ดู: 1179|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำกับหมอไหนดีครับ เสริม+ตัดปัก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konmanlo เมื่อ 2014-4-22 20:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konmanlo เมื่อ 2014-4-22 20:45

จมูกใหญ่ครับ
อยากจะดันดั้งขึ้นให้โด่ง และปรับจมูกให้ดูเล็กลงครับ

รบกวนแนะนำทีนะครับผม

page.jpg (17.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แนะนำเสริม ตะไบสันแต่งแกนให้เรียว และตัดปีกยกจากด้านในครับ หล่อเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 21:04:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aethana เมื่อ 2014-4-22 20:57
แนะนำเสริม ตะไบสันแต่งแกนให้เรียว และตัดปีกยกจากด้า ...

ตะไบสันนี้คือยังไงครับ ขูดกระดูกออกหรอครับ
แล้วต้องใช้ สิริโคน ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย konmanlo เมื่อ 2014-4-22 21:04
ตะไบสันนี้คือยังไงครับ ขูดกระดูกออกหรอครับ
แล้วต้อ ...

กรณีปลายจมูกและแกนจมูกโต เนื่องมาจากแกนที่ใหญ่ครับ
แก้ไขได้ด้วยการตกแต่งตะไบสันจมูก ด้านข้าง ให้มีขนาดแกนที่เรียวขึ้นและเล็กเรียวธรรมชาติ
แก้ได้ทั้งแกนเอียงและแกนใหญ่ เสริมไปแล้วจมูกเราจะไม่เอียง ยุบบวมดี จะได้รูปจมูกที่สวยธรรชาติ
ชนิดที่เสริมแล้ว ไม่เสียดายตังครับ
เพราะเสริมจมูกที่สวยจริงๆ ไม่ใช่แค่เหลาซิลิโคนแปะแล้วเย็บครับ
จมูกแบนๆเสริมออกมาสวยแน่   ไปหมอนกเลยครัช แพทย์คลีนิคสมชาย ตรงข้ามบางกะปิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 23:34:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
แนะให้เสริมความโด่งด้วยซิลิโคนก่อนค่ะ และขอแนะนำว่าอย่างพึ่งตัดปีก ให้รอดูก่อนว่าความโด่งหลังการทำจะดึงรูจมูกเดิมได้ขนาดไหนก่อนเพราะตัดปีกคือการตัดแล้วตัดเลยพลาดมา มันจะเอาคืนไม่ได้ค่ะ
--------------------------------------------------------------------------------------------------
www.asia-clinic.com    ลองจิ้มๆดูผลงาน อาจารย์โย เอเชียคลินิกก่อนได้ค่ะ หรือจะลองอ่านบทความก่อนก็ได้ค่ะ
https://www.facebook.com/AsiaClinic
https://www.facebook.com/messages/asiaclinic
ลองเสริมจมูกก่อนค่ะ ยังไม่อยากให้ตัดปีก ถ้าเพิ่มดั้งหน้าก็อาจจะเปลี่ยนรับกับใบหน้าค่ะ หรือถ้าไม่แน่ใจลองปรึฏษาหมอดูค่ะ หมอที่อยากทำหมอไหนก็ได้ค่ะ หมอทนงศักดิ์ เอเซียคลินิกก็ได้ค่ะลองให้คุณหมอดูให้ค่ะ
แบบนี้ก็หล่อนะ เวลายิ้มคล้ายเวีย เลย แต่ก็แล้วแต่คะถ้าอยากทำปรึกษาคุณหมอที่ไว้ใจให้เขาชี้แนะดีกว่าคะ
ทรงแบบนี้ หมอสุชาติ อนุสาวรีย์เลยครับ เป๊ะเเน่ๆ
จมูกยังไม่ถึงกับบานใหญ่นะครับ มองหน้าตรง ปลายจมูกทั้งสองข้าง อยู่บริเวณหัวตา ยังเป็นสัดส่วนปกติของผู้ชาย
ลองทำจมูกอย่างเดียวกันครับ เมื่อโด่งขึ้น ทรงจมูกจะชัดขึ้น ถ้าตัดปีกแล้วจมูกตีบแก้ไม่ได้นะครับ นึกภาพคนจมูกตีบๆออกใช่มั้ยครับ แบบนั้นล่ะครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 12:10:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆเลยครับที่ให้คำแนะนำ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 12:11:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bensarasay เมื่อ 2014-4-23 11:58
แบบนี้ก็หล่อนะ เวลายิ้มคล้ายเวีย เลย แต่ก็แล้วแต่คะ ...

หาดูรูปพี่เวียร์แปปครับ 5 5 5 5
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 12:11:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bensarasay เมื่อ 2014-4-23 11:58
แบบนี้ก็หล่อนะ เวลายิ้มคล้ายเวีย เลย แต่ก็แล้วแต่คะ ...

หาดูรูปพี่เวียร์แปปครับ 5 5 5 5
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้