตย์นึกว่าแผลสนิทเลยใส่รีเทนเนอร์ ปรากฏแผลฉีกคะ แต่ฉีกแค่ชั้นบนเท่านั้้น(หมอเย็บ 3 ชั้น) หมอเลยให้ทายาเหมือนเปนแผลในปากคะ มันก้อค่อยๆสมานกัน ส่วนคางหรือปากล่างจะหมดความรู้สึกแบบชาๆ ไปหลายเดือนเลยคะ ชาแบบทานอะไรแล้วเปื้อนคางนี่ไม่รู้สึกเลย เข้่าที่จริงๆ ก้อ 3 เดือนคะ
อ้อ ลองไปดูกระทู้เราได้ในรีวิวเสริมคางนะคะ เผื่อเปนประโยชน์ในการตัดสินใจ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-29 10:24:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย morningkiss เมื่อ 2014-7-29 10:20
อ้อ ลองไปดูกระทู้เราได้ในรีวิวเสริมคางนะคะ เผื่อเปน ...

ขอบคุณมากๆๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้