ดู: 66174|ตอบกลับ: 255

[เสริมหน้าอก] Review น้องนมMEKOจัดให้จากคัพ A สู่คัพ D !!

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวหน้าอก MEKO จัดใหญ่สะใจจากคัพ A สู้คัพ D บ่นยาววแบบเก็บกดมานาน

สวัสดีคะหลังจากที่อดทนกับอกน้อยๆที่ต้องดันต้องโกยมาเนิ่นนาน
คอยติดตามดูรีวิวตามเวปศัลยกรรมและอิจฉาอกตูมๆของเพื่อนๆ
งานก็รับได้ไม่ทุกงานเพราะบางทีเราใส่ชุดแล้วไม่มีทรงเหมือนคนอื่น
บราก็ต้องใส่แต่มีดันทรง ชุดว่ายน้ำก็ต้องหาแบบมีโครงแบบสวยๆยี่ห้อดังๆก็ใส่ไม่ได้
ซิลิโคนถ้าขยับตัวมากๆก็เลื่อนต้องคอยจับโกยดูเสียบุคลิกและไม่สุภาพในที่สาธารณะ
เดียวนี้เสื้อผ้าแบบสวยๆถ้าไม่มีนมก็ใส่ไม่ได้ด้วย
เป็นการตัดสินใจที่ยาวนานมากถึง 4 ปีเพราะมันทั้งเจ็บตัวเสียตังเสี่ยงอะไรอีกหลายอย่าง
ที่เรากลัวที่สุดคือการติดเชื้อและทรงไม่ได้ดังใจตามที่คาดหวังไว้ทำออกมาก็อยากให้สวยไม่มีปัญหาต้องเจ็บตัวซ้ำซาก
เราเห็นบางคนอกชิดสวยนิ่มเป็นธรรมชาติบางคนกลับแข็งเป็นก้อนกลมห่างดันแล้วเห็นขอบซิลิโคนชัดเจนจนดูหลอกตา
บางคนตอนใส่เสื้อนมสวยพอถอดออกมานมยาวเหมือนใส้กรอก อันสุดท้ายไม่ไหวจริงๆ
เราจึงศึกษาเยอะเลยทีเดียวเกี่ยวกับข้อมูลของหมอศัลยกรรมที่ทำแล้วมั่นใจว่า
สะอาด ปลอดภัย ถูกสุขลักษณะ มีฝีมือ(ถนัดทำทรงอะไรผ่าตรงไหน)ใช้ของคุณภาพ
ไว้ใจได้ไม่โกหกหลอกลวงคนไข้(บอกของเมกาถึงเวลาใส่ของจีน) เจ้าหน้าที่แพทย์ใส่ใจดูแลคนไข้
มีปัญหาแล้วรับผิดชอบ โดยศึกษาจากปากต่อปากและรีวิวตามเวปต่างๆ

ก่อนหน้านั้นเราเคยไปพบคุณหมอมาสองที่แล้วเดียวจะเล่าว่าทำไมเราถึงไม่ทำและมาทำที่ MEKO

เราได้มาแก้จมูกที่เมโกะกับคุณหมอมนัสเราก็ถูกใจมากก(รีวิวจมูกตามลิงค์ข้างล่าง)ที่เมโกะดูแลคนไข้ดี
สถานที่ก็สะอาดปลอดภัยเครื่องมือก็มีครบครัน ไม่ใช่คลีนิคตึกแถวที่เคยเห็นแต่เหมือน รพ ขนาดย่อมมากกว่า
ตึกมีหลายชั้นมีห้องผ่าตัดหลายห้องแยกกันมีพยาบาลหลายคนไว้ค่อยดูแลมีบริการล้างแผลจนกว่าจะตัดไหม
เรามั่นใจที่นี่ผ่านทุกข้อที่เราตั้งไว้เพราะเคยมาใช้บริการตลอดติดตรงไม่เคยเห็นรีวิวหน้าอกของเมโกะเลย
เราเลยไม่รู้ว่านอกจากจมูกกับตาที่ขึ้นชื่อแล้วหน้าอกที่นี่จะสวยด้วยรึป่าว

เราต้องไปเมโกะประจำเพราะลงคอร์สเลเซอร์ขน กดสิว โบทอค ฟิลเลอร์จนสนิดกับพี่ๆคะ
ไม่นานพี่ที่ดูแลเราทำหน้าอกเค้าเลยมาเล่าให้ฟังเพราะรู้ว่าเราอยากทำหน้าอกมานานแล้ว
"ทำสิคุณหมอทำสวยไม่เจ็บด้วย3วันก็ทำงานได้แล้ว"แต่เราก็ยังลังเลเพราะไม่เคยเห็นทรงหรือรีวิวเลย
พี่เค้าเลยพาไปห้องตรวจที่ว่างอยู่แล้วเปิดให้เราดูอก 320cc โอ้ยยย สวยยอกชิดใหญ่นิ่มด้วยลองจับแล้ว
ทำมาได้ไม่ถึงเดือนแต่ทำไมยังทำงานเดินเหินได้ปกติจังบางคนแขนแทบยกไม่ขึ้นนอนมีคนพยุงเป็นอาทิตย์ๆ
ที่นี่ผ่าทางปานนมแผลสวยหายไวซ่อนรอยแผลได้ดีนานๆรอยจะกลืนไปขอบปานนมหน้าอกเข้าที่ไวด้วยไม่มีใครรู้ว่าทำหน้าอก
ไม่เหมือนผ่าทางรักแร้ต้องพักพื้นนานและเสี่ยงทิ้งรอยแผลที่เห็นชัด
แต่ก็ยังเห็นแค่คนเดียวยังไม่แน่ใจอยากเห็นอีกหลายๆคน
ว่าจะสวยเหมือนกันไหมสุดท้ายพี่ๆเค้าพาไปทำกันเพียบพอคนแรกทำสวยคนต่อๆมาเลยทำบ้างหนึ่งในนั้นมีพี่เป็นสาวสอง
สวยเหมือนผู้ ญ เลยนะคะ
ก็ทำมาเหมือนกันเลยขอดูของพี่เค้าหน่อยประกอบการตัดสินใจ พี่เค้าก็ใจดีเปิดให้ดูจนถึงรอยแผลที่
ปานนมด้วย โอ้ยยย ตะลึงนมสวยกว่าสาวบางคนซะอีกร่องอกชิดแถมแผลก็กลืนกับขอบปานนมหมดแทบมองไม่เห็นเลยและ
นิ่มมากๆด้วย
ไม่เหมือนของบางคนที่เคยจับมันแข็งห่างทั้งที่เป็นผู้ ญ เลยตัดสินใจทำที่นี่แหละ ไม่ต้องดูรีวิวแต่ดูของจริงเลย
โพสต์ 2014-6-27 22:41:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไรคะ ราคาหน้าอก
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-11 18:59:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำนม MEKO จัดจากคัพ A สู่คัพ D !! พันทิพคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-30 23:51:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Suziie เมื่อ 2014-6-28 15:15
อกสวยมากค่ะ ทำมาเท่าไรค่ะ

ทำก่อนโปรโมชั่นได้ 120,000 คะตอนนี้มีโปรอ่าเพิ่งเห็น
เพิ่มคัพ อัพไซส์ “ปลอดภัย สวยธรรมชาติ” เริ่มต้น 80,000 บาท พร้อมโปรโมชั่นผ่อน 0% นานสูงสุด 10 เดือน ด้วยทีมแพทย์มากประสบการณ์ สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม #mekoclinic #ศัลยกรรมเสริมหน้าอก
Call Center : 081-272-0022
ID Line : mekocliniccallcenter
IG : MEKOCLINIC
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 17:55:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราได้คิวคุณหมอรุ่งกิจวันที่ 11 พฤษภาคม เวลา 10.00-12.00 รวม 2 ชม เป็นคิวแรกของวันเลย
เราไปถึงคลีนิคตอน 8.30 โมงคนยังไม่มาทำงานเลย เราเจอคุณน้าคนนึงมาแต่เช้าเหมือนกัน
แกบอกว่ามาล้างแผลที่แก้หน้าอกมา เราก็สนใจทันที ตอนแรกแกทำกับหมอเทพแล้วแกก็ไปอยู่ ตปท หลายปี
มันแข็งมากเลยมาแก้ตอนแรกกะแก้ที่เดิมเพราะฟรีแต่ขึ้เกียจเสี่ยงปัญหาเดิมๆเลยมาแก้ที่นี่เพราะเพื่อนที่ ตปท
มาทำกันหลายคนหลายปีก็ไม่มีปัญหาอย่างเค้า ทำหน้าอกที่นี่แกบอกไม่เจ็บ 3 วันแกสระผมได้แล้ววันแรกก็ไป
เดินห้างเพราะแกไม่ชอบอยู่เฉยๆ เราก็ดูท่าทางน้าคงแกไม่เจ็บจริงๆแฮะ ดูชิวๆดีแต่เราก็ตื่นเต้นอยู่ดี
รู้สึกเวลาผ่านไปเร็วพักนึงคนมาเต็มคลีนิคแล้วพอเก้าโมงกว่าพี่พยาบาลก็พาขึ้นไปชั้น 3 ซึ่งเป็นห้องผ่าตัดใหญ่
และให้เราเปลี่ยนเป็นเสื้อคลุมใหญ่ๆและเปลี่ยน กกนเป็นแบบใช้แล้วทิ้งให้สวมหมวกและล้างหน้าถอดคอนแทค
ต้องถอดทุกอย่างที่เป็นโลหะออกด้วยเพราะเวลาจี้ไฟฟ้าห้ามเลือดมันจะไหม้หรือช็อตได้ เสร็จก็วัดความดันตรวจ
ร่างกายเรียบร้อยนอนรอคุณหมอพาขึ้นเขียง

ไม่นานคุณหมอเข้ามาพูดคุยขอดูหน้าอกเราจะเอาแบบไหนไซด์ไหนประมาณไหนออกมาแล้วจะเป็นยังไง
พร้อมกับเปิดตัวอย่างที่ดีและไม่ดีให้ดูและถามอย่างละเอียดเพื่อความสบายใจและอยากให้หมอรู้ปัญหา
ที่เรากลัวว่าจะเกิดกับเราหรือมีโอกาสไหม แนะนำถามหมอเยอะๆๆๆนะคะ มีภาพไปให้ดูหลายๆแบบยิ่งดี

หมอ  อยากได้แบบไหนใหญ่ๆหรือธรรมชาติดี
เรา    ขอใหญ่ๆแบบธรรมชาติได้ไหมคะ(พร้อมเปิดภาพที่อยากได้ให้ดู)
หมอ  ได้ แต่ถ้าใหญ่มากจะเสี่ยงหลายอย่างนะ หมอไม่อยากแนะนำ
เรา    เสี่ยงแบบไหนยังไงเหรอคะ เป็นก้อน ขอบชัด นมห่าง นมแข็ง บลาๆ ??(พร้อมเปิดภาพที่เรากลัวให้ดู)
หมอ  เนื้อค่อนข้างน้อยทำใหญ่มากเสี่ยงขอบซิลิโคนชัดได้แต่นมไม่ห่างแน่นอนทรงพื้นฐานคุณดีอยู่แล้วมันก็ตาม
รูปทรงเดิมของคุณเพียงแต่มันใหญ่ขึ้น เสริมใหญ่มากไม่ดีต่อสุขภาพระยะยาวจะปวดหลัง จะใส่ซิลิโคนยากกรณี
ปานนมเล็กและทำให้ดูอ้วนเตี้ยด้วย

เรา    ไม่เอาใหญ่เท่าหัวแต่อยากได้ใหญ่แบบธรรมชาติ แล้วนมแบบนี้จะทำได้ประมาณในภาพไหมคะคุณหมอ
หมอ  อยู่ที่ตัวเราด้วยอยากได้กี่ CC มีไซด์ในใจยัง
เรา    ไม่รู้ว่าเท่าไรจะเหมาะสมกับตัว ไม่แน่ใจว่ากี่ CC เอาใหญ่กว่าพี่xxเค้า 320cc ขอใหญ่กว่านี้มีกี่ไซด์คะ
หมอ  มี 340-380-400 ส่วนใหญ่คนชอบ 320 กับ 340 กำลังธรรมชาติไม่ดูหลอก
เรา    แล้วถ้าจัดใหญ่สุดมันใหญ่ขาดไหนคะ(ขอจัดใหญ่ๆกว่าที่คนปกติเสริมกัน)
หมอ  ก็ 400cc ก็ใหญ่แต่ถ้าจะเอาก็ใส่ได้อยู่แต่ตัวคุณเล็กไม่อยากให้มากกว่า 340 ถ้าไม่พอใจก็ 380
พยาบาล หยิบกล่องมาให้ดูบอก 380cc ใหญ่มากเลยนะ(เราก็ยังดูไม่ออกอยู่ดีมันอยู่ในกล่อง)
เรา    แล้วประมาณในภาพนี่ได้ไหมคะเอาใหญ่ขนาดนี้ (ภาพเพื่อนที่ตัวพอๆกับเราแต่นมใหญ่)
หมอ  ไม่เห็นตัวจริงบอกไม่ได้หรอกว่าเค้าใส่ขนาดประมาณไหนต้องเห็นตัวก่อน
เรา    โทรถามเพื่อนเลย เพื่อนบอกทำมา 420cc คะคุณหมอ
หมอ  โห..... ใหญ่มากเลยนะเค้าอาจจะตัวใหญ่หรือสูงกว่าคุณรึป่าวถึงใส่ได้
เรา    ไม่คะตัวสูงพอกันเลย แต่ช่วงตัวเพื่อน 70 ช่วงตัวนู๋ 75 มันตัวเล็กกว่าอีก
หมอ  งั้นจะเอา 400cc ไหมละถ้ารองลงมาก็ 380cc แต่ 340cc หมอว่ากำลังดีนะพอหายนะเนียนเป็นธรรมชาติกว่า
เรา    ถ้าใส่ 420cc เท่าเพื่อนจะเป็นไงบ้างคะ ไม่ก็ 400-380 ก็ได้ขอใหญ่ๆหน่อย
พยาบาล พี่ว่ามันใหญ่มากเลยนะ 380 ที่ทำกันออกมาก็ว่าใหญ่แล้ว พี่xxกับxxยังทำ 320 ก็กำลังดีเลยธรรมชาติ
หมอ  ถ้าคุณใส่ 420cc ด้วยขนาดตัวคุณเล็ก เดินไปจะมีแต่คนมองนมคุณก่อนหน้าเพราะนมคุณมันจะเด่นกว่าหน้าคุณ
เรา    ลังเลดิ กลัวอ้วนเตี้ย จะทำทั้งทีใส่เล็กก็กลัวยุบลงแล้วเป็นคนช่วงตัวใหญ่ งั้นขอดูระหว่าง 340 กับ 380 คะ
หมอ  ok ได้เอาไปทั้งสองแบบอันไหนค่อยว่ากัน
พยาบาล 340 หมดแล้วเหลือแต่ 380
หมอ  งั้นก็ 380 เลยละกันจัดให้ใหญ่ๆเลยนะ
เรา  ........................!!!!

เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 18:02:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสร็จแล้วเดินเข้าห้องผ่าตัดเย็นวาบๆเย็นที่ใจเราเองเนี้ยเดินขาลอยเลย 555
ขึ้นไปนอนเตียงยิ่งเย็นใจเต้นจนพยายามทำใจให้นิ่งเดียวก็หลับแล้วๆๆๆท่องๆๆ
พี่พยาบาลถามหนาวไหมลดแอร์ให้คงเห็นเราสั่นๆทั้งหนาวทั้งตื่นเต้นเค้าคงรู้ว่าเรากลัวเลยชวนคุยนู่นนี่เรื่อย
คราวนี้ถึงตอนที่โคตรเกลียด เจาะแขนให้น้ำเกลือเราเลือกเจาะหลังมือเส้นเราไม่ขึ้นเลยพี่เค้าก็ตีเพียๆๆทั้งมัด
ห้ามเลือดทั้งตีเส้นก็ยังไม่ขึ้นคงเป็นเพราะห้ามทานอะไรก่อนผ่าตัด 6 ชมเดียวสำลักขณะนอนหลับ
ทำให้เส้นยิ่งไม่ขึ้นสุดท้ายก็ตีขึ้นจนได้แทงเข็มเจ็บเหมือนมดกัดค้าง แล้วก็มีคนมาเปิดเสื้อคลุมทายาแดงๆที่ตัว
ยากลิ่นเหมือนเบต้าดีนเพื่อฆ่าเชื้อโรคสักพักคุณหมอวางยาสลบเดินเข้ามาคุยกับเราว่าสวยเนี้ยแล้วจะทำอะไรอีก
แต่ไม่ต้องกลัวนะเดียวสวยกว่าเดิมเห็นเข็มฉีดยาข้างในมียาสีขาวยิ่งใจเต้นเลยจะหลับแล้วสินะ แล้วฉีดยาเข้าสาย
น้ำเกลือกลิ่นฉุนมากแล้วแสบตัวด้วยเริ่มรู้สึกเหมือนคนหน้ามืดสัก 5-6 วิจากนั้นก็วูบไป

มารู้สึกอีกทีตอนจี้ไฟฟ้าห้ามเลือด มันเบลอๆแต่รู้สึกตัวเพราะเจ็บหัวนมข้างขวาจำได้ว่าเราร้องโอ้ยย
ดังมากและได้ยินคนบอกว่าเดียวก็เสร็จแล้วห้ามเลือดก่อนแผลจะได้แห้งหายไวๆ แล้วเราก็วูบรู้สึกตัวอีกทีตอนเย็บแผล
ตรงหน้าอกเราจำได้แต่เรียกหามือถือจะถ่ายภาพ 55555
ตอนนั้นมึนและเบลอมากคงเพราะฤทธิ์ยาสลบเหมือนหลับๆตื่นๆสักพักพี่เค้าพยุงมาให้นอนเตียงพักพื้นโดยมีสายน้ำเกลือ
ติดแขนนอนรอให้น้ำเกลือหมดแต่ยังเบลอยาเค้าเลยให้น้ำเกลืออีกถุงเป็นสองถุงเหมือนจะหลับแต่ไม่หลับ
พอน้ำเกลือถุงสองใกล้หมดก็ลุกไปห้องน้ำตอนนั้นรู้สึกหนักๆเหมือนสะพายเป้ไว้ข้างหน้าหมันหนักๆถ่วงๆ
ทรงตัวลำบากเดินเซเพราะมึนยาด้วยต้องมีคนพยุงไป ผ่านไปสักพักเริ่มดีมึนน้อยลงไม่เจ็บแผล(คงเพราะยาชา)
ลุกขึ้นมาแต่งหน้าทั้งที่ยังมึนๆ 5555พอเริ่มได้สติก็ส่องกระจก ตกใจนิดนึงมันใหญ่กว่าที่คิดเยอะ
เลยแต่คิดว่าคงเพราะผ้าพันหน้าอกหลายชั้นเกือบสวมเสื้อที่ใส่ตอนแรกไม่ได้แต่ดีที่เป็นเสื้อยืดเลยใส่ได้แต่นมก็ล้ำหน้ามากก

1 (3)ย่อ.jpg

อาการมึนดีขึ้นพี่เค้าเลยพาลงรับยาเรานั่งลอยๆสักพักรอรับยายามีทั้งหมดสองตัวคือแก้ปวดกับแก้อักเสพรับยาจึงเสร็จกิจ
เข้าห้องผ่าตัดสิบโมงโมงได้ออกจากคลีนิคเกือบสี่โมงเย็นหลังจากนั้นไม่ยอมกลับบ้านรั้นจะไปกิน mk ต่อมันไม่เจ็บแผลนี่
ได้กินน้อยมากตั้งแต่เช้าเพราะต้องให้อดข้าวอดน้ำก่อนผ่าตัด 6 ชมเลยขอจัด mk ก็เดินตัวเกร็งเขย่งๆเบาๆไปนมก็ใหญ่มาก
เดินไปมีแต่คนมองเพราะมันใหญ่สุดๆพราะผ้าพันหน้าอก+หน้าอกยังบวมอยู่และเสื้อที่ใส่ก็เนื้อผ้าหนาอีก ไม่แคร์คะ ฮิฮิ

1 (2)ย่อ.jpg
กลับบ้านแล้วววววว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 18:48:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PoonFah เมื่อ 2014-6-28 01:10

ความเปลี่ยนแปลงทั้งหมดก่อนตัดไหมผ่าทางปานนมตัดไหม 14 วันนะคะ
ทุกวันควรมาล้างแผลที่คลีนิคสาขาใกล้ๆบ้านเพื่อสุขลักษณะที่ดีและถึงมือหมอทันถ้ามีปัญหา
ห้ามโดนน้ำไม่งั้นแผลจะแฉะหายช้าและอาจตืดเชื้อได้ หลังถอดเฝือกควรใส่สปอร์ทบรา 3-6 เดือน
งดแอลกอฮอล บุหรี่ 1-2 เดือน ห้ามยกของหนัก 3 เดือนหลังตัดไหม 3 วันแผลจะโดนน้ำได้ตามปกติ

แกะเฝือกหน้าอก

เริ่มจากวันที่สองถอดเฝือกทำความสะอาดแผลมาดูแผลกันมาเป็นอย่างไร
บรรยายเป็นบางวันที่มีความเปลี่ยนแปลงคะ
ปล*ภาพสีอาจจะเพี้ยนๆเพราะไฟหรือมุมกล้องบางทีแสงอาจจะไม่เท่ากันคะ

1 (1)ย่อ.jpg 1ย่อ.jpg
ตึงมากกกกลัวระเบิดโดยเฉพาะหว่างอก ตึงจนกลัวฉีกจากกัน
พยาบาลทุกคนบอกว่าใหญ่มากก ส่วนแผลตอนนี้ดูแห้งดีมีสะเก็ดเลือดทำให้ดูคล้ำๆ
เพราะไหมยาและเลือด ทายาเช็ดหน้าอกเสร็จแล้วใส่เฝือกอีกวันใหญ่ล้ำหน้าเหมือนเดิม

แกะเฝือกเช็ดแผลทายาแผลยังแห้งดีเหมือนเดิมทายาปิดก็อตใส่สปอร์ทบราหว่างอกตึงมาก

1 (2)ย่อ.jpg 1ย่อ.jpg 1 (1)ย่อ.jpg
ล้างแผลทายาวันนี้ปิดกันน้ำกลับไปจะได้อาบน้ำอย่างสบายตัวแต่ห้ามแช่น้ำเพราะน้ำอาจซึมเข้าไปแล้วชื้น

1ย่อ.jpg 1 (1)ย่อ.jpg
แกะแผลทำความสะอาดทายาเหมือนเดิมและขอปิดกันน้ำอีกวันคะร้อนอยากอาบน้ำ

แผลแอบชื้นเพราะกันน้ำอากาศเลยไม่เข้าไป ล้างทายาไม่แปะกันน้ำแล้วควรให้แผลโดนลมจะได้หายไวๆ

ทำความสะอาดทายาเหมือนเดิมและแปะแค่ผ้าก็อตบางๆคะ

ที่แปะรอบหัวนมมียาเคลือบไว้คะใส่รอบแผลทุกครั้งหลังทายาเวลาโดนก็อตเสียดสียาจะได้ไม่หมด

1 (1)ย่อ.jpg
แผลเริ่มแห้งตึงมีตกสะเก็ดและน้ำเหลืองออกตรงปมไหมนิดหน่อย

0ย่อ.jpg 1 (1)ย่อ.jpg
แผลเริ่มแห้งตึงมีน้ำเหลืองแข็งแล้วทายาปิดก็อตบางๆ

กลับบ้านลองใส่เสื้อดูบ้างอยากรู้สวยไหม แกะก็อตบ้างแผลจะได้รับลมบ้างคะ

แผลแห้งปกติเน้นดูทรงหน้าอกแล้วคะเริ่มยุบบวมลง

แผลแห้งปกติแต่ยังตึงหว่างอกรอบอกยุบบวมลงเริ่มคล้อยลงมาบ้าง

วันที่ 14 ตัดไหมอาจจะมีปมไหมละลายชั้นในโผล่ออกมาบ้างแต่ถ้าครบเดือนแล้วไหมยังไม่หลุด
สามารถดึงออกเองได้แต่ถ้าไม่กล้าดึงมาให้พยาบาลดึงออกได้คะ หลังตัดไหมพยาบาลจะเริ่มให้
นวดหน้าอกเบาๆหมุนวนทั้งตามเข็มและทวนเข็มนาฬิกาไปถ้าเจ็บค่อยหยุดแล้วเริ่มใหม่อีกครั้งค่อยๆ
อย่าหักโหมรุนแรงไม่งั้นแผลอาจจะปริได้ถ้าบีบเค้นอกแรงๆ ผ่าทางปานนมไม่ต้องนวดเยอะเหมือน
ผ่าทางรักแร้คะเพราะทางรักแร้โอกาสนมแข็งและอกห่างจะมีมากกว่าเพราะการเซาะต่างกันคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 18:50:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PoonFah เมื่อ 2014-6-27 21:56

ที่แรกเลยคือคลีนิคซอย 1 ศัลยกรรมตกแต่งตอนนั้นทางนิตยสารฉบับนึงได้รับสมัครนางแบบเข้าโครงการ
ทำหน้าอกฟรีแล้วเพื่อนเราคนนึงได้โครงการนี้เลยเป็นที่แรกที่เรารู้จักและสนใจ พอเข้าไปคลีนิคดูสะอาด
สวยงามตกแต่งไม้ข้างในเหมือนบ้านแต่ด้วยราคาที่สูงแสนกว่าเมื่อ 4 ปีก่อนสำหรับเราว่าแพงไป
เพื่อนทำไม่ค่อยใหญ่เหมือนคนปกติที่มีหน้าอก(อยากได้ใหญ่ๆ)ที่นี่ส่วนใหญ่คนต่างชาติจะเข้ามาใช้บริการ
มากกว่าคนไทย(เลยราคาสูงมั้ง)

ที่สองเรามองหมอเทพไว้คะเพราะเพื่อนไปทำกันเยอะมากเนื่องจากราคาถูกในบรรดาศัลยกรรมหน้าอก
และส่วนใหญ่บอกว่าสวยใหญ่สะใจเราจึงไปคุยกับหมอเทพบรรยากาศเหมือนคลีนิคที่คนแก่ชอบเข้าอะ
คือมันทึมๆเก่าๆ มันโทรมอะเลยไม่เอาดีกว่าเรากลัว อีกเรื่องที่หมอเหมือนโกหกเราบอกว่าอยากได้ทรง
หยดน้ำมีไหมคะ หมอบอกว่ามีทั้งทรงกลมและหยดน้ำ ซึ่งหลังจากไปถามคนที่เคยทำแล้วทุกคนบอก
เหมือนกันว่าหมอเทพมีแต่ทรงกลม เรื่องยาสลบเราถามว่ายาเบลอหรือสลบเลยหมอบอกวางยาสลบแต่
เพื่อนที่ไปทำทุกคนบอกยาเบลอตอนทำเหมือนไปสวนสนุกอวกาศได้ยินเสียงหมอคุยกันด้วยก็แสดงว่า
ไม่สลบ สรุปหมอโกหกเราสองเรื่องเลย เราเลย say goodbye

เราลืมบอกไปว่าเรากลัวเข็มมากคะกลัวการผ่าตัดยิ่งคว้านรักแร้ขอสลบไปดีกว่าแต่ดูจากลักษณะ
ของหมอเทพคงไม่ได้เพราะไม่มีหมอวางยาสลบแน่นอนจะวางยาสลบต้องมีหมอวางยาอีกต่างหาก
คะมันจะมีค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นและอีกอย่างแม่ของเพื่อนเคยไปทำที่นี่ได้ 8 ปีนมแข็งเหมือนหินเลยไปผ่าออก
และเสริมใหม่ที่ รพ อื่นแพงกว่าเดิมเท่าตัวเลยไม่เอาดีกว่า

จากนั้นก็ไม่ได้ไปหาคุณหมอท่านไหนเลยแต่ดูรีวิวเอาตามเวปต่างๆและคอยถามเพื่อนๆที่ทำมา
ซึ่งบางคนทำคลีนิคเดียวกันแต่นมออกมาไม่เหมือนกันมันอาจจะเกี่ยวกับการดูแลรักษาหรือสรีระก็ได้
เราก็ไม่อยากเสี่ยงเรากลัวเจ็บตัวเสียตังแถมได้ความผิดหวัง อีกอย่างเราไม่อยากผ่าทางรักแร้รู้สึกเหมือนการผ่าตัดใหญ่
แผลหายช้าทำอะไรลำบากช่วยเหลือตัวเองไม่ได้พักใหญ่ เสี่ยงอกห่างได้ในบางคน โชคไม่ดีมีรอยแผลเป็นอีก
โพสต์ 2014-6-27 21:12:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อกสวยมากกกกคะ ทำมาแล้วใส่เสื้อยิ่งสวยเลยย
โพสต์ 2014-6-27 22:16:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเท่าไหร่ค่ะ สวยคะ
โพสต์ 2014-6-27 22:49:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มันอลังการมากกกกกกกกกค่ะ
โพสต์ 2014-6-27 22:53:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ ราคาต้องไม่ธรรมดาแน่เลย^^
โพสต์ 2014-6-28 01:59:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คนสวยคัพไหนก็สวยครับ
โพสต์ 2014-6-28 15:15:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อกสวยมากค่ะ ทำมาเท่าไรค่ะ
โพสต์ 2014-6-28 21:36:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจัง
โพสต์ 2014-6-28 23:34:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆค่ะ คุนพี่ทามกะคุนหมอ ท่านไหนเอ่ย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะที่ Meko
โพสต์ 2014-6-28 23:34:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆค่ะ คุนพี่ทามกะคุนหมอ ท่านไหนเอ่ย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะที่ Meko
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:08:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mmewky เมื่อ 2014-6-27 21:12
อกสวยมากกกกคะ ทำมาแล้วใส่เสื้อยิ่งสวยเลยย ...

ใช่เลยดูธรรมชาติมากคะไม่เห็นขอบซิลิโคน
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:09:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2014-6-27 22:16
ทำมาเท่าไหร่ค่ะ สวยคะ

120,000 คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:09:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Chollyy เมื่อ 2014-6-27 22:41
เท่าไรคะ ราคาหน้าอก

120,000 คะทำก่อนมีโปรเซ็งเบย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:10:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-6-27 22:49
มันอลังการมากกกกกกกกกค่ะ

ใหญ่หรือไรอะค๊า 55555+
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:10:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kiiz เมื่อ 2014-6-27 22:53
สวยค่ะ ราคาต้องไม่ธรรมดาแน่เลย^^

120,000 คะแต่ตอนนี้มีโปร 80,000 คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:11:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Ta-Um เมื่อ 2014-6-28 01:59
คนสวยคัพไหนก็สวยครับ

ขอบคุณมากเลยคะ
โพสต์ 2014-6-29 14:32:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอ มนัสเหรอคะ  ทำไงถึงจะได้ทำกะคุณหมอ เห็นที่คลีนิคบอกว่า คุณหมอไม่ทำหน้าอกแล้ว

แต่มีหมอท่านอื่นทำค่ะ
โพสต์ 2014-6-30 13:57:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยงามมากคะ  ทำกับแพทย์ท่านไหนคะ  ขอค่าเสียหายด่วยคะ
โพสต์ 2014-6-30 14:26:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2014-6-30 15:09:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกสวยมากเลยค่ะ เห็นละอยากทำบ้าง

แสดงความคิดเห็น

สวยคะ...ขอฝากร้านครีมหน่อยนะคะ perfect of skincare  โพสต์ 2014-8-8 08:39
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้