ดู: 1248|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กำจัดไบโอตัวร้าย ออกไปจากชีวิต!!! โดย ณพลักษณ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hanoo1234 เมื่อ 2014-4-24 10:52

เราเป็นคนนึงที่ไปฉีดสารไบโอที่ไบโอคลินิก แถวดอนเมือง เมื่อปี 2545  เพราะกลัวการผ่าตัด ไม่อยากเจ็บมาก เลยหลงเชื่อโฆษณาตามนิตยสารและตอนนั้นมีเพื่อนสองคนไปฉีดก่อน เขาบอกว่าไม่เป็นอันตราย เป็นนวัตรกรรมใหม่ สามารถปรับแต่งทรงได้ ไม่พอใจสามารถดูดออกได้  เราก็เรยคิดว่านี่คือสิ่งที่ดีและไม่ได้หาข้อมูลอะไรมากมาย ทรงที่ออกมาก็ไม่ได้พอใจเท่าไร แต่เพราะเราเป็นคนที่ไม่มีดั้งเลยก็เรยคิดว่าพอใจแร้ว ทั้งๆ ที่บริเวณหัวตาขลุขละ แท่งคดๆ แต่หมอบอกว่าเป็นเพราะเรานวดไม่ดีเรยเป็นแบบนี่้  พอผ่านไปหลายๆ ปี จะมีการปวดที่ดั้ง ยิ่งเวลาอากาศหนาวๆ เย็นๆ ปวดขึ้นมา บางทีก้อแดง รู้สึกจมูกบางมาก ปลายจมูกก็โต หัวตาสูงกว่าตรงกลาง รวมๆ แล้วแทนที่จะสวยกลับเป็นจุดด้อยของเรา ถ่ายรูปก็มีปัญหาตรงจมูกต้องใส่แว่นอำพรางตลอด ตลอดระยะเวลา 12 ปี เราคิดเสมอว่าสักวันจะต้องเอาออกไปจากชีวิตให้ได้ เราหาข้อมูลตามเว็ปไซต์ และมีโอกาสได้เจอเพื่อนๆ ในเว็ปนี้ แชร์ประสบการณ์ในการแก้ไขไบโอ เมื่อสองปีที่แร้วเราเรยตัดสินใจว่าเราจะเอาออกที่ณพลักษณ์คลินิก เพราะเห็นเพื่อนๆ มาแชร์รูปการเอาไบโอออก และคุณหมอสามารถเอาออกได้เยอะมาก แต่ต้องใช้เวลาพักฟื้นนาน เราจึงหยุดทุกอย่างไว้เกือบสองปี ด้วยภารกิจหน้าที่ที่รับผิดชอบทำให้ไม่สามารถทำได้ แต่คือสิ่้งที่ติดอยู่ในใจเสมอ ไม่เคยมีความสุขเรยสักวัน ส่องกระจกทีไรก้อเห็นความอัปลักษณ์ของจมูกตัวเองทุกวัน และนับวันจะส่งผลกระทบมากขึ้น ชัดเจนขึ้น คนที่เห็นเราก็ทักกันมากขึ้น มันทำให้เรารู้สึกแย่มาก
เราตัดสินใจปรึกษาคุณเฟียต ภรรยาคุณหมออรรถพันธ์ ที่ณพลักษณ์คลินิก ติดกับบิ๊กซีแจ้งวัฒนะ  ก่อนจะได้คิวปรึกษาเจ้าหน้าที่ให้เราอ่านเอกสารหลายชุด (เยอะมาก) ให้อ่านหลายๆ รอบ ทำความเข้่าใจ ที่นี่จะเน้นการให้ข้อมูลคนไข้ ข้อดีข้อเสียที่จะตามมา  พอเข้าไปพบคุณเฟียต ซึ่งท่่านน่ารักมาก ซักประวัติ คุยนั่นนี่แล้วถามว่ามีข้อสงสัยอะไรไหม ดูจมูกเราแล้วบอกว่า "ฉันจะทำให้สวยเรย" คำนี้แหละที่ทำให้เราดีใจมาก เรารอคอยและมุ่งมั่นที่จะมาแก้ที่นี่ เรามั่นใจและเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอกับคุณเฟียต
วันที่ 19 เม.ย.57 เวลา 13.oo น. เข้าไปพบคุณหมอเพื่อผ่าตัด วันนี้ได้คุยกับคุณหมออรรถพันธ์ ท่านใช้เวลาอธิบายข้อเสียของไบโอ ทำให้เรารู้ว่า ไบโอนี่มันเป็นสิ่งชั่วร้ายมากแค่ไหน การเอาเข้าไปในร่างกายง่าย แต่การเอาออกยากมากแถวไม่สามารถเอาออกได้หมด 100%  ของเราคุณหมอแจ้งว่าจมูกบางมาก มีรอยเขียว แดง ม่วง ถ้าเอาออกจมูกจะบางมากเพราะเขาฉีดชิดชั้นผิวหนังด้านบน ถ้าไม่สามารถเสริมใหม่ได้เรย ต้องพักจมูกแล้วกลับมาเสริมใหม่ พอได้ยินแบบนี้อยากบอกว่าใจหายวูบ ถ้าต้องออกไปจากที่นี่โดยไม่มีจมูกใหม่ จะเป็นการทำร้ายจิตใจเรามากเรย เพราะเราไม่มีต้นทุนเดิมเรย ได้แต่ภาวนาขอผ่านไปด้วยดี      
คุยกับคุณหมออรรถพันธ์เป็นชั่วโมง เคยได้อ่านบทความของคนอื่นว่าคุณหมอเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ วันนี้ได้มาเจอตัวจิง ได้คุยกัน คุณหมออธิบายทุกเรื่องชัดเจน รู้สึกปลอดภัย รู้สึกเรามีบุญที่ได้เจอคุณหมอ รู้สึกโชคดีที่ไม่เปลี่ยนใจไปที่ไหน พอคุยเสร็จคุณหมอให้ทานยา โดยที่ให้เราแกะยาเอง ได้อ่านฉลากยาก ที่นี่เน้นความสะอาด ปลอดภัย หลังจากนั้นมีเจ้าหน้าที่พาไปแปรงฟันสองรอบ ล้างหน้าห้ารอบ แล้วขึ้นไปล้างหน้าอีกสองรอบ ใช้ก้านสำลีแหย่จมูกอีกข้างละสามก้าน บอกเรยว่าที่นี่เน้นความสะอาด ชัดเจน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 22:36:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บ่ายสองเข้าห้องผ่าตัด   ห้องเย็นๆ มีเพลงเบาๆ ยังกะมาทำสปา คุณหมอยังมาทำความสะอาดจมูกอีกสองรอบ เช็ดหน้าด้วยแอลกอฮอล์อีก คุณหมอจะบอกเราทุกขั้นตอนว่าท่านทำอะไรอยู่ ท่านเปลี่ยนชุดสำหรับผ่าตัด และก็เริ่มฉีดยาชาเข็มแรก ที่ใครๆ บอกว่าเจ็บสำหรับเราเหมือนมดกัด หรือบีบสิว พอยาชาแล่นไปครึ่งหลอดคุณหมอให้ลืมตาดู น้ำยาไหลผ่านเข้าไปแต่ไม่มีความเจ็บใดๆ เรย คุณหมอบอกว่าจะฉีดยาชาให้เรา 150 เข็ม แต่พอออกมาไม่ได้ถามว่ากี่เข็ม คุณหมอเริ่มผ่าตัดก็จะพูดให้เราฟังว่ากำลังทำอะไรอยู่ เราไม่รู้ว่าแอบหลับไปบ้างหรือป่าว แต่ได้ยินเสียงกรรไกรคุณหมอตลอดเรย ไม่กล้าหลับเรย คุณหมอบอกว่าของเราฉีดเยอะมาก เนื่องจากไม่มีต้นทุนเดิม และฉีดชิดหนังด้านบน และลงไปที่โพรงสั่งน้ำมูก ซึ่งเราก็เคยเอามือคลำเจอก้อนในรูจมูกยังแอบกัวว่ามันคืออะไร ผลจากการฉีดเข้าไปลึกด้านในทำให้โพรกสั่งน้ำมูกเราเสียหาย (คุณหมอท่านว่าอย่างนั้น) หนังด้านบนก้อบาง ต้องดูก่อนว่าจะเสริมเรยได้หรือไม่ โอวว.. ตอนนั้นเราได้แต่ภาวนา ขอให้เสริมได้ทีเถอะ ถ้าเราออกไปเราจะไปบอกต่อคนอื่นๆ ว่าไบโอมันมีพิษร้ายอย่างไรบ้าง อย่าได้มีใครไปฉีดอีกเรย กว่าคุณหมอจะเลาะไบโอได้เรายังรู้สึกว่ามันแข็งมาก คุณหมอบอกว่าเอาออกยากมากและไบโอที่เขาฉีดมันทำลายเนื้อจมูก โพรกสั่งนั้ำมูกมากอาจจะมีปัญหาถ้าเสริมทันที พอเสร็จคุณหมอบอกว่ามันบางมากแต่ก็พอเสริมได้ แต่ถ้าเกิดปัญหาต้องรีบมาเอาออก คุณหมอให้เราตัดสินใจ (ซึ่งกรณีนี้ได้คุยกันก่อนจะเข้าห้องผ่าตัดแร้ว)ว่าจะเสริมหรือจะพัก เราตอบว่าเสริมทันที ต้องลองดูถ้าไม่ไหวก้อกลับมาเอาออก...
ขั้นตอนต่อไป คุณเฟียตเข้ามาเหลาซิลิโคนให้ ได้ยินคุณเฟียตบอกว่า "ดีแร้วที่มาเจอเรา จมูกแบบนี้ต้องเราเท่านั้น" เรามั่นใจและเชื่อใจในตัวคุณหมอกับคุณเฟียต เราไม่ได้เอาแบบไปให้ เพราะจมูกเราเล็กมากคุณเฟียตบอกจะออกแบบให้เอง  ขอบคุณคุณหมออรรถพันธ์และคุณเฟียตที่ทำให้รู้สึกสบายใจเพราะเอาไบโอออกไปจากชีวิตของผู้หญิงคนนี้ที่ทุกข์ใจมา 12 ปี ใครได้คุยกับคุณหมอและคุณเฟียตจะทราบว่าท่านมีเมตตาและทำเพื่อคนไข้จริงๆ
ออกมาจากห้องผ่าตัดหนึ่งทุ่ม ถ่ายรูป ซึ่งเราได้เห็นไบโอที่คุณหมอเอาออกมา มันน่าเกลียดมากเรย แข็งมากด้วย ไม่คุ้มเรยกับการหลงเชื่อคำโฆษณาชวนเชื่อ ใครที่คิดจะไปทำให้หาข้อมูลดีๆ ก่อนนะคะ
ปูเสื่อรออ่านต่อค่ะ ขอให้ออกมาสวยเหมือนเก่านะค่ะ สู้ๆค่ะ*V*
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 10:26:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปไบโอที่คุณหมดเอาออกมา 95%

แสดงความคิดเห็น

มันน่าเกลียดน่ากัวมากเรยค่ะ จับดูแข็งมากเรยค่ะ  โพสต์ 2014-4-24 10:31
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 10:27:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-4-24 10:03
ปูเสื่อรออ่านต่อค่ะ ขอให้ออกมาสวยเหมือนเก่านะค่ะ สู ...

ขอบคุณค่ะ แต่อันเก่ามันไม่สวยแล้วค่ะ เปลี่ยนรูปไปตามกาลเวลาค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 10:30:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันแรกหลังจากผ่าตัดค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 10:35:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hanoo1234 เมื่อ 2014-4-24 10:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hanoo1234 เมื่อ 2014-4-24 10:54

หัวตายังคงบวมช้ำอยู่เรย วันนี้ก็ยังไม่ยุบ ใครมีวิธีอะไรแนะนำบ้างไหมคะ

ตอนนี้พักผ่อนทานยาที่คุณหมอให้มา สิ้นเดือนต้องไปทำงานแร้วค่ะ

แต่ตอนนี้ลุ้นว่าการเสริมเข้าไปใหม่จะมี่ผลกระทบอะไรไหม เนื่องจากจมูกเสียหายมาก

ภาวนาขอให้ไม่ต้องเอาออกอีกครั้งเรยค่ะ ...
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=92504

ลองเข้าไปปรึกษาคนนี้ดีกว่าค่ะ เคสแก้แบบเดียวกันเลยค่ะ พี่คนนี้น่าจะแนะนำพี่ได้นะค่ะ
ประคบเย้นๆเยอะๆนะคะจะได้หายไวๆ แล้วมีเวลาหยุดงานได้กี่วันคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-28 12:25:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-4-24 11:02
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=92504

ลองเข้าไปปรึกษาคนนี้ ...

ขอบคุณค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-28 12:28:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Unteera เมื่อ 2014-4-24 11:59
ประคบเย้นๆเยอะๆนะคะจะได้หายไวๆ แล้วมีเวลาหยุดงานได ...

ประคบเย็นสามวันค่ะ วันนี้วันที่เก้าแร้วตอนนี้ยุบบวมบ้างแร้วค้ะ แต่ระหว่างตายังม่วงอยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้