ดู: 4912|ตอบกลับ: 12

[เสริมหน้าอก] REVIEW หน้าอก silimed 385ccทรงสูง ใต้กล้ามเนื้อ หมอธี บางกอกศัลยกรรมคลินิค พระรา

[คัดลอกลิงก์]
เล่าเริ่มตั้งแต่ไปปรึกษาหมอเลยนะคะ
เคได้คิวปรึกษาหมอวันที่ 15ม.ค 57 นะคะ ขอเล่าเรื่องตลกตอนเดินทางก่อนนะคะ เคบ้านอยู่ฉะเชิงเทราค่ะไม่เคยนั้งรถไปพระราม2เลยศึกษาจากในเน็ตว่าต้องลงตรงนี้แล้วต่อรถตรงนู้นงูๆปลาๆไป วันเดินทางเคก็ออกจากบ้านตั้งแต่8โมงกลัวรถติดว่าจะลงเซ็นทรัลบางนาแต่ลืมบอกคนขับ มันเลยเลยไปถึงแยกบางนา แต่ดีที่เราอ่านในเน็ตมาว่ามีรถต่อไปเราเลยหา พอลงจากรถก็ไปถามจากคิวรถตู้ว่าจะไปพระราม2ไปทางไหน มันบอกเดี๋ยวมันเดินไปส่ง เคเลยบอกไม่ต้องเดี๋ยวหาเอง เคก็เดินมั่วๆตามคนไปจนเห็น ตู้ของขนส่งที่เค้าประกาศไมค์เคเลยเข้าไปถามเค้าเลยบอกให้ขึ้นสายนี้ เคก็ไปยืนรอ พอรถมาคนที่ตู้เค้าก็ประกาศน้องสุดสวยที่จะไปพระราม2รถมาแล้วนะขึ้นรถได้เลย ประกาศย้ำๆอยู่2-3รอบ เราก็ทำเนียนว่าไม่ใช่เรานะ กระโดดขึ้นรถไปแบบเนี่ยนเลย 5555 พอนั่งรถมาลงที่เซ็นทรัลพระราม2 เคก็เดินหาคลินิคอยู่นานมากเข้าตามซอยนู้นนี้ ก็ยังไม่เจอ เคไม่ได้จำชื่อซอยมา พอจะนั่งวิน วินก็บอกแค่นี้เองเดินไปก็ได้ เราเดินไปก็หาไม่เจออีก หาอยู่เป็นชั่วโมงเลยถึงเจอ พอไปถึงคลินิคก็เข้าไปแจ้งชื่อว่ามีคิวมาปรึกษา พี่เค้าก็บอกว่าให้มาตอนประมาณ 2 โมง เราก็ไปเดินเล่นชิวๆที่ห้าง พอบ่าย2โมงก็เข้ามาที่คลินิค กว่าจะได้พบคุณหมอก็เกือบจะ5โมงแล้ว เพราะคุณหมอต้องตรวจคนไข้ที่ทำแล้วก่อนถึงค่อยมาให้คำปรึกษา พอคุณหมเข้ามาเราก็เลือกไซต์ไว้เสร็จเรียบร้อยแล้วคือsilimed385 ถามหมอว่าโอเคมั๊ย หมอก็บอกว่าโอเคเลยเพราะฐานอกกว้างใส่แล้วก็ยังไม่ชิดเลยนะเนี่ย (เป็นสาว2อ่าค่ะ) หมอก็วัดเนื้อนม ความกว้าง ประมาณ15นาทีเสร็จ เราก็ไปนัดวัยกะพี่หนิง พร้อมมัดจำเงิน5พันบาท ได้คิว11ก.พ 57

ตอนคลายผ้าและถอดสายเดรนเรียบร้อยแล้วเตรียมตัวกลับบ ...

ตอนคลายผ้าและถอดสายเดรนเรียบร้อยแล้วเตรียมตัวกลับบ ...
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 17:45:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากนั้นเกือบ1เดือนเคก็เริ่มเตรียมตัวละตั้งแต่งดยาและอาหารเสริม ทาครีมกันรอยแตกที่หน้าอก ออกกำลังกาย ดูแลสุขภาพ ทานแต่อาหารที่มีประโยชน์ สวดมนต์ ถวายสังฆทาน ทำทุุกอย่างที่ทำแล้วสบายใจเลย

พอถึงวันผ่าจริง เคก็ให้เพื่อนมารับที่บ้านพาไปตรวจเลือดและชำระเงินที่เหลือที่คลินิคและรับใบส่งตัวเพื่อไปแอดมิทที่โรงพยาบาลราษบูรณะ อยู่ซอยสุขสวัสดิ์27 เผื่อใครยังไม่รู้ค้นในโทรศัพท์ได้ค่ะมันพามาถูก เคมาได้ถูกทางเพราะโทรศัพท์พามานี่แหละ

พอไปถึงโรงพยบาลก็ยื่นใบส่งตัวพร้อมบัตรประชาชนให้ที่เวชระเบียน เคก็ถามเค้าว่าที่นี่มีศาลมั๊ยคะ พยาบาลก็บอกว่ามีอยู่ข้างหน้ามีศาลพระภูมิกับศาลตายาย เคก็รีบเดินไปใหว้เพราะเตรียมดอกไม้มาอยู่แล้ว ตอนใหว้อยู่ก็เจอน้องผู้หญิงคนนนึงหน้าตาสวยมากเป็นดาราได้เลยเค้าก็ทักเราว่ามาทำหน้าอกหรอ เราก็บอกว่าใช่ เราก็ถามน้องเค้ากลับว่ามาทำอะไรหรอ เค้าก็บอกว่ามาทำหน้าอกเหมือนกัน หมอธีเหมือนกัน เราก็เลยพากันใหว้ขอพร แล้วก็แอทมิทขึ้นไปพักบนห้อง

พอประมาณ6โมงเย็นนางพยาบาลก็มาให้น้ำเกลือ เคได้คิวที่2นางพยาบาลบอกว่าประมาณ4ทุ่ม เราเลยถามว่าวันนี้มีกี่คิวคะ เค้าบอก6คิว เคโชคดีมากได้คิวที่2เป็นคิวที่อยากได้อยู่พอดีเลย
ตอน1-2ทุ่มเคก็ครึกครื้นสนุกสนานเม้ามอยกะเพื่อน แต่พอ3ทุ่มจะครึ่งเท่านั้นแหละ อาการตื่นเต้นมาละ อยู่ไม่สุขเลย เดินไปเดินมา ลุกนั่ง เข้าห้องน้ำ 555 เริ่มตื่นเต้น พอ4ทุ่มเกือบครึ่ง นางพยาบาลก็เอาเตียงมารับบอกถึงคิวแล้วหนู เราก็หน้าซีดเลย เริ่มรู้สึกกลัวละ พอลงไปข้างล่างไปนอนรอ คุณหมอก็มาบอกว่ารอนานนิดนึงนะหนูประมาณชั่วโมงนึงเพราะเคสแรกนานนิดหน่อย แต่หมอขอวาดก่อน หมอก็วาดไปชวนคุยไป พอได้คุยกับคุณหมอความกลัวนั้นหายไปเลย คุณหมอใจดีมาก พอเคสแรกออกมาเราก็แอบดูเห็นเค้าสลบอยู่เราก็เลยสบายใจว่าตอนทำไม่รู้เรื่องแน่นอน พออีกสักพักนึงเค้าก็เข็นเตียงเราเข้าไปในห้องผ่าตัด ห้องผ่าตัดไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลยแต่หนาวมากกก พอเข้ามาปุ๊บก็นอนรอแปบนึง เราก็คิดอย่างเดียวเลยเพื่อไม่ไห้ตัวเองกลัวเลยคือ ตื่นมามีนม ตื่นมามีนม เราท่องไว้แบบนี้เลย หายกลัวขึ้นเยอะ 5555 พอเที่ยงคืนวิสัญญีแพทย์ก็เริ่มเข้ามามัดแขนมัดขาแล้วทายาบนตัวแล้วก็เอาหน้ากากมาครอบ ถามคำถามเรา1คำถามเรายังตอบไม่เสร็จเลยก็สลบไปละ  ตอนตื่นเรารู้สึกตัว่าแน่นๆที่หน้าอกแล้วเราก็สั่นไปทั้งตัวเลยเนื่องจากหนาวมาก พยาบาลต้องรีบเอาผ้ามาห่มให้ แต่เรารู้สึกเจ็บน้อยมากแต่รู้สึกแน่นมากกว่า พอถึงตอนย้ายเตียงเราก็แอบกลัวๆว่าต้องเจ็บแน่ๆอย่างที่เค้าบอกมา เราก็ว่าเจ็บนิดเดียวเอง เราใช้แขนพยุงช่วยตัวเองได้ด้วย สงสัยเราจะถึกไปหน่อย 555 พอมาถึงห้องก็ย้ายเตียงมานอนเตียงที่ห้องประมาณตี2ครึ่ง นางพยาบาลถามว่าเจ็บระดับไหนเราบอก6 เค้าถามต้องให้ฉีดยามั๊ยเราบอกไม่ต้อง เค้าบอกงั้นกินยาแล้วนอนนะ พอเรากินยาเราก็หลับไปเลย ตื่นมาตอนประมาณตีห้า พอตื่นตอนนี้เราเริ่มรู้สึกปวดละ แต่ไม่มากนะ พยาบาลมาถามว่าเจ็บระดับไหนเราก็บอก6เหมือนเดิมแต่ครั้งนี้เค้าถามว่าเอายาฉีดมั๊ยเราบอกเอา เพราะปวดกว่าตอนมาเมื่อคืน พอฉีดเราก็หลับไป ตื่นมาเราก็กินอะไรไม่ลงเพราะแน่นหน้าอกมาก พยาบาลมาบอกให้กินข้าวจะได้กินยา เราก็กินไป2คำ แล้วพยาบาลก็มาฉีดยาให้อีก แล้วก็หลับไป

พอตื่นมาพยาบาลก็บอกว่าจะเข้ามาดึงสายเดรนแล้วนะคะ

เค้าบอกจะเจ็บหน่อยนะหายใจลึกๆเราก็คิดว่าเจ็บแน่เหมือนที่ใครๆบอกไว้ แต่พอตอนดึงจริง เราไม่เจ็บเลย มีแค่อาการเสียวๆเพราะสายมันค่อยๆออกมาแต่ไม่เจ็บเลย 555สงสัยจะถึกจริง เพื่อนที่มาเฝ้าบอกไม่เจ็บเลยหรอ เห็นคนอื่นที่ไปทำมาบอกเจ็บจะเป็นจะตาย แต่ทำไมแกไม่เจ็บไรเลยอ่ะ อิถึก โดนมันด่าเลย 5555

พอเสร็จแล้วนางพยาบาลบอกเก็บของเสร็จแล้วกดออดเรียกนะคะ
พอเราให้พี่เราเก็บเสร็จเราก็ให้เค้าช่วยพยุงลุกแล้วก็เดินออกไปเลย นางพยาบาลเห็นก็เลยเดินเข้ามาถามว่ากดออดแล้วทำไมไม่รอที่ห้องคะเดี๋ยวเอารถไปรับ เดินไหวด้วยหรอเนี่ย น้องที่ผ่าอีกห้องยังลุกไม่ได้เลย เรานี่แข็งแรงจริงๆเลย 555ความจริงเค้าคงนึกในใจว่าอินี่จะถึกไปไหน
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 17:46:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปล. ขอโทษด้วยนะคะ รูปสลับกันไปหมดเลย เพิ่งโพสครั้งแรก
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 17:50:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องนมอายุ2วัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 17:53:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบบใส่สปอตบรา

ตอนนี้กำลังนวดท่าดันชิดที่นางพยาบาลสอนอยู่ค่ะ เพราะว่าอกห่างมาก
โพสต์ 2014-2-15 20:27:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สูงและหนักเท่าไหร่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 21:36:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สูง165หนัก58ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-16 19:37:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปตัดไหมกับนวดเปิดโพรงมาละค่ะ

วินาทีตอนนวดเปิดโพรงพอพี่เค้านับเอาละนะ1-2-3 เราก็กลั้นหายใจ เจ็บแบบอึดใจนึงเลย แต่พอทนได้เคไม่ร้องเลย พี่ที่คลินิคบอกดีเนอะไม่ร้องเลย บางคนร้องเหมือนโดนไรเข้าสิง ก็น่าอยู่หรอกค่ะ พี่แกเล่นบีบแบบสุดพลัง ถ้าเคปวดๆนมมอยู่คงสลบได้ แต่ดีที่เคหายปวดหายระบมแล้ว ก่อนนวดเคอัดยาแก้ปวดไปด้วย2เม็ด เคว่าก็ช่วยได้เยอะเลยนะ นวดแปบเดียวเองประมาณ5นาทีพอนวดเสร็จรู้สึกสบายมากไม่แน่นไม่ตึงเลย พอเสร็จก็รับยาแล้วก็กลับบ้านได้ละค่ะ หมอนัดอีกที24ก.พ
โพสต์ 2014-2-16 20:49:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแผลราวนมเหรอคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-17 11:33:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลรักแร้ค่ะ แต่ที่ติดไว้ใต้หน้าอกเห็นว่าหมอติดมาร์คไว้ว่าใส่ต้ำแค่ไหรค่ะ
โพสต์ 2014-2-28 16:51:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยจ้า
โพสต์ 2014-3-1 12:46:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอบอก กับฐานเท่าไรค่ะ ไหล่กว้างด้วยค่ะ กำลังลังเล นัดคิวหมอแล้วแต่หมอจะเอาไซด์นี้ไปเผื่อค่ะ
โพสต์ 2014-3-1 12:50:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ไซด์355silimed แต่สูงแค่155หนัก48ใต้ฐาน27.5 กลัวใหญ่เกินตัวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้