ดู: 10799|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกแล้ว ซิลิโคนขึ้นไปโดงจากหัวคิ้ว แก้ยังไงดี

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนท่านผู้รู้หรือท่านใดที่เคยเป็นแบบนี้  ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าทำไมถึงเสริมจมูกแล้วเป็นแบบนี้
  คือไปเสริมจมูกมาแล้ว หมอเสริมโดยใช้ซิลิโคน+กระดูกหลังใบหู  แต่ เสริมออกมาแล้ว ประมาณเดือนกว่า ทุกอย่างยุบแต่ซิลิโคนมานูนออกมาตรงระหว่างคิ้ว   และ จมูกไม่เป็นหมดน้ำเลย  กลับมาเชิดเป็นจมูกหมูเหมือนเดิม จึงไปให้หมอแก้ให้ใหม่  หมอแก้โดยการลดขนาดซิลิโคน  ผลปรากฏว่า ก็ยังออกมาเป็นแบบเดิม  เราควรจะทำอย่างไรต่อดี   จะให้หมอท่านเดิมแก้เป็นรอบที่3 อีกเหรอ  ถ้าจะไปหาหมอท่านอื่น  ก็มีแต่แพงๆทั้งนั้นเลย  หมอเดิม ก็ถือว่าแพงมากเหมือนกัน  เรายังจะต้องไปเสียเงินแพงๆกับที่ใหม่อีก เท่ากับจมูกนี้แสนกว่าเลยน่ะ  เราไม่มีเงินขนาดนั้นแน่เลย
ผมเคยเจอเคสแบบนี้มาเยอะครับเพื่อนหลายคน เลยถามพี่หมอดู แต่แกไม่ได้รับเสริมหลังหูน่ะ เสริมธรรมดา แกบอกว่าการที่เอากระดูกหลังหูมารองเป็นหยดน้ำข้อดีคือ จมูกจะไม่ทะลุ แต่ข้อเสียคือถ้าหมอที่ทำให้กะความยาวซิลิโคนไม่พอดี คือถ้ายาวเกินก็จะเกิดอาการแบบคุณเกิดการดันกันอาจจะดันขึ้นไปหว่างคิ้ว หรือ ปลายเอียงตกข้าง กรณีตรงข้าม ถ้ากะความยาวสั้นเกินไป ก็จะมีรอยยุบบนจมูก เหนรอยต่อระหว่างซิลิโคน กับกระดูกตรงปลายได้ชัดนั่นเองครับ
วิธีแก้คือ น่าจะแก้กับหมอคนเดิมล่ะครับ เหนว่าเรื่องแบบนี้ต้องใช้ความเชี่ยวชาญของหมอพอสมควร สู้สู้น่ะครับ คุณแค่ครั้งเดียวเอง เพื่อนผมแก้ครั้งที่5 แระครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 23:53:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใจจดใจจ่อ. รอผู้รู้มาตอบ. ขอบคุณมากค่ะ FM103.25 แก้5ครั้งพอจะบอกใบ้ได้ไหมค่ะว่าหมอที่ไหน  แล้วส่วนที่ทะลุไปหัวคิ้วมีความรู้สึกว่ามันเป็นโพลงไปแล้ว. แก้ใหม่ซิลิโคนกลัวมันจะไปที่เดิมอีกหรือเปล่าค่ะ.แปลว่าต้องให้หมอลดขนาดซิลิโคนลงมาอีก   ขอถามอีกนิดนะคะต้องบอกหมอแบบไหนคะ หมอถึงจะทำให้เราได้ ดีๆไม่เป็นแบบเดิมอีก (มันใจว่าเลือกหมอที่ดีที่สุดแล้วนะคะนิ แต่ก็ยังพลาด)
ทำที่ไหนมาค่ะ ถ้าหมอจะทำกระดูกหลังหูก็น่าจะเสริมแบบธรรมดาให้เก่งแล้วถ้าใครจะทำหลังหูค่อยแนะนำ เพราะถ้าทำไม่ดีก็จะมีปัญหาอย่างที่เจอ  มีหมอบางคนเชียร์ทำกระดูกหลังหูแต่ก็มาได้แก้เกือบทุกราย เดือนหนึ่งแก้3ครั้งก็มี เมื่ออ่านกระทู้แล้วน่าจะนำไปตัดสินใจได้นะจะเสริมแบบไหน หมอดังๆไม่เห็นต้องทำหลังหูเลยออกมาก็สวยสุดๆๆแล้วแก้ไขก็ง่ายไม่ยุ่งยาก
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 00:21:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-6-7 00:01
ทำที่ไหนมาค่ะ ถ้าหมอจะทำกระดูกหลังหูก็น่าจะเสริมแบ ...

ที่เราทำตอนแรก ตะไบสันข้าง ใสซิลิโคน แล้วก็ตัดปีกจมูก เป็นเซ็ตของหมอเลยค่ะ  อันนี้จริงๆรูจมูกไม่เท่ากันด้วย แต่ ไม่เป็นไร  ไม่ครียดเท่าไหร่  เครียดแต่ รอยซิลิโคนทั่หัวคิ้ว  มากว่า
ดูแปลกๆน่ะค่ะ ไปให้หมอหลายๆคนช่วยดูก้อดีน่ะค่ะ ลองไปปรึกษาหลายๆหมออ่ะ
อัพภาพให้ดูด้วยน่ะค่ะเป็นอย่างไรบ้างแล้ว ขอให้แก้ออกมาสวยสมใจน่ะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-25 11:27:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหลังแก้ไข  ได้3สัปดาห์

ก่อนแก้ครั้งล่าสุดทำที่ไหนมาคะ
เค้าก็มีปัญหา เรื่องปลายเชิด เหมือนจมูกหมู เหมือนกันค่ะ เพิ่งเสริมมาได้เดือนนิดๆเอง กะไปคุยกะคุนหมอท่านเดิมยุเหมือนกันค่ะ T^T เศร้า จขกท.จะเปลี่ยนคุนหมอรึป่าวค้ะ รึแก้กับคนเดิม
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-28 23:53:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเสริมจมูกครั้งแรกปี44. จมูกปกติดี  แต่ยากโด่งกว่าเดิมไปทำใหม่กับหมอคนที่2 พอผ่านมา3ปีจมูกมันหดเชิดเป็นจมูกหมูเลยมาทำใหม่กับหมอที่3 เพราะอยากได้จมูกแบบหยดน้ำทำ เมย.57แต่พลาดจมูกโด่งมากจากหัวคิ้ว แก้ใหม่กับหมอเดิมเดือน พค.57 ก็เป็นอีกพลาดอีก เลยแก้ใหม่กับหมอที่3 เดือน กค.57 ปัจจุบันจมูกเป็นแบบที่โพสรูปข้างบน คือกับมาเป็นปกติแต่ไม่ได้หยดน้ำกับความโด่งเหมือนจะลดลง สรุปเจ็บตัวฟรีเสียเงินฟรีไม่ตอบโจทย์จมูกที่อยากได้
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่เพิ่งทำมาได้ 17 วันนี้แล้ว ตรงอื่นเริ่มยุบละแต่ตรงหัวคิ้วสูงเหมือนกันเลยค่ะถ้าจะแก้ต้องรอกี้เดือนถึงแก้ได้ค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-5 22:43:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kikngok เมื่อ 2014-8-26 12:34
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่เพิ่งทำมาได้ 17 วันนี้แล้ว ตรง ...

แก้ได้เลยคะ  ขึ้นอยู่กับหมอว่าจะยอมแก้ให้เราตอนไหนคะ ของเรา1เดือนก็แก้เลย สรุป3เดือนทำจมูกใหม่3ครั้ง T^T
ผ่าแบบปกติ หรือผ่าแบบโอเพ่นครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-8 22:16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fbithailand_99 เมื่อ 2014-9-5 23:41
ผ่าแบบปกติ หรือผ่าแบบโอเพ่นครับ

ทำแบบปกติค่ะ โอเพ่นไม่กล้าเสี่ยงค่ะแบบปกติยังพลาดเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้