ดู: 4261|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวหน้าอก หมอเทพ 380 ประสบการณ์ ขอคำแนะนำเรื่องนมด้วยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
สาเหตุที่ไปทำนม เพราะมีนมอยู่จึ๋งนึง  วัดโดยใช้สายวัด 29   ใส่ยกทรง 32 มันขาดๆเกินนๆ
ตัวเล็กมากค่ะ  ตอนไปทำ เอาเงินไว้ในยกทรงกลัวหาย55+  และไม่คิดว่าจะนอนพักที่โรงแรมนาน
คิดว่าตัวเองถึก  ทำเสร็จวิ่งปร๋อ(ไม่เจียมสังขารเร๊ยย)กลับบ้านได้เลย
เข้าเรื่องเลยนะคะ  นัดหมอวันที่9  ไปตั้งแต่วันที่8  พักโรงแรม โกลเด้นอินน์  โรงแรมนี้ไม่จู้จี้ค่ะ
เราจ่ายเงินเช็คอินน์วันแรก  วันต่อไปไม่ได้จ่ายเขาก็ไม่มาทวงนะคะ (คือเดินไม่ไหว เดินไปซื้อโจ้กยังเหนื่อยพูดก็ไม่ได้  ไม่อยากพูดเรื่องเงินค่ะ เหนื่อย) ใครจะไป  ไม่ต้องกังวลเรื่องโรงแรมนะคะ  เดินไปด้านหลังเพียบค่ะ แนะนำให้อยู่ที่มีแอร์ เพราะร้อนมาก เดี๋ยวเหงื่อซึมจะคันผ้าที่พันไว้ค่ะ  
**เข้าเรื่องจริงๆๆแล้วนะคะ**
พอพนักงานเปิด เราก็เข้าไปยื่นบัตรประชาชนไว้ให้  เตรียมเงินให้พร้อม  ที่นั่นกระเทย สาวแท้ ทอมมีหมด  ข้าวไม่ได้กินเลยยยหิว มีคนซื้อโจ๊กมาล่อด้วยอ่ะ
เราตลกสุดละ55+  พี่ที่เคาน์เตอร์  ออกดุๆๆ(หน้าดุนะคะแต่ใจดีเวอร์)หน่อยนะคะเพราะพี่เขารีบคนมาเยอะวันนึงไม่ต่ำกว่า30คนค่ะ  
บางคนมาเห็นสภาพคลีนิคแร้วไม่ทำเรยก็มี  ที่จริงเราว่า อย่าซีเรียสจะดีกว่านะคะ  เพราะราคาไม่สูง  พนักงานไม่มีใครว่างสักคนเขาคงไม่มีเวลาจัดน่ะค่ะ  ไปที่นี่อย่าเรื่องมาก เรื่องเยอะคุณหนูคิขุ อาโนเนะ อายิโนโมโต้วว  ต้องสวย ถึก และบึกบึน  
สักพักพี่เค้าก็ให้เราไปเปลี่ยนเสื้อ  ตัวเล็กจะได้เสื้อการ์ตูนนะคะ  ใหญ่หน่อยจะได้เสื้อเขียวๆ  ไปถึงเข้าไปต้องถอดเสื้อเหลือแต่กุงเกงใน
อ๊ายอายยย  แต่ก็ต้องทำ เพื่อความสวยอีกอย่างหมอเขาคงชินแหละะ  ไม่คิดไรหรอก  ทำมาเป็นหมื่นเคส  พอไปถึง  หมอถามทำงานอะไรเราก็ตอบว่าเรียนอยู่ ถ่ายแบบเสื้อด้วย  หมอถามชอบใหญ่ๆๆรึเปล่า  **คือเราจะเอา380อ่ะ มีไซด์ในใจละ**
เราก็ว่า  ขอ 380ได้รึเปล่าคะ  หมอบอกว่าได้ (ตอบเร็วมากอ่ะมะวัดเรยเหรอ)  แร้วหมอก็จับนมเรา  มันมีเนื้ออ่ะค่ะเพราะเรากินอกอึ๋มก่อนไปคริๆๆ  ใครอยากได้ใหญ่ๆๆกินอกอึ๋มไปนะคะจะได้มีเนื้อ มีผลตอนทำเสร็จด้วยนะคะ  นมจะดึ๋งๆๆแถมได้ไซด์ใหญ่ด้วย ถ้ามีเนื้อน้อยหมอจะไม่ค่อยให้ใหญ่  พอพูดกับหมอเสร็จพี่เขาก็พาขึ้นไปข้างบน เราไปนี่เซ็ตแบบตัวเล็ก  คุยกันนี้ตลกค่ะ
หัวเราะกัน  เกรงใจก็เกรงใจ แต่มันตลก ไม่เครียดเลย  เขาถามเราได้เท่าไหร่เราบอก380  มองหน้ากันตรึมม  ทำไมได้ใหญ่จัง ตัวเล็กกว่าเราอีก แต่ละคนได้350***เอิ่มครือ เค้าพอมีนมมมจิดนึงอ่าาา  หมอเรยให้  อีกอย่างเราบอกอาชีพที่ต้องใช้นมไงอิอิ***
พยาบาลเรียกชื่อ  เราก็เข้าไป เอาเข็มใส่ยาเบลอให้  ตอนแรกรู้สึกตัวนะคะ สักพัก ท่องอวกาศ  เหมือนอยู่ในไทม์แมชชีนน
สวยจังอวตาร  อวกาศ  สนุกดีไม่รู้สึกตัวเลย  รู้สึกอีกที  มาอยู่ที่ห้องพักฟื้นคนเยอะมากกกกก
10กว่าคนได้  เรานอน  สักพัก อ้าวอ้วกก**คือเราเป็นคนแพ้กลิ่นแปลกๆๆน่ะค่ะ  ได้กลิ่นอะไรที่ไม่ชอบมาพากล จะอ้วกเลย  
อ้วกแตกอ้วกแตน เหม็นยา  มีคนเข้ามาใหม่ เช็ดคราบออกเรานี่แบบ  อ้วก กลิ่นมันเตะจมูก **วันนั้นคนอื่นหนาวแต่เราร้อนมากกก
มึนหัว  เรานอนตั้งแต่11โมง ได้กลับ5โมงครึ่ง พี่เขา จะให้คนที่ไหวไปนะคะถ้าไม่ไหวเขาจะไม่ให้ไป  ไม่ได้เร่งอะไรเรยค่ะ  
แต่มีกระเทยโดนดุ  อยากกลับ  แต่เขาไม่ให้กลับ  เพราะเพิ่งออก แล้วร้องโอดครวญมาก  ฮือๆๆๆ  เราจะอ้วกกก  พี่อีกคนก็มาพูดว่านอนไปอย่าเพิ่งกลับ  พี่คนที่อยู่หน้าเคาน์เตอร์ พาเราลงมาแร้วฉีดยาแก้อักเสบให้  ไม่เจ็บนะเหมือนฉีดน้ำเข้าไป   กว่าเราจะออกจากที่นั่นได้นานนะ  เดินตัวปลิวไปที่โรงแรม หน้านี่แบบ  ทุเรศทุรังเกินคำบรรยาย
พันผ้าแบบ3วัน แน่นมากกก  
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 10:53:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอมาถึงโรงแรม นอนก็ทรมาน นั่งก็ทรมาน  คิดในใจ จะมาทำนมทำไมเนี่ย
คิดไงถึงมาทำ หาเรื่องเจ็บตัว โอ๊ยสารพัดค่ะ  น้ำตาไหลเลยนะ เจ็บมาก
ตอนนั้นไม่เห้นนม  มันเจ็บต้องกินยาแก้ปวด  ถึงจะนอนได้  กลิ่นยาในผ้าที่พันยังอยู่เราก็อ้วกสิคะ  
ไปคนเดียวด้วย  ต้องเอาคนไปดูแลนะคะ  ซื้อที่ปิดจุกัวนมไปด้วยเพราะหัวนมจะตึง  
น่าเกลียดเราไปคนเดียว  ไม่ได้เตรียมจะไปซื้อก็ไม่มี  ครบ3วันดีใจมาก
รีบๆๆถอดเซง  หายใจไม่ออก พอไปถึงพี่เขาก็เช็ดออกให้  ดูแผล  
พันใหม่ดีขึ้นมานิดนึงหายใจโล่งขึ้น  แต่นังจุก จะบวมไปไหนเนี่ยอายมากก   นมก็ใหญ่เกิน  
พอครบ7วัน มาตัดไหม แต่พยาบาลเขาให้กลับมาตัดที่บ้าน
เพราะมันยังไม่แห้ง  เราก็กลับมาตัดที่ สถานีอนามัย  ไม่เจ็บเลยค่ะ  พยาบาลถามกันใหญ่เลยเรื่องทำนม
ตืเรื่องเย็บแผล  เหอะๆๆ  แผลเราปลิ้นน่าเกลียดมากก  หมอเย็บแบบรีบๆๆ  แปลกๆๆน่ะค่ะ
แต่นมดีอยู่  เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อยๆๆนะคะ ถามคนมีประสบการณ์หน่อยค่ะคือต้องใส่ปสอร์ตบราเหรอคะ  ใส่ยกทรงธรรมดาได้รึเปล่า  แล้วสังเกตยังไงว่าเป็นพังผืด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thunyaras เมื่อ 2014-3-25 11:22

หมอแนะนำยังไงค๊ะ  มันขึ้นอยู่กับหมอแต่ละคน  ว่าใส่สปอร์ตบราหรือโนบรา   ของพี่ที่ทำมาหมอแนะนำให้ใส่สปอร์ตบรา 6 เดือนค่ะ เพราะสปอรตบราจะไม่มีโครงแล้วเก็บทรงได้ดีกว่าเสื้อในธรรมดาค่ะ  แล้วให้ยกแขนตั้งแต่ออกจากห้องผ่าตัดเลยยกให้สุด  ไม่งั้นไหล่จะติด  พอครบ 5 วันไปตรวจแผลตอนนั้นก็เริ่มนวดเลย  เจ็บสุด ๆ สรุปแล้วแต่เทคนิคหมอแต่ละท่านค่ะ   วิธีสังเกตพังผืดก็อาจประมาณว่านมดูเป็นบล๊อค ลอย ๆ  ไม่คล้อยค่ะ  (เคยอ่านเจอ)

แสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวคงได้ซื้อสปอร์ตบรามาใส่ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2014-3-25 18:09
ค่ะสงสัยได้นวดๆๆละ เหมือนจะเป็นพังผืด55+ ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2014-3-25 18:09
อดทนไว้คะเด่วกะสวยยยยยย    ลูกสาวหมอเทพเหมือนกันคะ

ขอบคุณค่ะะะ  โพสต์ 2014-3-25 18:10
คลายผ้าแล้วมารีวิวอีกนะจ๊ะ รร. ที่พักคืนละเท่าไรและ จขกท. อยู่ต่างจังหวัดหรือจ๊ะ แล้วอยู่ที่ กทม. กี่วันถึงกลับจ๊ะ

7วันถึงได้กลับค่ะหมอจะนัด 3วันกับ7วัน  โพสต์ 2014-3-26 09:18
800ค่ะ โกลเด้นอินน์ ที่อื่นอาจถูกกว่านะคะ แต่เราเปิดแอร์ทั้งวัน  โพสต์ 2014-3-25 18:10
รอชมนะคะ อยากไปทำเหมือนกัน เกบตังก่อนคริคริ..
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 18:11:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย girlicious เมื่อ 2014-3-25 16:45
รอชมนะคะ อยากไปทำเหมือนกัน เกบตังก่อนคริคริ.. ...

คร่า เดี๋ยวจะมาถ่ายรีวิวเพิ่มนะคะ
อยากทราบว่า จขกท. ส่วนสูง น้ำหนักเท่าไหร่ค่ะ ได้มาเยอะจัง แล้วตัวเองใส่เหนือหรือใต้กล้ามเนื้อค่ะ  เราจองคิวไว้ 3ก.ค. คิดไว้380ccเหมือนกันเลย มารีวิวอีกนะค่ะ รอชมค่า

A23
คิวไปเดือนกรกฏาคมแล้วหรอคะ แต่คิวยาวจังเนอะ เราได้2มิย  โพสต์ 2014-3-26 09:33
เหนือกล้ามเนื้อค่ะ มันจะนุ่มกว่า หัวนม ไม่ห่างด้วย  โพสต์ 2014-3-26 09:13
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 09:13:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย honeyhoney1 เมื่อ 2014-3-26 02:24
อยากทราบว่า จขกท. ส่วนสูง น้ำหนักเท่าไหร่ค่ะ ได้มาเย ...

ส่วนสูง157 น้ำหนัก 37ค่ะ  
โห ตัวเล็ก ยังได้เยอะกว่าเค้าอีก. ขอให้หายไวๆนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 20:55:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นมหลังทำมา17วันค่ะ

แผลซ้ายขวานะคะ
มีเหมือนเลือดคั่งด้วยจะเป็นอะไรรึเปล่าคะ หรือจะหายไปเอง
แล้วนม แบบนี้ปกติ รึเปล่าคะ  
มีสิวที่หน้าอก  ตอนนี้ทาครีมรักษาสิว กับพอกสิว มันก็ยุบนะคะไม่ค่อยขึ้นมาใหม่เท่าไหร่
กินคลอโรฟิลล์  กับ น้ำองุ่นขับสารพิษด้วยเพราะ
เหมือนมีสารอะไรไม่รู้สะสมในร่างกายน่ะค่ะ  
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 20:56:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามหน่อยนะคะ  สามารถกินกลูต้า อาหารเสริม บำรุงผิวได้รึยังคะ
คือปกติกิน พอกินนมันไม่ดำลงนะ แต่ออร่า  มันหดดด  อยากกิน แต่กลัวมีผลต่อน้องนม
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 20:57:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Minneyuii เมื่อ 2014-3-26 18:35
โห ตัวเล็ก ยังได้เยอะกว่าเค้าอีก. ขอให้หายไวๆนะคะ ...

ขอบคุณค่ะะ  เดี๋ยววันที่30 น่าจะโดนหมอฉีดคีลอยด์  แอบเสียวกลัวเจ็บ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 21:39:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาการแสบแปลบๆที่นมปกติใช่รึเปล่าคะ แล้วปวดหน่วงๆๆ
โรงแรมใกล้ที่ทำเลยใช่ไหมคะ พออยู่อยู่ต่างจังหวัด หาที่พักใกล้ๆจะได้สะดวก
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-27 07:37:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beauiindy เมื่อ 2014-3-27 04:19
โรงแรมใกล้ที่ทำเลยใช่ไหมคะ พออยู่อยู่ต่างจังหวัด หา ...

ใช่ค่ะ  อยู่ด้านหลัง เดินไปได้ แต่ไกล้ๆ กว่านั้นก็มีนะคะ  เป็นห้องพัดลม
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 12:02:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนๆที่เป็นสิวที่หน้าอก  คืออันนี้ เราทำอยู่นะ  ตอนแรก ช่วง10วัน
สิวขึ้นหน้าอกยุบยับ เราก็กลัวจะขึ้นหน้า
แล้วทีนี่้ เพื่อนของเรารู้จักน้องคนนึง  เราเลยไปถาม
ได้คำแนะนำมา คือ  กินคลอโรฟิลล์  +นมถั่ววเหลืองก่อนนอน
กินน้ำองุ่น  เพื่อล้างสารพิษ  ปรับสมดุล
แล้วก็ทาครีมรักษาสิวเช้าเย็นตรงหน้าอกละหน้า  กลางวันทาครีมรักษาสิวที่หน้า  แล้วตามด้วยพอกหน้า
ผลปรากฏว่าสิวที่หน้าอก เริ่มหดหายลดจำนวนลง และก็ไม่ขึ้นหน้า มันแห้งไปเฉยเลย น้องนมเราก็ไม่แตกลายด้วย(เกี่ยวรึเปล่า)
คือเรามองหน้าทุกวันนะกลัวมากเพราะเห็น
เขาบอกว่ามันจะขึ้นหน้า  พอมันขึ้นหน้าอก  ตายแล้วว หน้าชั้นนน  ใครจะเอาไปใช้ก็ได้นะลองดู  เผื่อสิวจะหาย
ปลา จากเชียงใหม่ใช่ไม๊ พี่ยังไม่ได้รีวิวของพี่เลย ตอนพี่ฟื้นพี่ยังเห็นเรายังนอนอยู่เลย ใจยังห่วงอยู่เปนไงบ้างว้า555

ใช่ค่ะ555+ แทบตายพี่  โพสต์ 2014-3-28 12:07
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 12:07:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sarisa2210 เมื่อ 2014-3-28 12:03
ปลา จากเชียงใหม่ใช่ไม๊ พี่ยังไม่ได้รีวิวของพี่เลย ต ...

พี่เป็นยังไงบ้างคะ  ตอนนี้รีวิวด้วยนะะะะ
พี่ยังบวมอยู่ แต่สรุปหมอใส่ให้350/325 ไม่ใช่350/375แบบทีแรก. พี่ปวดหัวมากกก ทั้งก่อนและหลังทำ ไม่ใช่เพราะกลัวผ่านะ แต่รำคานชะนี2นางมากพูดกดดัน กระทั่งผ่าเสร็จมึนยายังไม่หยุดพูด พี่ขอกลับไปพักบ้านดีกว่าไม่ไหวก็ต้องกลับ5555
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 12:27:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sarisa2210 เมื่อ 2014-3-28 12:15
พี่ยังบวมอยู่ แต่สรุปหมอใส่ให้350/325 ไม่ใช่350/375แบบทีแร ...

ตอนปลานอน ปลายังได้ยินเสียงพูดไม่หยุดเหมือนกัน นอนหลับ ตื่นมาก็พูดอีก มีพี่เขาบอกว่าห้ามพูดรบกวนคนที่นอน  เงียบไปสักพักก็พูดอีก 55+  ปลาขอกลับ ตอนที่รู้ว่าแพ้กลิ่น  กลัวตัวเองอ้วกซ้ำเลยบอกพี่ว่า หนูไม่ไหวแล้วค่ะ  แพ้กลิ่นยา  เลยได้กลับ  พี่ยังบวมอยู่เหรอคะ  ปลาก็น่าจะบวมอยู่นะวันแรก  ที่ซื้อยกทรง 40 ยังล้น ใส่แทบไม่ได้ ตอนนี้ หลวมๆๆแล้ว ไม่อยากให้ยุบไปกว่านี้กำลังพอดีเลย
ช่ายยย พยาบาลบอกให้เค้าเงียบ พี่พยุงตัวลุกได้เลยขอกลับ เห็นปลานอนอยู่แต่อีก2คนพี่จำไม่ได้ พี่กังวนกลัวหมอใส่ให้พี่ผิดข้างจัง ข้างที่เล็กก้ยังเล็กต่างกว่าอีกข้างเยอะ เพิ่งไปฉีดคีรอยด์มาวันพุธ ของปลาหมอนัดวันไหน    แอดไลน์มาได้นะoppnisaa
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 19:19:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sarisa2210 เมื่อ 2014-3-28 17:32
ช่ายยย พยาบาลบอกให้เค้าเงียบ พี่พยุงตัวลุกได้เลยขอก ...

วันที่31ค่ะ  ว่าจะขอหมอฉีดเองแถวเชียงใหม่  เดี๋ยววันนี้จะเมลล์ไปถามหมอ  
เดี๋ยวแอดไลน์ไปนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย milk380 เมื่อ 2014-3-26 09:13
ส่วนสูง157 น้ำหนัก 37ค่ะ

อิอิ สูงเท่ากันเลยค่ะ แต่เค้าหนัก 44
ต้นฉบับโพสต์โดย honeyhoney1 เมื่อ 2014-3-26 02:24
อยากทราบว่า จขกท. ส่วนสูง น้ำหนักเท่าไหร่ค่ะ ได้มาเย ...

คุณA23 อ่อเราสะดวกจองคิดวันที่3 ก.ค. เองค่ะ  เพราะติดเรียนซัมเมอร์ อยากรอเรียนเสร็จค่อยทำจะได้พักยาววๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้