ดู: 3574|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Update จมูกหมอกรีชาติ ยันฮี 8 วัน :)

[คัดลอกลิงก์]
ทำมาตั้งแต่วันที่ 7 เมษา ตอนนี้ก็ผ่านมา 8 วันแล้วจ้าาา อาการบวมเหลือน้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปตัดไหมเลย นัดวันศุกร์นี้ๆ :)

อันดับแรกหน้าตรงก่อน

หันซ้าย

หันขวา

อันที่จริงดีดีชอบใจทีเป็นอยู่ตอนนี้มากๆ ไม่อยากให้ความโด่งลดไปเลย แต่เห็นพี่สาวบอกว่าสันบวมอยู่จะยุบกว่านี้ แอบเศร้านิดๆน้า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 19:12:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยค่ะนู๋ก็พึ่งไปทำกะหมอกรีเหมือนกันพึ่งไปวันที่11แต่มัยไม่มีดั้งเรยง่า
แล้วนู๋งงพาสเตอร์ตรงปลายจมูกคืออะไรคะพี่
ต้นฉบับโพสต์โดย wiranuch เมื่อ 2014-4-14 22:22
สวยค่ะนู๋ก็พึ่งไปทำกะหมอกรีเหมือนกันพึ่งไปวันที่11แ ...

สงสัยเหมือนกันเลยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 23:24:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bensarasay เมื่อ 2014-4-14 20:21
สวยคะ

ขอบคุณนะคะ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 23:26:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wiranuch เมื่อ 2014-4-14 22:22
สวยค่ะนู๋ก็พึ่งไปทำกะหมอกรีเหมือนกันพึ่งไปวันที่11แ ...

ทำวันที่11 เพิ่งผ่านมา3วันหน้าเรายังบวมจ้า รอดูอีกวันสองวันนะ
พอหน้าเราหายบวมแล้วก็จะเริ่มเห็นเป็นสันแล้วจ้ะ สวยแน่ๆ ใจเย็นค่า :)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 23:34:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hskexpress เมื่อ 2014-4-14 22:37
สงสัยเหมือนกันเลยค่ะ

พาสเตอร์ตรงปลายจมูกคืออันนี้คุณหมอกรีใจดีพิเศษค่ะ 555 จมูกเดิมดีดีมีฮัมพ์อยู่ คือสันนูนช่วงกลางจมูกอ่าจ้า มันจะทำให้เวลาใส่ซิลิโคนไปเค้าจะสีสิทธิเบี้ยวได้เลยต้องขัดกระดูกออก
แต่คุณหมอเค้ามองว่าให้เราเสียเงินค่าขัดกระดูก5,000 และเสียกระดูกตัวเองไปเฉยๆก็น่าเสียดาย แกเลยเอากระดูกตรงนี้มาทำปลายจมูกให้ค่ะ ก็จะทำให้จมูกดูมีปลายขึ้นมาอีกหน่อย

กระดูกของเราเป็นเซลล์ของร่างกายเค้าจะทำปฏิกิริยากับร่างกายน้อยผสานตัวได้ง่าย นึกถึงกรณีเอากระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำอ่ะจ้า แต่ขนาดมันอาจจะไม่มากถึงขนาดเป็นทรงหยดน้ำได้ ข้อดีคือมันทำให้โอกาสทะลุของซิลิโคนลดลงไปค่า พี่พยาบาลเค้าบอกดีดีมาว่างี้
ยุบแล้วจมูกจะเรียวสวยขึ้นคับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-15 23:33:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2014-4-15 21:05
ยุบแล้วจมูกจะเรียวสวยขึ้นคับ

ขอบคุณนะค้า มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย^^
ตอนนี้แตะตรงสันรู้สึกบวมๆอยู่ รออีกนิดคงจะยุบแหละค่ะ
อ่อขอบคุนมากๆค่ะพี่
เพราะที่นู๋สงสัยคือของนู๋ก็ขูดตรงกลางเหมือนกันค่ะจ่ายเพิ่ม5,000
แต่นู๋ทำเส็ดนู๋ไม่ได้เห็จมูกเรยค่ะเพราะมัวแต่เมายาสลบยุ55555
พอแฟนมารับเเฟนนู๋เรยเห็นแต่ไม่ได้ถามพี่พยาบาลค่ะว่าคืออารัย
แต่พี่พยาบาลบอกว่าพาสเตอร์ข้างบน3วันก็ถอดออกได้แล้ว
แต่ข้างล่างห้ามแกะออกนะรอวันตัดไหมเด๋วหมอจะถอดให้เอง
นู๋ก็ไม่ได้ถามพี่พยาบาลว่าคืออะไรค่ะ
ขอบคุนพี่มากนะคะ
คุนหมอใจดีจัง
แต่จิงๆเราต้องเสียตังเพิ่มหรอคะพี่????
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-16 01:01:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wiranuch เมื่อ 2014-4-16 00:01
อ่อขอบคุนมากๆค่ะพี่
เพราะที่นู๋สงสัยคือของนู๋ก็ขูด ...

ก็คือปกติถ้าเราขูดกระดูกออกไปหมอเค้าก็จะเอากระดูกตรงนี้ทิ้งไปจ้า ไม่ได้เอามาก่อประโยชน์อะไรเพิ่ม
แต่คุณหมอกรีเค้าเอามาเติมปลายให้เราแทน นึกถึงคนที่เจาะจงไปทำหยดน้ำอ่ะค่ะ ที่จะต้องเสียเงินค่าทำเพิ่มใช่มะ
แต่อันนี้คุณหมอเค้าก็ไม่มีค่าอะไรเพิ่มเติมนอกจากค่าขูดกระดูกที่เราต้องเสียอยู่แล้ว ซึ่งกระดูกของเราที่เอามาใส่มันอาจจะมีขนาดไม่ได้ใหญ่พอจะออกมาเป็นหยดน้ำได้ แต่อย่างน้อยคือซิลิโคนมันจะมีโอกาสทะลุน้อยกว่าการที่มีแต่แท่งซิลิโคนเปล่าๆไม่มีกระดูกรองอ่ะค่า ^^
พอรู้แบบนี้ก็เลยรู้สึกว่า  เออ ก็ดีแฮะ ดีกว่าขูดออกอย่างเดียวเสียห้าพัน ไม่ได้อะไรเพิ่มเติมเนอะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้