ดู: 1322|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ร้อยไหมจมูกก็เเล้ว สิลิโคลนก็มา เพื่อนๆว่ามันโด่งยัง

[คัดลอกลิงก์]
กระทู้อาจจะยาวหน่อยนะค่ะ อัพครั้งเเรก เเละก็อยากจะรวมไปด้วยกันหมดเลย ตอนนี้เเก้มาสองรอบ ละเเอบคิดว่ามันยังไม่สวยเท่าที่ควรปะ? เลยจะมาถามเพื่อนๆว่า ควรไปทำอีกมะ

1.) ร้อยไหมจมูก

เรื่องของเรื่องคือเป็นคนจมูกสั้น เนื้อน้อย เเต่ก็เเอบมีสันอยู่นิดหน่อย
ก็อยากให้สันมันชัดขึ้นมานิสนึง เเต่ด้วยความที่ใจร้อนไม่ค่อยได้ศึกษา (ยังไม่ได้เป็นสมาชิดดั้งโด่งเลย)
เห็นเขาโฆษณาว่าร้อยไหมจมูกสิ โด่งเเบบไม่เจ็บ  ด้วยความที่กลัวเจ็บมาก ประกอบกับได้ยิน case คนใกล้ตัวที่ทำจมูกSilicone ละมีปัญหาหลายคน เลยกลัวๆ เเละตัดสินใจร้อยไหม้จมูกที่ clinic สีม่วงๆเเถวๆ สุขุมวิทเมื่อปีที่เเล้ว
ละคือมันไม่โด่งเลย เขาบอกอยู่ได้เป็นปีๆ ร่างกายจะสร้าง collagenมารัดไหมเเล้วจะโด่ง มารู้ที่หลังส่ามันคือผังผืดนั้นเอง โอเคเสียตังไปฟรี 20,000 จร้าาา พอ6เดื่อนมันก็รู้สึกได้ว่าไหมหายไปหมดละจึงตัดสินใจทำจมูกของจริง

รูปก่อนเข้าห้องร้อยไหมจมูก

รูปตอนร้อยไหมเสร็จใหม่ๆเลย

หนี่งอาทิตย์ ก็ยังเห็นสันอยู่ จะออกธรรมชาติ เเต่บางรูปก็ธรรมชาติจนไม่เห็น เอิมมมมม

2.) Silicon america เลอลักษณ์ หมอปิติ เเก้17,000

มาเล่าประสบการณ์ทำจมูกบ้าง เริ่มเข้าดั้งโด่งทุกวัน
ละมาจบลงที่เลอลักษณ์ เพราะ ยาสลบ(ยังกลัวเจ็บอยู่) ใกล้บ้าน ดูน่าไว้ว่างใจเพราะเป็นโรงบาล ราคารับได้
ตอนเลือกหมอ ตอนเเรกก็ว่าจะทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ เเต่ค่าเเก้ก็เริ่มที่ 10,000 เเล้ว ละก็คิวยาว พี่เขาก็บอกว่าหมอทำสวยทุกคนเลยมาจบที่หมอปิติ เคยดูรีวิวก็ไม่ค่อยเห็นเคสมีปัญหา ทุกคนบอกว่าคุณหมอใจดี เลยตามนั้น
ได้คิววันที่ 24 มีนา คนเยอะมากๆๆๆ นัด1 ได้ทำ4 โมงกว่า
คุณเเม่ก็บอกว่าข้อเสียของที่นี้คือไม่ได้พบหมอก่อน ไม่ได้ปรึกษา คือจ่ายตังเเล้วค่อยทำ
เเต่ตอนนั้นเชื่อมือหมอมาก อารมณ์เเบบอยากทำเเล้ว ตอนทำก็ไม่เจ็บเลย พยาบาลปลุกหลังฉีดจาชาเเล้ว ในใจอยากตื่นมาเเล้วเสร็จเลย ก็เลยรับรู้ทุกอย่างเเต่ไม่เจ็บ คุณหมอก็บอกว่าร้อยไหมจมูกมีที่ไทยที่เดียวเเหละที่ทำ
หมอก็ขูดๆๆอยู่นาน ถามว่าฉีด filler มาด้วยป่าว คงจะงานยาก
ละคุณหมอก็บอกอีกว่าอาจจะบวมนานกว่าคนอื่นนะเพราะเราะเเก้
อ๋อก่อนทำก็ไม่ได้คุยไรมาก หมอเเค่ถามว่าอยากได้โด่งเเบบไหน เราก็บอกว่าอยากได้โด่งธรรมชาติอะค่ะ ไม่ได้เอารูปไปให้ดูเพราะคิดว่าหมอคงจะทำที่เข้ากับหน้าเราเเหละ ตอนนั้นไม่รู้เลยว่าเนื้อที่ปลายน้อย มารู้ตอนเสร็จเเล้วหมอบอกว่าเนื้อน้อยนะมันจะไม่ได้โด่งมาก เเต่สันจะชัดขึ้น ความนอยจึงบังเกิดเเต่ก็ทำไงได้ทำไปเเล้ว ได้เเต่ขอในใจให้มันสวยพอ คุ่มกับการทำรอบสอง อย่าได้มีรอบต่อๆมาเลย

ก่อนทำนะ คือมีดั้งวันที่ไลจมูก กับมุมกล้องพอช่วยได้ เเต่ถ้าด้านหน้าเลยจะไม่ค่อยเห็น
บางคนก็บอกไม่น่าทำเลย ตอนนั้นจมูกเล็กๆน่ารักเเล้ว งือออออ นอยไป

ไปเล่นหนัง Avatar มา ตอนนั้นเป็นช่วงที่นอยมากถึงมากที่สุด หน้าบวมๆไปหัวหินมา 5555

ด้านข้างหลังกับก่อน ตอนนี้รู้สึกว่าหัวตามันสูงไปไหม หรือมันยังไม่หยุบ

สองอาทิตย์ละ

After นะยูว์ คือมันก็ธรรมชาติอะ ไปสงกรานต์เจอญาติเพื่อนๆ ไม่มีคนทักเลยว่าไปทำไรมา (อันนี้ดีรึเปล่าไม่เเน่ใจ)
เเต่ก็มีคนบอกว่าสั้นมันสูงไปนึสไหม บางคนก็เเนะนำให้ไปทำเเบบกดูกหลังหู (โว้วววว พังดูอลังการ เคยไปgoogle ดูมีเดนห้อยที่หน้าด้วย คืออัลไล ท่าจะเจ็บน่าดู)
พี่บอกว่ามองด้านหน้าเหมื่อนเดิม เเต่ข้างๆอะดูออก เเต่อนาคตมันจะยุบลงมาอีก (จริงไหมมม นอยคูน 10)

ตอนนี้มาดูรูปละ ทำไมเวลายิ้มละจมูกดูเเปลกๆ หายๆยังไงบอกไม่ถูก

อีกใจก็บอกพอเเล้วนะ เเคนี้พอละ พื้นจมูกเราไม่ดี หยดน้ำคงไม่เกิด
เเต่อีกใจก็เริ่มหาข้อมูลเเก้ คือคิดว่ามันต้องได้สวยกว่านี้ปะ (ช่างไม่เจียม)
เเต่คงยังไม่ไปทำเร็วๆนี้อะ เดียวปลายเดือนไปตรวจเเผล ละจะปรึกษาคุณหมอปิติอีกที
ขอบคุณที่อ่านนะค่ะ เเละก็ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำล่วงหน้าเลยเนอะ ^^

โด่งดีคะมีหยดน้ำอีกนิดสวยเลย
สู้ๆค่ะ ทำไปสักพักเนื้อยืดแล้วก็ไปเสริมขึ้นอีกนิด เพิ่มกระดูกหลังใบหู ก็น่าจะเค เพราะไปทำมาแว้วค่ะ
โอเคแล้ว สวยแล้วนะ
สวยแล้วค่ะ ของเราก็เนื้อจมูกน้อย หน้าตรงดูแล้วเหมือนไม่ได้ทำมา มีแค่เงาตรงหัวตาที่เพิ่ม
แต่พอด้านข้าง โด่งขึ้น รับกับรูปหน้า แค่นี้ก็พอแล้วค่ะ กลัวมันรั้งแล้วหนังจะบางเกิน
ถ้าไม่ได้ดูแย่หรือตลก เราว่าไม่ต้องทำเพิ่มแล้วแหละ แค่นี้สวยแล้วนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้