ดู: 5510|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รบกวนทีานผู้ช่วยช่วยแนะวิธีแก้ เสริมจมูกแล้วซิลิโคนขึ้นมาสูงเกินหัวตา

[คัดลอกลิงก์]
ได้ไปเสรฺิมจมูกมาใหม่เดิมเสริมมาแล้ว  แต่อยากได้หยดน้ำจึงไปทำใหม่  แต่ผลที่ได้  คือซิลิโคนมันอยู่สูงขึ้นมาตั้งแต่หัวตา  ซึ่งมันดูน่าเกลียดมาก  แล้วจมูกก็ไม่เป็นหยดน้ำเหมือนที่ตั้งใจไว้  ซึ่งรูปที่เอาให้ดู  เป็นการไปแก้ไขแล้ว ซึ่งเสริมมาตอนแรกมันขึ้นสูงกว่านี้และเห็นชัดกว่านี้  หมอแก้ให้ใหม่ ก็ยังออกมาเป็นแบบเดิม  เราควรไปแก้รอบที่3อีกมั้ย  แล้วถ้าแก้อีก มันจะกลับมาเป็นแบบเดิมอีกมั้ยง่ะ  ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง มีช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  
ตอนที่เสริมมาใหม่ๆผมก็บวมถึงหัวตาเลยนะพอเลยไปสักสองทิตมันจะลดๆๆลงเรื่อยนะคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 16:32:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย xzistyle เมื่อ 2014-6-7 09:26
ตอนที่เสริมมาใหม่ๆผมก็บวมถึงหัวตาเลยนะพอเลยไปสักสอ ...

ครั้งก็คิดว่าบวมค่ะ แต่ผ่านมาเดิือนกว่า  พอจับที่หัวคิ้ว รู้สึกได้เลยค่ะว่าเป็นซิลิโคน  ไปหาหมอหมอก็แก้เให้ใหม่ละบออกว่ซิลิโคนใหญ่ไป  จึงลดขนาดซืลิโคนลง  พอทำใหม่ก็เป็นอีกค่ะ ซิลิโคนขึ้นไปอยู่หัวคิ้วอีกแล้ว  แลัมันนูนเป็นสามเหลี่ยม ชัดเจนเลยค่ะ
2 อาทิตก็ยุบแล้วคับนานกว่านั้นลองคุยกับหมอดีที่สุด
เราก็เป็นค่ะ. แก้2รอบทั้งเอียง ทั้งสูง. ตอนนี้แก้รอบ2มาได้15วัน. จมูกเรายุบเร็วมากจนเห็นเป็นสันขึ้นตรงหว่างตาสูงเลย ส่องกระจกทีไรหลอนทุกที. ตอนนี้ไม่คิดแก้รอบ3แล้ว กะว่าจะถอดออกเลย จะไปถอดกับหมอสุรพลที่ขอนแก่น5000. ค่ะ. เพราะยิ่งแก้ยิ่งเบี้ยว ยิ่งไปกันใหญ่. เอาจมูกเดิมเราดีกว่า คิดแล้วก็ไม่น่าเสริมเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 18:20:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย N26itcha เมื่อ 2014-6-27 07:58
เราก็เป็นค่ะ. แก้2รอบทั้งเอียง ทั้งสูง. ตอนนี้แก้รอบ2 ...

วันนี้กะลังจะไปแก้กับหมอเดิมรอบ3ค่ะ  ถ้าให้ถอดออกไม่ได้แล้ว หมอตะใบฐานจมูกออกไปแล้วไม่เหลือจมูก  เราต้องเป็นตัวประหลาดแน่เลย
ต้นฉบับโพสต์โดย majig_ เมื่อ 2014-6-29 18:20
วันนี้กะลังจะไปแก้กับหมอเดิมรอบ3ค่ะ  ถ้าให้ถอดออกไ ...

เราก็โดนหมอเดิมเอาเนื้อรึกระดูกออกเหมือนกัน (แถมตอนแก้รอบ2เหมือนจะดัดกระดูกด้วย เจ็บมากๆเลยตอนนั้น) แต่ตอนนี้เราเอาออกได้1เดือนแล้วค่ะ จมูกตรงช่วงสันก่อนถึงปลายจะเป็นหักๆลงนิดนึง ไม่มากแต่เหมือนกระดูไม่ตรงแต่ไม่จ้องก็ไม่เห็นนะ. แต่เร่มมีปัญหาตรงปลายจมูกมันเบี้ยวๆมาทางขวา ทางเดิมที่เบี้ยวง่ะ (ถ่ายหน้าตรงจะเห็นชัดมากว่าจมูกเบี้ยว แต่เราจะรอจนกว่าแผลจะหายดีสัก3-4เดือน จะไปฉีดฟิลเลอร์เอาค่ะ. ยังไงเป็นกำลังใจให้นะค่ะ. อัฟเดทให้ดูด้วยนั
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-15 16:15:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย N26itcha เมื่อ 2014-7-14 19:04
เราก็โดนหมอเดิมเอาเนื้อรึกระดูกออกเหมือนกัน (แถมตอ ...

ไปแก้มารอบที่3แล้วค่ะ  ผ่านมาได้2อาทิตย์แล้ว  รอบนี้ดีขึ้นค่ะ  ไม่ขึ้นไปที่หัวตาแล้ว  แต่ความโด่งนี้สิ   การไปแก้ครั้งนี้กลับกายเป็นการไปแก้ปัญหาที่หมอทำพลาด  แต่ไม่ได้ตอบโจทย์ในการมาเสริมจมูกครั้งแรกของเราเลย    เราคงต้องพักจมูกแล้วเก็บตังค์ ทำครั้งที่6ใหม่แน่เลย   เสียดายตังค์มากเลย  คุณN26itcha ทำที่หมอไหนง่ะ ที่มีปัญหาพอบอกได้ไม (เด็กขอนแก่นเหมือนกันเลย^^)
ทำที่โคราชค่ะ. หมอเฉพาะทาง แต่ขอไม่บอกชื่อนะค่ะ.  .... ไม่ทราบว่าคุณแก้กับหมอไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ.  อยากเห็นทรงจมูกจัง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 12:37:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย N26itcha เมื่อ 2014-7-18 10:19
ทำที่โคราชค่ะ. หมอเฉพาะทาง แต่ขอไม่บอกชื่อนะค่ะ.  ....  ...

แก้มา60,000บาทค่ะ  ทำที่ กทม . หมอรับผิดชอบแก้ให้ครั้ง3รอบ เลยไม่กล้าบอกชื่อหมอ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้