ดู: 815|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เตือนเพื่อนๆ เรื่องโอนเงินจองคิวทำศัลยกรรม !!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย youz เมื่อ 2014-7-1 12:21

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องมาแจ้งเตือนเพื่อนๆเรื่องการโอนเงินจองคิวทำศัลยกรรมครับ

เข้าเรื่องเลยละกัน ผมมีแพลนจะทำปากที่คลินิกแห่งหนึ่ง (อยากรู้ว่าคลินิกอะไร หลังไมค์ครับ)

ด้วยความที่มันมีโปรโมชั่นของเดือนมิถุนายนมันถูก เลยกะจองไว้ก่อน แต่ยังไม่รู้ว่าจะทำตอนไหน

เพราะผมกะจะทำจมูกก่อน แล้วรอให้จมูกเข้าที่ ปากค่อยตามมา เงินที่โอนไปก็เหมือนจองไว้ว่าเราจะเอาราคานี้นะ

(เหมือนเวลาจองแคมเปญซื้อรถยนต์)

ผมก็แอดไลน์พนักงานของคลินิกไปเลยครับ ขอเลขที่บัญชีเรียบร้อย โดยผมใช้กสิกรไทย

ส่วนบัญชีของคลินิกเป็นไทยพาณิชย์ ทางคลินิกเค้าบังคับเงินจอง 3,000 แต่ผมโอนไป 4,000

เพราะช่วงนั้นพอมีตังค์พอดี บวกกับเวลาไปจ่ายที่เหลือจะได้จ่ายไม่มาก แต่เรื่องที่เกิดขึ้นคือ...

ผมโอนเงินไปวันที่ 26 มิถุนายน 57 เวลา 09.19 แต่จนถึงวันนี้ 1 กรกฎาคม 57 (5 วันแล้ว)

พนง.ของคลินิกแจ้งกลับมาบอกว่าเงินไม่เข้าบัญชี คือออ...????

แล้วผมโทรไปเช็คกับกสิกร 2-3 รอบแล้ว เค้าก็บอกว่าทำรายการสำเร็จตั้งแต่วันที่โอนแล้ว

ก็มาบอกกับ พนง. พูดแค่ว่า "ใจเย็นๆ อย่าใจร้อน" - -!!

คือจะไม่ให้ใจร้อนได้ไง เงินตั้ง 4,000 แล้วเค้าก็ดูไม่เป็นเดือดเป็นร้อนอะไรเลย

กะว่าถ้าครบอาทิตย์แล้วเงินยังไม่เข้า ผมจะแจ้งความขอเงินคืนแล้ว

เลยเอาประสบการณ์มาฝากเพื่อนๆครับ ดูให้ดีก่อนโอน

(คือผมไม่ได้ว่าเค้าโกงนะ แต่ขนาดนี้มันก็น่าสงสัยแล้วป้ะ) ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ
คลินิกอะไร ขอชื่อหลังไมค์ด้วยคะ
ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยแชร์ ประสบการณ์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้