ดู: 8558|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิว Vaser ดูดไขมันเหมาทั้งตัว ที่Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunamsai เมื่อ 2014-7-18 10:18

สวัสดีค่ะ หลังจากที่ซุ่มๆ ดูรีวิว ศัลยกรรม คนโน้น คนนี้มาอยู่พักนึง วันนี้ดิฉัน ได้ฤกษ์ไปทำ Vaser ดูดไขมัน ซะทีค่ะ ตอนแรกก็มีลังเลว่าจะทำดี หรือไม่ทำดี เพราะเป็นคนที่อ้วนมาก ลองลดเองดูแล้ว ทั้งยาลดความอ้วน ทั้ง ฉีด carboxy แต่ไม่ได้ผลเลย ไม่ไหวค่ะ ยิ่งอ้วนก็ยิ่งลำบาก โรคภัยถามหา เลยตัดสินใจไป ดูดไขมัน  ที่เอเมดคลินิก (สีลม) ค่ะ

ก่อนที่จะมาตกลงปลงใจกับที่นี่ ดิฉันหาข้อมูลมาเยอะมากค่ะ เยอะจริงๆ เพราะดิฉันต้องการดูดไขมัน ทั้งตัว เลยอยากจะหาสถานประกอบการณ์ที่ดีๆไปเลย หลังจากหาข้อมูลแล้ว (ส่วนตัว) ดิฉันคิดว่าที่นี่เวิร์คสุด ส่วนเรื่องคุณหมอ ทาง Hotline แนะนำคุณหมอมาสองคน ชื่อคุณหมอเปิ้ล กับคุณหมอแก้ว ดิฉันเลือกหมอแก้วโกสินทร์ คงสุทธิ์ ตอนทำจะได้ไม่ต้องเกร็งๆ  เพราะเป็นผู้หญิงด้วยกัน
หลังจากที่ได้นัดคุยกับคุณหมอแก้ว เบื้องต้น สรุปกันเรื่องส่วนที่ต้องการ ดูดไขมัน และปริมาณไขมัน ที่จะดูดออกมา คุณหมอแก้วบอกว่า  Vaser Tite HD ตัวนี้ ได้ผลจริงหลังทำทันที และจะไม่กลับมาอ้วนอีก อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับตัวเองด้วยค่ะ ถ้ากินเยอะมากจริงๆ ไขมันตัวใหม่ก็มีสิทธิ์เพิ่มขึ้นมา

ถัดไปอีก 1 อาทิตย์ ถึงเวลานัดมาทำ Vaser Tite HD ดูดไขมันทั้งตัว ดิฉันพูดเลยว่าพร้อมมาก เตรียมตัวเตรียมใจมาอย่างดี พอถึงคิวเข้าไปทำเท่านั้นแหละ แอบกลัวขึ้นมาทันที!!! แต่ถึงขนาดนี้แล้ว ยังไงก็ต้องทำค่ะ คุณหมอเริ่มจากการให้เราเปลี่ยนชุด แล้ววาดตำแหน่งที่ต้องการทำการดูดไขมันออกมา บอกเลยว่า โดนเขียนเต็มทั้งตัวค่ะ จากนั้น มีทีมเข้ามาให้ดมยาสลบ  ไอเราก็ไม่รู้เรื่องหรอกว่า เป็นยังไงบ้าง แต่ที่แน่ๆเลยคือ ดูอุปกรณ์ของทางคลินิกแล้ว สบายใจหายห่วงค่ะ เพราะมี พยาบาลวิศัลญี และทีมอุปกรณ์ดมยามาแนะนำตัวก่อนการทำด้วย มีทั้งหมด 3คน รวมคุณหมอด้วย เป็น 4คน คือที่จะบอกตรงนี้ คือ ต้องเน้นความปลอดภัยและต้องเป็นสถานที่ ที่ได้มาตรฐานจริงๆ ค่ะ ถึงกล้าทำ

หลังจากตื่นขึ้นมา ดิฉันรู้สึกเมื่อยๆ มึนๆ บวกกับมึนยาสลบอยู่นิดๆ เจ้าหน้าที่คลินิกเดินเอายามาให้ สักพัก คุณหมอแก้วเดินเข้ามาถามอาการ และแนะนำการปฏิบัติตัว หลังทำ Vaser Tite HD ดูดไขมันค่ะ (ความจริงดิฉันก็พอจะรู้อยู่บ้างจากการที่ศึกษาข้อมูลมา) และคุณหมอย้ำเลยค่ะ ว่าจากนี้ให้กินแต่พอดี จะได้ไม่ต้องเสียเงินมาทำอีก อิอิ
--> โม้ซะเพลินเลย ไปดูรูปกันดีกว่า

น้ำหนักก่อนทำ   98กิโลกรัมค่ะ    ก็กะว่าจะไปแข่งซูโม่ที่ญี่ปุ่น อิอิ

หลังทำ ผ่านไป ประมาณ 2เดือน   น้ำหนักเหลืออยู่ที่ 80 ค่ะ ลงไป25กิโลค่ะ   แต่จริงๆแล้ว ที่น้ำหนักลงเยอะขนาดนี้ คิดว่า น่าจะเป็นการออกกำลังการ เล่นโยคะ ด้วยค่ะ เพราะตอนทำดูดไขมันไปประมาณ1เดือนแรก น้ำหนักลดไปประมาณ 5กิโล แต่ที่ลดเยอะเพราะมีการควบคุมอาหารและการออกกำลังกายร่วมด้วย  ลืมบอกไปค่ะว่า ตอนนี้ก็ยังใส่ชุดกระชับอยู่นะ เพราะมันจะห่อหุ่นของเราให้ผอมเร็วขึ้น อาจจะอึดอัดนิดหน่อยแต่ชัวร์ค่ะ

ตั้งแต่ไปทำ Vaser ดูดไขมันมา รู้สึกว่า ตัวเบาขึ้นเยอะเลยค่ะ จากเมื่อก่อนที่ดิฉัน มีชั้นไขมันสะสมอยู่ตามร่างกายเยอะมาก ตอนนี้ ก็ยังมีอยู่นะคะ แต่มีน้อยลง  แขน ขา กระชับขึ้น อย่างด้านหลัง ที่เคยมีปีก ตอนนี้ลดลงอย่างเห็นได้ชัด Vaser Tite HD ตัวนี้สุดยอดมากๆ เลยค่ะ ดิฉันอยากจะแนะนำคนที่มีปัญหาเรื่องไขมันเหมือนดิฉัน หรือคนที่ต้องการ ดูดไขมันอยู่แล้ว เพราะดิฉันไปลองมาแล้วมันได้ผลจริงๆ  หรือถ้าต้องการสอบถามเพิ่มเติม ถามดิฉันมาได้ค่ะ ยินดีตอบทุกคำถาม เพื่อหุ่นที่สวยงามของทุกคน ^^

มาดูรูปนี้กันค่ะ  อยากมาโชว์มากเลยสำหรับรูปนี้   มันคือไขมันที่ออกมาเยอะมาก หลายลิตร มากๆค่ะ  เห็นแล้ว โมโหตัวเองเหมือนกันว่า ทำไมฉันกินเยอะขนาดนี้ คือ  คุณหมอน่ารักมาก พอเราตื่นจากพักฟื้น สิ่งแรกเลย ที่อยู่ข้างๆเราคือ ถังไขมัน ที่เราเห็น คือที่เจ็บๆอยู่ พอเห็นถังไขมัน รู้มะว่า อาการเจ็บทั้งหมด หายไปเลยละ
ไขมันออกมาเยอะมากค่ะ มีอาการระบมมั๊ยค่ะ
หลังทำมีปัญหา เรื่องผิวไม่เสมอกันไหมค่ะ  และมีแผลเป็นไหมค่ะ หรือผลเสียอื่นๆ
ราคาเท่าไรคับ เหอๆ อยากให้คุณแม่ทำ แต่ราคาคงจะไม่ถูก
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-21 10:44:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย girlMee เมื่อ 2014-7-18 13:30
ไขมันออกมาเยอะมากค่ะ มีอาการระบมมั๊ยค่ะ ...

มีเจ็บเล็กน้อยหลังทำเสร็จ ช่วงยาชาหมดฤทธิ์อ่ะค่ะ แต่ไม่มาก ทนได้เพื่อความสวย อิอิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-21 10:48:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2014-7-19 13:58
ราคาเท่าไรคับ เหอๆ อยากให้คุณแม่ทำ แต่ราคาคงจะไม่ถู ...

จะแจ้งให้ทราบเป็นจุดๆไปเลยดีกว่าเนอะ
ของดิฉันไปทำมาทั้งหมด 3 จุด คือ

1.บริเวณต้นแขน ราคา 60,000 บาท
2.บริเวณปีกหลัง (ทั้ง 2 ข้าง) ราคา 60,000 บาท
3.บริเวณต้นขา 60,000 บาท

ตอนที่ดิฉันทำ ดิฉันได้โปรโมชั่น ผ่อน 0% นาน 10 เดือน แต่ราคานี้ได้ส่วนลด 20% ด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ค่ะ แต่ก็คุ้มนะคะ อิอิ  โพสต์ 2014-8-18 10:10
ขอบคุณคับ เป็นแสนเลย  โพสต์ 2014-7-26 11:59
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-26 09:42:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pimjeab เมื่อ 2014-7-18 18:49
หลังทำมีปัญหา เรื่องผิวไม่เสมอกันไหมค่ะ  และมีแผลเป ...

ตั้งแต่ทำมาจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เห็นผลเสียอะไรนะคะ ทุกอย่างเริ่มเป็นปกติแล้ว และออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยค่ะ
ไขมันออกเยอะมากค่ะเราก็อยากไปดูดไขมันต้นขากะน่อง แต่ราคานี่ขอเก็บเงินสักระยะพร้อมเก็บข้อมูลไปก่อนละกันอิอิ
คุณห่นดีเลยอ่ะขนาดเห็นแค่ขา
โหดีจังเลย ไม่มีคลื่นรึรอยบุ๋มเลย เราไปทำมาทั้งคลื่นทั้งรอยบุ๋มเพียบ ถ้าศึกษาให้ดีกว่านี้คงไม่ต้องเสียใจและเครียดอย่างนี้ทุกๆวัน ความมั่นใจหายหมดเลย

แสดงความคิดเห็น

ทำไมถึง เป้นรอยคลื่นบุ๋ม ทำวิธีีไหนค่ะ สนใจแต่เห็นแต่ละคนลงแต่ด้านดี  โพสต์ 2014-9-11 23:08
ไขมันออกมาเยอะมากค่ะ ทำทีเดียวพร้อมกันทั้งสามจุดเลยเหรอคะ
นอนค้างที่คลีนิกหรือเปล่าคะ หรือว่ากลับบ้านเลย
ทำแขนกับขาพร้อมกันเลยหรอค่ะ โห้ ความอดทนสูงมากๆค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-25 12:03:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
binnara774 ตอบกลับเมื่อ 2014-8-26 15:49
ไขมันออกเยอะมากค่ะเราก็อยากไปดูดไขมันต้นขากะน่อง แ ...

ใช่ค่ะ สู้ๆนะคะ ไว้มาลงรีวิวให้ชมกันบ้างนะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-25 12:03:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
binnara774 ตอบกลับเมื่อ 2014-8-26 15:49
ไขมันออกเยอะมากค่ะเราก็อยากไปดูดไขมันต้นขากะน่อง แ ...

ใช่ค่ะ สู้ๆนะคะ ไว้มาลงรีวิวให้ชมกันบ้างนะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-25 12:05:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
asha01 ตอบกลับเมื่อ 2014-9-3 16:35
โหดีจังเลย ไม่มีคลื่นรึรอยบุ๋มเลย เราไปทำมาทั้งคลื่ ...

จริงๆ ดิฉันใส่ชุดช่วยกระชับไว้ตลอดเลยค่ะ เป็นการยกกระชับไม่ให้ผิวเราเกิดการหย่อนคล้อย หรือเกิดร่องรอยได้ค่ะ ช่วยได้นะคะ
ทำมานานหรือยังหรอค่ะ ลดลงประมาณกี่เซนหรอค่ะ
ทำกับหมออะไรคะ
ทำเสร็จแล้วได้นอนพักกี่วันคะถึงกลับบ้าน ทำทั้งตัวคงเจ็บแย่
แต่เห็น เอเมดด์ คลินิค ลงโฆษณาว่าเหมาทั้งตัว 99,000 บาท ไม่ใช่เหรอคะ
สุดยอด ไขมันออกมาเยอะมากเลยค่ะ หลังดูดไขมันดูแลรักษาตัวเองยังไงบ้างค่ะ
คุ้มราคาเลยนะคะดูดไขมันทั้งทีออกมาเยอะดีจังเลย
สนใจมากเลย..แต่ราคา..ขอไว้ศึกษาต่อไปก่อนดีกว่า...
อยากไปทำบ้างนะ แต่น่าจะต้องรอเก็บเงินก่อน อิๆๆ
ไขมันออกเยอะมากเลย อันนี้ทำพร้อมกันทีเดียวป่าวค่ะ
ดูดไขมันออกมาเยอะมากเลยค่ะ สุดยอด ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giggu เมื่อ 2015-2-19 16:47

ดีจัง ของเราเพิ่งดูดก่ะหมอแก้วไป แต่น้ำหนักเพิ่มมา2โลแทน ตอนแรกตกลงราคากันไว้ที่69000 มีหน้าท้อง บน ล่าง เอว พอไปถึง หมอบอกว่า เอวที่เราเข้าใจไม่ใช่ราคานั้นต้องเพิ่มเงินอีก สองหมื่น แล้วส่วนตัวเราเพิ่มขาอีกนิส รวมงานนิเป็นแสนเก้าพัน ดูดผ่านมา2อาทิตย์แล้ว ตัวยังบวม หลังดูดตัวบวมก่าเดิมอ่ะ นอยมาก ฮือๆก่ะลังคุยก่ะทางครีนิคอยู่ว่าจะทำไงต่อ เด๋วจะเข้าไปให้เค้าดูความบวมง่ะค่า
รูปไขมันที่ดูดออกมา ก่ะความบวมที่บังเกิด เอวก่ะแผ่นหลังเค้าหนาก่าเดิมอ่า งือๆ

image.jpg (186.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpg (186.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้