ดู: 3137|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ศัลยกรรม ตัดปากบาง ปากกระจับ หมอเปิ้ล amedclinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondWasan เมื่อ 2014-6-6 17:22

ตื่นเต้นๆ ครับ อยากอวดปากใหม่ เรื่องของเรื่องคือผมได้ไป ทำปากบาง มาไม่นานนี่เองคับ พอปากเริ่มเข้ารูปก็เลยอยากจะมาอวดให้เพื่อนๆ ได้ดูกัน  แต่ก่อนที่จะไป ทำปาก ปัญหาของผมคือ มันดูแปลกๆ ไม่ค่อยเป็นรูปทรงเท่าไหร่ ปากบนก็ดูหนาไปนิดอ่ะครับ ผมเลยลองหาข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำปากบาง และ ทำปากให้เข้ารูปในอินเตอร์เน็ต บอกเลยว่าศึกษาข้อมูลอยู่นานครับ ดูทั้งขั้นตอนการทำ วิธีการรักษาและคลินิกที่จะทำ  สุดท้ายก็ตัดสินใจไปทำที่ เอเมด คลินิก กับคุณหมอเปิ้ล ที่อยู่แถวๆ สีลมครับ เพราะดูน่าเชื่อถือ และมีคนเข้ามาใช้บริการเยอะดี  นี่เป็นภาพปากของผมครับก่อนที่จะไปทำปากบาง ครับ

ปากเดิมมันจะดูแปลกๆ และหนาด้วยครับ

ตอนที่เข้าไปพบคุณหมอเปิ้ล ผมก็กล้าๆ กลัวๆ เหมือนกันครับ แต่ไหนๆ ก็มาถึงที่แล้ว ก็ต้องลองดูครับ ผมเล่าตอนที่ผ่าตัดให้ฟังเลยแล้วกันนะครับ ตอนแรกก็เริ่มจากการฉีดยาชาบริเวณปาก จากนั้นหมอก็ทำการผ่าตัดริมฝีปาก ผลที่ออกมาก็เป็นอย่างนี้เลยครับ....

เพิ่งทำเสร็จมาเกือบๆ อาทิตย์ ยังเห็นแผลชัดอยู่เลย อาจจะน่ากลัวไปหน่อยนะครับ

ในภาพอาจจะดูน่ากลัวแต่ตอนทำไม่เจ็บเลยครับ ส่วนหลังจากการผ่าตัดนั้นก็จะมีอาการบวมอยู่ประมาณ 3 - 5 วัน จากนั้นจะค่อย ๆ ยุบลงครับ ส่วนเรื่องกินนั้นก็กินได้ตามปกติ แต่จะเลือกกินอาหารอ่อนๆ ที่รสไม่จัดมาก และต้องบ้วนปากทุกครั้งหลังกินเสร็จครับ ป้องกันแผลอักเสบหรือติดเชื้อ หลายคนอยากเห็นภาพก่อนทำและหลังทำที่เปรียบเทียบกันชัดๆ ใช่มั้ย!!!  โอเคครับ ผมจัดให้ ซึ่งเพื่อนๆจะเห็นได้ชัดว่าก่อนทำปากจะดูหนาๆ ไม่เห็นรูปกระจับ แต่หลังทำปากจะดูบางลงและเป็นรูปกระจับมากขึ้นครับ  

ภาพก่อนทำและหลัง ทำปากบาง ที่เปรียบเทียบให้เพื่อนๆ เห็นกันชัดๆ ครับ

ทรงสวยดีคะ
แต่มันจะบางไปมั้ยคะสำหรับผู้ชาย แทบไม่เหลือเนื้อปากบนเลย
แต่ทรงสวยดีคะ
หมอทำราคาเท่าไหร่ค่ะ
กี่บาทครับ
ทรงสวย เย็บละเอียดดีอ่ะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ
บน-ล่างราคาเท่าไหร่ครับสนใจจะไปทำที่นี่ยุครับ
ราคาเท่าไรคับผม   
ชอบปากบนค่ะดูเป็นกระจับดี
ปากบนดีอยู่เเร้วนะคับ ทำมาก้บางกว่าเดิมปะคับ  ราคาเท่าไร ปากอ่าคับ ตัดไหมกี่วัน
ปากบนบางกระจับสวยเลยค่ะ
เราว่าปากเดิมก็สวยมากแล้วนะค่ะ ทรงสวยคนละแบบค่ะ
เหมือนทำปากบางไปป่าวอ่ะค่ะ ยังงี้ถ้าแผลหายแล้วจะปิดปากสนิทมั๊ยเอ่ย
ทำศัลยกรรมปากล่าง กับ ปากบน เท่าไหร่ค่ะ
ทำมาเท่าไรหรอ
เห็นชัดถึงความเปลี่ยนแปลง ดีใจด้วยนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้