ดู: 1630|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Part 4 ฝากคำถามถึง อ.หมอ แชร์ประสบการณ์ ต้น-จบ

[คัดลอกลิงก์]
Part 4 แล้ว ค่ะ เพื่อนๆ
ใครเข้ามาอ่าน กระทู้ติ๊กตั้งแต่แรก คงรู้แนวติ๊กแล้วววว
เพื่อนๆ ที่เพิ่งได้เห็น Part นี้ ก็ บอกนิสนึงงงง
ติ๊กเน้น ประสบการณ์ จริง ไม่มี Marketing ให้คลีนิคนะค่ะ
ดีจริง จึงเอามาแนะนำต่อ
อันไหนไม่ดี say no แง้มๆ ให้เพื่อนๆ เป็น ประสบการณ์ นะค่ะ

หลังจาก ทราบ ราคา การเสริมจมูกแบบ pure form ของติ๊กไป
เพื่อนๆ หลายคนคงมีความคิดว่า แพงเกินไป แพงเว่อร์ โง่ ทำ 2-3 หมื่นก็พอล่ะ &^(%$$##
ซึ่ง เป็น อิสระ ทางความคิดค่ะ
เพราะตอนแรก ติ๊กก็คิดว่า 2-3 หมื่น ก็พอล่ะ น่าจะโอเค
จน ติ๊กได้คำตอบจาก แฟน (ผู้เป็น คนเลือกการเสริมจมูกและ pure form ให้) ว่า ทำไมถึงเลือก

"คิดดู ว่า การที่เราจะเอาสิ่งแปลกปลอม เข้าไปในร่างกายสักอย่าง
เราจะไม่เลือกของที่ดีที่สุด เข้าไปหรอ เพื่อให้เราปลอดภัย ถ้าเรามีกำลัง พอจะทำมันได้
ถ้ามีกำลัง ใครบ้างจะไม่ทำ มันจะต้องอยู่กะเราไปตลอดนะ คิดดีๆ"

แง๊วววว โดนเลยตู
แรงเนอะ แต่ก็จริงงงงง นะ
เพื่อนๆอาจจะคิดว่า มันค่อนข้างไร้สาระ
ยังไงก็เสี่ยงเหมือนกัน
ใช่ค่ะ ติีกไม่เถียง เรื่องความเสี่ยงต่างๆ ที่จะเกิดขึ้น
แต่ ทางไหนที่ลดความเสี่ยงได้ เราจะทำมั้ยค่ะ
ติ๊กลดความเสี่ยง ระยะยาว ไปล่วงหน้า
ด้วย นวัตกรรมทางการแพทย์ค่ะ
ปัจจัยการตัดสินใจเลือก คลีนิคเสริมจมูกของติ๊ก
1. ความสะอาดคลีนิค
2. ความเชี่ยวชาญของแพทย์
3. บริการจากทางคลีนิค อาจดูเหมือนไม่เกี่ยว แต่สำคัญค่ะ เห็นเพื่อนๆหลาย คนพบบริการไม่ดี จนไม่กล้าไปอีก จึงต้องเลือกหน่อย
4. ปัจจัยที่เข้ามาลดความเสี่ยง คือ วัสดุที่ติ๊กเลือกใช้ pure form  

ปัจจัย ทุกอย่าง ติ๊กเคลียร์แล้วววว
ที่เหลืออยู่ที่ดวง กะ การเตรียมสภาพร่างกายล่ะะะ

วันที่ 24 นี้ ติ๊กมีนัดกับ อ.หมอ ไปดูโมเดล กับ คุยเรื่องรายละเอียด ทรง ความโด่ง ค่ะ
ติ๊กจะให้เพื่อนๆ ฝากคำถามติ๊กไป ถาม อาจารย์หมอ อมรพงษ์ วชิรมน ค่ะ
เผื่อ เพื่อนๆ อยากฝากคำถามไป ติ๊กจะเอาคำตอบ คร่าวๆ มาแบ่งปันเพื่อนๆ
^^ น่ารักมะค่าาาาา

บะบายยยยย
รออ่านค้า แฟนพี่พูดเหมือนแฟนแนนเป๊ะเลย ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 13:39:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nevizwag เมื่อ 2014-4-22 12:50
รออ่านค้า แฟนพี่พูดเหมือนแฟนแนนเป๊ะเลย ^^ ...

ช่ายยย น้องแนนน เราต้องคิดดีๆ นี่น้องแนน เสริมป่ะค่ะ
เผื่อจะแนะนนำพี่บ้างง
อยากถามค่ะ ในกรณีเสริมแบบนี้จะโอเพ่นจมูกหรือกรีดจมูกเพีงข้างเดียว ในกรณีเอาเข้าไปในโพรงจมูกแล้วจะต้องมีการเย็บแกนที่ทำขึ้นเจ้ากับจมูกไหมค่ะหรือเหมือนเสริมทั่วไปคือยัดเข้าแล้วเย็บปิดแผลเท่านั้น แล้วราคาแพงขนาดนี้ตะมีการเย็บตกแต่งปลายจมูกให้ด้วยไหมหรือไม่ทำค่ะ หากมีการเย็บตกแต่งปลายจมูกให้อยากทราบว่าเย็บไหมละลายหีอไหมไม่ละลายในการเน็บคกแต่งปลายจมูกให้ดูเล็กลงค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 14:37:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-22 14:06
อยากถามค่ะ ในกรณีเสริมแบบนี้จะโอเพ่นจมูกหรือกรีดจม ...

ขอบคุณมากค่า เดวติ๊กจดไปถามนะค่ะ เป็นประโยชน์มากๆ เลยค่า
^^
เดว ได้คำตอบจาก อาจารย์หมอ ติ๊ก มาโพสให้นะค่ะ
Pure form นี่คือกอร์เท๊กซ์ใช่ไหมค่ะ ที่ใช้ในทางการแพทย์ที่เป็นรูพรุนๆ เวลาทำจะดูเนียนสวยเหมือนจมูกจริงเนื่องจากหลังทำร่างกายจะซ่อมแซมเนื่อเยื่อ ดังนั้นจะมีพังพืดสร้างผ่านรูเล็กๆทำให้เจ้ากอเท๊กซ์นี่สามนเรียบไปกับจมูกเลย เห็นมีทำเยอะก็ที่ญี่ปุ่น ข้อเสียคือทำไปนานๆอาจจะดูไม่โด่งเพราะกอร์เท๊กซ์จะโดนร่างกายยึดด้วยพังพืดทำให้โด่งน้อยลงเพราะมีความแข็งของน้อยนอกจากนี้ถ้าทำไปนานๆแก้ไขจะยากหรือเปล่าค่ะหากในอนาคตเราไม่พอใจ ด
ตอนนี้ยังไม่เสริมค้าพี่ติ๊กแนนรอคิวอยู่ 28 พ.ค.แหน่ะ ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 16:58:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nevizwag เมื่อ 2014-4-22 15:38
ตอนนี้ยังไม่เสริมค้าพี่ติ๊กแนนรอคิวอยู่ 28 พ.ค.แหน่ะ ^ ...

จริงหรอๆ ตื่นเต้นๆ คุณหมออาราย อ่าาาา
คุณหมอชัชวาล ค้า ตื่นเต้นเหมือนกันแนนขีดวันที่รอทุกวันเลย อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-24 09:00:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nevizwag เมื่อ 2014-4-22 20:40
คุณหมอชัชวาล ค้า ตื่นเต้นเหมือนกันแนนขีดวันที่รอทุก ...

ขอให้สวยๆ น้าาาา
ต้นฉบับโพสต์โดย tikkies เมื่อ 2014-4-24 09:00
ขอให้สวยๆ น้าาาา

ขอบคุณค้า พี่ติ๊กก็ขอให้ออกมาสวยดั่งใจน้า^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 17:06:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-22 14:06
อยากถามค่ะ ในกรณีเสริมแบบนี้จะโอเพ่นจมูกหรือกรีดจม ...

Part 5 คำตอบจาก อ.หมอ พร้อมวันนัดเสริมจมูก
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &fromuid=340251

ตอบล่ะนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้