ดู: 8268|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] การชาปลายจมูกทลังเสริมจมูก ถามกูรูค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเราเสริมจมูกโดยใช้ซิลิโคนแบบมีขามาประมาณ10วันค่ะ หลังเสริมแล้วปลายจมูกแข็งๆคือจับเจอแต่ซิลิโคนค่ะ และรู้สึกชาปลายจมูกเหมือนจับดูแล้วไม่ใช่ของเราค่ะ เลยมีคำถามดังนี้ค่ะ
1.อาการแบบนี้ปกติไหมคะ หรือเป็นการเสริมแบบฝืนเนื้อเยี่อมากไป
2.ซิลิโคนจะทะลุไหมคะ แต่ตอนนี้ปลายก็ไม่เจ็บไม่แดงนะคะ
3.อาการชาๆ+แข็ง จะหายไหมคะ รึว่าจะเป็นตลอดชีวิต

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
เราเพิ่งเสริมมา 7 วัน รู้สึกชาที่ปลายจมูกเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ซีเรียจอะไร เดี๋ยวก็หายค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-22 13:20:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปลาย่าง เมื่อ 2014-6-22 13:18
เราเพิ่งเสริมมา 7 วัน รู้สึกชาที่ปลายจมูกเหมือนกัน แ ...

เรานึกว่าเราผิดปกติคนเดียวซะอีก^^
บางครั้งจะเกิดอาการเสียวแว๊ปๆ ที่ปลายจมูกด้วยค่ะ ถ้าเอามือคลึงที่ปลายจมูก จะชา เหมือนว่ามันยังบวมอยู่ ทำใจให้สบายค่ะ ทานยาที่หมอให้มา อย่าทานของแสลง ประคบเย็น และร้อน ไม่กี่อาทิตย์ เดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง สู้ๆ นะ
เราเป็นแบบเเตะปลายจมูกไม่ไ้เลยเจ็บมาก ปลายตึงแบบเห็น เส้นเลือดสีแดง ทำได้สิบวันเราไปเอาออกมาละค่ะ หมอบอกปลายจะทะลุ เนื้อตรงปล้าช้ำมากเลือดไหลสองวันไม่หยุดเลย

แสดงความคิดเห็น

น่ากลัวจัง สู้ๆนะคะ  โพสต์ 2014-6-22 16:12
ส่วนใหญ่จะเป็นแบบนั้นครับ  ปกติน้าาา

มันจะหายอยู่ใช่ไหมคะ  โพสต์ 2014-6-22 22:55
ของเราชาหน่วงๆไปถึงหว่างคิ้วตอนไปโดนปลายจมูก แต่ตอนปกติไมาเป็นค่ะ ของเราเสริม 8 วัน

ลองดูซักเดือนนะคะ ไม่หายค่อยว่ากัน  โพสต์ 2014-6-22 23:19
เราแบบนั้นเด๊ะเลยจ้า  โพสต์ 2014-6-22 22:55
ต้นฉบับโพสต์โดย macky_lin เมื่อ 2014-6-22 15:41
ส่วนใหญ่จะเป็นแบบนั้นครับ  ปกติน้าาา ...

ต้องใช้เวลาครับ   ก็คล้ายๆกับทำหน้าอก  ที่เราเอาวัสดุเข้าไป  รากประสาทที่มันเคยเชื่อมต่อกับผิวหนังอยู่เดิม  เวลาจับหน้าอกตัวเองความรู้สึกทางเพศก็จะหายไป รู้สึกเหมือนจับโดนก้อนกลมๆแทน   กว่าจะมีความรู้สึกก็นานพอสมควรกว่ามันจะสมาน  คล้ายๆกันครับ    ต้องใช้เวลา   รากประสาทถึงจะกลับมา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้