ดู: 2768|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ระหว่างแก้จมูกกับเติมฟิลเลอร์ที่รอยบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mianhaeyo เมื่อ 2014-7-5 23:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mianhaeyo เมื่อ 2014-7-5 21:05

*****ขออนุญาติเปิดเผยชื่อคุนหมอนะคะ********

สวัสดีค่ะ พอดีทำจมูกกับคุณหมอกมล ทาวน์อินทาวน์มาได้ 5 ปีแล้ว
คุณหมอทำจมูกสวยมาก ชอบทรงจมูกมากๆ คนอื่นดูไม่ค่อยออกว่าทำค่ะ (อาจเป็นเพราะเราทำไม่โด่งมั้ง)
แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า พอนานไป ปลายจมูกบุ๋มลงไปค่ะ ซิลิโคนเลยปูดออกมา
เคยกลับไปปรึกษาคุณหมอกมลแล้ว คุณหมอบอกว่าเพราะเนื้อเราบางมาก
ถ้าทำใหม่คุณหมอจะทำให้ต่ำกว่าเดิม เรากับคุณแม่ก็รู้สึกว่าไม่โอเคค่ะ เจ็บตัวทั้งทีแต่จมูกจะต่ำกว่าเดิม
(ทั้งๆที่จมูกเดิมก็ไม่ได้โด่งเลย ถ้าทำออกมาความสูงของจมูกก็จะเท่ากับของเดิมที่ยังไม่ได้ทำเลยค่ะ)
วันนั้นเลยตัดสินใจไม่ทำกับหมอกมล และไปพบคุณหมอสมศักดิ์ คุณจักรเลยค่ะ
รอคุณหมอก็ได้คิวเป็นคิวที่2ค่ะ ก็เข้าไปปรึกษา เล่าปัญหาทั้งหมดให้คุณหมอฟัง
คุณหมอก็บอกว่า จมูกเราไม่ทะลุหรอก ถ้าจะทะลุ มันทะลุไปนานแล้ว (ได้ยินอย่างนี้เราก็โล่งใจค่ะ)
เราเลยถามคุณหมอต่อว่า แล้วเนื้อจมูกเราบาง คุณหมอจะทำต่ำกว่าเดิมมั้ย?
คุณหมอก็บอกว่า ไม่เป็นปัญหา คุณหมอจะทำช่วงกลางจมูกให้สูงกว่าเดิมด้วยซ้ำ (เราก็งงนะ หมอสองคนพูดไม่เหมือนกัน)
แต่พอคุณหมอบอกราคามา 350000 ถ้าจะเอายาสลบก็คิด 400000
ถ้าเพื่อนๆจะบอกว่าทำทั้งทีให้ทำดีๆไปเลย แต่ส่วนตัวเรา พ่อแม่เราสู้ราคาไม่ไหวค่ะ
(ถึงสู้ไหวเราก็ไม่ทำค่ะ เพราะเราไม่ได้ใช้หน้าตาหาเงินแบบ ดารา พริตตี้อะไรขนาดนั้น)
แต่รู้สึกดีกับคุณหมอสมศักดิ์มากนะคะ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากกกกก มากถึงมากที่สุด น่ารักมากๆๆๆๆ
(แม่เราคิดว่า ถ้าราคา 80000 แม่จะให้ทำเลย แต่หมอบอกว่า ราคานั้นมันตั้งแต่ยุคไดโนเสาร์แล้ว ฮ่าๆ เลยอดไปตามระเบียบ)
ก็เลยมานั่งคิดนอนคิด พอเปิดดูรูปรีวิวคนแก้จมูก บางคนก็ทำถึง4-5ครั้ง
เราเลยอยากถามเพื่อนๆว่า เราควรแก้จมูก หรือ เติมฟิลเลอร์ที่รอยบุ๋มดีคะ (เคยเติมไปแล้ว แต่ละลายแล้ว)
คือส่วนตัวเรา เราชอบและพอใจกับจมูกทรงเดิมนะ เลยลังเลอะค่ะ หมอที่เล็งไว้ในใจคือคุณหมอสมปอง ที่ธนภัทรคลีนิคค่ะ
ด้านล่างเป็นรูปด้านข้างและหน้าตรงนะคะ ไม่โด่งเลย แต่แค่นี้ก็ชอบละคะ

ด้านล่างจะชี้ให้ดูถึงรอยบุ๋มค่ะ

ปล. อันนี้ไม่ได้ดิสเครดิตหมอกมลนะคะ เรารู้สึกว่าหมอทำจมูกสวยมากจริงๆ แต่คุณหมอไม่สนใจเลยว่าเนื้อจมูกเดิมของเราจะน้อยหรือมากเพียงใด ตอนก่อนไปหาคุณหมอ คุณหมอกับเจ้าหน้าที่ไม่มีใครพูดเลยว่า เนื้อจมูกน้องน้อยนะ ถ้าทำทำได้นิดเดียว คำพูดพวกนี้ไม่มีออกมาจากปากหมอหรือเจ้าหน้าที่เลยค่ะ พอทำเสร็จเวลาล่วงเลยไป กลับไปหาคุณหมอและเจ้าหน้าที่ คำตอบที่เราได้รับคือ เนื้อจมูกน้องเค้าน้อยตั้งแต่ก่อนทำแล้วนะคะ แล้วอีกอย่างคือ จมูกเราเบี้ยวซ้ายค่ะ คุณหมอกมลไม่ได้พูดถึงจุดนี้เลยแต่คุณหมอสมศักดิ์ทักว่า จมูกมันเบี้ยว (คนรอบตัวเรา รวมทั้งแฟนก็บอกนะคะว่าจมูกเบี้ยว) เราเลยอยากให้เพื่อนๆที่จะทำกับหมอกมลศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนค่ะ คุณหมอทำทรงสวยจริง ใช่ ไม่เถียง แต่เพื่อนๆถามตัวเองก่อนนะคะว่า เนื้อจมูกของเพื่อนๆมากพอหรือเปล่าที่จะไม่เกิดปัญหาแบบเราค่ะ อ้อ แล้วเราก็เคยฉีดฟิลเลอร์เติมร่องบุ๋มไปด้วยนะคะ ทำกับโรงพยาบาลของหมอกมลแหละค่ะ แต่สรุปผลที่ได้คือ ตรงที่หมอฉีดฟิลเลอร์เข้าไปยังมีแผลเป็นเล็กๆหลงเหลืออยู่ค่ะ ตอนนี้ฟิลเลอร์ละลายไปหมดแล้ว จึงรบกวนเพื่่อนๆแนะนำหมอหน่อยนะคะ ขอบคุนค่ะ
โห 4 แสน นี้ไปโมหน้าที่เกาหลี ได้ทั้งหน้าเลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ ทำได้ทั้งหน้าเลยค่ะ T^T  โพสต์ 2014-7-5 22:43
เราเพิ่งไปแก้กับหมอคมกริชมา เนื้อเราก็น้อยมาก

แสดงความคิดเห็น

มีรีวิวไหมคะ รบกวนขอดูหน่อยค่ะ เครียดมากจริงๆ T^T  โพสต์ 2014-7-5 22:43
ต้นฉบับโพสต์โดย slighttiez เมื่อ 2014-7-5 22:33
เราเพิ่งไปแก้กับหมอคมกริชมา เนื้อเราก็น้อยมาก ...

PM นะตัวเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้