ดู: 11164|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์เสริมหน้าอก+อกแฝด+แก้อกแฝด

[คัดลอกลิงก์]
สัดส่วนรอบอกก่อนทำ 27-28 หญิงแท้คะ
ส่วนสูง 168 น้ำหนักก่อนทำประมาณ42-43

ก่อนตัดสินใจเสริมหน้าอกหาความรู้มาพอสมควร เปิดเว็บค้นคว้าอ่าน อ่าน อ่าน และอ่าน ค่อนข้างเยอะ ดูรีวิวจากคุณหมอหลายสำนัก และสุดท้ายตัดสินใจที่สุดท้ายเพราะคิดว่าคิวไม่นานและคุณหมอย้ายมาจากโรงพยาบาลใหญ่ ดัง และค่อนข้างมีชื่อเสียงมากในระดับที่คนศัลยกรรมรู้จัก หลังจากนั้นโทรนัดคิวเสริมหน้าอก พนักงานที่รับโทรศัพท์เสียงอ่อนหวาน นุ่มนวล ช่วนเคลิ้ม แนะนำโน่น นี่ นั่น ข้อมูลที่คนจะผ่าเสริมหน้าอกจำเป็นต้องเตรียม และปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด

วันศุกร์ ที่ 4เมษายน พ.ศ. 2557
ไปถึงคลินิคตอน10โมง เลทนิดหน่อยเพราะรถติดมาก(ช่วงการเมืองไม่สงบปิดถนน) ชื่อของคลินิคไม่ขอเอ่ยนามนะคะ แต่จะบอกพิกัดคือ ย่านรัตนาธิเบศร์ใกล้ห้างดังคลินิคติดถนนใหญ่ ไปถึงขึ้นชั้น2ทันทีเพื่อไปถ่ายรูป และเข้าไปในห้องที่มีกระจกรอบห้อง มีคอมพิวเตอร์ยี่ห้อผลไม้ลูกกลมๆสีแดงยอดฮิตตั้งอยู่ ถัดมามีซิลิโคนเสริมหน้าอกเท่าที่เห็นมีหลากหลายไซส์วางกองๆกัน  ผิวเรียบและผิวทราย เช็คสภาพหน้าอกก่อนที่เราจะผ่า คือ พยาบาลให้ดูว่าหน้าอกเราเป็นยังไง หัวนมชี้ออกข้างไหม ข้างซ้ายหรือขวาสูงตำ่เท่ากันไหม ให้คนไข้ดูเองเลย เขาจะถามว่าข้างซ้ายหรือขวาข้างไหนสูงกว่ากัน หน้าอกข้างไหนใหญ่กว่ากัน คือให้เราดูเอาเอง พอเสร็จจากตรงนี้ก็คุณหมอเข้ามาพอดีพบคุณหมอ คุณหมอก็จะถามว่าทำหน้าอกคนที่บ้านโอเคไหม อนุญาตหรือเปล่า (ประมาณว่าสามี พ่อแม่ หรือผู้ปกครอง อนุญาตไหม) คุณหมอบอกว่าที่ถามเพราะเคยเจอเคสคนไข้แอบสามีมาทำแต่สามีไม่พอใจและให้มาเอาออกก็มี คุยกันเสร็จแล้วก็หยิบซิลิโคนมา3อันให้เราเลือก แต่ไม่บอกว่าอันนี้ไซส์อะไร ให้เรามองซ้ายขวาจากกระจก ว่าด้านข้างขนาดนี้พอใจไหม ถ้าไม่เอาอันนี้เอาอีกอันมาให้ สรุปซึ่งของเราหมอเปิดมา 325cc 350cc และ375cc พอดีเราเลือกอันใหญ่สุดคือ375cc คุณหมอถามว่าเอายูโรหรือ อลิเกน ส่วนตัวเราเลือกยูโรเพราะถูกกว่าประมาณ3,000บาท หลังจากนั้นก็ไปเข้าห้องน้ำทำธุระ(ปัสสาวะ,อุจจาระ)(ถ้าปวด)ให้เรียบร้อย
และไปนอนบนเตียงรอตรวจเลือดเจาะเลือดให้น้ำเกลือ พยาบาลเข้ามาเอากล่องซิลิโคนที่ยังไม่ได้เปิดโชว์ให้ดูว่าใช้ว่าของจริงนะคะ ไซส์375ccนะคะ อธิบายใบประกันซิลิโคน บลา บลา บลา เข้าใจรู้เรื่อง ต่อมาเดินมาถึงห้องผ่าตัดนอนลงบนเตียง พยาบาลเอาไม้มาตรึงแขนทั้ง2ข้างไว้ เช็ดตัวด้วยแอลกอฮอล์และน้ำสีเหลืองฆ่าเชื้อ และบอกกำลังจะฉีดยาสลบให้บอกว่าถ้าง่วง เบลอ ให้หลับไปเลยนะคะ จากนั้นเราก็หลับ หลับสนิทจริงๆคะ รู้สึกตัวมาอีกทีอยู่ในห้องพักฟื้น มีฉากกั้นระหว่างคนอื่นแบบส่วนตัว เราเข้าไปในห้องผ่าตัดน่าจะ11:00-12:00เที่ยง ไม่แน่ใจ แต่รู้สึกตัวและออกมาตอน16:00 พยาบาลประคองลงมาด้านล่างซึ่งมีญาติรอเราอยู่ นั่งพักที่เก้าอี้สักพักก็เวียนหัวจะอ้วก พยาบาลเอาน้ำหวานสีแดงมาให้จิบๆบอกว่าอย่าดื่มเยอะนะคะแค่จิบๆพอเดี๋ยวอ้วก พร้อมมีถุงใส่กล่องซิลิโคน2กล่องและถุงพลาสติกเปล่าๆ2ใบเผื่ออ้วกกลางทางระหว่างกลับบ้าน เราอ้วกในรถไป3รอบ เพราะรถติดมากเวียนหัวสุดๆ ทรมานตอนอ้วกที่สุด ทรมานกว่าเจ็บหน้าอกอีกคะ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว)

กลับบ้านมา ช่วยเหลือตัวเองได้ทุกอย่าง ถามว่าเจ็บไหม โอเคคะเจ็บแบบทนได้ ไม่ใช่เจ็บแบบใกล้ตาย วันต่อๆมาก็สบายๆคะ ปวดหลังบ้างนิดหน่อย ตอนจะลุกก็เจ็บนิดๆรู้สึกแปล๊บๆ แต่ก่อนหน้าวันไปถอดผ้าคืนนั้นเราเป็นประจำเดือนคะ ค่อนข้างปวดหน้าอกมากกว่าปกติ ความเจ็บปวดเพิ่มขึ้นอีก1.5เลเวล สุดๆเลยไหมหล่ะ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 17:35:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันอังคาร ที่ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2557
วันแรกที่ตื่นมาตอนเช้า สายเลือดวัดได้ประมาณ 250 ml (ที่ขวดวัดเป็น ml )

แววสวยฉายยยแสงมาแล้วค่ะ ขอให้น้องนมสวยสมใจนะค่ะ รอชมและให้กำลังใจค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 17:26:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันอังคารที่ 8 เมษายน พ.ศ.2557
ถึงวันนัดพบคุณหมด ของเราเป็นไหมละลายคะเลยไม่ต้องตัดไหม ปล่อยละลายเอง แล้วก็ถอดผ้า คือโล่งมาก และพยาบาลสอนนวดหน้าอกคะ นวดหน้าอกเจ็บไหม ขอตอบว่านิดๆคะ แบบแปล๊บๆ อาจเพราะยังระบมนิดหน่อย เลยเจ็บ แล้วเราก็กลับบ้าน

หลังจากนั้นใส่สปอร์ตบราทั้งกลางวันและกลางคืน ใส่ทุกวัน ตามคำแนะนำของคุณหมอ แต่ความหายนะมันเกิดขึ้นตอนเราส่องหน้าอกกับกระจกบานใหญ่ที่บ้าน ทำไมหน้าอกถึงชิดติดกันและไม่มีร่องนมอย่างนี้ ในใจคิดว่ายังบวมอยู่ ปล่อยไว้จนผ่านไปได้10วัน จนตัดสินใจถามเข้าไปในหน้าเพจเฟสบุคของคลินิคว่า ทำมาเมื่อวันที่4เมษายน2557คะ มีรอยบุ๋มที่หน้าอกข้างขวาคะแก้ปัญหาอย่างไรได้บ้าง พร้อมส่งรูปไปให้ดู ได้คำตอบกลับมาว่า " นวดลงน้ำหนักมือตามที่เจ้าหน้าที่สอนนะค่ะ เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ ต้องใช้เวลานะค่ะ " (ก็อปมาจากคำตอบจากข้อความในเฟสบุ๊ค) หลังจากนั้นก็นวด นวด และนวด แต่เรากังวลเราก็ส่งอีเมลล์ไปหาคุณหมอเทพประตูน้ำคลินิค คุณหมอตอบกลับมาว่า " ผมว่านมมันเลาะเข้าตรงกลางมากไปจนนมติดเป็นนมแฝด และทรงก็ไม่ค่อยเรียบร้อย สภาพนี้มักจะไม่หาย หากต้องการให้ดูดีกว่านี้ อาจจะต้องแก้ไขใหม่ หากเพิ่งผ่าตัดมา 12 วัน การแก้ไขอาจทำได้ แต่ต้องตรวจดูก่อน หมอบางท่านแก้ไขเขาก็เก็บอีก symmastia photos " (ก็อปมาจากคำตอบจากข้อความในอีเมลล์) ทำไงหละคะ เครียดคะเคลียด ถึงขั้นเอาเท้าก่ายหน้าผากกันเลยทีเดียว มันไม่สนุกเลยคะ เรามั่นใจ เราไว้ใจ เราหาข้อมูลมาเยอะ เราดูรีวิวคุณหมอท่านนี้มาเราค่อนข้างชอบผลงานนะคะ ซิลิโคนเป็นทรงกลมแต่คุณหมอทำทรงหยดน้ำให้คะ  แต่พอมาเจอแบบนี้อกหักดังเป๊าะ หัวใจแตกสลาย เหมือนดูเวอร์นะคะ แต่เราหวังไว้สูงคะว่าสวยแน่ๆ พอเป็นแบบนี้ไม่พูดพร่ำทำเพลงเราเลยโทรไปนัดคิวแก้ไขหน้าอกกับทางหมอเทพประตูน้ำคลินิคทันทีเลยคะ คิวนานคะแต่รอได้ยอมรอ นับวันรอกันเลยคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 17:27:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันจันทร์ ที่ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2557
ผ่านไปเกือบ2เดือน ถึงคิวผ่าแก้หน้าอกพนักงานหน้าเคาน์เตอร์ที่ประตูน้ำนัดเรา8โมงเช้า เราไปถึงประมาณ9โมง รถติดมากๆคะวันจันทร์ด้วย คุณพระ!! เชื่อไหมคะ คนเยอะมาก คนรอคิวเยอะไม่มีที่นั่งเลย เราเดินตรงไปที่เคาน์เตอร์บอกมาแก้หน้าอกที่นัดไว้คะ พนักงานบอกว่าไปทานข้าวก่อนนะ คิวเยอะมากๆ เดี๋ยวน่าจะได้ทำช่วงบ่ายๆไปแล้ว เราก็โอเคคะ ไปทานข้าว พอทานเสร็จก็กลับมากรอกรายละเอียดเอกสารเรียบร้อย จ่ายเงินสด45,000บาท แล้วนั่งรอแป๊บนึง ก็เข้าไปในห้องถ่ายรูปและเปลี่ยนชุดเป็นชุดผู้ป่วยผ่าตัด (ชุดสีเขียวเหมือนในโรงพยาบาล) บางคนได้ลายการตูนไม่ต้องตกใจนะคะ ชุดไม่พอคะ เพราะคนเยอะมากจริงๆ เรานั่งนับเล่นๆ แค่เล่นๆคนมาทำต่อวันน่าจะถึง30-40คนเลยคะ นอนค้างที่คลินิคบ้างก็มี ถ้าทำช่วง2ทุ่ม-3ทุ่ม (ไม่แน่ใจเรื่องเวลา) เรานั่งรอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่รอ
คุณหมอเทพลงมาตอน5โมงเย็น เข้าห้องไปคุยกันเรื่องไซส์ ทำงานอะไร อยากได้เท่าไหร่ เตรียมคำตอบให้พร้อมนะคะคิดไปก่อนเลย เพราะคุณหมอรีบมากจริงๆคะ จน5โมงเย็นกว่าๆพนักงานเรียกเราขึ้นไปด้านบน เรียกตามคิวคะ ใครมาก่อนได้ขึ้นก่อน ขึ้นไปชั้น3แต่เดินผ่านชั้น2มีกล่องเต็มไปหมด (น่าจะเป็นกล่องซิลิโคนและเครื่องมือต่างๆ)  ขึ้นไปพนักงานบอกให้ล้างเท้าและปัสสาวะให้เรียบร้อย นั่งรอพร้อมเพื่อนๆที่มาทำหน้าอกอีกหลายคน (กรุ๊ปของเราขึ้น4คน) ประมาณ6โมงเย็นพอถึงคิวพยาบาลบอกใครพร้อมก็มาเลย เราก็ลุก (แต่ก่อนหน้านั้นปัสสาวะไป2รอบ ตื่นเต้นกลัวอ้วกเหมือนทำครั้งที่แล้ว) เข้าไปห้องผ่าเขาบอกให้นอนแล้วก็มีไม้มาตรึงมัดแขนไว้ จะบอกว่าเจาะเลือดสายน้ำเกลือที่นี่เจ็บมาก จริงๆของเราเจาะง่ายนะแต่เขาเจาะเราตั้ง2รอ ล่อซะมิดเข็มเลยจ๊ะ แล้วก็พูดว่า " อ้าวทำไมเส้นเลือดเป็นแบบนี้ " แล้วก็ดึงออกมาย้ายที่เจาะเข้าไปอีกทีนึง เราคิดในใจแต่ไม่ได้กล้าพูดออกไป ' อือหือเบาๆก็ได้จ๊ะพี่สาว น้องเจ็บจุงเบย ' คราวนี้เขาก็เอาแอลกอฮอลมาราด คือหนาวมากแอร์เย็นแล้วแต่พอราดอันนี้เขาไปหนาวสั่นเลย แล้วก็เปิดสายน้ำเกลือ ตาเราก็มองดูทีวี เขาเปิดละครช่อง3หรือ7นี่แหละจำไม่ได้ มีคนนึงเขาถามเราว่า " ทำไมถึงทำหน้าอก " เราก็เลยตอบไปว่า ' ทำเอาใจผัวคะ ' เท่านั้นแหละเขาขำกร๊ากกันเลย เราก็หัวเราะหึหึแค่นั้นก็หลับคร่อก ของเราหลับไปเลยคะ ไม่ฝัน ไม่เพ้อ อะไรเลย พอลืมตามาอยู่ที่ห้องพักฝื้นปากเราพูด ' What Time Is It ? ' แล้วก็หลับต่อ รู้สึกตัวตอนที่พนักงานมาเรียกชื่อเอาผ้าชุบน้ำเช็ดตัวแล้วถามว่าไหวไหม เราบอกไหวคะไหวๆ เขาบอกว่าเ " อาสายเลือดกลับบ้านด้วยนะคะ เพราะเลือดยังไม่หยุดไหลเลย " เราก็ 'ค่ะๆ' ตาเราลืมไม่ค่อยขึ้น แต่ได้ยินเสียงเตียงข้างๆงัวเงียถามเราว่า " เธอๆหนาวไหม " เราเลยตอบว่า ' อืมหนาว ' คนนั้นก็บอกว่า " ขอผ้าห่มอีกได้ไหมหนาวมาก " แต่พนักงานบอกว่า" เดี๋ยวคนอื่นต้องใช้อีกเดี๋ยวไม่พอใจเย็นๆนะ " แล้ว เราก็ลงมาข้างล่างเปลี่ยนชุดกลับบ้าน ญาติเราขับรถมารอพนักงานก็พยุงเรามาส่งถึงรถ เราบอก ' ขอบคุณคะ ' ขึ้นไปบนรถร้องไห้แป๊บนึงบอกญาติว่า ' เจ็บจังเลยงานแก้ทำไมเจ็บจัง เจ็บกว่าทำตอนแรกอีก ' หลังจากนั้นหลับยาวจนมาถึงบ้านเลยคะ เข้าบ้านมาก็หลับยาวจนตี2:45ตื่นมาแล้วอ้วกเบาๆไป1รอบ กินมาม่าผสมวุ้นเส้นกินยาตื่นอีกทีตอนเกือบเที่ยงวัน11:45 ตื่นมาดูใบนัดก่อนเลยคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 17:39:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันอังคาร ที่ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2557

1วัน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 19:19:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซิลิโคนอันเก่า
ยูโร 375cc

รอฟังต่อค่า...
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-3 20:37:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาเหตุที่แก้คือเป็นอกแฝดคะ คืออกไม่มีร่อง

รูปตอนเป็นอกแฝดนะคะ

ส่วนที่แก้มาแล้วเป็นยังไงจะมาบอกเล่าอีกทีนะคะ
จะแก้หมอเทพเหมือนกันคะ แต่ปัญหาหน้าห่าง เจ็บตอนทำ รึเจ็บตอนทำเสดแร้วคะ รอคิวอีกสองเดือนเหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น

ตอนทำไม่เจ็บคะ แต่ตอนเสร็จแล้วก็เจ็บแต่พอทนได้ เพราะเป็นงานแก้  โพสต์ 2014-6-4 03:58
รอบนี้ใส่410เลยเหรอค่ะ สุดยอดเลย ผ่าห่างกัน สองเดือน เอาใจช่วยให้สวยสมใจค่ะ หมอเทพสวย สมชื่อคะ
รอติดตามนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สวยแล้วๆๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-4 16:40:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันพุธ ที่ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2557

รูที่ใส่สายเลือดตรงรักแร้ค่ะ

อึดอัดสายมากๆ ค่อนข้างปวด เลือดยังไหลอยู่
ของเราต้องนั่งอย่างเดียวคะ นอนแล้วเลือดจะไหลย้อนเข้ารักแร้ ปวดสุดๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย twitter เมื่อ 2014-6-3 21:13
จะแก้หมอเทพเหมือนกันคะ แต่ปัญหาหน้าห่าง เจ็บตอนทำ ร ...

ขอบคุณคะ หายไวไวนร้าคะ เปนกำลังใจให้
หายไวๆนะคะ อัพเดตบ่อยๆนะคะ รอชมคะ
อยากดูรูปค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 21:08:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันพฤหัสบดี ที่ 5 มิถุนายน 2557

วันนี้ไปเอากระปุกสายเลือดออก เลือดกระจายยยยย แล้วก็คลายผ้า พันใหม่อีกรอบ แต่หลวมๆ
กลับมารีบถ่ายรูปดู เกิดอาการเครียดนิดๆเพราะ หัวนมสูงต่ำไม่เท่ากัน
คิดในใจว่าคงเพราะบวมอยู่มาก รอดูต่อไปเรื่อยๆล่ะกันเนอะ

สวยแน่นอนคร่า
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 23:10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันพฤหัสบดี ที่ 5 มิถุนายน 2557

ช่วง23:00 ห้าทุ่ม

เลือดไหลที่แผลข้างขวาคะ กังวล ทำอะไรไม่ถูก เจ็บ ปวด และทรมาน

ต้นฉบับโพสต์โดย boiz เมื่อ 2014-6-5 23:10

ช่วง23:00 ห้าทุ่ม

ลองส่งเมล์ถามคุณหมอเรยคะ ppsurgery@yahoo.com คุณหมอตอบแน่นอนคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 14:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันศุกร์ ที่ 6 มิถุนายน 2557

ยังคงบวมและหัวนมไม่เท่ากันอยู่คะ
ทำมา4-5วัน เรื่องนมห่างไม่กลัวคะ กลัวต้องไปเจาะเลือเจาะน้ำเหลืองออก
เพราะนมค่อนข้างบวม และแข็งเพราะเลือดเยอะ

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-8 01:18:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันเสาร์ ที่ 7 มิถุนายน 2557

วันนี้แกะผ้าพันแผลออกมาเช็ดแอลกอฮอล์
ไม่รู้ว่าที่คลินิคให้ทำได้ไหม แต่ก่อนหน้านี้ที่เลือดออกที่แผลกลางดึก
วันนี้เลยลองแกะแผลออกมาเช็ค แผลค่อนข้างแห้ง (กว่าเดิม คือดีขึ้น) เลือดไม่ไหล

เอาใจช่วยนะคะ ดูแล้วสวยกว่านมเดิมเยอะเลย สู้ๆนะคะเพื่อความสวย เราก้เพิ่งทำ2มิย
วันที่9ตัดไหมละ

ตัดไหมวันที่9มิย. เหมือนกันคะ ตอนนี้คันแผลสุดๆ :)  โพสต์ 2014-6-9 23:14
แล้วได้คุยเรื่องแก้กับที่แรกก่อนหรือป่าวคะ หรือเค้าบอกว่าปรกติ

สถานที่ทำครั้งแรกเขาบอกปกติคะ ถ้าอยากแก้ก็เสียเงินเหมือนตอนทำใหม่  โพสต์ 2014-6-9 23:20
นมแฝดอันแรก เกิดจากที่คุณใส่ขนาดใหญ่เกินที่เนื้อจะรับหรือป่าวคะ

นมแฝดเหมือนกันกำลังหาข้อมูลคนแก้หมอเทพอยุ่ค่ะ ตอนนี่นมปกติดีไหมคะ  โพสต์ 2014-9-21 23:28
หมอเลาะโพรงมาตรงกลางมากเกินไปคะ ให้อกชิดแต่เลาะจนชิดไม่มีร่อง  โพสต์ 2014-6-9 23:26
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้