ดู: 62399|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ใครเคยเสริมจมูกกับหมอสุรสิทธิ์แห่งโรงพยาบาลบางมดบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
คือเรานัดคุณหมอไว้น่ะว่าจะไปทำจมูกแต่พอมาดูในเวปนี้ไม่มีใครเคยเม้นท์กับคุณหมอคนนี้เลย ขอคำแนะนำดีดีหน่อยนะคะ กลัวตัดสินใจพลาด เพราะค่าทำแพงมาก ตั้ง 30,000 แน่ะ
วิเคราะห์และไตร่ตรองให้ดีก่อนไปทำศัยกรรมดูว่าบริการหลังการผ่าตัดดีใหม     ( ที่โพสต์ลงไปมันเป็นเรื่องจริง...)เจ็บตัวไม่พอเจ็บใจอีก
ทำที่โรงพยายามก็อย่างนี้แหละค่ะ ราคาสูงเน้อ
ของเราไปทำที่ฟอร์จูน จะคุณหมอเฉลิมจ้า
ทำดีมากเลยค่ะ ได้ดั่งใจ สวยเชียว อิอิ
คุณหมอใจดีมาก มือเบาด้วย
พวกพี่ๆที่นั่นก็ใจดีค่ะ
อยากแนะนำให้ทำกับหมอเฉลิมค่ะ
เราไปทำมา 19,000 จ้า
มีข้อเสียอย่างเดียว คือ คุณหมอคิวยาวมากๆๆๆ

แต่ของเราเคยไปตัดปีกจมูกที่ยันฮีมาแหละ
ก็ทำดีนะ แต่..เย็บแผลไม่สวยเลย แผลไม่เรียบ แผลเห็นชัดมากค่ะ
ขนาดผ่านมา 6ปีแล้ว นึกว่ามันจะจาง แต่ก็เห็นชัดเหมือนเดิม
เคยมีคนทักว่าเป็นสิวหรอ นอยซ์มาก!!
ฮ่าๆๆๆ
ถ้าเราเลือกหมอไม่ถูก มีหลายหมอในใจ
แนะนำให้
ดู
1.งบ
2. สไตล์หมอ ผลงาน
3.ความเอาใจใส่ให้คำปรึกษา หมอไหนให้คำปรึกษาน้อย ไม่ดีครับเพราะเราควรกระจ่างในข้อสงสัยกังวลในใจทั้งหมด
4.เราต้องฟังหมอ แต่หมอก็ต้องฟังเรา และตามใจเรา เพราะมันหน้าตาเรา ร่างกายเรา อยู่กับเราไปตลอด และการเสริมที่ไม่ฝืนธรรมชาติ
5.คิว เราสามารถรอหมอที่เราสนใจได้นานมากแค่ไหน
6.หมอไหนมีเคสปัญหาน้อยสุด ที่เราพอรับได้ และไม่ใช่เคสปัญหามากมายอะไร
7. วัสดุ อุปกรณ์ สถานที่ บุคคลากรพร้อม ปลอภัย
8.บริการหลังการผ่าตัด
ศึกษาดูเยอะๆค่ะ หลายๆที่ๆ - -
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-12 09:30:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้กะว่าจะทำกับหมอธนยศ ที่ DRT Clinic เพื่อนๆว่างัยมั่งงะ
เหมือนเราเลย ตอนแรกกะจะทำที่drt แล้วแต่ว่าเมื่อวานนี้เราไปคนเดียวเห็นคลินิกเล็กแต่ว่าข้างในก้อโอนะ หรูดีแต่ป้าเราไม่ยอมเราก็เลยกลับมาคนเดียว พรุ่งนี้ก้อเลยจะไปทำที่บางมดหมอสุรสิทธิ์30000บาทอ่ะ เพราะที่บ้านเราไปทำมาหลายคนแระ ไม่รุ้จะออกมาเป็นไงแต่ก็ขอให้ออกมาสวยแระกัล
^^
มีราคาเดียวเองหรอค่ะ ที่บางมดอ่ะ มีราคาอื่นอีกรึเปล่าอ่ะ เราอยากไปทำอยู่ :)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-9 14:09:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราไปทำที่ drt มา อย่ามองแค่ด้านนอกร้านนะ ตอนแรกไปก็ตกใจเหมือนกัน ทำไมมันเล็กจังอ่ะ แต่พอเค้าไปเฟอร์ของหมอมีรสนิยมมากมาย ผลงานคุณหมอก็ดี แต่ขอบอกว่าหลังทำหน้าบวมเป็นอวตารเลยแหล่ะ แต่ประมาณ 10 วันก็ยุบ แต่คนที่รู้จักและคุ้นเคยกับเราเค้าก็จะทักว่าไปทำอะไรมาดูจมูกโตขึ้น แต่เราว่าผลระยะยาวที่นี่โอเคเลยนะ เราเคยนัดไปทำกับหมอสุรสิทธิ์ทียันฮีเหมือนกันแต่ถามใครๆในเวปแล้วไม่เคยมีใครไปทำมาเลย เราเลยไปทำที่ drt
เสริมจมูกกับหมอสุริสิทธิ์ที่บางมดแล้วค่ะ ราคาอยู่ที่ 3 หมื่น คุณหมอเสริมธรรมชาติมาก ไม่ค่อยมีใครรู้ว่าเสริมจมูกเลย 2 วันก็หายบวมแล้ว แผลหายเร็วมาก ไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่ ประมาณวันที่ 3 รอยช้ำก็กลายเป็นสีเหลือง เสริมวันศุกร์เย็น วันจันทร์ก็ไปทำงานปกติ

แสดงความคิดเห็น

พอมีรูปให้ชมมั้ยครับ  โพสต์ 2011-3-26 00:57
ราคาอาจจะแพงแต่ได้ความสบายใจ คนที่จะเสริมต้องคิดให้มากนะค่ะ
คิดหนักเลยคะ หยุดสงกรานตร์นี้แล้วจะทำ แต่ยังหาที่ทำไม่ได้เลย ใครมีข้อมูลแนะนำด้วยคะ
เราก้ชั่งใจอยู่เนี่ยว่าจะหมอเฉลิมหรือว่าบางมดดี!!!   เห้อ,,,,
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-12 05:22

(msassy )พรุ่งนี้ก้อเลยจะไปทำที่บางมดหมอสุรสิทธิ์30000บาทอ่ะ เพราะที่บ้านเราไปทำมาหลายคนแระ

คล่องใจ ค่ะที่มี3คนบอกราคาเดี่ยวกัน
ราคา30000 ได้เจอแล้วคุยกับคุณหมอแล้วหรือยังค่ะ คุณหมอเป็นคนบอกราคาหรือว่าพนักงานรับโทรศัพท์เป็นคนบอกค่ะ
เพราะเราโทรไปถามแล้วนัดวันเจอกับคุณหมอ เรื่องเสริมจมูก  น้องคนรับสายบอกว่าราคาอยู่ที่ 40000 บาท
ทำไมมันถึงต่างกันเป็น 10000 ล่ะ  ใครช้วยตอบให้หายสงใสที่
เตือน !ผู้ใช้บริการกับหมอสุรสิทธิ์
        เรื่องมีอยู่ว่าแฟนผมไปทำจมูกเดือน มิถุนายน 56 จ่ายไป40000บาททำออกมาเหมือนไม่ได้ทำแฟนผมๆม่พอใจและนึกขึ้นได้ว่าหมอสุรสิทธิ์พูดก่อนทำว่าไม่พอใจในผลงานทางเราจะแก้ไขให้ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นแฟนผมก็ได้นัดหมอเพื่อที่จะปรึกษาหมอสุรสิทธิ์ก็ผลัดวันไปเลื่อยๆโดยมีข้ออ้าง ครั้งแรกว่ายังไม่ยุบ3เดือนก่อน พอมาครั้งสองว่ารอ6เดือนก่อนยังไม่แห้งแฟนผมเห็นท่าไม่ดีละยังงี้มันปัดความรับผิดชอบนี่นาก็เลยอ้างว่าเพื่อนไปทำที่ยันฮีมา3อาทิตย์ไม่พอใจเขายังแก้ไขให้ทันทีเลยพอหมอได้ยินจึงยอมนัดวันทำให้ใหม่ แต่ไม่สวยงามอย่างที่คิดวันมาทำรอแต่เที่ยงวันยันสี่โมงระหว่างรอให้กินยาก่อนทำจมูกตั้งแต่เที่ยงครึ่งสีโมงเย็นได้เข้าไปทำจมูก(จะบอกไว้ว่าเลือกบริการมาก ใครเงินเยอะมีศรี ดารา ได้ทำก่อน ตาสีตาสาไว้หางแถว)พอเข้าไปทำหมอและทีมงานพยาบาลจะเรียกเข้าไปทำพร้อมกัน2คนปกติหมอจะทำให้ทีละคนแต่แฟนผมเปงงานแก้ไขให้พวกพยาบาลแก้ไขมันฉีดยาชานิดเดียวและทำการกรีดจมูกส่วนหมอสุรสิทธิ์ทำอีกรายซึ่งน่าจะเปงคุณหญิงพยาบาลประมาณ3คนช่วยกันกรีดและดึงสิริโคลนเดิมออกแต่ออกไม่ได้ผลัดกันดึงเหมือนกับเราเปงหุ่นทดลองพอดีกับยาชาหมดฤทธิ์แฟนผมร้อง  !โอ๊ยเจ็บ โอ๊ยเจ็บ !พยาบาลกลัวจึงเรียกหมอสุรสิทธิ์หมอพูดออกมาว่า  @เขาไม่เจ็บหร๊อก เขาคิดไปเองทำต่อเลย@(คำคำนี้เราสามารถฟ้องแพทย์สภาได้เลยนะ)ซักพักคุณหญิงร้องขึ้นโอ๊ยเจ็บครั้งเดียวหมอสุรสิทธิ์บอกพยาบาลว่า!เติมยาชาหน่อย!คนไข้ไม่ไหวเร็วๆหมอสุรสิทธิ์ก็เดินมาที่แฟนผมและดึงสิริโคลนออกและด่าทีมงานว่า   สอนไม่เคยจำว่าทำอย่างนี้และก็กระชากสิริโคลนออกแบบใส่อาราย์ คิดเอายาชาหมดฤทธิ์จะเจ็บขนาดใหนพอใส่สิริโคลนเสร็จก็เย็บแผลแบบสดๆแฟนผมเจ็บมากทำอะไรไม่ได้เพราะพยาบาลประมาณ4-5คนช่วยกันดูช่วยกันกดไว้ไม่ให้ดิ้นเสร็จออกมาก็ให้ไปพักฟื้นที่ห้องทานข้าวพวกพยาบาลทีมงานพยาบาลบริการเราห่วยมากทำหน้าตาเหมือนเราไม่ใช่ลูกค้าแฟนผมปวดมากแทบขาดใจเรียกพยาบาลก็ไม่มีใครสนใจเลยเดินมาหาผมให้พากลับบ้านตอนนั้นแฟนผมตัวเย็นหน้าซีดสั่นๆๆบอกผมว่าปวดๆๆๆๆๆๆๆๆอาการปวดค่อยยังชั่วขึ้นแฟนผมจึงเล่าให้ฟัง.....ดีที่วันต่อมาผมต้องไปราชกาลต่างประเทศด่วนถ้างั้น.....(ผิดจรรยาบรรณการเป็นแพทย์ไม่สมควรที่จะมาทำงานเป็นแพทย์หร๊อก...หวังแต่เงิน ไม่หวังชื่อเสียง..)
ดิฉันได้เข้าไปใช้บริการที่รพ.บางมดกับหมอสุรสิทธิ์ เมื่อสองเดือนที่แล้ว ผ่าตัดทำตาสองชั้น และเสริมจมูก ถูกใจคะ บวมมากอยู่ 2 วัน อาทิตย์นึงก็ยุบแล้ว ตอนผ่าตัดเจ็บนิดหน่อยตอนคุณหมอฉีดยาชา ก่อนลงมือคุณหมอก็ถามยังเจ็บอยู่ไหม ถ้าเจ็บให้บอกได้เลย ตอนแรกกลัวมากตัดสินใจอยู่ตั้งนาน คุณหมอใจดีคะ่ มือเบา เพื่อนๆบอกสวยมากดูธรรมชาติ  มั่นใจเยอะเลยอ่ะ ราคาสูงหน่อยแต่คุ้มคะ
ตอนทำผ่าตัดกับคุณหมอสุรสิทธิ์  ก็ใช้เวลาทำไม่นาน ก็มีคนไข้อีกคนที่รอทำต่อจากคิวของเรา คุณหมอทำให้เราก่อน คุณหมอก็ทำเองหมดนะคะคุณหมอก็อยู่ด้วยตลอด  ไม่ได้ให้พยาบาลทำแต่จะมีพยาบาลที่ช่วยคุณหมอตอนผ่าตัด พอคุณหมอผ่าตัดเสร็จก็ให้พยาบาลผู้ช่วยทำความสะอาดแผล  และพาเราไปประคบความเย็นที่ห้องพักฟื้นประมาณ 30 นาที  ก็มาพาเราออกมาส่งให้ญาติพากลับบ้าน รวดเร็วดี  ไม่น่ากลัวอย่างที่เราคิดไว้เลย
เ็นลูกค้าคนนึกที่ไปทำจมูกที่บางมด ไม่ค่อยชอบเลยคะ แต่แฟนบอกว่าสวย แต่ฝ้ายว่ามันดูทู่ไปเวลาถ่ายรูปหน้าตรงเหมือนจมูกทู้ เหมือนหมู ไม่ชอบมากๆ ฝ้ายจ่ายไป 35000 คะ เสียความรู้สึกมาก คิดดีๆนะคะ พอดีตอนนี้กำลังจะหาที่แก้จมูกไงถ้ามีที่ทำจมูกสวยๆ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ แอดเฟสมาคุยก็ได้ แต่อย่าลืมส่งข้อความาก่อนเพราะคนแปลกหน้าฝ้ายจะไม่ค่อยรับเฟส Tina Rudemas Lafaurie.

C360_2013-05-30-21-32-36-003.jpg (549.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้