ดู: 1823|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] หลังจากมีปัญหากับการแก้จมูกจากการฉีดฟิลเลอร์ที่สลายไม่หมด ก้อเจอทางออกในการรักษา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hskexpress เมื่อ 2014-4-10 19:23

หลังจากคลำถูกคลำผิดแก้ปัญหาเอง ปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเป็น10ที่เพื่อหาทางยุติให้กับการฉีดจมูกก้อเจอทางออกจนได้ เมื่อ6ปีก่อนฉีดอควาลิฟที่จมูกเยอะเกินจนแทบปริพอไปเจอหมอศัลยกรรมที่ราชบุรีหมอทักว่าต้องเอาออกไม่งั้นมันจะไม่ดีจะอักเสบ เลยทำกับหมอวันนั้นเลย ลืมเล่าก่อนทำผิวจมูกเริ่มไม่เรียบแล้วจากฟิลเลอร์ ขรุขระดูไม่สวย หมอบอกว่าต้องขูดและเสริมใหม่ หมอทำแบบไม่ถนอมอย่างแรงเจ็บสุดแรงเกิดไม่คิดว่าจะเจ็บได้ขนาดว่าดิ้นพลาด ๆ พอเอาออก สวยค่ะ สวยได้1เดือนเกิดการอักเสบ ต้องเอาออก กรรมจริง ๆ เอาออกเจ็บกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ แต่พอทิ้งพักจมูกไว้5เดือนปรากฎว่าดีขึ้นแฮะพังผืดเริ่มเห็นไม่ค่อยชัดประกอบกับไปรักษาผิวหน้าที่เป็นฝ้าคุณหมอจ่ายยาเกี่ยวกับเม็ดสร้างสีผิวมาให้ทำให้รอยแดงที่จมูกค่อยๆลดลง ๆ พอครบ5เดือนมาแก้อีกทีกับหมอไกล้ ๆ บ้าน เป็นหมอที่ไม่ดังค่ะค่าใช้จ่ายในการขูดและเสริมใหม่ 12,000บาท ปรากฎว่าไม่น่าเชื่อประทับใจอย่างแรงมือเบามากมายแทบจะไม่เจ็บหมอใจดีมาก ถนอมมากทำเบา ๆ ค่อยๆขูด ๆ เอาฟิลเลอร์ที่หลงเหลือออกให้ได้มากที่สุด 3วันผ่านไปไม่น่าเชื่อหายเร็วมากไม่มีอแทบรอยช้ำ ไม่เหมือนรอบแรกเป็นเดือนเลยกว่าจะหายสนิท1อาทิตย์ยังออกบ้านไม่ได้เลยหน้าเหมือนอวตาน หมอชื่อหมอนราทร คลีนิคอยู่แถวท่าพระ หมอขูดจนแทบจะไม่เห็นพังผืดที่นูน ๆบนผิวจมูก คิดว่าหลายๆคนเจอปัญหาแบบเดียวกัน อยากจะบอกว่ามีเพื่อนไปขูดกับหมอดังคนนึง เสียไปเกือบแสน ตอนนี้จมูกยังมีปัญหาอยู่เลยค่ะ เสียดายตังค์มาก ผิวจมูกแดงเป็นปีๆ ถามหมอๆหาสาเหตุหรือแก้ไขไม่ได้ อยากจะบอกว่าไม่จำเป็นต้องไปแย่งกันต่อแถวเป็นปีๆยังมีหมอเก่งๆที่มีจรรยาบรรณอีกเยอะแยะในเมืองไทยที่ไม่มีคนรู้จัก คอยแนะนำเรา ใจเย็นๆ เวลาเจอปัญหาค่อยๆตั้งสติหาทางแก้ไขจะดีเองนะคะ เอารูปมาให้ดูกันเป็นรูปที่ขูดรอบที่2นี้ค่ะ
อันนี้ก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ  
อันนี้หลังผ่าเสร็จ กลับบ้าน วันที่ 1,2,3 ค่ะ
อันนี้วันที่4ค่ะ ยุบเลยไม่มีเขียวช้ำอะไรเลย แปลกมาก
อาจจะมีบวมๆ ๆ ใหญ่ๆ อยู่บ้างเป็นธรรมดาเพราะไม่กี่วันเองเดี๋ยวมันจะยุบลงเรื่อยๆ แต่ประทับใจตรงที่ไม่เจ็บไม่ช้ำไม่เขียวเนี่ยต่างจากครั้งแรกมากมายเลยไม่ได้โฆษณาให้เค้านะแต่ดีจริง มือเบาขนาดฉีดยาชายังเจ็บนิดเดียวเอง แค่อยากเขียนมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังเผื่อเพื่อนๆเจอปัญหาแบบเดียวกันค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-14 22:28:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกครบ10วันแล้ว เข้ารูปดีมากไม่มีอาการบวมหรือเจ็บอะไรเลยไม่แน่ใจว่าเราต้องควบคุมอาหารแสลงกี่เดือนถึงจะกินได้คะ
ถ้าเป็นเคสฉีดซิริโคนเหลวระค่ะ คุนหมอแก้ไหม มีเบอร์คุนหมอไหม่ค่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-16 14:13:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่เป็นเฟสคุณหมอค่ะ ลองเข้าไปดูนะคะ มีเบอร์อยู่ คุณหมอให้คำแนะนำดีมากๆ ค่ะลองโทรคุยได้
https://www.facebook.com/naratorn.wat?fref=ufi
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-16 14:15:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย narakjung111111 เมื่อ 2014-4-15 22:02
ถ้าเป็นเคสฉีดซิริโคนเหลวระค่ะ คุนหมอแก้ไหม มีเบอร์ค ...

น่าจะรับค่ะเพราะของเราเองก้อเป็นฟิลเลอร์ที่ไม่สลาย ลองปรึกษาดูนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย hskexpress เมื่อ 2014-4-16 14:15
น่าจะรับค่ะเพราะของเราเองก้อเป็นฟิลเลอร์ที่ไม่สลา ...

ขอบคุณคร้า มีเบอรติดต่อไหมค่ะ คลีนิคชื่อไรค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ อัพรูปให้ดูบ้างนะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 13:28:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เป็นรูปถ่ายตอนนี้เลยค่ะ วันนี้เลย หลังจากทำมา10กว่าวันไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้น ชอบมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ในรูปโปรไฟล์ที่ใส่เสื้อสีชมภูตอนนั้นฉีดฟิลเลอร์ค่ะ จะเห็นว่าใหญ่มาก  โพสต์ 2014-4-23 13:31
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 13:29:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย orasa.22 เมื่อ 2014-4-17 21:22
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ อัพรูปให้ดูบ้างนะค่ะ ...

อัพให้แล้วนะคะ ที่แรกกับที่ๆ2ทำแตกต่างกันราวกับฟ้ากับเหวเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย hskexpress เมื่อ 2014-4-23 13:29
อัพให้แล้วนะคะ ที่แรกกับที่ๆ2ทำแตกต่างกันราวกับฟ้า ...

ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ หนูถามไปในข้อความด้วย รบกวนด้วยนะค่ะขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้