ดู: 664|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] ขอคำแนะนำก่อนทำหน้าอกกับหมอเทพคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ คืออยากจะทราบว่าก่อนทำหน้าอกกับหมอเทพควรเตรียมตัวยังไงคะ

1.ห้ามทานอะไรบ้าง
2.อะไรที่ทานแล้วดีต่อการเสริม
3.ก่อนทำทานอาหารทานน้ำได้มั้ยคะ (เพราะเห็นว่ามีคนอ้วก)

#มีอะไรเพิ่มเติมช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุนคะ
1. หยุดอาหารเสริม โดยเฉพาะพวกวิตามินอี น้ำมันปลา ใบแป๊ะก๊วย ค่ะ ทำให้เลือดหยุดช้า
2. ทาน หยุนหนานไป่เหยา เริ่ม 2 วันก่อนทำ แล้วทานต่อไปให้ครบสัปดาห์หรือจนกว่าจะหายบวม + ใบบัวบก .. ลดอาการบวม ช้ำ หรือ อักเสบค่ะ ผลไม้ทานพวกมะละกอ และสัปปะรดหลังทำ เอนไซม์จะช่วยทำให้ลดการอักเสบ หายบวมได้ดีขึ้นค่ะ
3. บางคนบอกทานคอลลาเจน อันนี้ไม่แนะนำก่อนทำนะคะ เพราะบางสูตรเค้าใส่วิตอีลงไปด้วย
4. งดน้ำ งดอาหารอย่างน้อย 8 ชม.ก่อนผ่าตัดค่ะ
5. ซิตอัพสร้างกล้ามเนื้อหน้าท้อง จะได้ลุกนั่งเองได้สบายขึ้นด้วย ตอนหลังผ่านะคะ

โชคดี ทำมาสวยๆนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-2 18:52:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย daran82 เมื่อ 2014-5-1 18:13
1. หยุดอาหารเสริม โดยเฉพาะพวกวิตามินอี น้ำมันปลา ใบแป ...

ขอบคุนคำแนะนำดีๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้