ดู: 1044|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รบกวนเรื่องเลือกหมอศัลยกรรมหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

รบกวนหน่อยค่าาาาาา เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวดั้งโด่ง คือตอนนี้ศึกษาและดูรีวิวการทำศัลยกรรมต่างๆ มา 2 ปีเต็มๆ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ  ว่าจะทำศัลยกรรมกับหมอท่านไหนดี คือในใจอยากทำจมูกก่อนอันดับแรก ทำตาสองชั้น(เป็นคนมีตาสองชั้นหลบในค่ะ) ปากกระจับก็อยากทำเวลายิ้มจะได้ออกมาสวย 555 (แต่เป็นคนปากเล็ก ปางบางอยู่แล้วกลัวจะไม่มีพื้นที่ปากเหลือน่ะค่ะ 555 )
อย่างแรกเลยจมูก ที่ดูๆไว้ก็มี

1.หมอกิตติศักดิ์ ร.พ.เลอลักษณ์ กะว่าจะเลือกซิลิโคนอเมริกาค่ะ ราคาตอนนี้อัพเป็น 17,000 โดยประมาณ เห็นรุ่นพี่ที่        มหาลัยทำมา สวยค่ะ มองด้านข้างสวย มองด้านหน้าเหมือนไม่ได้ทำมา หมอมือเบา ไม่เจ็บ(ตามคำบอกเล่านะค่ะ) แต่ดูจากรีวิวส่วนใหญ่ไม่มีปลายหยดน้ำ เหมือนใส่แค่แท่งซิลิโคน
                2.หมอเกมส์ ประจำที่นี่คลินิก 2 ที่คือ BB CLINIC และ BB YOU CLINIC ดูจากรีวิวก็สวยนะค่ะ รีววิเยอะด้วย แต่ก็ไม่มีปลายหยดน้ำเหมือนกันค่ะ ราคาสบายกระเป๋า 12,000 up
                3.หมอเส masterpiece clinic ดูจากรีวิวพี่คนนึงในดั้งโด่ง เปลี่ยนตัวเองสวยขึ้นมาก หมอหล่อดี >< เคยดูคลิปในเว็บของคลินิก หมอพูดจาดี ทำมาสวยเป็นธรรมชาติ

ปาก  รีวิวส่วนใหญ่จะเป็นหมอภู

ตาสองชั้น
             1.หมอเส เทคนิค Celebrity eyes
             2.หมอชลทิศ

มีรูปด้วยนะค่ะ ให้ช่วยดูกันหน่อยย แหะๆ พูดมาซะเยอะเชียววว ><

แต่งหน้าเบาๆ ไล้ท์ดั้งนิดหน่อย ทำหน้าทะเล้นๆ ดูมีคาง 55 ที่จริงหน้าบานมากค่ะ เป็นคนกรามใหญ่

แต่งหน้าเบาๆ แต่งรูปโทนสีส้ม ทำหน้าทะเล้นช่วยอำพรางรูปหน้า แลดูมีจมูก 5555

รูปนี้ไม่ได้แต่งหน้าค่ะ ทาแค่เบส ดั้งไม่มีเลยยย T^T

รบกวนด้วยนะค่ะ พูดเยอะไปหน่อยยย แต่ตอนนี้หมอศัลยกรรมละลานตาไปหมด เลือกไม่ถูกเลยยยย ส่วนเรื่องงบประมาณนั้น จะเริ่มจากจมูกก่อนนะคะ อยากได้งบไม่เกิน 30,000  ^^
อย่าไปอยากได้เลยปลายหยดนํ้าระยะยาวจะมีปัญหาและแก้ไขยากกว่าจมูกบิดเบี้ยวอีก สวยแบบตัวเราเองน่าจะดีกว่านะคือไม่ต้องไปดันไห้มีหยดนํ้า ถ้าปากบางแล้วไม่น่าตัดเพราะจะไม่มีเนื้อริมฝีปาก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 03:36:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-3-7 03:02
อย่าไปอยากได้เลยปลายหยดนํ้าระยะยาวจะมีปัญหาและแก้ไ ...

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ (แอบตื่นเต้นเวลามีคนมาแนะนำตัวเอง 555 เพิ่งตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกน่ะค่ะ)
เราเห็นด้วยนะคะเรื่องหยดน้ำว่าอย่าไปมีมันเลย เราไม่รุ้ว่าในอนาคตจะทะลุหรือไม่ เราทางธรรมชาติดีกว่าค่ะ อย่าไปทำตามแฟชั่น ทำทรงที่เข้ากะหน้าเราจะดีที่สุดนะ
เราเห็นที่เพื่อนทำหมอทนงศักดิ์ ที่เอเซียคลินิกอะจมูกสวยเลยถ่ายรูปขึ้นกล้องกว่าแต่ก่อน
หมอเขาก็ให้คำปรึกษาดีนะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 17:50:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-3-7 10:18
เราเห็นที่เพื่อนทำหมอทนงศักดิ์ ที่เอเซียคลินิกอะจม ...

ขอบคุณมากค่ะ หมอทนงศักดิ์จะใช้เป็นเทคนิคกระดูกอ่อนหลังใบหูใช่มั้ยค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-7 17:50:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PrueksaPolly เมื่อ 2014-3-7 10:02
เราเห็นด้วยนะคะเรื่องหยดน้ำว่าอย่าไปมีมันเลย เราไม ...

ขอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย janiceiithz เมื่อ 2014-3-7 17:50
ขอบคุณมากค่ะ หมอทนงศักดิ์จะใช้เป็นเทคนิคกระดูกอ่อ ...

ใช่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้