ดู: 2529|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาช่วยดูหน่อยคะ ไหว้หละ เครียดมากเลย pleaseeee!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ptpunpun เมื่อ 2014-6-12 18:53

เราแก้จมูกรอบที่2มาค่ะ ในใจคิดว่าไม่น่าแก้สุดๆ แต่ด้วยว่าปลายมันตึงรั้งมากเสี่ยงทะลุเลยตัดสินใจแก้
ตอนนี้เครียดดมากๆค่ะเพราะ ปีกจมูกเราดูข้างนึงสูง ข้างต่ำ รูจมูกก็เล็กใหญ่ไม่เท่ากัน
ดูผ่านๆไม่สังเกตุก็เฉยๆนะ แต่เวลาถ่ายรูปออกมาคือ เห็นชัดมากกกก

เราทำตั้งแต่วันที่5 วันนี้วันที่12 ครบ 8วันค่ะ

จากการที่เราหาข้อมูลมาบ้าง คือ "ทำอะไรไม่ได้นอกจากรอมันยุบเข้าที่"

ถึงจะรู้ว่า ที่จมูกเราเป็นแบบนี้ เพราะ หมอเย็บไม่เท่่ากัน หรือ มันยังบวมอยู่
ตอนนี้เราจิตตกมากๆค่ะ คิดไปต่างๆนาๆ

คือถ้ามันบวมอยู่จริงๆ  เพื่อนๆลองดูรูปล่างซ้ายนะคะเห็นชัดเจนมากว่ารูจมูกข้างนึงเล็กข้างนึงใหญ่
แบบจับดูตรงปลายจมูกเนื้อจมูก2ข้างก็ไม่เท่ากันแล้วค่ะ  ถ้ามันยุบ มันจะไปเอาเนื้อจากไหนมาเท่ากัน ?
(อันนี้ความคิดเห็นของเรานะ )

อยากถามเพื่อนๆช่วยดูหน่อยค่ะ ใครพอมีประสบการณ์หรือคำแนะนำดีดีบ้างมั้ยคะ???????????
มันบวมนะ อย่าคิดมาก ซื้อยาลดบวมมาเพิ่มก็ได้ ยิ่งเคสแก้มันจะยุบช้านิดนึง
ช่ายค่ะ อย่าคิดมาก ประคบอุ่นต่อรอมันยุบเข้าที่
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 19:50:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย GiGi1988 เมื่อ 2014-6-12 19:21
มันบวมนะ อย่าคิดมาก ซื้อยาลดบวมมาเพิ่มก็ได้ ยิ่งเคส ...

ขอบคุณค่าา จะรอและจะมาอัพเดทเรื่อยๆน้า ^^

แสดงความคิดเห็น

ทำที่เซ็ลทรัลคลินิก หมอพงวสิน ใช่มั้ยค่ะที่เคยลงไว้ครั้งก่อน  โพสต์ 2014-6-13 00:34
ที่หมอบอกปกติดีแต่ให้แก้ใหม่ใช่มั้ยค่ะ ถ้าปกติจะแก้ใหม่ทำมั้ย  โพสต์ 2014-6-13 00:30
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 19:50:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Meejen เมื่อ 2014-6-12 19:33
ช่ายค่ะ อย่าคิดมาก ประคบอุ่นต่อรอมันยุบเข้าที่ ...

รอออออออ >< ขอบคุณนะค๊า^^
แก้ที่ไหนคะ เป็นกำล้งใจให้น้าคะ
อาจบวมอยู่ก็ได้นะคะ (อยากเห็นรูปก่อนทำจัง)
บวมยู่เลยจ้าข้างที่ผ่ามันจะบวมเยอะกว่า สัก3เดือนได้แหล่ะถึงจะเท่ากันนะรูจมูกน่ะ เราก้อเปนแต่ดีขึั
ดูแล้วยังไงก็ดูใหญ่ ปีกจมูกเล็กนิดเดียว แต่ตัวเสริมมันใหญ่ค่ะ เลยทำให้เนื้อจมูกมันเห็นชัด คิดว่าไม่ผ่าน ทำที่ไหนค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-14 18:13:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ptpunpun เมื่อ 2014-6-12 19:50
ขอบคุณค่าา จะรอและจะมาอัพเดทเรื่อยๆน้า ^^ ...

มันจะทะลุนิคะ ?
รอยุบจ้า เผื่อจะสวยกว่านี้
เราเคสแก้เป็นเหมือน คุณ จขกท ค่ะ ตอนนี้ 2 เดือน กับ 5 วัน
(แต่เคสของเราไม่มากเท่าคุณ เท่านั้นเอง)
จาก ปสก ที่ผ่านมา เราไปถามหมอไปโวยวายกับหมอมาพักนึง
หมอบอกให้ใช้คัตตอนบัทดันข้างในรูจมูกข้างที่เล็กให้มันเท่ากัน
ทุกวันนี้เราก็ดันดันจนรูเริ่มใหญ่ แต่ถามว่าเท่ากันมั้ยไม่เท่าเหมือนเดิม
ที่เป็นแบบนี้เพราะหมอฝีมือการเย็บหมอไม่ดีพอบอกเลยค่ะ
มันรั้งมาด้านที่ผ่าตัดมากเกินไป ทุกวันนี้ก็เลยได้แต่ทำใจ
ไม่เน่า ไม่ติดเชื้อก็เป็นบุญแล้วและคิดจะไม่แก้ด้วยค่ะขยาดจริงๆ
กับการทำศัลยกรรม

ปล.หากตัดไหมแผลหายบวมแล้วลองถามคุณหมอดูนะคะว่ารูจมูกจะเอายังไงต่อไป
ขอให้หายไวๆ สวยๆ สู้ๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

หมอเค้าคิดได้ยังไงให้เอาcotton bud ดัน หาทางออกเก่งยอมเลย  โพสต์ 2014-7-1 01:34
ขอให้หายเร็วนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
มีเคสทำที่เดียวกันเลย ไปทำครั้งแรกเสริมแท่งออกมาโด่งใหญ่มากไปหาหมอ หมอบอกเอากระดูกหลังหูมาทำให้สวยธรรมชาติ ผลออกมาหนักกว่าเดิม กระดูกหลังหูก้อนใหญ่มากอยู่ส่วนบนและข้างบนระหว่างตาก็หนาใหญ่ ปลายจมูกยก รูจมูกก็เบี้ยวข้างหนึ่งกลมข้างหนึ่งยาว ไม่ไหวหมอบอกจะแก้ให้ตลอดชีวิต ตอนนี้ไปปรึกษาหมอท่านอื่นแล้วและแก้ไขใหม่แล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้