ดู: 18197|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกจมูกที่ Medmetic By Meko [คุณหมอชัชวาล]ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moonnightz เมื่อ 2014-7-19 15:11

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนค่ะ

วันนี้เราจะมารีวิวที่ตัดปีกจมูกที่เมดเมติก ความจริงตัดมาหลายวันละ แต่ทำงานด้วย เลยไม่มีเวลามารีวิวให้ดูค่ะ

ก่อนอื่นขอเล่าก่อนนิดหน่อยว่าที่ตัดสินใจทำกับที่นี่ด้วยหลายๆเหตุผลประกอบกัน
1.มีชื่ออยู่พอสมควร (ดูรีวิวจากในดั้งโด่งนี่แหละ)
2.กำลังอยู่ในช่วงโปรโมชันพอดี
3.ใกล้บ้าน เดินทางผ่านตอนไป-กลับทำงานตลอด

ด้วยที่ว่ามีปมด้อยนิดหน่อย แม่ชอบล้อว่าอย่าทำจมูกบานสิ พอเริ่มทำงานได้1-2เดือนก้อตัดสินใจเก็บเงินทำเลย

วางมัดจำก่อน2000แล้วเลือกวันนัด พอถึงตรงนี้ก้อมีเรื่องเม้าอีก (ใครไม่ชอบอ่านเยอะเลื่อนผ่านตรงนี้ไปย่อหน้าต่อไปเลยนะคะ555)
คือไม่รู้ว่าปัญหาเกิดจากที่ตรงไหนนะ ตอนแรกไปวางเงินมัดจำด้วยตัวเอง
เลือกวันนัด เป็นช่วงวันแม่เดือนส.ค.(คุณหมอเบญจวรรณ)เพราะจะรับปริญญาสิ้นเดือนก.ค.นี้ กลัวแผลหายไม่ทัน
พอไม่กี่วันต่อมา คลินิคติดต่อมา ขอเลื่อนนัดให้เข้่ามาภายในเดือนก.ค. เพราะถ้าเปนเดือนส.ค.จะไม่ได้ราคาโปรฯแล้ว(10,000บาท)
ตรงนี้ก้อแอบงง เพราะเห็นตอนแรกบอกว่า"ได้" อะ ก้อโอเค อยากทำจิงๆ เลยเลือกทำวันที่10ก.ค. ลางานมาทำก้อได้(คุณหมอเบญจวรรณเช่นเดิม) ปรากฏว่าพอถึงเช้าวันที่ 10 ก.ค. ทักไลน์คลินิคไป คลินิคบอกว่าวันนี้ไม่มีหมอเข้านะคะ (เอ้า!! งงไปดิ)
ด้วยความเริ่มงง และโมโห เลยทวงถามความรับผิดชอบค่ะ เพราะลางานมาแล้ว แล้วถ้าไม่ทำช่วงนี้ก้อไม่ทันงานรับปริญญาสิ้นเดือนนี้ละ
งัดหลักฐานโชว์เลยว่าเจ้าหน้าที่ส่งตารางนัดวันนั้นมาให้ดูแล้วว่ามีชื่อเรานะไรงี้
สุดท้ายพี่เค้าก้อหาคิวให้จนได้คือวันที่12ก.ค.กับคุณหมอชัชวาล ใจจริงอยากได้คุณหมอเบญจวรรณนะ อยากได้หมอผู้หญิง เพราะเข้าใจว่าคุยด้วยได้ง่ายกว่า แล้วหลายเคสก้อทำออกมาสวย แต่ทำไงได้ เค้าอุส่าหาคิวมาแล้วก้อเอาวะ ทำก้อทำ มีเวลารักษาตัว2อาทิดก่อนเข้าสู่ช่วงงานรับปริญญา

วันที่12 ก.ค.
ก้อมาที่คลินิคกับคุณแม่ค่ะ นัดเที่ยง ก้อรีบมาตั้งแต่11โมงกว่า จริงๆไม่ได้รีบไรนะ
แต่คือ ไปแวะทำธุระมาแล้วมันเสร็จเร็วกว่าที่คิด แล้วรถเมล์ไทยก้ออย่างที่รู้ขับไวปานรถไฟเหาะ เลยถึงไวหน่อย
เข้าไปถึงก้อติดต่อจนท.ที่เคาน์เตอร์(พี่ผู้หญิงเสื้อฟ้าเสื้อสกรีนชื่อคลินิค) กรอกพวกเอกสารยินยอมผ่าตัดอะไรอีกนิดหน่อย ก็ได้ขึ้นไปรอข้างบนค่ะ

ขอชื่นชมว่าการบริการที่นี่ดีจริง ทั้งพวกพี่ที่เคาน์เตอร์ พยาบาล ผู้ช่วยคุณหมอ ไรงี้ น่ารักกันหมดค่ะ ทำให้เราไม่รู้สึกเกร็งหรืออึดอัดด้วย

พอดีคุณหมอติดเคส เลยรออยู่นานพอสมควร ได้เข้าทำจริงบ่ายโมงกว่าๆค่ะ ได้คุยทำความเข้าใจกันกับคุณหมอพักนึงว่าอยากได้แบบไหน
คุณหมอชัชวาลใจดีค่ะ อธิบายอย่างใจเย็นและใจดี ให้เข้าใจว่ารูปหน้าเราแบบไหน ทำให้ได้แค่ไหน
ถ้าอยากได้แบบที่เราต้องการแผลจะยาวขึ้น ช่อนแผลอยากนะ

สำหรับเรารู้สึกพอใจที่ได้คุยทำความเข้าใจให้ตรงกันได้ อาจจาไม่ได้เหมือนที่เราต้องการเป๊ะ แต่ก็คุณหมอก้อได้อธิบายว่าทำไม

เอาล่ะ ไปดูรูปกันเลยดีกว่าเนาะ

คำเตือน** ดูรูปเราแล้วให้มันผ่านตาไปเป็นพอนะ อย่าไปจดจำ ไม่งั้นอาจฝันร้ายไป3-5วันได้ 555

อันนี้รูปก่อนทำค่ะ
จะเห็นชัดเลยว่าปีกจมูกนั้นกางออกมา แม้จะทำปากจู๋ก้อไม่ช่วยไรให้ดีขึ้น 555

อันนี้เปนภาพวันแรกหลังผ่าเสร็จถึงบ้านก็ถ่ายภาพเลย
จะเห็นได้ว่ามีผ้าก็อซที่เค้าแปะเทปไว้ พี่เค้าว่าเอาแปะไว้ให้เลือดหยุดไหลนะ
แต่ไอเทปขาวๆเส้นเลกๆ ไม่ทันข้ามคืนก้อหลุดค่ะ (เฉพาะตรงรูจมูกนะ)
เลยพาลเอาแทบไม่มีรูหายใจ แม้จะคอยเอาคัตตอนบัตกดเบาๆให้มันแปะเข้าที่ก็ตาม

จะเห็นได้ว่าหน้าตายังโอเค จมูกแอบบวมเบาๆ

วันที่2ค่ะ คลินิคนัดไปล้างแผล
เหนความบวมเต่งชัดเจน
พูดก้อขยับได้แต่ปากล่างนะคะ ห้ามยิ้ม ห้ามหัวเราะ!!

เพิ่มเนื้อหา (2014-7-20 20:03):
เลื่อนไปดูภาพ Before & After ได้ที่ลิงค์นี้ >> http://www.dungdong.com/forum.ph ... &fromuid=348469
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 15:10:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moonnightz เมื่อ 2014-7-19 15:11

วันที่ 5 ค่ะ รู้สึกได้เลยว่าบวมน้อยกว่าวันแรกๆเยอะ
แล้วก็รู้สึกแผลตึงๆ คันๆเล็กน้อย

วันที่6ค่ะ มาตัดไหม เพราะพรุ่งนี้คุณหมอชัชวาลไม่เข้า
เลยอยากลองมาเสี่ยงดวงดู

ปรากฏว่าได้ตัดเส้นเว้นเส้น แล้วให้เข้ามาใหม่วันอาทิตย์จ้า 5555
คุณหมอบอกว่าแผลดี ทำความสะอวดดีมาก แต่เพิ่ง6วัน เลยยังไม่อยากตัดหมด
ให้โอกาสมาล้างหน้าล้างตาก่อนสักวัน2วัน

อันนี้คือภาพวันนี้

หลังจากเมื่อวานมีแอบบวมนิดหน่อยหลังจากที่พยาบาลทำความสะอวดและตัดไหมให้
วันนี้ก็รู้สึกว่ามันยุบลงมาเท่าเดิม แต่จมูกยังคงโตๆอยู่
หวังว่ามันจะกลับมาเปนเหมือนเดิมก่อนวันรับปริญญานะ TT

วันนี้ก็ขอรีวิวเท่านี้ก่อน ไว้ตัดไหมหมดแล้ว จมูกกลับไปเหมือนเดิมแล้วจะมารีวิวเพิ่มให้นะค๊าาา

ใครสงสัยอะไร อยากถามอะไร เม้นไว้ได้ค่ะ หรือถามมาหลังไมค์มาได้นะคะ

หวังว่าการรีววนี้จะเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่สนใจบ้างไม่มากก้อน้อยเนอะ เพราะเราก็เพิ่งรีวิวเป็นครั้งแรกเหมือนกัน 555
ตัดปีเท่าไรอ่ะ แล้วเสริมด้วยหรือป่าว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 16:16:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jam.eiei เมื่อ 2014-7-19 15:59
ตัดปีเท่าไรอ่ะ แล้วเสริมด้วยหรือป่าว ...

ราคาโปรฯ 10000 บาทค่ะ(เฉพาะตัดปีกนะ)
เราไม่ได้เสริมนะ
พอจะมีภาพแผลใกล้ ๆ มีไหมค่ะ
เจ็บใมค่ะ ใช้เวลาทำนานใม เรามีนัดทำกับหมอเบญ วันที่ 27 กค.
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-20 19:36:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nui21 เมื่อ 2014-7-19 21:39
พอจะมีภาพแผลใกล้ ๆ มีไหมค่ะ

ขอโทดนะคะ ไม่มีเลยอะ ลืมถ่าย ><
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-20 19:37:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kjaneny เมื่อ 2014-7-20 10:39
เจ็บใมค่ะ ใช้เวลาทำนานใม เรามีนัดทำกับหมอเบญ วันที่  ...

เราทำกับคุณหมอชัชอะ เราไม่รู้นะว่าจะเหมือนกันป่าว
เราเจ็บแค่ตอนจิ้มยาชาเข็มแรกอะจ้า
ถ้าเคยผ่าฟันคุด แค่นี้ไม่หนักหนาเกินรับได้แน่นอนจ้า ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-20 20:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้เทียบ Before & After ให้ดูนะคะ

ภาพขวาเป็นภาพวันที่8นะ ไปตัดไหมส่วนที่เหลือ แล้วก็ไปเที่ยวต่อเลย

หน้าอาจจาโทรมไปนิด พอดีถ่ายหลังกลับจากเที่ยว 555
สวยคะ  มารีวิวอีกนะคะ
สวยขึ้นนะ ไว้รีวิวให้ดูอีกนะ
สวยมากๆเรยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้