ดู: 2058|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] มาตอบคำถามที่ค้างคาจากกระทู้ก่อน ^^

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะครับ ก่อนอื่นต้องขอโทษที่มาตอบคำถามช้า สำหรับหลายๆคนที่มีคำถามมากมาย โดยกระทู้ก่อนหน้านี้ที่มาตั้งไว้เป็นกระทู้แรก ไม่คิดว่าจะมีคนสนใจมากและเจาะลึกขนาดนี้ และก่อนหน้านี้งานยุ่งมากๆ วันนี้พอมีเวลาเลยรีบมาตอบนะครับ

คำถามที่จะมีคนถามมามากที่สุดเท่าที่เห็นน่าจะเป็นเรื่องของผิวกับการแก้จมูก
ขอตอบในส่วนของจมูกก่อนนะครับ อาจจะตอบได้ไม่เคลียร์มากนัก เนื่องจากเคสล่าสุดที่ได้แก้มาทุกคนเห็นและชมกันเยอะ แต่ยังแอบมีปัญหาเล็กๆเกิดขึ้นเมื่อยุบเต็มที่ ไม่ขอระบุนะครับ อันนี้ต้องขอโทษด้วยที่ยังบอกไม่ได้ แต่อาจจะมีการแก้ครั้งต่อไปเกิดขึ้น แล้วยังไงจะเอามาแจ้งให้ทราบกันอีกครั้ง โดยส่วนตัวก็ไม่ได้โทษคุณหมอ เพราะความผิดปกติที่เกิดขึ้นอาจเกิดจากฐานจมุกเดิมที่มีฮั้มเยอะ ยังไงหากได้มีโอกาสไปแก้ในครั้งหน้าจะมารีวิวให้ดูอย่างละเอียดนะครับ

คำถามที่คนถามเยอะมากกว่าคำถามเรื่องจมุกก็เรื่องของผิว คือทานยาอะไร วิตามินอะไร

วิตามินตัวที่ทานอยู่เป็นวิตามินที่ได้มากจากคุณหมอคนนึงนะครับ คุณหมอไม่ได้เปิดคลีนิคนะครับ ตัวโอมเองติดต่อกับคุณหมอโดยตรง ไปนั่งคุยกันอย่างละเอียดเลยว่าวิตามินหรือยาที่เรากินเนี่ยมันคืออะไร มันก็คือกลูต้าที่เรารู้จักกัน ตอนแรกก้ไม่ได้ปักใจเชื่อว่ามันจะดีเพราะเรากินกลูต้ามาหลายยี่ห้อมาก แต่ก็ให้ผลดีต่างกัน บางที่ย้อก้กินแล้วเฉยๆ คุณหมอเลยอธิบายให้ฟังเกี่ยกวับปัจจัยหลายๆอย่าง หลักๆเลยก็คือวัตถุดิบ ขึ้นชื่อว่า แอล-กลูตาไธโอน ก็จริงแต่วัตถุดิบในแต่ละประเทศนั้นก็ต่างกันออกไป นอกจากนี้ในหนึ่งเม็ดที่เราทานก็มีสารประกอบอย่างอื่นที่ส่งผลให้ผิวเราดี โดยในยาที่กินอยู่ส่วนผสมก็เยอะมาก บางตัวเราก็ไม่เคยเห็นในยี่ห้ออื่น แต่ที่ถูกใจก็ตรงที่มีส่วนผสมของสารสะกัดจากมะเขือเทศเข้มข้น โดยส่วนตัวเคยได้ยินเรื่องการดื่มน้ำมะเขือเทศและทานมะเขือเทศจากรุ่นพี่คนนึง เขาบอกว่าผิวเขาดีได้เพราะน้ำมะเขือเทส หลังจากนั้นมาก็ตั้งใจกินมาก ทั้งๆที่ตัวเองไม่ชอบมะเขือเทศเลยยยยย แต่ก็จำใจดื่มน้ำมะเขือเทศมาจนทุกวันนี้ เชื่อว่าไม่ศูนย์เปล่า แม้ทุกวันนี้มาทานวิตามินของคุณหมอ แต่ก็ยังซื้อน้ำมันเขือเทศทานอยู่บ่อยๆ มีขายที่เซเว่น หาทานง่ายและไม่แพง ถ้าใครอยากผิวดีลองดูนะครับ

ทั้งหมอที่บอกมานะครับ ไม่อยากให้มองว่าเป็นการชวนเชื่อหรือขายของ ไม่จำเป็นต้องมาทานวิตามินตัวเดียวกันก้ได้นะครับ เชื่อว่ายังมีอีกหลายยี่ห้อที่มีส่วนผสมที่คัดสรรมาดีและเข้มข้น แต่สำหรับใครที่สนใจหรืออยากรู้จริงๆว่าตัวที่โอมกินอยู่คืออะไร ก็รบกวนติดตามไปใน facebook หรือ ig นะครับ เพราะหากที่โพสแจงในนี้อาจดูเป็นการขายของกันไป

ขอบุคณที่ติดตามครับ หากที่ข้อสงสัย คอนเม้นถามในนี้ไดนครับ ถ้าพยายามหาเวลาเข้ามา แต่หากใจร้อนตามในในลิ้งข้างล่างเลยครับ

Facebook - Pangpaparn Ounvilai
Instagram - pangpaparn

หน้าตาดีแล้วยังเป้นคนใจดีอีกด้วยนะ น่าร้อกอ่ะ
อยากทานบ้างต้องซื้อที่ไหนคะ
อยากทราบหมอผิวคับ ช่วยตอบ inbox ให้หน่อยนะคับ ไม่ได้เล่นพวกนั้น ขอบคุณคับ
ผ่องละมุนมาก
เป็นสาวสวยขึ้นเลย

แสดงความคิดเห็น

ชมอ่ะ  โพสต์ 2014-4-21 22:50
คอมเม้นได้สุภาพมากครับ ขอบคุณ  โพสต์ 2014-4-21 00:59
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้