ดู: 73688|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว เปิดหัวตา หางตา กับคุณหมอรวงข้าว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dss เมื่อ 2014-7-14 00:16

เป็นคนตาสองชั้นอยู่บ้าง ตอนแรกเลย อยากทำตาสองชั้นค่ะ
ส่งรูปให้ เอเจนซี่เกาหลีดู เค้าบอกว่าแค่เปิดหัวตาพอ ด้วยความขี้เกียจเดินทาง เลย research ต่อหาที่เมืองไทย

Research มาเรื่อยๆ จนเจอของคุณหมอรวงข้าว lovely eye
เลยมาจบที่นี่เลยค่ะ อยากตาเด่นขึ้น สุดท้ายเลยเปิดทั้งหัวตา หางตา

พยายามหา case คนอื่นๆ ไม่ค่อยมีคนรีวิว อยากรู้หลังผ่าตัดสภาพตาเป็นยังไง เลยตั้งใจว่าต้องรีวิวให้ได้ :)

วันที่ไปทำ คนไข้คุณหมอเยอะ ประมาณสี่เคส เลยเลทนิดหน่อย

ประทับใจแรกตรง เครื่องมือสะอาดมากค่ะ และแค่ทำตา ผ่าตัดเล็ก แต่คุณหมอใช้เตียงผ่าตัดจริงๆ
อุปกรณ์อลังมว๊าก คือ เข้าไปแล้วรู้สึกปลอดภัยอ่ะ

เจ็บนิดๆ ตอนฉีดยาชา และระหว่างทำหางตา เข้าใจว่าเพราะเราขับรถมาเอง คุณหมอเลยไม่ค่อยกล้าบล๊อกยาเยอะ
แต่เจ็บแบบพอทนได้นะคะ

รูปหลังตัดไหมค่ะ ใส่ contact lens นะคะ เพราะต้องขับรถ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-13 21:30:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dss เมื่อ 2014-7-13 23:51

ขอบคุณมากค่ะ ถ้าทำตาสองชั้นอย่างเดียว รู้สึกคุณหมอจะราคา 28,000 ไม่แน่ใจนะคะ ลองสอบถามที่คลีนิคดูค่ะ
ถ้าทำตาสองชั้น เห็นรีวิว หมอจะตัดชั้นตาที่หย่อนๆออก แล้วเย็บขึ้นไป ไม่ใช่แบบเจาะจุด บางคนก็ทำพร้อมเปิดหัวตาค่ะ

ที่เราทำเป็นเฉพาะ เปิดหัวตา และหางตา ไม่ได้ทำตาสองชั้น แผลจึงเล็ก
ใช้ขีวิตได้เกือบปกติค่ะ แค่ใส่แว่นสายตาพรางไว้

ทำเสร็จ ตาจะยาวขึ้น เทคนิคนี้ เราอ่านๆมา ที่เมืองไทยไม่ค่อยเห็นคนทำ แต่ดังที่เกาหลีค่ะ รู้สึกจะเรียก
epicantoplastry เปิดขยายหัวตา ความยาวของตาเราเพิ่มขึ้นประมาณ 3 mm
leteral cantoplastry ขยายเพิ่มขนาดหาง ของเราน่าจะเพิ่ม 3-4 mm

ทำเสร็จแล้วตาโต หวานขึ้น

ทุกวันนี้ ทาตา/อายไลเนอร์ น้อยลงมาก เวลาไม่แต่งหน้าก็ไม่ดูซิ้มแล้ว
คนทักว่าหน้าเด็กขึ้น แต่ไม่รู้ว่าเราไปทำอะไรมาอ่ะ ชอบตรงนี้ :)

แสดงความคิดเห็น

ทำเฉพาะเปิดหัวตา - หางตา ราคาเท่าไหร่เหรอคะ  โพสต์ 2015-3-29 21:30
มาอัพรูปให้ดูบ้างสิค่ะ อยากเหนๆๆ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-13 21:34:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนทำเสร็จแอบตกใจหน้าตัวเอง แต่ตัดไหมแล้วประทับใจนะ ตาหวานขึ้น แบบไม่รู้ว่าทำไรมา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cry เมื่อ 2014-7-13 18:44

เวลาทำตานี่ เราจะลืมตาหรือหลับตาคะ ถ้าลืมตากลัวหวาดเสียวเวลามีอะไรอยู่ไกล้ๆตา
ปล.ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-13 19:23:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dss เมื่อ 2014-7-13 23:35

ตอนทำหลับตาค่า
ส่วนค่าเสียหาย 43,000 ค่ะ เปิดหัวตา 20,000 หางตา 23,000 บาท เลือกทำสองอย่างพร้อมกันเลย

หลังทำ หัวตาแทบไม่มีรอยไหม เก็บไหมได้เล็กมาก
(ต่างจากที่เราดูของเวปเมืองนอก เย็บเลยออกมาเยอะ เป็นรอยแดงที่มุมตาชัดเลย สภาพตาคงพักฟื้นนานกว่านี้)

ส่วนหางตามีแค่เส้นไหมตรงหางตา เหมือนขนตายาวววว กลับบ้านแอบเล็มออกจิ้ดนึง ><

หมอทำแบบใส่ใจมาก แต่งทรงให้อยู่นาน เห็นรอยที่หมอแอบแต่งมุมสองชั้นข้างนึงให้จิ้ดนึงด้วย พอทำเสร็จตาสองชั้นพลอยชัดขึ้นมาด้วย

ขอหาที่ฝาก link รูปก่อนน้า ไม่เคยลงรูปเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cry เมื่อ 2014-7-13 20:52

upรูปลงเว็บนี้ก็ได้ค่ะ กดตรงคำว่า รูปภาพ จะมีช่องให้อัพโหลด

เล็งไว้นานเหมือนกันค่ะหมอรวงข้าว แต่ราคาแพงกว่าหมอทั่วไปเกือบ 5 เท่าเลยลังเล

หมอได้เอาไขมันที่ตาออกด้วยมั้ยคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cry เมื่อ 2014-7-14 23:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cry เมื่อ 2014-7-14 17:02

สวยมากเลยค่ะ เป็นคนตาสั้น อยากตายาวๆ

ที่คุณทำคือ เปิดเฉพาะหัวตาอย่างเดียว ได้ยาว 3 ม.ม. เลยใช่มั้ยคะ?
หลังจองคิวใช้เวลานานเท่าไหร่คะถึงได้ทำ?

แพลนไว้จะทำตา 2 ชั้น กะทำจมูก แต่พอมาเห็นนวัตกรรมเปิดหัวตา-หางตาเลยอยากทำ แต่รวมราคาออกมาไม่ใช่น้อยๆเลย
งานนี้ดิฉันคงต้องตัดใจไม่ทำจมูกเอาเงินมาทุ่มส่วนตาทั้งหมด ยอมรับว่าสวยถูกใจดิฉันมากๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sobright เมื่อ 2014-7-15 23:06

สวยค่ะ น่าสนใจจัง
มาอัพเดตบ้างนะค่ะ อยากทำกับคุณหมอเหมือนกัน
ตาหวานสวยมากเลย
เปิดหางตา คือยังไงคะ

Cry
ซึ่งนวัตกรรมนี้ในไทยหายากมากๆๆๆที่หมอจะทำเพราะเป้นเทคนิคของเกาหลี  โพสต์ 2014-7-22 18:33
Cry
กรีดให้ตายาวขึ้นน่ะค่ะ  โพสต์ 2014-7-22 18:32
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 22:31:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วิธีการ ดูรูปตามนี้ค่ะ
http://wonjinenglish.blogspot.com/2014/02/lateral-canthoplasty-in-korea.html?m=1
สวยมากค่ะ ตาหวานเลยค่ะ สนใจทำตาสองชั้นและเปิดหัวตาเหมือนกันค่ะ ที่ร้าน คุณหมอรับบัตรเครดิตมั้ยค่ะ
คลีนิคคุณหมออยู่ไหนคะ

Cry
เอกมัยค่ะ หรือกูเกิล หมอรวงข้าว  โพสต์ 2014-9-24 22:30
ตาโตสวยขึ้นเยอะเลย
เจ็บไหมคะ ถ้าเทียบกับทำตา2 ชั้น
สวยมากเลยคับ
ตาสวยมากเลยคะ ตอนนี้ยังเป็นรอยแผลเป็นไม๊คะ
หลังทำดูแลตัวเองยังไงบ้างค่ะ เพราะเห็นเป็นการผ่าตัดใกล้ดวงตามากๆ เลยอ่าค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
คือถ้าทำตา 2 ชั้น 28,000 + เปิดหัวตา 20000 + หางตา 23,000 บาท = 71000 เลยหรอคะ
ราคาแรงมาก แต่ทำแล้วตาจากหมวยซิ้มเปนตาคมเลย อยากทำจังเลยย นี่ตาซิ้มมากเหมือนกัน
สวยมากเลยคะ เลือกหมอรวงข้าวเหมือนกัน ได้คิวต้นเดือน พ.ค นี้แล้ว ตื่นเต้นจัง
เปิดหัวตา+ตาสองชั้น+ตัดหนังปลายตา 50,000 ค่ะ
สวยมากเลยคะ เลือกหมอรวงข้าวเหมือนกัน ได้คิวต้นเดือน พ.ค นี้แล้ว ตื่นเต้นจัง
เปิดหัวตา+ตาสองชั้น+ตัดหนังปลายตา 50,000 ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้