ดู: 1483|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] อยากแก้จมูกใหม่ค่ะ. ช่วยแนะนำหมอหน่อยนะค่ะ ตอนนี้เล็งคุณหมอชาติชายไว้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vijchew เมื่อ 2014-5-8 04:37

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vijchew เมื่อ 2014-5-8 04:36

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vijchew เมื่อ 2014-5-8 04:34

สวัสดีค่ะ คือหนูทำจมูกมาตั้งแต่ปี2552 ก็เกือบๆ5ปีได้แล้ว คิดมาตลอดว่าจะแก้จมูกใหม่ตอนนี้เรียนจบแล้วต้องการที่จะทำใหม่แล้วค่ะ
แต่คิดไม่ตกว่าจะทำกับหมอไหนดี จมูกเก่าหนูทำกับคุณหมอมนัสค่ะ คุณหมอเน้นธรรมชาติมากๆๆๆๆๆ เคยกลับไปหาคุณหมอค่ะจะให้คุณหมอแก้ให้ใหม่เพราะคุณหมอรับแก้ฟรี. แต่คุณหมอบอกว่าถ้าเอาโ่ด่งอีกจะไม่สวยจะกลายเป็นแม่มดเลยกลัวไปเลยคะ ไม่ได้แก้จนถึงปัจจุบัน ตอนนี้ศัลยกรรมเริ่มบูมคุณหมอแต่ละคนมีเทคนิกที่หลากหลายและแตกต่างกันไป ช่วยแนะนำคุณหมอเก่งๆให้หน่อยนะค่า
อยากได้คุณหมอที่ละเอียดๆหน่อยค่ะ อยากได้ทรงตรงปลายพุงแกนใหญ่แบบกระแต อาร์สยามค่ะ

หรือประมาณนี้ค่ะ

ตอนนี้เล็งไว้ 4หมอ
1.หมอชาติชาย
2.หมอสุชาติ
3.หมอทรงยศ
4.หมอยุทธพงษ์
ปัญหาจมูก : ปลายยังใหญ่บานอยู่ จมูกเป็นสโลปทำให้ด้านข้างเป็นหน้าพระจันทร์(หน้าหัก) รูจมูกไม่เท่า(อย่างแรง)

ปล.หน้าปลวกมากขออภัยค่ะ:)
ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ.พลีสสส ขอบคุณมากๆค่า
ต้นฉบับโพสต์โดย ferrrrrrrrrrrrr เมื่อ 2014-5-9 21:49
สอบถามเราได้จ้าาา แนะนำเลยพี่บี เก่งมากก แก้จมูกได้ ...

พี่บีคือใครคะ เป็นคุณหมอหรอคะ คลีนิคอะไรคะ
ต้องแต่งปลายให้ปีกตั้งขึ้นค่ะ จะดูปลายพุ่ง ขอหมอมีหยดน้ำให้หน้าหวานขึ้น ดูจากเนื้อแล้วมีหยดน้ำได้อีกไม่มาก ไม่ต้องเยอะหรอกค่ะ หยดน้ำเยอะแล้วหน้าดูมีอายุ ต้องทำให้ปลายพุ่งขึ้นค่ะหน้าถึงจะดูคม ตอนนี้ปลายต่ำ แล้วช่วงสันหว่างตาซิลิต้องสูงขึ้นอีกค่ะ หน้าถึงจะดูคม ดูมีมิติกว่านี้ แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกด้วยค่ะ ลองไปปรึกษาหมอหลายๆคนนะคะ ว่าหมอไหนตอบโจทย์ได้มากที่สุด บอกความต้องการไปเลยค่ะ งานแก้ก็อยากจะให้จบแล้ว ใครอยากจะแก้บ่อย ยิ่งแก้เนื้อยิ่งบาง ขอให้โชคดีนะคะ
สอบถามเราได้จ้าาา แนะนำเลยพี่บี เก่งมากก แก้จมูกได้สวยถูกใจ หนุ่มๆสาวๆหลายๆคน  เอาแบบไปให้พี่บีดูได้เลยย
ปรึกษาเราได้น้าา ขอดูรีวิวได้เลยจ้าา @line namjaideebaifern
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-9 03:45:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะค่ะ เคยไปปรึกษากับหมอสุชาติมา คุนหมอให้คำแนะนำที่ตรงจุดมากและก็หมอเป็นคนละเอียดแต่หมอค่อนข้างมือหนัก กลัวจะช้ำนานอ่ะ. ที่รู้เพราะเพื่อนไปทำมา ทรงสวยมากค่ะ แต่นานกว่าจะหาย. ตอนนี้เราอยู่ต่างประเทศด้วยจะได้กลับไทยแค่เดือนเดียวกลัวว่าจะหายไม่ทัน.  ยังไงช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะค่าา
ถ้าคุณหมอละเอียดๆแนะนำหมออภิชาญ first care clinic ค่ะ ละเอียดยิบ วัดไม้บรรทัดไม่รู้กี่รอบ อิอิ แต่ว่าปลายจมูกพุ่งนี่ต้องอยู่ที่เนื้อจมูกด้วยนะคะ ยังไงลองปรึกษาคุณหมอดูหลายๆที่ค่ะ
เราว่าน่าจะแก้ได้นะลองปรึกษาคุณหมอดูหลายๆที่ค่ะ เพราะตอนนี้หมอเก่งๆเยอะแต่หาคลินิกที่ได้มารรตฐานหน่อยนะค่ะ เพื่อนเราไปแก้ที่หมอทนงศักดิ์ เอเซียคลินิก เราว่าหมอเขาให้คำปรึกษาดีค่ะหมอจะดูจากพื้นฐานหน้าโดยรวมถ้าทำทรงไหนที่เราอยากได้ หมอเขาก็จะดูให้อะค่ะ
มาเชียร์หมอชาติชายค่ะ แต่ราคานิ แพงแน่ ๆ เลย ถ้าเอาปลายพุ่ง ๆ

หมอสุชาติก็พ่งเวอร์ดีค่ะ

เพจหมอชาติชายนะค่ะแนะนำปรึกษาดู https://www.facebook.com/Aplusclinic
มาเชียร์ทำหมอชาติชายค่ะ ลูกศิษย์หมอชาติค่ะ
ของเราก็รูจมูกไม่เท่ากันแบบเห็นได้ชัดเหมือนกันค่ะ
พอเสริมแล้วรู้สึกปีกจมูกดูเด่นขึ้น คิดเหมือนเรามั้ย
ถ้าตัดปีกเพิ่มจะทำให้ดูดีเลยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-8 04:11:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vijchew เมื่อ 2014-5-8 04:44

หรือทรงใกล้เคียงประมาณนี้ค่ะ.

อยากรู้ว่าถ้าทำจิงๆแล้วจะทำได้มั้ยค่ะ.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้