ดู: 715|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ได้คิวทำจมูกกับหมอนรา 19 เมษา 57 นี้ค่ะ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือหมอให้ยานอนหลับใช่ไม๊คะ แล้วก็ถ้าทำเสร็จแล้วกลับมาประคบน้ำแข็งได้เรยใช่ไม๊ คือไม่อยากบวมนานอ่ะค่ะ แล้วก็ที่สำคัญเรย คือสายตาสั้นค่ะ สั้น300กว่า ใส่คอนแท็คเลนจะได้รึป่าว อันนี้กังวลสุดๆเรยเพราะถ้าไม่ใส่อะไรจะมองไม่ชัดเรย กังวลมาก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
หมอฉีดยาชาคับ ฉีดตรงหลังมือ ส่วนยานอนหลับไม่มีครับ ฉีดยาเส็ดจะมึนๆๆ ตาเริ่่มมัวๆๆ ทำเส็ดประคบได้คับ ส่วนมากหมอทำไม่บวมคับ ไม่ค่อยช้ำ วันที่3ก็เริ่มดีแล้วคับ ส่วน7วันตัดไหม ทรงจมูกก็เริ่มดี อากาศบวมๆๆก็หายปกติคับ ไม่ต้องกังวล กินยาแก้อักเสบให้หมด ยาแก้ปวดดีมากๆๆ หายปวดเร็วมากๆๆ เช็ดน้ำเกลือที่แผลให้ดีน่ะครับ รักษาความสะอาดที่แผลให้อย่างดี พยายามอย่าให้เลือดแห้งติดที่ตรงแผลให้มาก เดี๋ยวมันจะเช็ดอยาก จะเจ็บด้วย ล้างน้ำเกลือทุกๆๆวัน นอนหน้าตรง ประคองให้ดีในช่วง7วันแรกน่ะคับ อายุจมูกและลักยิ้มผม4ปีกว่าแล้วคับ แข็งแรง ทนทานจริงๆๆครับ ทรงเป๊ะ ไม่เป็นแท่ง (สังหมอธรรมชาติ แต่ได้โด่งมา555++)ก็ดีครับ ห้ามเลือกทรง ห้ามเอารูป หรือห้ามอะไรๆใดๆๆทั้งสิ้น อย่าเรื่องมาก ทำตามที่หมอบอก พูดได้แค่ว่า จะเอาโด่ง ธรรมชาติ เท่านี้คับ ถ้ามากๆๆกับหมอ จะไม่ได้ทำคับ จริงๆๆ หมอปากร้ายใจดี(กับคนไทย55++) ส่วนลูกค้ามาเลย์หมอน่าจะตามใจกว่า เป็นกำลังใจน่ะคับ ทำออกมาแล้วให้สวยๆๆน่ะคับ สู้ๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้