ดู: 5819|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] กะเทยกับหน้าอก 380 หมอพีระพันธ์ Deluxe Clinic

[คัดลอกลิงก์]
มะมะมาแล้วคร้าาา หลังจากที่จ้องๆมองๆเว็ปดั้งโด่งมานานถึง 1 อาทิตย์ ก็ตัดสินใจไปทำนมมาค่ะ เหตุเพราะเราเป็นสาวสอง ต้องการทำนม เห็นเพื่อนทำก็อยากทำ อยากเป็นน้องนี เลยตัดสินใจทำ ตอนแรกอยากทำธีร์ โทรไปนัดจองก็ได้ทำพฤษภา โทรหาพีระก็ราคาเหยียบแสน ไม่ค่อยอยากทำเทพเพราะเป็นบล็อคหลัง เลยเลือกที่หมอพีระพันธ์ เพราะมีน้องๆสาวสอง และรีวิวในเว็ปนี้บอกกันค่ะ
วันนี้ทำวันที่สองละ รู้สึกตึงๆปวดๆ แปลกๆ แต่ก็ทำอะไรได้ทุกอย่าง แปรงฟัน ล้างตัว ล้างจาน ทำอาหาร ทำเองหมดทุกอย่าง มีใครพอทราบคะ หลังทำควรทำไรมั่ง หมอให้ยืดแขนให้สุดเหนือหัว อิชั้นก็พยายามแต่เจ็บจักกุแร้มาก เดวจะมารีวิวบอกเล่าถึงการผ่าตัด กับรูปในวันถัดไปอีกทีนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำที่เดียวกันเลย  ตื่นเช้ามาก็ยกแขนให้สุดน๊ะค๊ะ มันจะเจ็บตึงแต่พอยกเสร็จมันจะสบายค่ะ  แล้วก็อย่ายกอะไร            หนักน๊ะค๊ะ  ยากินของแสลงตามคำแนะนำ  
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 12:54:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ticktockswifty เมื่อ 2014-4-1 13:17
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyaras เมื่อ 2014-4-1 12:29
ทำที่เดียวกันเลย  ตื่นเช้ามาก็ยกแขนให้สุดน๊ะค๊ะ มัน ...

แขนขวายกได้สะบายเลยค่ะ แต่แขนซ้ายยกไม่ได้เลยค่ะ พอยกแล้วมันร้าวระบมไปทั้งอกเลย เป็นแบบจี้ดดดดดดดดด ขึ้นสมองเลยอ่าค่ะ ต้องยกต่อไปหรือว่าฝืนดีคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 13:15:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ticktockswifty เมื่อ 2014-4-1 13:15

ดิฉันเป็นคนขอนแก่น เลยนั่งเครื่องไปลงที่ดอนเมืองในเช้าวันที่ 31 เวลา 9 โมงเช้า พอุึงดอนเมืองก็ 10 โมงกว่าๆ กว่าจะต่อแทกซี่ไรเข้าไปคลินิกก็ เกือบๆเที่ยง พอไปุึงก็เช็คประวัติ เซ็นยินยอม รอคิว คาดว่าดิฉันน่าจะเป็นคิวสุดท้ายเลย พอเสร็จพยาบาลก็พาไปคุยเรือ่งการทำหนา้อกว่า คนเรา มีไม่เท่ากันหรอก เพราะอิฉันเป็นคนหน้าอกไม่เท่ากัน พอเสร็จก็ลงไปรออีก ซักพักก็เรียกไปคุยกับหมอ หมอก็บอกว่าการทำหน้าอกนั้น ถ้าให้ดี ต้องแลกกับความเจ็บ แต่หมอมีเทคนิคพิเศษที่ช่วยให้หายไว แต่เราต้องดูแลตัวเอง ทำเสร็จต้องทำกิจกรรมด้วย ไม่ใช่ว่านอนพับแขนขา เป็นกุ้ง ก็ไม่หายหรอก ถ้าทำกิจกรรม เดิน เล่นนั่ง ก็จะหายไว และสวยง่าย และหมอก็วัดรอบอก แล้วให้อิชั้นเลือกไซส์ที่หมอให้มา คือ 340 กับ 380 พอทาบๆดูว่าเราต้องการไซส์อะไร อิชั้นอยากได้เล็กๆ ไม่ค่อยอยากได้ใหญ่เลยบอกไปว่า 340 จากนั้น พยาบาลก็พาไปที่ห้องแต่งตัวแต่งชุดผ่าตัด อิชั้นใจเต้นแรงมากกก อยู่ซักพักคุณหมอก็บอกว่า ให้เรา 380 นะ จะสวย ไอ้เราก็อยากได้เล็กๆ กลัวมันจะใหญ่ไป เลยเชื่อหมอว่า 380 ก็ได้ค่ะ พอเสร็จพยาบาลบอกให้ไปนอนรอในห้องพักฟื้น นอนรอนานาสองนานเพื่อรอคิว ก็หลับไปเลย หายใจสั่นด้วย ก็มีผู้ป่วยท่านอื่นๆมานอนข้างเตียงคนแล้วคนเล่า มีคนๆนึง มาเสริมจมูก นางเมายา แล้วฝันว่าโดนทำร้าย ก็เลยร้องไห้ ตลอดห้องพักฟื้น อิชั้นก็เริ่มใจสั่นละคะ ว่าจะทำดีหรือป่าวเริ่มกลัว ต่อมาหมอวิสัญญีก็มาตรวจเลือดให้น้ำเกลือ เลยบอกหมอวิสัญว่า กลัว หมอก็พูดจาดีมาก ไม่ต้องกลัวหรอก เรามาที่นี่ เพื่อยอมแลกกับมัน เราต้องทำให้เต็มที่ เราต้องสู้ไปกับมัน ดิฉันกลัวจนหมอเจาะเลือดแล้วเลือดไม่ยอมให้หมอตรวจเลยค่ะ หมอเลยต้องไปหาเจาะอีกที่นึง ซักพัก หมอวิสัญญี ก็พาไปห้องผ่าตัด ตื่นเต้นมาก พูดไรไม่ถูก แค่ได้กลิ่นยา เห็นเตียงเข่าอ่อนแล้วค่ะ หมอก็พาดิฉันนอน บนเตียง เอาผ้าปิดขาล่าง ปิดช่วงคอขึ้นไป แล้วราดน้ำเย็นๆ (เข้าใจว่าน่าจะเป็นแอลกอฮอล์หรือไม่ก็ทิงเจอร์) หมอก็เอาสายเข้าจมูก แล้วก็คุย อิชั้นมองแต่เพดานตลอดค่ะ หมอคุยไรก็ตอบ เพราะด้วยความตื่นเต้น หมอบอกให้หายใจเข้าออกยาวๆ ดิฉันก็ทำ ซักพักดิฉันก็นอนห้องพักฟื้น ด้วยความแน่นอก แล้วก็ตกใจ เฮ้ยย เราทำเสร็จแล้วหรอ ทำไมไม่เห็นปวดหรือเจ็บไรเลย ซักพักไม่ถึง 20 นาที หมอก็พาออกมา อิชั้นก็เดินได้สะบาย ตอนแรกเห็นรีวิวบอกว่า อ้วกเอย เป็นลมเอย ดิชั้นไม่มีเลยค่ะ กลับเดินได้สะบาย แต่เป็นเบลอๆยาหน่อย เมายาด้วย คุยพยาบาลจ้อเลย อาจเป็นเพราะว่าอิชั้นเป็นนักเมาตัวยงก็ได้ เลยคุมสติได้ สักพัก  อิชั้นก็มองนาฬิกา เฮ้ย มันจะห้าโมงเย็นแล้วหนิ เรานัดเครื่องกลับขอนแก่น ทุ่มนึง เลยบอกพยาบาลว่าจะกลับแล้ว นางก็ตกใจว่า จะกลับบ้านเลยหรอ ทำไมไม่พักก่อน อิฉันอยากกลับค่ะ ที่สำคัญไม่เห็นจะต้องนอนเลย ลุกไหว เดินไหว คุยจ้อแจ้กับคนอื่นๆได้เลย เจ้าหน้าที่บอกอิชั้นถึกจัง เพราะคนไข้ที่ผ่านมา อ้วกต่อหน้าชั้นเลยคะ ซักพักพญาบาลน่ารักมาก ออกไปเรียกแท็กซี่ให้ ดิชั้นก็นั่งไปลงดอนเมือง ด้วยความที่ยังมีฤทธิ์ยาอยู่ ก็เดินแบบตาเบลอๆ เหมือนคนเมาไปถึงเกทเลยค่ะ หาซื้อน้ำหวาน (ที่แสนแพง)ในดอนเมืองกิน ก็บรรเทาอาการได้ พอเครื่องเทคออฟ อิชั้นกลัวว่าจะอาเจียนออกมา เลยถือกระดาษที่เขาให้อ้วกแน่นเลยค่ะ แต่พอเทคออฟแลนดิ้ง ก็ไม่เห็นมีอาการอะไร ก็เลยโทรเรียกแฟนมารับ อีแฟนเจ้ากรรม เอามอไซค์มารับ เลยนั่งไปด้วยต้องถือนมไปด้วย เพราะกระแทกหน่อยแล้วเป็นเจ็บๆ เลยกลับห้อง แปรงฟัน ล้างหน้าเองได้หมด ไม่เจ็บเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 13:16:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้วันที่สองแล้ว เป็นปวดๆกับข้อพับค่ะ แล้วก็รู้สึกแน่นอกมากกกกกกกกก นอนลำบากลุกลำบากมากกๆค่ะ ใครมีอาการแบบนี้หลังทำบ้างคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 13:17:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และจำเป็นไหมคะ ที่ต้องกินยาที่หมอสั่่งทุกตัว
หายไวๆแล้วมารีวิวบ่อยๆนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thunyaras เมื่อ 2014-4-1 14:17

กินยาให้ครบ ยกเว้นยาแก้ปวดถ้าไม่ปวดก็ไม่ต้องกิน  พี่ทำตอนนั้นกินยาแก้ปวดแค่ 2 วัน  พยายามยกแขนให้สุด (ต้องฝืนน๊ะจ๊ะ) ของพี่ทำตอนหลังออกจากห้องพักฟื้นมารอรับยา  พยาบาลให้ทำตอนนั้นเลย  เจ็บอิบอ๋ายแต่ก็ทนเพราะกลัวไหล่ติด พังผืด สารพัดกลัว  เวลายกขึ้นไปให้เอามือจับกันไว้เหนือศรีษะ  เหมือนท่าบิดขี้เกียจแต่เราไม่ต้องบิดตัวน๊ะ  นับ 1-20 ช้า ๆ  แล้วลง ทำใหม่สักสองสามครั้ง เรื่องเจ็บปวดไม่ว่าจะลุกนั่งเป็นอยู่เกือบสองอาทิตย์นั่นแหละ  
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 16:28:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyaras เมื่อ 2014-4-1 14:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thunyaras เมื่อ 2014-4-1 14:17

กินยาให้คร ...

แล้วถ้าเรายกแขนแบบนี้ แผลจะไม่แตกหรอคะ พยายามยกแล้วกลัวแผลจะปริแตกอ่ะคะ
ราคาทำเท่าไร และวันที่ 3 ต้องกลับไปเอาผ้าพันออกใช่ไหมแล้วจะตัดไหมที่คลินิคหมอพี่หรือว่าจะมาตัดที่ขอนแก่น
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 19:12:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namfon2521 เมื่อ 2014-4-1 17:12
ราคาทำเท่าไร และวันที่ 3 ต้องกลับไปเอาผ้าพันออกใช่ไห ...

49,900 ค่ะ ราคาโปร หมดเดือนมีนา ไปเอาผ้าพันแผลออกวันที่ 5 ของการทำค่ะ คือวันที่ 4 ต้องไปเอาออกละ คงต้องไปเอาออกกับหมอแหละคะ เพราะหมอจะได้สอนนวด บอกนั่นนี่อีก เลยกัดฟัน ไปกทม อีกครั้งแหละคร้า

แสดงความคิดเห็น

รอดูตอนถอดผ้าจ้า คงสวยแน่นอน  โพสต์ 2014-4-2 17:07
ไม่แตกหรอกจ้ะ  เพราะว่าแนวที่ผ่ามันคนละแนวกับเวลาที่เรายกแขน  ลองสังเกตดู  แต่แค่เรารู้สึกตึงเจ็บเพราะตรงนั้นมันเป็นแผลเท่านั้น  ลองดูน๊ะค่อย ๆ  ทำจะได้หายเร็ว ๆ  ขนาดพี่ยกแขนทุกวันพอวันที่ห้าถอดผ้า  ยังมีก้อนใต้รักแร้ขวาเลย  และเริ่มนวดตอนนั้นเลย  อ้อเวลาพยาบาลเขานวดให้เรา  พยายามทนให้เขานวดให้ได้มากที่สุดน๊ะ   จะได้หายปวดหลังตอนนั้นด้วย  นวดปุบหายปั้บ  ประมาณว่าเส้นมันตึงน่ะ
ดีแล้วค่ะที่เลือก 380 ไม่งั้นจะมาเสียใจว่าเล็กไปหน่อย 555 ถอดผ้าแล้วมาอัพเดทด้วยนะคะ
หมอเทพ มีบล๊อคหลังด้วยหรอคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-3 11:58:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zalsa เมื่อ 2014-4-3 06:35
ดีแล้วค่ะที่เลือก 380 ไม่งั้นจะมาเสียใจว่าเล็กไปหน่อ ...

ไม่รู้ว่ามันใหญ่ไปหรือปล่าวอ่ะ เราเป็นคนตัวเล็ก สูง 165 เอง เพื่อนที่ทำสูง 170 ได้ 380 แต่หมอธีร์มา เรายังว่าใหญ่มากเลย เดวพรุ่งนี้จะไปถอดผ้าแล้วค่ะ อยากถอดมากกก อึดอัดโครต
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-3 11:59:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bowzuza เมื่อ 2014-4-3 10:23
หมอเทพ มีบล๊อคหลังด้วยหรอคะ

หมอเทพทำบล็อคหลังหนิคะ หรือว่าไม่ยล็อคแล้ว
รอดูนะคะ เราว่าไม่น่าจะใหญ่มากน๊า  คงพอดี เพราะขนาด ผู้หญิงมีนมอยุ่แล้ว เค้ายังทำกัน400+ก็มีแนะ
รอชมความสวยนะคะ กำลังหาข้อมูลอยู่ ฮึบๆ   
รอดูอยู่ค้า มาอัพด้วยนะค้ะ ติดตามๆๆ อยากทำที่นี่เหมือนกันน
หลังจากตัดไหมที่แผลแล้ว ให้เอาหัวแม่มือ กดตรงแผลบ๋อยๆนะค่ะ จะทำให้ยกแขนขึ้นได้สุดเลยค่ะ
เราทำกับหมอพีระ พี่ๆพยาบาลแนะนำมาค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shizuka510 เมื่อ 2014-4-5 19:09

ทำที่นี่เหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ 9/12/56 ทำมา 380 CC.
เราสูง 165/49 ญ.แท้ ไม่ต้องห่วงนะคะ ไม่ใหญ่เกินไป สมตัว ที่คุนหมอให้มา 380CC
ถูกต้องละค่ะ เพราะ เจ้าของกระทู้สูง ทำเล็กๆ เด่ะอกห่างนะ และเผื่อยุบอีกเยอะด้วย
อีกอย่าง ที่นี่ เค้าทำไหมละลายนะ ไม่ใช่ไหมธรรมดา ( ลองอ่านรายละเอียดที่แนบกะยามาดูจ้ะ)
ทำตามที่คุนหมอบอก ใช้ชีวิตปกติ อย่านอนอย่างเดว หายเจ็บไวแน่นอนค่ะ
สู้ๆนะคะ เด่ะน้องนมจะกลม กะคล้อยสวยเรื่อยๆค่ะ มาอัพรูปน้องนมให้ดูบ่อยๆนะคะ
รอชมน้องนมสวยๆค่ะ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 22:56:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Shizuka510 เมื่อ 2014-4-5 19:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shizuka510 เมื่อ 2014-4-5 19:09

ทำที่นี่เ ...

รู้ไหมคะ คุณเป็นคนแรกที่ดิชั้นเข้าไปอ่านแล้วเกิดกิเลศอยากทำที่นี่เลยนะคะ ดิชั้นเห็นนมคุณแล้วสวยมากกก พอดูรีวิวของโปเต้อีกคน เพื่อนกะเทยก็แนะนำ วันต่อมาเลยไปขอจองเลยค่ะ เกร๋ๆ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 23:01:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 6 แล้วค่ะตอนนี้ เมื่อวานไปพอหมอ หมอให้เอาผ้าออก โล่งนิดหน่อย แต่ก็หนักนมอยู่ดี หมอก็เริ่มนวด อิชั้นก็ใจแป้วเลยค่ะ เพราะได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างว่า นวดนมนี่เจ็บมากกกกกก พอพยาบาล เริ่มจะนวด ดิชั้น สูดหายใจเข้าออกลึกๆ เอ้า ก็พอทนได้ แต่ก็ไม่ได้เจ็บไรมาก ก็พอโต แต่พยาบาลนวดแรงมากกกก กลัวซิลลลี่ไหล 55 พอนางให้ยกแขนขึ้น ขั้นตอนต่อไปคือการกดไรสักอย่างที่รักแร้ข้างล่างแผล เจ็บจิ้ดเลยค่ะ หน้าพ่อหน้าแม่ลอยมาเลยค่ะ ก็บอกว่าหมอก้อยคะ (พยาบาลชื่อก้อย ใจดีมกากกกกกกกก) หนูเจ็บ เค้าก็เลยหยุด บอกให้ไปทำเองนะแต่เป็นวันพรุ่งนี้ ก็สอนนวดๆอีกทีด้วยตัวเอง ก็รู้สึกโล่งสะบายตัวนะ ไม่เหมือนเอาผ้าออก แล้วก็เรียกไปถ่ายรูปทำประวัติ

อันนี้ก็ 6 วันละ นมไมห่างจัง ก่อนทำหมอก็บอกนะ ว่าเราได้ฮอร์โมนช้า มันก็เลยห่างกัน แต่ทำไมกูอ้วนจัง 55555 สงสัย 5 วันที่ผ่านมา กินๆ นั่งๆ กินเยอะด้วยนะ โดนผ้ารัดนม ไขมันสงสัยไปกองที่พุง เหอๆ

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 23:07:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ticktockswifty เมื่อ 2014-4-6 00:01

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ticktockswifty เมื่อ 2014-4-5 23:30

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ticktockswifty เมื่อ 2014-4-5 23:29
วันที่ 5 ค่ะ นังรถทัวร์มา 6 ชม ผิดๆเบี้ยวไรหรือปล่าวไม่รู้ 555

วันที่ 6 ค่ะ หลังนวดๆๆๆๆๆ

ขอถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ
1. กินอาหารทะเลไม่ได้จริงๆหรอคะ ไข่ด้วย
2. อยากกินส้มตำมากๆจะขาดใจละ 55 เริ่มกินได้เมื่อไหร่หรอคะ หมห่างมากๆเลย ต้องทำยังไงบ้าง
3. มันมีแผลหรืออะไรไม่รู้สีเหลืองๆอยู่ระหว่างอก ไม่รู้ว่าเป็นแผลช้ำ หรือร่องรอยเบตาดีนหลังจากผ่าตัดหรอคะ 55 ล้างเมื่อไหร่ก็ไม่ออก
4. ห้ามกินแอลกอฮอล์ถึงเมื่อไหร่หรอคะ
5. ทำมาได้ 6 วัน นวดเช้า เย็น แล้วพอนั่งว่างๆก็เอามือมานวดๆงี้ ทำได้ป่าวคะ หรือว่านวดแค่วันละครั้งก่อน เพราะตอนนี้ก็นวดๆเล่นๆ อยากให้นิ่มไวๆ
6. ทำไมนมห่างจังต้องทำไงหรอคะ เพราะหมอบอกตอนแรกว่าเราอกห่างอยู่แล้ว การดันอกเข้าจะช่วยได้ไหมคะ
7. เมื่อไหร่จะตะแคงคะ อยากกอดหมอนเน่า กับร่างกายกำยำของแฟนจะแย่ 55
สวยมากค่ะ รีวิวบ่อยๆนะคะกำลังตัดสินใจไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ อยากทราบว่าคลินิคสะอาดมั้ยคะ เครื่องมืออะไรแบบนี้

ติดตามอยู่นะค้าาา อัพบ่อยยยๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้