ดู: 11051|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกหมอบุญถิ่น ((บุญรัตน์คลีนิค))

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tum_tui เมื่อ 2014-3-24 20:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tum_tui เมื่อ 2014-3-24 20:36

ดีค่า....ตุ้ยมารีวิวทำศัลยกรรมจมูกค่ะ ตุ้ยทำที่ บุญรัตน์คลีนิคค่ะ ที่รู้จักกันก้อ คุณหมอบุญถิ่นค่ะ แถวตั้งฮั่วเส็งบางลำพู คุณหมอทำ 5,000 บาทถ้วนค่ะ
ซิลิโคลนน่าจะเปนของอเมริกาน่ะค่ะ ตุ้ยเปนคนไม่มีดั้งค่ะจะว่าแมบเรยกะว่าได้ 5555+ ได้ดีที่แอ๊บมาโดยตลอด ที่ตัดสินใจทำเพราะเหนพี่สาวทำแร้วทรงออกมาสวยค่ะ โครงหน้าเปลี่ยนดูดีขึ้นอ่ะ เราก้อเรยอยากสวยมั้งไรมั้ง..อิอิ แร้วราคาเราก้อพอสู้ได้ กัวเจ็บด้วยน่ะ แต่ก้อ เอาหว๊ะ....อยากสวยนี่
   ตุ้ยให้พี่สาวพี่สาวโทรนัดให้ค่ะ เพราะพี่สาวก้อเคยทำที่นี่มาแร้ว นัดคิวได้ วันที่ 19 พฤศจิกายน 56 เวลาบ่าย 2 ค่ะ พอไปถึง โฮ้วววว!!! คนเยอะมากกก 555+ ก้อเข้าไปแจ้งชื่อค่ะ แร้วก้อนั่งรอคิว ใช้เวลาพอสมควรในการทำรอ เพราะอย่างที่บอกว่าคนไข้คุณหมอเยอะค่ะ
   เราจะโดนเรียกตามสเตปค่ะ ขั้นแรกก้อเข้าพบแฟนคุณหมอค่ะ ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับการทำ ถ้าจมูกมีปัญหามากคุณหมอไม่ทำให้น่ค่ะ เพราะคุณหมอไม่มีเวลามาแก้ฐานจมูกให้เราค่ะ ((ก้ออย่างที่บอก 5 พันอะน่ะ อิอิ))
   ขั้นต่อไปก้อเข้าพบคุณหมอบุญถิ่นค่ะ คุณหมอจะวัดจมูกให้เรา ว่าจะเอาโด่งแค่ไหน เน้นโด่งตรงไหนเปนพิเศษหรือเปล่า ตุ้ยเลือกแบบธรรมชาติค่ะ โด่งนิดเด่ว กัวหน้าลอยจ้า ใครไปทำก้อแร้วแต่เจ้าตัวจะเลือกเรยน่ะค่ะ คุยกะคุณหมอเรย การสนทนาครั้งนี้ จะบอกว่าเร็วมากกกกก ...5555+ คุณหมอไม่ดุน่ะค่ะ เท่าที่สนทนา
   ขั้นต่อไปก้อล้างหน้าทำความสะอาดจมูกค่ะ แนะนำไม่ต้องแต่งหน้ามาน่ะค่ะ เพราะต้องล้างหน้ายุแร้ว ทาแป้งมานิดหน่อยได้ จะได้ทำความสะอาดไม่ลำบากค่ะเจ็บตอนที่ผู้ช่วยล้วงทำความสะอาดโพรงจมูกนิดหน่อยค่ะ
   ต่อไปก้อนั่งรอขึ้นเขียงจ้า..อิิอิอิ  ตอนนั่งรอเนี้ย ตื่นเต้นจ้า กัวนิดๆด้วย เหงื่อแตกเต็มมือเร๊ยย ระหว่างนั่งรอก้อจะมีคนที่ทำก่อนหน้าเราเดินผ่านเราไม่ขาดสายจ๊ะ  พอถึงตาเราก้อเดินไปขึ้นเตียงเรย มีผู้ช่วยบอกเราตลอดจ้า เราจะโดนทำการมัดมือมัดเท้า กันเราดิ้นค่ะ ไม่ต้องกัวนะ แค่ระวังการผิดพลาดเฉยๆจ้า
   ผู้ช่วยจะทำการล้างโพรงจมูกเราอีกรอบด้วยแอลกอฮอล์จ้า ตรงจุดๆนี้จะบอกว่าตุ้ยเจ็บสุดน่ะ มันแสบๆด้วย 555+ ทำให้การฉีดยาชาจิ๊บๆไปเรยอ่า อาจจะแร้วแต่คนด้วยน่ะค่ะ ถามบางคนว่าเจ็บตอนฉีดยาชา แร้วเราจะได้รับรู้การกินเลือดตัวเองเรยจ้า 5555+ คุณหมอจะทำการเหลาซิลิโคลนข้างๆเตียงเรานี่แระค่ะ เราไม่เหนหลอกแต่ได้ยินเสียง คุณหมอจะเหลาๆทาบๆ จนกว่าจะได้ขนาดค่ะ ตอนใส่ซิลิโคลนก้อแปปเด่ว ไม่เจ็บค่ะ ทนนิดนึงจ้า เด่วกะสวย ^_^
    กับมาบ้านก้อทำการประคบเย็นน่ะค่ะ ไม่แนะนำให้ใช้น้ำแข็งมันจะช้ำก่าเดิม ให้ใช้เจลแช่น้ำแข็งแร้วประคบเอาค่ะ คำแนะนำทางคลีนิคจะมีให้ค่ะ อ่านให้ละเอียดแร้วก้อหาข้อมูลทางเน็ตเพิ่มเติมเอาค่ะ

วันแรกที่ทำเรยค่ะ

หลังทำ 1 วัน ของตุ้ยจะช้ำตรงกลางค่ะ

วันตัดไหมจ้า ประมาณ 10 วัน

ทำได้ประมาณ 1 เดือนค่ะ

รูปปัจจุบันแร้วค่าาา   มีไรติชมได้จ๊ะ

สวยดูดีคะ เราจะไปทำ  ขอดูรูปก่อนทำได้ใหมเอ่ย

แสดงความคิดเห็น

ทำแล้วสวยคมขึ้นเยอะเลยค่ะ  โพสต์ 2014-3-24 21:23
กำลังจะไปทำวันพุธนี้เลยย

เอาใจช่วยค่ะ ขอให้ออกมาแร้วหล่อฝุดๆเรยน่ะค่ะ  โพสต์ 2014-3-25 09:44
สวยจังเลย

ขอบคุนค่าาาา ผู้ญิงหยุดสวยมะได้จ้า 555  โพสต์ 2014-3-25 09:44
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 09:49:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้รูปก่อนทำจมูกค่ะ
หมอเค้าทำช้ำมากหรือป่าวครับ แล้วกี่วันถึงจะออกไปพบปะผู้คนได้ครับ

ตอนตุ้ยทำ พัก 2 วันแร้วก้อมาทำงานตามปกติจ้า ปิดปากเอาอะ  โพสต์ 2014-3-25 12:09
แนะนำกินพวกใบบัวบก ก่อนทำ 1 อาทิตย์ค่ะ มีเปนแคปซูนด้วยน่ะ  โพสต์ 2014-3-25 12:08
การช้ำของแต่ละคนไม่เหมือนกันด้วยน่ะค่ะ  โพสต์ 2014-3-25 12:08
ของตุ้ยไม่ช้ำเท่าไรค่ะ อย่างที่เหนในรูปค่ะ ช้ำตรงกลาง  โพสต์ 2014-3-25 12:07
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 12:11:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปนี้ประมาณ 3-4 วันค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 21:58:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย supananpilomtim เมื่อ 2014-3-24 21:06
สวยดูดีคะ เราจะไปทำ  ขอดูรูปก่อนทำได้ใหมเอ่ย ...

ตุ้ยลงรูปก่อนทำให้ดูแร้วน่่ะค่ะ ลองดูได้ค่ะ
สวยจัง บอกหมอว่าขอทรงแบบไหนหรอคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kankantapat เมื่อ 2014-3-25 10:50
หมอเค้าทำช้ำมากหรือป่าวครับ แล้วกี่วันถึงจะออกไปพบ ...

รีวิวด้วยนะคะ
ก่อนทำก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ ยิ่งทำยิ่งน่ารักมากกว่าเดิมเลย
เราได้คิววันเสาร์ที่ 29 ค่ะ ใครได้คิววันนี้บ้างเอ่ย?
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 23:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย IPorPla เมื่อ 2014-3-26 15:17
สวยจัง บอกหมอว่าขอทรงแบบไหนหรอคะ

ตุ้ยบอกว่าสูงธรรมชาติค่ะ ตอนวัดกะเลือกโด่งนิดเด่ว
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 23:11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hellobeautiful เมื่อ 2014-3-26 20:45
ก่อนทำก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ ยิ่งทำยิ่งน่ารักมากกว่า ...

เด่วกะสวยแร้ววว 555+ ดูแลตัวเองเยอะๆน่ะค่ะช่วงนี้ หาแคปซูนใบบัวบกมากินก้อดีน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้