ดู: 1771|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] เสริมจมูกมา 3 วันแล้วแต่อาการช้ำที่ตายังไม่หายเลย ทำวิธีไหนถึงจะหายเร็วๆคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ช็อคชิพ เมื่อ 2014-7-24 20:09

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ช็อคชิพ เมื่อ 2014-7-24 18:02

ตาช้ำทั้งบน-ล่าง ข้างในตาก้แดงๆ หน้าบวมมาก พอดีของเราเหลากระดูกด้วยถึงได้ช้ำเยอะ
ต้องทำยังไงถึงจะหายช้ำเร็วๆคะ นี่ก้สามวันแล้วยังบวมช้ำมากยุเลย

image.jpg (92.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (24.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ทำกับหมอไหนคะ? ใจเย็นค่า เพิ่ง3วันเอง เป็นอาทิตย์จร้ากว่ารอยช้ำจะจาง
นอนหัวสูง ห้ามขยี้ตาครับ เดียวรอยช้ำ จะค่อยๆจางไปเอง ภายใน 7-15 วันครับ

ประคบเย็นด้วยน่ะครับ 3 วันแรกครับ สู้ๆ

ปล. ทานน้ำมะพร้าววันละ 1-2 ลูก จะช่วยให้ผิวฟื้นฟูได้ไวขึ้นครับ ลองดูน่ะครับ
เดี๋ยวก็หายค่ะ
รอยแดงในตาขาวก็จะค่อยๆจางลงภายใน 2-3 สัปดาห์ค่ะ
ลองดูรีวิวของพี่สิคะ เละมาก ก็หายค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=81481

ใจเย็นนะค่ะ อยากพึงตกใจแค่สามวันเองค่ะ ของเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ ช้ำแบบนี้เป็นอาทิตย์เลยค่ะ
เคล็ดลับที่จะหายเร็ว นำไข่ต้มสุขๆแล้วห่อด้วยผ้าขนหนูหรือผ้าอะไรก็ ให้รู้สึกอุ่นๆๆ แล้วนำมาประคบตรงที่ชำ
ทำเช้า เย็น ค่ะ ประมาณอาทิตย์ รอยช้ำก็ค่อยๆๆหายไปเรื่อยจ้า
หลังประคบเสร็จใช้ฮีรูดอยร์ หลอดสีฟ้า(ไม่ใช่สีแดงนะค่ะ) ใช่สำหรับทารอยฟองช้ำนะค่ะ ใช้วิธีเราได้ผลดีที่สุด  อิอิ
หาซื้อน้ำมะพร้าว กับใบบัวบกครับ กินต่างน้ำไปเลย แผลหายไวมากกกก
ทำกับที่ไหนหรอค่ะ สู้ๆน้า รอยช้ำอาทิตย์นึงก็จะค่อยๆดีขึ้นเองค่ะ
หายไวๆนะค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-26 14:48:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคอทเม้นค่ะ เด่วจะลองทำตามนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-26 14:50:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าทำมาแล้ววันนี้วันที่ 5 รอยช้ำยังอยู่ประคบร้อนได้มั้ยคะหรือต้องหลัง 7 วันถึงจะประคบได้คะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-27 20:24:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย puinunsomsom เมื่อ 2014-7-25 08:50
ใจเย็นนะค่ะ อยากพึงตกใจแค่สามวันเองค่ะ ของเราก็เป็น ...

ขอบคุนค่ะ เด่วจะลองทำนะคะ
ทำที่ไหนอ่ะคะ ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง อัพรูปให้ดูมั่งได้ป่าวคะ
ของเรา เป้นเยอะ กว่านี้อีกคะ บวมแบบ ตาปิดเลย มันจะจางลงเรื่อยๆ ตอนนี้ ใต้ ตายังเป็นหมีแพนด้า อยู่คะ 3 อาทิตย์ละ

แล้วก้เบี้ยว แล้วด้วยคะ   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้