ดู: 7388|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากกระจับ ทายสิหมอท่านใดเอ่ยยยย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 14:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 14:46

ทายสิ? หมอไหนเอ่ยยย

พอดีเพิ่งได้ทำปากกระจับมาคับ เลยอยาก Review ให้เพื่อนๆเป็นข้อมูลในการตัดสินใจเพราะผมก็หาข้อมูลก่อนทำในเว็บนี้เหมือนกัน เริ่มกันเลย..

ก่อนทำผมหาข้อมูลอยู่นานเหมือนกัน โดยวิธีเลือกหมอผมจะดูที่ผลงาน วิธีเย็บแผล ขั้นตอนการทำ จนถึงตัดไหม โดย

1. หมอภู = ฮิตฮอตมาก คิวยาวเฟ่อออ โทรไปถามพนักงานก็คุยงงๆ ถามว่าคิวถึงเมื่อไรก็ไม่บอก บอกแต่ว่ายาวๆๆ เออรู้แล้ว! พูดถึงเรื่องแผลก็เห็นว่าตัดค่อนข้างนอกริมฝีปาก ซึ่งอาจจะเห็นรอย แต่แผลจะหายไว ซึ่งทรงของคุณหมอยอมรับเลยสวยจริงๆ บางเฟ่อ แต่เคสก็แอบหลุดบ่อยนะ ที่สำคัญแพงงงงงงงมากค้้าบบ

2. หมอจำนงค์ = ราคาถูก คุณภาพเยี่ยม ลูกศิษย์รีวิวเพียบ แต่เนื่องจากคุณหมอจะไม่ทำให้คนที่ปากไม่หนาจริงๆ หลายคนโดนปฏิเสธมา ซึ่งปากผมไม่หนามาก เลยขี้เกียจไปรอปรึกษา แต่พูดถึงผลงานถือว่าโอเคเลยนะ สำหรับคนที่ชอบความเป็นธรรมชาติ อ่อหมอจะเย็บแผลค่อนข้างในปาก เวลาตัดไหมเห็นเขาว่ากัน 14 วันแหนะ

3. หมอนก Century = กระจั๊บกระจับจากหลายๆรีวิว สำหรับคนที่ชอบแบบทำก็รุ้ว่าทำ แต่ที่ชอบคือรอยเย็บแผลละเอียดกับขั้นตอนการทำ ราคาก็กลางๆคับพอรับได้  แต่หลังๆไม่ฮิตเท่า 2 ท่านแรกก็เก็บไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

4. หมอสิทธิชัย เลอลัก = เห็นเขาว่าหมอใจดี มือเบา ให้ทานยานอนหลับด้วย ตื่นมาสวยเลย ดูจากแผลถือว่าเย็บสวยเลยนะ ทรงก็สวยดีไม่ค่อยเบี้ยว ลองหารูปดูครับ ชอบๆ

หลังจากตัดสินใจเลือกคุณหมอได้แล้วก็หาวันแล้วเริ่มทำกันเลย!!

ถึงวันทำ  จนท.นัด 16.00 น. ถึงคลินิคก็คุยเรื่องทรงที่อยากได้ วิธีการดูแลรักษา ผลที่อาจเกิดขึ้น พี่เขาอธิบายละเอียดดีคับ
แต่ติดที่ได้ทำตั้งคิวที่ 4 แหน่ะ! หลับรอเลยแล้วกัน... แต่พอเดินวุ่นวายไปมาสักพัก(คนเยอะมาก) พี่เขาก็เรียกให้ไปทานยานอนหลับ
อ้าวไหนว่าอีก 3 คิว...(สงสัยวุ่นวาย อิอิ) แต่พี่เขาบอกว่าเดี๋ยวได้ทำเลย ก็เลยไปทานยาแบบงงๆ สักพักคุณหมอก็เดินมาหาแล้วคุยเรื่องรูปทรง

หมอบอกว่า "ปากไม่เห็นหนาเลย จะทำหรอ คิดดีๆนะ"   เอาละไง! นึกว่าจะไม่โดน ก็เลยรีบบอกว่าไปว่าอยากได้กระจับอะคับ หมอก็ดูปากสักพักแล้วถามว่ามั่นใจมั้ย? เราก็บอกไปว่ามั่นใจหมออะคับ 555 ก็หัวเราะกันไป...

พี่จนท.พาไปนอนรอที่เตียงพักก่อนเข้าห้องผ่าตัด เขาบอกให้หลับไปเลย เราก็นะ... ตื่นเต้น ปกติก็เป็นคนหลับยากอยู่แล้ว
เกือบชั่วโมง ก็ไม่หลับ!! พี่ผู้ช่วยเดินมาเรียกแล้ว โอ้ววว... ยังไม่หลับเบย

แต่พอลุกเดินตามพี่ผู้ช่วยไปเท่านั้นแหละ เซเลยครับ มันแบบไม่หลับ แต่มันเบลอๆ มึนๆ งงๆ พี่เขารีบเข้ามาพยุงพาไปที่ห้องผ่าตัด
หมอเอาผ้ามาปิดตา มืดเลยอดเห็น.. แต่ก็รู้คราวๆว่า หมอเริ่มวาดปาก แล้วก็เอาอะไรมาป้ายที่ริมฝีปากก็ไม่รู้อะ น่าจะเป็นยาชา สักสิบห้านาทีก็เช็ดออก แล้วเริ่มฉีดยาชา

โอ้ววววววววววว!!  ไม่รู้อะว่ากี่เข็ม  แต่มัน...!!      ก็ไม่เจ็บมากนะคับ(ร้องเพื่อ)หรือเราทนได้? แต่ก็ไม่ได้ชิลอะ สรุปคือทนได้ๆ ผ่านๆ

คือมันดีอะ ฉีดปุ๊ป ชาเบย! หมอก็ไม่ถงไม่ถามสักคำ กรีดเลย!!   

คือมันไม่เจ็บเลยอะ แต่มันก็รู้ว่าเขาทำอะไร.. ตอนเลเซอร์นี่กลิ่นแบบ ไหม้มาเลย ตอนเย็บก็ชิลนะ ยาชาเขาดีจริงรับรองๆ

ไม่ถึงครึ่ง ชม. ก็เสร็จแล้ว พี่ผู้ช่วยพามานอนรอที่เตียงพัก พูดเลยว่าเบลอมาก อ่าวเสร็จแล้วหรอ? ขอกระจกด่วน

คือบอกตามตรงว่าชอบนะ อิอิ มันบางดีอะครับ แต่หลังจากนั้นจะเป็นยังไงไม่รู้ขึ้นอยู่กันการดูแลรักษาแล้วละ ดูรูปกันเลยๆ

วันที่1 เริ่มบวมแล้ว แต่ไม่เจ็บเลยนะ เมื่อคืนก็ทานยาแก้ปวดไว้ กลับมาล้างหน้านอนสลบเลย สงสัยเพราะยานอนหลับเริ่มออกฤทธิ

วันที่2 บวมกว่าเมื่อวานอีก แต่ก็ไม่เจ็บเลย แต่พอตื่นเช้ามา ตกใจมากมีคราบเลือดอยู่ทางปากด้านขวา รีบเอาสำลี+ผ้าก๊อตชุบน้ำเกลือโปะไว้เลย แนะนำถ้าใครเป็นคราบควรโปะไว้ 20-30 นาทีนะคับ คราบจะนิ่มขึ้น ต้องเช็ดแผลให้สะอาดเสมอนะค้าบสำคัญมากๆ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:43:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Jimmy007 เมื่อ 2014-3-28 16:54
หมอสิทธิชัย เลอลักษณ์

หมอนก Century อโศก ค้าบบบบบ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 14:40:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 14:54

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 14:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 14:42

วันที่3 ความรู้สึกว่ามันเริ่มยุบแล้วล่ะ อ่อยาที่หมอให้มา มีลดบวม ฆ่าเชื่อ และก็แก้ปวด น้ำเกลือกับวาสลีนซื้อเองวัตสัน ทานยาให้ตรงเวลาห้ามลืมเด็ดขาด อ้อก่อนผ่าตัดผมทานน้ำใบบวกบกเป็นประจำอยู่แล้วคับ หากใครไม่ชอบซื้อแบบแคปซูลมาทานก็ได้ครับ เห็นว่าสรรพคุณแก้ชำ้ได้ดี ทานก่อนวันทำสัก1สัปดาห์ และหลังทำตั้งแต่วันที่1 ผมดื่มน้ำมะพร้าววันละ 2 ลูกและก็ใบบวกบกแบบแคปซูลมื้อละ 2 เม็ด คอนเฟิมว่าช่วยได้มากในเรื่องบวม+ช้ำ คอนเฟิม!

วันที่4 รู้สึกว่าเรื่มยุบลงเรื่อยๆ แต่โอ้ยยย มันเบี้ยวว ก็พยายามไม่ดูกระจกและเข้าใจว่ามันยังไม่เข้าที่ ท่องไว้ๆๆๆๆๆ   4วันมานี้ไม่เจ็บแผลเลยครับ แต่ก็ยังทานโจ๊กทุกมื้อโดนใช้ช้อนชา ไม่อยากอ้าปากเยอะ พยายามอย่ากระทบกระเทือนแผลมาก นอกจากตอนทำความสะอาดนะครับ ต้องเช็ดคราบให้หมดห้ามกลัวเจ็บ! พี่เขาย้ำมา อิอิ

วันที่5 เริ่มลองฝึกกินข้าวสวย สบายมากค้าบบบ พี่จนท.บอกว่าห้ามทาน ไข่ กับไก่ แล้วก็ของต้องห้ามทั่วไป(ลองหาอ่านดูนะ) เพราะทั้งสองอย่างนี้จะสร้างโปรตีนซึ่งอาจเกินความจำเป็นในการสมานแผล อาจทำให้เป็นแผลเป็นที่ชัดใหญ่(คีลอย) ซึ่งผมเคยอ่านเจอว่ามันสามารถกินได้เพราะโน้นนี่นั่น  แต่อย่างไรก็ตามเลือกที่จะไม่กินครับ ไม่อยากเสี่ยง!

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 14:47:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 14:48

วันที่7 ปากยุบลงเยอะเหมือนกัน แต่ก็ยังเบี้ยวๆอยู่  แต่ถ้าปากจริงมันดูไม่เบี้ยวเท่าในรูปนะครับ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 14:50:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 14:51

วันที่10  พรุ่งนี้ตัดไหมแล้ววว ช่วงที่มีไหมอยู่มันจะตึงๆ เวลาจะอ้าปากก็รั้งๆ คือมันไม่เจ็บแต่รำคาญอะครับ กินข้าวลำบาก ไปไหนก็ต้องเอาผ้าปิด ถ้าคนไม่สังเกตก็ไม่เห็นหรอก แต่ผมไม่มั่นใจอ่า แหะๆ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 15:06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 15:08

วันที่ 11 ตัดไหมเสร็จแล้วครับ  ไม่เจ็บอย่างที่เขาเล่ากันนะ(เกร็งปากจนพี่ผู้ช่วยแซว) มันแค่รู้สึกดึงๆปากเอง สบายมากคับ พี่ผู้ช่วยเป็นคนตัดให้ ไม่ได้เจอหมอเลย แต่พี่เขาชมว่าแผลสะอาดมากกกกกกก อิอิแอบดีใจ ตัดเสร็จพี่เขาก็สอนนวดๆครับ  แล้วแนะนำยาทาแผลเป็น Dermatix gel มา 1200 บาทผมค่อนข้างศึกษารายละเอียดยานี้มาบ้างเห็นเขาว่าดีกัน ก็เลยเอามาครับ  แต่ทาที่ปากมันจะโอรึ?? ลองดูครับบ    ต่อไปนัด Follow 1 เดือนนนนนน  สู้ๆๆๆๆ  

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 15:17:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thenamzii เมื่อ 2014-3-28 15:00
หมอไหนๆๆๆๆ

ทายจิๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-28 15:17
ทายจิๆ

หมอนกอโศกใช่มั้ยคะ
หมอสิทธิชัย เลอลักษณ์

หมอสิทธิชัย เลอลักษณ์ ใช่มั้ยคะ ^_^
หมอจำนงค์แน่เลย เดาเอานะคะ ฮ่าๆ
ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ใช่มั้ยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อิ่มใจ เมื่อ 2014-3-28 20:42

หมอนก อโศก หรือป่าวค่ะ เพราะหมอนกจะทำออกมารูปนี้เลย แบบติ่งแหลมๆ ตอนแรกก็อยากไปทำกับหมอเพราะคิวไม่นานและไม่แพงมาก แต่ไม่กล้าไปทำกับหมออ่ะค่ะ เพราะว่าตัวเองไม่ชอบติ่งแหลม เท่าที่เห็นรีวิวของหมอนกมา ส่วนมากจะออกมาแบบแหลมๆ
หมอไหนอ่ะครับ สวยมากอะ กำลังลังเลอยู่เลยว่าจะทำหมอไหนดี มาต่อไวๆๆ นะครับ
ลุ้นครับ หมอไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ ผมก็กำลังหาข้อมูลอยู่เลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:42:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thenamzii เมื่อ 2014-3-28 16:24
หมอนกอโศกใช่มั้ยคะ

เก่งมากค้าบบบบบบบบ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:43:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mintua เมื่อ 2014-3-28 17:13
หมอสิทธิชัย เลอลักษณ์ ใช่มั้ยคะ ^_^

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:43:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย newza_newza เมื่อ 2014-3-28 17:21
หมอจำนงค์แน่เลย เดาเอานะคะ ฮ่าๆ

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:43:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Preawwaw เมื่อ 2014-3-28 17:34
ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ใช่มั้ยค่ะ

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:44:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อิ่มใจ เมื่อ 2014-3-28 20:40
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อิ่มใจ เมื่อ 2014-3-28 20:42

หมอนก อโ ...

เก่งมากเลยยยยยยยยยยยยย!!

เรื่องติ่งบอกหมอได้เลยนะครับ ว่าเอามากเอาน้อย ตอนผมทำผมบอกหมอเลยว่าเอากระจับ

ผมชอบขั้นตอนการทำของที่นี่นะ เลยเลือกที่นี่^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:44:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย frankkie07 เมื่อ 2014-3-28 22:56
หมอไหนอ่ะครับ สวยมากอะ กำลังลังเลอยู่เลยว่าจะทำหมอไ ...

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 10:45:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย idhanncha.x เมื่อ 2014-3-29 05:12
ลุ้นครับ หมอไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ ผมก็กำลั ...

ยังรู้สึกชาที่ปาก รึป่าวคะ เราทำมายี่สิบกว่าวันแล้ว ทั้งปากบน ล่าง ยังชา ๆ ตึง ๆ และเวลาพูดปากดูประหลาดมาก
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 14:56:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BABYBOY1 เมื่อ 2014-3-29 14:57
ต้นฉบับโพสต์โดย bejeb เมื่อ 2014-3-29 14:17
ยังรู้สึกชาที่ปาก รึป่าวคะ เราทำมายี่สิบกว่าวันแล้ว ...

ยังชาและรั่งอยู่เลยครับ ยังไม่ชินกับปากใหม่ เพราะเนื้อปากบางส่วนมันหายไป
ตอนนี้ก็เลยนวดๆๆ   เริ่มขี้เกียจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้