ดู: 6067|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคาง ปากเบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
ขอคำแนะนำหน่อยคะ คือคุณพ่อเพิ่งไปเสริมคางมา ท่านอายุ 53 ปีแล้ว ไม่รู้ใครพอมีอาการแบบนี้บ้างไม๊คะ
เสริมคางโดยใช้แท่งสิลิโคนเสริมจากด้านในปากนะคะ ทำมาได้ 5 วันแล้วคะ แต่ว่าพอทำเสร็จ วันพรุ่งนี้มา
คุณพ่อเค้าก็พูดไม่ชัดอ่ะคะ คือปากเบี้ยวๆๆอ่ะคะ (เบี้ยวนิดๆนะคะ ไม่ได้เบี้ยวเหมือนคนพิการนะคะ) จนมาถึงวันนี้ก็ยังเป็นอยู่
แล้วได้กลับมาไปคุณหมอเมื่อวานนี้คะ คุณหมอบอกว่า เคสของคุณพ่อเป็นเคสที่ทำยากที่สุด
เพราะหนังเหนียวม๊ากกกก  ทำให้บอบช้ำกว่าเคสอื่นๆ คือปัญหาตอนนี้คือ
คุณพ่อเค้ากลุ้มใจและร้องไห้อ่ะคะ เราก็เป็นลูกไม่รู้จะทำยังไงดี คุณหมอบอกว่าหาย เพียงแต่มันบอบช้ำเท่านั้นเอง
จนถึงตอนนี้คุณพ่อยังปากเบี้ยวนิดๆ พูดก็เบี้ยวๆอ่ะคะ มันจะเป็นแบบนี้ตลอดไปไม๊คะ ใครเคยเสริมคาง
ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ  คุณพ่อเสริมคางตั้งแต่วันที่ 23 เมษา ที่ผ่านนี้มาอ่ะคะ รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆๆคะ

แสดงความคิดเห็น

ต้องใช้เวลาค่ะ แล้วอาการจะดีขึ้นเรื่อยๆ  โพสต์ 2011-4-25 23:52
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ตอนทำคาง
ผมทำคาง มา สามอาทตย์แรก  ก้อเบี้ยวครับ
แต่เบี้ยวจากเลือดคลั่ง

พอครบเดือนก้อตรงเฉยเลย

อยากจะบอกว่าคางกว่าจะเข้าที่ได้ ก้อสามเดือนนะครับ
ต้องรอดูกันเพราะ พึ่งทำมาเอง ยังบอกอะไรไม่ได้
แม้แต่หมอก้ออาจไม่ทราบครับ  เพราะยังบวมอยู่
เป็นกำลังให้คุณพ่อหายไวๆนะครับ
ขอให้คุณพ่อหายไวๆๆน้ะคะ
เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้หายไวๆ
กวางว่าคงต้องรอดูไปก่อนนะค่ะ เพราะเพิ่งทำมาได้ไม่กี่วันเอง
ที่เบี้ยวอาจจะเป็นเพราะมันยังบวมๆ พอบวมก็เลยทำให้พูดไม่ชัดไปด้วย

ขอให้คุณพ่อหายไวๆ ให้กำลังใจคุณพ่อเยอะๆนะค่ะ ท่านจะได้ไม่ร้องไห้ ^^
โห.........ขนาดคุณพ่อ  53  แล้ว  ยังอยากหล่ออยู่เลย
เราก็จะต้องไม่ยอมหยุดสวย...อิอิ...
เปงกำลังใจให้นะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-29 14:27:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจจากทุกๆคน ..
ได้เข้ามาในเวปนี้แล้ว ได้อ่านประสบการณ์ของแต่ละคนที่มาแบ่งปันให้เพื่อนๆในเวป
ทั้งเกร็ดความรู้ การรักษาตัว และสิ่งที่ทำให้รู้สึกอบอุ่นคือ กำลังใจที่ทุกคนต่างมีให้กันคะ
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ เมื่อเช้าก็เอาบทความและความคิดเห็นของทุกๆคนไปพูดให้คุณพ่อฟังคะ
คุณพ่อท่านยิ้มได้จริงๆนะคะ ท่านบอกว่าท่านเครียดมากๆๆเลยคะ ตอนแรกคุณพ่อจะให้หมอเอาคางออกแล้วคะ
เพราะกลัวปากจะเบี้ยวตลอดอ่ะคะ แต่พอได้อ่านคุณ yonan พูดให้กำลังใจ คุณพ่อเค้าก็ใจเย็นขึ้นเยอะนะคะ
....
คุณหมอนัดอีกทีวันที่ 7 แล้วจะแวะมาบอกรายละเอียดอีกทีนะคะ ว่าผลเป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณทุกๆคนนะคะ เราซึ้งน้ำใจมากๆเลย ^^
คุณพ่อหายไวไวนะคับ
มันต้องใช้เวลาค่ะ ตอนแรกอาจจะเบี้ยวและชา นานๆไปก็หายเองค่ะ
ขอให้คุณพ่อหายไวๆ เปงกำลังใจให้นะคะ
วันี้เราไปปรึกษาหมอมาจะทำคางกับปากหมอบอกว่าไม่ต้องทำคางทำแต่ปากก็พอ  
เบี้ยวเหมือนกันค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเสริมคางหรือตัดกรามนะ ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้วค่ะ อาการยังชาที่คางอยู่เลยค่ะ แถมคางที่เสริมมาเบี้ยวอีกตะหากและมีแผลเป็นที่คางและคางบุ๋มด้วย คนที่อายุเริ่มเลข 3 แล้ว จะทำศัลยกรรมอะไรคิดให้ดีก่อนนะคะ เพราะปัญหาตามมาเยอะมากค่า หรือถ้าไม่ทำ จะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดค่ะ
ที่เบี้ยวอาจจะเป็นเพราะมันตึงๆอยู่อ่ะค่ะเลยยังพูดไม่ค่อยชัด ตอนเราทำแรกๆก้อเป็น ผ่านไป 3 เดือน ถ้ายังไม่ดีขึ้น ต้องปรึกษาหมอนะคะ  ขอให้หายไวไวค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 20:51:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านมาหลายปีละ จะแวะมาบอกว่าคุณพ่อปกติดีมากๆละคะ ขอบคุณทุกๆคนมากมายคะ
ทำที่ไหนมาคะ ราคาเท่าไหร่ ดีใจด้วยที่หายปกติแล้ว เย้ เย้
ดีใจด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้