ดู: 2161|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] จะทำจมูกค่ะหมอไพศาลทำสวยเป๊ะแนวเกาหลีไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีฉีดฟีลเลอร์มาอยากเอาไปทำเลยให้หมดเรื่องช่วยแนะนำหน่อยคะ   ทรงแนวนี้ค่ะ
จะไปเหมือนกันค่ะ 14 มิ.ย นี้ สวยๆพร้อมกัน ค่ะ
ถ้าจะทำแนวนี้ไม่แนะนำหมอไพศาลนะคะ

ทรงของหมอไพศาลทุกคนที่เราเห็นมาจะเรียวๆเล็กๆ

ใไม่ใช่แบบในรูปข้างต้นแน่นอนคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย missfungdoo เมื่อ 2014-6-8 20:58

เราทำกับหมอไพศาลค่ะ เคสสวยๆของคุณหมอก็มีค่ะ ถ้าชอบธรรมชาติมากๆ แบบว่าไม่อยากให้ใครรู้หรือสังเกตเห็นได้ชัดว่าทำมาแนะนำคุณหมอค่ะ แต่ถ้าชอบโด่งไม่แนะนำค่ะ เพราะคุณต้องดวงดีจริงๆถึงจะได้ดั้งโด่งๆค่ะ หมอมีประกันความพึงพอใจให้1ปีก็จริง แต่ถึงเวลาทำแล้วอยากแก้ คุณหมอจะไม่ค่อยอยากแก้ให้หรอกค่ะ หมอไพศาลจะไม่ถนัดเรียวเล็กค่ะ เพราะหมอกลัวจะมีประวัติเสียเรื่องการทำเบี้ยว คุณหมอบอกว่ามันจะทำให้ชื่อเสียงคุณหมอเสียหาย ส่วนตัวเป็นคนเนื้อจมูกเยอะ ก่อนทำกับคุณหมอเคยฉีดฟีลเลอร์มาก่อน โด่งสวย มีแต่คนทักถามข้อมูลว่าทำดั้งที่ไหน อยากจะตามไปทำกันบ้าง แนะนำเพื่อนให้ไปทำที่เดิมหลายคนเลยค่ะ ออกมาสวยตามๆกัน แต่สุดท้ายเราก็เบื่อฟีลเลอร์ เพราะมันต้องเติมและงบก็บานปลาย เลยตัดสินใจทำดั้งกับคุณหมอไพศาล วันแรกที่เจอหน้าเพื่อนๆ บางคนก็ทักฮาๆว่า นี่เสริมมาแล้วหรอ บางคนบอกแบบจริงจังว่าสันใหญ่เกินไป บางคนบอกว่าดั้งหักเลยก็มี และที่แทงใจดำมากที่สุดคือทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ตอนฉีดฟีลเลอร์สวยกว่ามาก ตอนนั้นรู้สึกแย่มากๆค่ะ ส่วนคนชมก็พอมีค่ะ บางคนก็ชมว่าสวยธรรมชาติ ถ้าไม่บอกไม่รู้จริงๆว่าทำมา ดีแล้ว แอบงงไปนิดนึงว่าควรดีใจหรือเสียใจดี เราผิดหวังมากแต่ไม่ได้โทษใครนอกจากโทษตัวเองจริงๆ เพราะตอนนั้นรีบร้อนจะทำ ไม่ต้องจองคิวนาน ราคาไม่แพง ศึกษาข้อมูลน้อยไป ตอนก่อนจะทำคุณหมอก็เปิดเคสของลูกค้าแต่ละเคสให้ดูทุกคน พรีเซนผลงานตัวเอง แล้วก็บอกว่าหมอทำจมูกคนอื่นๆมีข้อเสียอย่างไร คุณหมอบอกว่า อย่างหมอ...ใครๆเค้าก็เรียกว่า ไอ้หมอ...ถนัดเบี้ยว โห แรงค่ะตอนนั้น แต่คิดว่าเงียบๆไว้เป็นดี ลูกค้าส่วนใหญ่ที่หมอเปิดเคสให้ดูเรื่อยๆเสริมแล้วไม่โด่งกว่าเดิมมากกันเลย บางคนเป็นแคสแก้ หมอบอกว่าสวยขึ้น แต่แฟนเราหันมากระซิบว่าก่อนมาแก้กับคุณหมอสวยกว่าเยอะ แฟนเราพูดตรงค่ะ เราก็เห็นด้วยแต่ไม่อยากคิดอะไรค่ะ ตอนนั้นเราใจร้อนแล้ว อยากทำมาก คิดว่าแค่ว่า เอาน่า บอกทรงที่ต้องการให้ละเอียดก็น่าจะสิ้นเรื่อง พอบอกทรงหมอ  ส่วนใหญ่แล้วหมอควรจะให้คำแนะนำ ทำได้ก็ควรบอก ทำไม่ได้ก็ควรบอก แต่หมอไม่พูดอะไรเลย แค่บอกว่า เดี๋ยวหมอจะทำให้สวยเลย พอแก้เสร็จมองในกระจกถึงกับผงะ ดั้งแบนลงอย่างเห็นได้ชัด เราก็ถามคุณหมอแล้วว่าทำไมถึงยังดูแบนอยู่ หมอบอกว่าใจเย็นๆ ตอนนี้มันยังไม่เห็นทรง ยังบวมอยู่เลย ทุกคนที่มาทำกับหมอก็ไม่พอใจเหมือนหนูแหละ บอกให้หมอแก้กันใหญ่ แต่พอผ่านไปนานๆแล้วเขาพอใจกัน ไม่มาแก้กันเลย และหมอพูดแต่คำเดียวว่า เดี๋ยวหนูจะชอบ ตอนนี้ก็1ปีผ่านมาแล้วค่ะ ยังไม่ชอบเลย ตอนทำ4เดือนแรก ขอร้องคุณหมอขอให้แก้ให้หน่อย ก็โดนคุณหมอหลอกให้กลับไปทำประวัติรีวิวซะอย่างงั้น ทั้งที่ติดต่อทางไลน์นัดคุณหมอ คุณหมอบอกว่า4เดือนสามารถแก้ได้แล้ว และรับปากว่าทำให้แน่นอน แต่พอไปถึงแล้วบอกปัด หลอกให้ถ่ายรูปทำรีวิวลงประวัติ คุณหมอบอกว่า ถ้าหมอทำแล้วพวกคุณเอาแต่มาขอแก้กัน หมอไม่ต้องทำมาหากินแล้ว (เรานึกในใจ มีคำว่าพวกเธอ นี่แสดงว่าต้องมีคนแบบเราที่ทำแล้วอยากแก้หลายคนแน่ๆ ไม่รู้คิดมากไปเองหรือเปล่านะคะ) แล้วคุณหมอบอกอีกว่าหมอยังไม่เข้าใจเลยว่าทำไมหนูอยากมาทำกับหมอ (คำพูดแบบนี้ปัดความรับผิดชอบได้แย่มากเลยค่ะ) วันนั้นตัดใจเลยค่ะ เสียความรู้สึกมากและรู้แล้วว่าคนที่มาทำจมูกกับคุณหมอและที่หมอบอกว่าพอใจและไม่มาแก้แล้ว อาจเป็นเพราะคงโดนคำพูดแบบนี้และพากันไปแก้ที่อื่นแล้วค่ะ รู้สึกแย่ตรงที่ก่อนจะทำ ก่อนจะจ่ายตัง หมอพูดดีทุกอย่าง พอทำแล้วหมอเปลี่ยนไปเป็นคนละคน เลยเพิ่งมาศึกษาอีกที เลยรู้ค่ะว่ามีกระทู้เคสหลุดๆของคุณหมอเยอะมาก มีกรณีแบบเราเยอะมาก เราแย่เองที่ไม่ศึกษาข้อมูลดีๆก่อนตัดสินใจ แต่ตอนนี้เรากำลังจะได้แก้รอบใหม่แล้วค่ะ ทีนี้ศึกษาข้อมูลหลายคุณหมอเลย ศึกษาไปเรื่อยๆนาน เก็บข้อมูลเป็นปึกๆจนได้คลีนิคที่ถูกใจ ได้คิวสิ้นเดือนนี้ รู้สึกดีใจและตื่นเต้นมากๆค่ะ ภาวนาขอให้ครั้งนี้ออกมาสวยถูกใจ ไม่อยากแก้อีกหลายๆรอบ ยังไงลองศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับคุณหมอดูดีดีนะคะ เคสเสียๆรู้ไว้บ้างเพื่อพิจารณาไม่เสียหายค่ะ อยากให้สาวๆทำดั้งแล้วสวยๆกันทุกคนค่ะ
ไปดูรีวิวเราได้นะคะ เพิ่งลงรูปล่าสุด เราว่าถ้าทรงข้างๆก็แนวนี้ละค่ะ ของเราก็แบบนี้ แต่ถ้าออกมาเกาหลีมั้ยเราให้คำตอบไม่ได้อะคะ ถ้าพูดตรงๆคือมันเป็นที่เบ้าหน้าเราด้วยค่ะ
ทรงในแบบสวยดีอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้