ดู: 2997|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีก้อนนูนข้างปลายจมูกหลังเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชาวดั้งโด่ง พอดีว่าเราได้เสริมจมูกมาจะเริ่มครบ 1 เดือนเเล้ว
เเล้วช่วงสันก็ยุบหมดเเล้ว จากที่สังเกตนะคะ
ส่วนตรงปลาย ดูภายนอกมันก็เหมือนยังบวมอยู่
เเต่มันจะมีก้อนๆ อยู่ข้างซิลิโคนปลายจมูกค่ะ คิดว่ามันคงไม่เบี้ยวหรอก
เพราะคลำๆ จมูกเเล้ว ปลายซิลิโคนมันก็อยู่ตรงปลายจมูกดี ปกติ

เเต่ด้านซ้ายมันจะมีก้อนๆ จับไปเป็นแข็งๆ โทรไปอธิบายทางคลินิคเค้าก็บอกว่ามันจะยุบอีกให้ใจเย็นๆ
เเต่เราว่ามันไม่น่าจะยุบเเล้วนะคะ เพราะมันเป็นเเข็งๆอะ
เเล้วคือ พอคลำเข้าไปในจมูก มันเป็นเหมือนเเผ่นๆเเข็งๆอยู่ใต้ไอ้ก้อนนูนๆนี้ค่ะ

คิดว่ามันจะยุบอีกมั้ยคะ
หรือว่าเราควรไปที่คลินิคเลยให้หมอเชค เเต่คือเราไม่อยากเเก้เเล้ว ไม่อยากเจ็บตัวอะ - -"
มีใครเคยเป็นมั้ยคะ พอจะอธิบายได้มั้ย ไอ้เเผ่นเเข็งๆ ใต้ก้อนนูนๆ นี้มันคืออะไรคะ
มันมีโอกาสจะยุบ หรือหายไปมั้ยคะ

ปล. เราเสริมจมูกครั้งเเรกค่ะ อาจจะวิตกกังวลเยอะ ไปหน่อย เพราะบางคนอาจจะคิดว่ามันเดือนเดียวเอง - -" เเต่ข้างในจมูกมันเป็นเเผ่นเเข็งๆจริงๆนะ T^T

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-2 10:42:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษค่ะ ลืมว่าในรูปไม่ใช่รูปเรา เเต่ไปเจอเคสนึงมา รูปจมูกคล้ายเราเลย เเต่ของคนนั้นเค้าต่อปลายด้วยกระดูกอ่อน เราไม่ได้ใช้กระดูกอ่อนค่ะ

จากลิ้งนี้ http://www.dodeden.com/talknow/viewthread.php?tid=1271&extra=&page=1
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-2 11:29:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกค่ะ ว่าเป็นซิลิโคนเเบบมีขา
เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ ข้างที่ไม่ได้เย็บอ่ะ
มารอคำตอบเหมือนกันค่ะ
เราทำเเบบมีขาเหมือนกัน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-8 18:17:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีคนเป็นเหมือนเค้าด้วย นึกว่าจะเป็นคนเดียวซะอีก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 22:19:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย love:seungri เมื่อ 2014-5-5 01:09
เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ ข้างที่ไม่ได้เย็บอ่ะ
มารอคำตอบ ...

ทำกับหมออะไรมาหรอคะ
เราเป็นตรงสันจมูกระหว่างหัวตา เป็นก้อนๆเลยค่ะ ทำได้ 15วันแล้ว T^T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้