ดู: 2212|ตอบกลับ: 14

[ปากบาง] เครียด ปากบาง3อาทิตไม่เปลี่ยนเลย

[คัดลอกลิงก์]
ทำปากบน เครียดมาก3อาทิตแล้วไม่เปลี่ยนเลย
ก่อนทำปากเราไม่เท่ากันยุแล้ว เลยเลือกทำกับอ.หมอ(แพงกว่าปรกติ)

ต้องบอกก่อนว่าปากเราไม่เท่ากันอยู่แล้ว ข้างนึงมันตกๆ คุณหมอก็บอกจะทำให้ดูดีที่สุด
(ตอนแรกเราโทรไปถามเค้าบอก12000 แต่พอไปพี่เค้าแนะนำให้ทำกับอ.หมอเพราะของเรายาก จัดไป20000 ตอนนั้นแค่รู้สึกมั่นใจและอุนใจได้ทำกับอ.หมอ) (ก่อนทำคุณหมอก็มีการใช้เครื่อมามายกๆกะให้ดู เราก็ว่าโอเค)
(ตอนเจอคุณหมอเรากินยาไปแล้ว มึนๆไม่ได้พูดคุยไรมาก แค่บอกว่าอยากให้บางสวยๆ)
พอตอนทำเสร็จคุณหมอก็บอกว่าเอาออกไม่เท่ากันนะ เพราะมันไม่เท่ากัน ตอนนั้นเราก็มึนๆยาไม่ได้พูดหรือถามอะไร
ตอนอาทิตแรกเท่าก็ไม่เครียดเท่าไหร่คิดว่ามันยังไม่หายบวม
พอ7วันไปตัดไหมพี่ที่เป็นคนดูแลลูกค้าเค้าถามว่า เราทำอะไรไป? เราบอกทำปากบน พี่เค้าทำหน้างง แล้วพูดว่าแต่ก่อนเราหนามากเลยหรอ? เราบอกว่าเท่าๆตอนนี้เลย พี่เค้าก็พูดว่าทำไมคุณหมอเอาออกน้อยจัง ช้อกแป้บ นี่ไม่มีความต่างเลยช่ะ? (ที่บ้านเราคนที่ไม่รู้ยังดูไม่ออกเลย)
ตั้งแต่ทำจนตอนนี้ไม่มีความเจ็บอะไรเลย  ตอนทำเสร็จเร็วมากน่าจะ30นาทีเองมั้ง

รูปสุดท้ายคือต้องเม้มปากนิดนึงถึงจะพอดูออกว่าเป็นรูปทรง
ตอนนี้เราต้องเกร็งปากตลอดเวลาเพื่อให้เห็นรูปกระจับ
พี่คนดูแลเราเค้าบอกว่ารอให้ยุบดีเดือนนึง (เดือนหน้าเรามีแพลนไปทำโบท็อกต่อ)

เห็นรีวิวคนอื่น123วันก็สวยแล้ว 7วันนี่ถือว่าปรกติเลย เรายิ่งเครียดว่าของตัวเองทำไม่เป็นแบบนี้ ส่องกระจกนี่อยากจะร้องให้
ตอนนี้เริ่มเครียดมันไม่มีท่าทีว่าจะยุบอีกเลย ภาวนาให้มันยุบเข้าไปอีกเยอะๆจะดีใจมาก(ตังไม่พอขอแม่เพิ่มอ่ะดิประเด็น)

ถ้าดีร้ายยังไงจะมาอัปเดทให้ชมต่อนะคะ

ปล.คุณหมอน่ารักมาก พยาบาลทุกคนก็น่ารัก

โพสต์ 2014-7-24 21:01:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอไหนค่ะเนี่ย ทำไมทำแบบนี้
โพสต์ 2014-7-24 22:14:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนคะ พอดีสิ้นเดือนมีนัดทำชักหวั่นใจละ
โพสต์ 2014-7-25 09:30:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกะหมอไรคะ ช่วยบอกทีนะ
โพสต์ 2014-7-25 11:49:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะศึกษาของมูลให้มากกว่านี้นะครับ ๆ หมอไหนยังไง ??? มีอะไรทักเฟสบุ๊คผมมาได้นะครับ Inbox มาเลย ผมสามารถเเนะนำให้ได้ครับ >>>>>>https://www.facebook.com/deww.xd
โพสต์ 2014-7-25 15:59:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอไหนคับแผลสวยแต่ตัดน้อยไป
โพสต์ 2014-7-25 16:24:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆๆๆ ค่ะ เป็นกำลังใจ ค่ะ ของเราไปทำ คลินิคไม่ชำนาญ เหมือนกัน ตอนนี้ เดือนกว่า แล้วยังไม่ยุบเลย อดทนค่ะ รอเวลาให้ดีขึ้นค่ะ เราเองจิตตก ตอนทำครั้งแรกค่ะ แต่ตอนนี้ก้อให้กำลังใจตัวเองค่ะ สำคัญที่สุดค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-26 22:41:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ พยายามไม่เครีย เสียดายเวลา เสียดายเงิน ไม่น่าตัดสินใจเร็วเลย

ใครอยากทราบว่าหมอไหนที่ไหน จะหลังไมให้นะคะ

พรุ่งนี้จะโทรไปถามว่าจะทำไงดี เดี๋ยวมาอัปเดทให้ฟังนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 01:04:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่เมโกะจตุจักรค่ะ กับที่มแพทแต่เป็นอ.หมอ

เศร้าอ่ะ เดือนนึงละเหมือนเดิมเลยค่ะ
โทรไปปรึกษาคนที่ดูแล บอกว่าต้องใช้เวลาเดือน-2เดือน
เราเริ่มต้องทำใจเผื่อ

เฮ้อออ ถอนหายใจทุกครั้งที่ส่องกระจก
โพสต์ 2014-8-3 10:28:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำใหม่ตอนนี้ยังทันน๊ะ ก่อนที่จะมีพังผืด  แล้วอีกอย่างจขท.โชคดีที่เหลือเนื้อปากอีกเยอะ  ทำใหม่เลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 21:35:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyaras เมื่อ 2014-8-3 10:28
ทำใหม่ตอนนี้ยังทันน๊ะ ก่อนที่จะมีพังผืด  แล้วอีกอย่ ...

ทำใหม่คงต้องเสียตังอีกเท่าเดิมรึป่าว พนักงานที่ดูแลพูดไม่ค่อยเป็นมิตรเลย ไม่ค่อยอธิบายอะไรเวลาถาม ตอบคำสองคำ เฟลมาก คนอื่นก็พูดดีอยู่นะ เป็นแค่คนนี้รึป่าวไม่รู้ เซ็งมาก
โพสต์ 2014-8-7 09:23:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ต่อไปครับ บางคนทำตั้งหลายครั้งกว่าจะจบ ควรเลือกหมอที่เก่งเฉพาะทางจริงๆ จะดีกว่า แพงหน่อยแต่สวย โอกาสพลาดมี..แต่น้อยกว่ามาก ผมโชดดีทำครั้งเดียวจบ...
โพสต์ 2014-8-7 14:26:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนกันเลยค่ะ ทำแล้วไม่เปลี่ยนเลย ตอนนี้ทางคลินิกให้เรารอ อีก 2 เดือนให้ไปแก้ใหม่
โพสต์ 2014-8-9 11:58:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่ากลับไปที่เดิมเลย  ถ้าทำออกมาได้ทรงนี้  ไปแก้คงแย่กว่าเดิม  แถมอะไรที่มันตัดออกแล้วคืนมาไม่ได้น๊ะ  เปลี่ยนที่เหอะ  เสียตังอีกรอบแต่อยู่กับเราไปตลอดน๊ะ คิดให้ดี
โพสต์ 2014-8-9 19:05:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงไม่สวยเลยคับ ผมทำมาสามสัปดาห์ เปนทรงสวยแล้วน่ะคับ แต่ของผมเปนไตเยอะมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้