ดู: 1866|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิว ทำปากกระจับByหมอภู

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อุ้ยจ้า เมื่อ 2014-3-23 23:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อุ้ยจ้า เมื่อ 2014-3-23 17:53

จองคิวไว้ กว่าจะได้คิวรอประมาณ4เดือนค่ะ  ตื่นเต้นมากๆ วันไปทำ  นัดไว้บ่ายสองค่ะ ก่อนหน้านั้นเราก็ไปทานข้าวรอค่ะ  บ่ายสองค่อยเข้าคลินิกค่ะ  กว่าพยาบาลเรียกก็บ่าย3ค่ะ  คุณหมอมีคนไข้มาปรึกษาเยอะ   พยาบาลให้แปรงฟันและเรียกเข้าไปทายาชาที่ปากและ นั่งรอคุณหมอประมาณเกือบชั่วโมงค่ะ
ใจเต้นตุ๊บตั๊บตื่นเต้นมากๆค่ะ  พอถึงเวลาคุณหมอมาก็บอกว่าฉีดยาชาเจ็บนิดนึงนะครับ  เราทำปากบนอย่างเดียว ฉีก3เข็มจ้าเจ็บตอนเดินยานิดฟน่อยคุณหมอมือเบามาก  จากนั้นก็วาดปากเรา  และบอกว่าจะทดสอบว่าชาหรือยังเราก็ไม่รู้สึกอะไรแล้ว
คุณหมอคงลงมือกรีดผากเราและบอกว่าอะไรเข้าปากให้อมไว้ก่อน  ซักพักนึงให้เราบ้วนน้ำลายผ่านฟันหน้ามาเค้าก็จะเอาที่ดูดมาดูดจนหมดและ
ลงมอเย็บแผลไม่เจ็บนะแต่หวาดเสียว ภาวนาขอให้ออกมาสวย  และเสร็จก่อนยาชาจะหายชา  กลัวเจ็บ  ซักพักนึงก็เสร็จ
ลุกมาส่องกระจกอืม...แล้วรับยาฟังพยาบาลอธิบายให้ประคบเย็นสามวันแรกวันที่สี่ถึงเจ็ดประคบอุ่น  ให้เอผ็าก็อตรองแลก่อนประคบทุกครั้ง
เราหาข้อมูลมาเยอะก่อนทำ  ก็เลยเตรียมคูลเจลใส่น้ำแข็งไว้เลยออกจากคลินิก  กินยาแก้ปวดไว้ก่อนเลยและประคบเย็นทันทีแล้วขับรถกลับบ้านจ้า
เอ้าดูรูปกันเลยจ้า

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-23 17:56:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมก็ทำกับหมอภู คอนเสปเหมือนพี่ทุกอย่างเลย ฮ่าๆ ทรงพี่สวยมากกก

ตอนแรกหมอบอกผมว่า ผช ทรงปากจะไม่เหมือนทรง ผญ นะ จะไม่บาง ไม่กระจับเท่า ผญ แต่ผมชอบแบบนั้น ผมเลยค้านหมอ 555 บอกว่าอยากได้ทรงผญ หมอก็เอาไม่จิ้มฟันมาแยงปาก หมอก็บอกว่า โอเค ทำได้ๆ ตอนนี้ เป็นที่พอใจมากกกกกกก ปากกระจับ สวยเชียวว เพื่อนทักเลยว่า ไปทำไรกะหน้ามา หน้าเด็กขึ้น ไปโกนหนวดมาใช่มั้ย!! (ปกติผมไม่โกนหนวด) ผมก็บอกว่า ใช่ๆโกนหนวดแล้วหน้าเด็กลง อิอิ เพื่อนผมก้อบอกว่า หน้าดูสดใสขึ้น ทำไรมา ผมก้อได้แต่ยิ้มเบาๆ(เพราะตอนนี้ยิ้มกว้างๆไม่ได้ยังตึงๆที่ปากอยุ่เลย)

ปล เดวหมอเค้าจะนัดอีกทีตอนตัดไหมแล้วรับยา เสีย 300บาท เตรียมเงนไปด้วยนะ เราไม่รุ้ว่าต้องเสียค่ายาเพิ่มเลยขอยืมเพื่อน 5555 โชคดีที่เพื่อนใจปล้ำให้ยืมมม  ขอให้ออกมาเริดดดนะคร้าบบบบบ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-23 23:49:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mostlionking เมื่อ 2014-3-23 20:21
ผมก็ทำกับหมอภู คอนเสปเหมือนพี่ทุกอย่างเลย ฮ่าๆ ทรงพ ...

จ้า  ขอบคุณค้า แต่ของพี่ตัดไหม แล้วได้ยามาเพิ่มแต่ไม่เสียตังเพิ่มเลยน้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-24 13:48:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-24 13:52:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้