ดู: 3597|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูกมาได้4วัน อาการแบบนี้คือปกติมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
ได้เสริม+กระดูกอ่อนหลังหู+ตะไบสันข้าง ตั้งแต่ทำจมูกเสร็จก็มีเลือดไหลตลอดต้องคอยซับ ตอนนี้ผ่านมา4วันแล้วเลือดไม่เยอะเหมือนช่วงแรกๆแต่พอใช้คัดเตอบัดเช็ดก็มีเลือดติดออกมาบ้าง และมีเหมือนเป็นน้ำใสๆด้วย ถามทางคลีนิคเค้าบอกเป็นปกติ ไม่ทราบว่านี่เป็นอาการปกติรึป่าวคะ? และเหมือนมีเนื้อนูนๆอยู่ข้างในจมูกทั้ง2ข้างเลยค่ะ กังวลมาก

ไม่มีความรุ้ แต่แวะมาให้กำลังใจคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ไม่ค่ีอยรู้เรื่องเหมือนกัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 17:53:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย menybeauty เมื่อ 2014-3-17 17:35
ไม่มีความรุ้ แต่แวะมาให้กำลังใจคะ

ขอบคุณมากค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 17:54:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patlomswing เมื่อ 2014-3-17 17:48
เป็นกำลังใจให้นะคะ ไม่ค่ีอยรู้เรื่องเหมือนกัน ...

ขอบคุณนะคะ
ทำคลีนิคไหนคะ  แถวไหนคะ
มันช้ำอยู่มั้งเนี่ย ถ้า1อาทิตย์ไม่ยุบหรือบวมขึ้นอีก หาหมอเลยนะ
ผมว่าก็ปกตินะครับ

เพียงแต่ตอนนี้พี่มีไข้ไหมครับ ตัวตัวร้อนอะไรพวกเนี้ยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 18:59:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sirilada เมื่อ 2014-3-17 18:24
ทำคลีนิคไหนคะ  แถวไหนคะ

ทำคลีนิคแถวรัตนาธิเบศค่ะ
ดูแลดีดีนะคะ เป็นกำลังใจให้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 19:01:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Catจัง เมื่อ 2014-3-17 18:32
มันช้ำอยู่มั้งเนี่ย ถ้า1อาทิตย์ไม่ยุบหรือบวมขึ้นอีก ...

มีน้ำใสๆมีตุ่มข้างในก็ปกติใช่มั้ยคะ ตอนนี้รอครบอาทิตย์อยู่เหมือนกันค่ะแต่กังวลๆเพราะคนอื่นไม่เป็นเลย
ขอบคุณมากนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 19:04:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย The_buayy เมื่อ 2014-3-17 18:56
ผมว่าก็ปกตินะครับ

เพียงแต่ตอนนี้พี่มีไข้ไหมครับ ตั ...

ไม่นะคะ ปกติเลยไม่ได้มีไข้หรือเป็ดหวัดนะคะ
แต่มันรู้สึกเหมือนมีน้ำในจมูกตลอดเวลา
ต้นฉบับโพสต์โดย kkatee เมื่อ 2014-3-17 19:04
ไม่นะคะ ปกติเลยไม่ได้มีไข้หรือเป็ดหวัดนะคะ
แต่มันร ...

เท่าทีรู้คือ ถ้าอักเสบหรือจะติดเชื้อจะมีอาการไข้ก่อนอ่า งั้นก็ปลอดภัย แค่อาการบวมธรรมดา
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 20:01:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Teddytune เมื่อ 2014-3-17 18:59
ดูแลดีดีนะคะ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณคร่าา
ของผมใช้กระดูกหลังใบหูเหมือนกัน แต่ไม่มีอาการอะไรเลย
บวมๆนิดหน่อย

-นอนหมอนสุง นะคัฟ
-ทานยาให้ครบ หายครบ 7 วันอาการไม่ดีขึ้น ให้พบแพทย์ทันที
-เพราะการต่อกราฟกระดูกอ่อน จะค่อนข้างใช้เวลาหายนาน สักประมาน 1 เดือน
เราว่าไม่น่าจะปรกตินะคะ เพราะแผลแดงเหมือนช้ำเลือด ไปหาหมอเลยดี่กว่าค่ะ ขอโทษด้วยนะคะที่ต้องแสดงความคิดเห็นแบบนี้อาจทำให้จิตตก เพราะปล่อยไว้ไม่สบายใจเปล่าๆ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ตอนผมทำก็มีน้ำเหลืองไหลตรงรอยเย็บคับ ไหลมานิดเดียวคับ ผมว่า อาจจะยังบวมช้ำอยู่คับ รอสัก 1 อาทิตย์ตามที่เพื่อนๆบอกนะคับ ดูแลดีๆ งดอาหารแสลง เผ็ด เค็ม ดอง สู้ๆคับ ^^
เหมือนยังช้ำอยู่เยอะ แต่ระวังมันอักเสบนะ อาการไม่น่าไว้ใจ  แต่ของเราตอนทำมาวันที่่4ก็ไม่ช้ำแล้วนะ
เราดูก็ว่าไม่น่าปกตินะคะ ดูมันช้ำเลือด ช้ำนองอยู่เลยอ่ะ ลองไปให้หมอดูแผลโดยตรงเลยดีไหมค่ะ มีอะไรจะได้แก้ไขทัน
4 วันเองค่ะ ใจเย็นๆนะคะ เห็นหลายๆกระทู้เค้าบอกว่าให้กินน้ำมะพร้าวเยอะๆ แล้วก็นอนหมอนสูงๆ หายไวๆนะคะ
สิ่งที่ขาดไม่ได้คือยาแก้อักเสบ+ลดบวม และงดของแสลงทั้งหลายค่ะ จะช่วยได้เยอะเลย ส่วนที่ว่าเนื้อนูนๆขึ้นมาคือแผลเป็นค่ะ เห็นคุนหมอว่างั้นนะคะ เรื่องการบวมคงเป็นปกติค่ะ เนื้อคนเราแตกต่างกันบางคนบวมมาก  บางคนบวมน้อย ทำใจให้สบายนะคะ ไม่เป็นไรหรอกค่ะถ้าไม่ติดเชื้อ
เอเซียคลินิกใช่มะ
งดอาหารแสลงและหายาแก้อักเสบที่แรงและดีที่สุดมากินด่วนเรยค่ะ หายไวๆนะคะ
ผมว่า ปกตินะ  ตอนผมทำมันก็เป็น ของผมเป็น อยู่ ประมาน 3 วันก็เริ่ม มีน้ำใส ๆ ออก ผมกินยาแก้ อักเสบ ชนิดแรง เม็ดเดียวอยู่แล้ว สู้ ๆ เป็นกำลังใจให้ !
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้