ดู: 60697|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูก ยิ่งนานยิ่งโด่งมากขึ้นหรือน้อยลงครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeng277 เมื่อ 2014-7-6 14:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeng277 เมื่อ 2014-7-6 14:39

ตอนนี่้สองเดือนก็โด่งไปแล้ว
ตกลง ยิ่งนานยิ่งโด่งมากขึ้นหรือน้อยลงหรอครับ
ของผมเสริมตรงระหว่างตา เลยทำให้น่าแปลก

เป็นจริงตามรูปไหมครับ (บทความของ รพ.เลอลักษณ์)

ถ้าเอาออก เอาออกที่ไหนดีอะครับ ที่เดิมเหมือนคลินิกไม่อยากให้เอาออกอะครับ
บอกให้รออย่างเดียวเดี๋ยวยุบ แต่ผมรู้มาว่ายิ่งนานยิ่งโด่งเพราะเนื้อบาง

ขอบคุณมากครับ
ของเราก่อนแก้โด่งสวยผ่านไปสองปีเริ่มเห็นรอยซิลิโคนชัดอ่ะ
ตอนนี้เพิ่งแก้มาได้สองวันเอาตรงหัวตาลง ไม่โด่งมาก กำลังลุ้นอยู่ค่ะ
จากการถามหลายคน ที่เห็นจมูกสวยๆ อ่ะ จะเป็นการรีวิว จากการทำมาไม่นาน หรือ อย่างมากก็ 1ปี   ซึ่ง พอหลังจากนั้น จมูก จะเริ่ม รัดแกน ดูเพียวมาก ไม่ได้บอกนะคะ ว่าสูงไม่สูง คือ มันจะเกิดเหตุการณ์ ประมาณว่า  แรกๆ จะดูบวมใหญ่สูง  พอนานไป จะเริ่มลดบวม เรียวขึ้น ซึ่งการเรียว บางทีก็บอกว่า เล็กก้อได้จากการหายบวม  หรือ บางทีก้อบอกว่า สูง ก้อเพราะ การเรียว ก็ได้ค่ะ เปรียบเหมือน คนอ้วนพอผอม จะมองว่าคนนั้นสูงขึ้น จิงๆ ไม่ใช่แต่เป็นเพราะ การเรียวเพียวลง   ไม่รู้ว่า เปรียบเปรยให้พอเข้าใจยิ่งขึ้นไหมค่ะ      และนอกจากนั้น หลายคนที่เห็นรีวิวสวย หลังจาก ปีนึงขึ้นไป ก็ มีปัญหา การเห็นเป็น แท่งมากขึ้น ดูไม่ธรรมชาติ   เลยต้องแนะนะว่า ดูรีวิว ต้องลองไปสืบหาด้วยนะคะ ว่า หลังจาก 1 ปีขึ้นไป สวยเหมือนรีวิว ครั้งแรกไหมค่ะ  
กำลังมาตั้งกระทู้พอดีเลยค่ะ หมอที่คลินิคบอกว่าอีก3เดือนมันจะโด่งกว่านี้ มันจริงหรอคะมาหาคำตอบด้วยตอนนี้ไม่ดด่งเลยเหมือนคนปกติที่มีจมูกอยู่แล้ว
ไม่รู้สิแต่เท่าที่เคยเสริมมามันจะยุบภายใน2-3เดือนจากนั้นก้อเท่าที่เห็นมันโด่งแค่ไหนก้อเท่านั้นแหล่ะ
อยากรู้ด้วยคน เพราะของเราทำมาเกือบ 2 อาทิตย์ ตอน 1 อาทิตย์แรกก็โด่งสวยดี ตอนนี้มันยุบลงเหมือนตอนยังไม่เสริมเรยค่ะ กำลังจิตตกและนอยด์
จมูก 1 เดือนยุบบวมด้านข้างจมูกมันยุบลงจมูกมันจะโด่งขึ้น จะค่อยๆยุบลงจนถึง 6 เดือน ถ้า หลังจากนั้น
6 เดือนถึง 1 ปี เนื้อมันจะรัดแกนซิลิโคนทำให้มันดูเรียวกว่าเดิมอีก คือเนื้อรอบซิลิโคนจะยุบลงอีกรัดแกน

ถามว่าทำไมบางคนหมอทำแป้บเดียวหายบวมแล้ว บางคนบวมนานมาก อันนี้ขึ้นอยู่กับปัจจัย 2 อย่าง
1. อยุ่ที่คนๆนั้นเอง พวกบวมง่าย หายช้า
2. หมอบางท่านจะแซะกระดูก เป็นร่องเพื่อวางซิลิโคน เพื่อให้มันแน่นไม่ขยับได้ การแซะนี่ละจะทำให้หายช้า
ยิ่งตรงระหว่างตาจะยุบช้ามากเพราะมีเนื้อเยื่ออ่อน 6เดือนขึ้นไปแหละ
ตอนทำมาแรกๆก็ดูโด่งยุค่ะ แต่พอตอนนี้ได้เก้าเดือนล่ะแบนเหมือนตอนยังไม่ได้ทำเลยค่ะ แอบวิตกยุนิดๆอยากแก้มาก อต่เป็นคนเนื้อจมูกบาง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้