ดู: 2820|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] วันนี้บุกไปหมอบุญถิ่นมาครับ(หมอบอกจมูกเบี้ยวมาก)

[คัดลอกลิงก์]
คือวันนี้ผมบุกไปทำจมูกกับหมอบุญถิ่นมาครับ ตอนแรกภรรยาหมอก็ดูจมูกให้และลองวาดแนวจมูกจากนั้นบอกว่า..

ภรรยาหมอ : ถ้าจะทำขอเตือนเลยว่าจมูกคุณจะเบี้ยวมากนะ เพราะฐานจมูกคุณเบี้ยวมาก
ผม : ยังไงก็อยากทำครับ
ภรรยาหมอ : ถ้าทำแล้วเบี้ยวคิดค่าเอาออก 4000 บาทนะ ไม่มีฟรี
ผม : ครับ

ผมไม่สนใจก็ลบที่วาดออก เพราะอุตส่าห์มารอตั้งแต่ไก่ไม่โห่ยังไงก็ต้องทำให้ได้ จากนั้นภรรยาหมอก็ให้ขึ้นไปพบคุณหมอ หมอหันหน้ามาพร้อมถือกระจกแล้วหมอก็บอกว่า

หมอ : ฐานจมูกคุณเบี้ยวมาก ผมแนะนำอย่าทำเลย ซิลิโคนตรงแค่ไหนแต่ถ้าฐานไม่ตรงก็ทำอะไรไม่ได้
ผม : คือผมแค่อยากทำให้เวลาถ่ายรูปหน้าตรงแล้วเห็นสันจมูกชัดๆอ่าครับ แต่ด้านข้างผมไม่ค่อยเท่าไรมันยังพอมองเห็น
หมอ : อ่อ เวลาถ่ายรูปคุณอยากให้เห็นสันจมูกว่ามันเบี้ยวชัดๆแค่ไหนอ่าหรอ?
ผม : (คิดในใจ หมอกัดแรงไปป่ะ?) ก็อยากลองทำดูครับ (อุตส่าห์ได้คิวที่ 13 ยังไงก็ต้องทำให้ได้)
หมอ : ผมว่าผมให้เวลาคุณไปคิดก่อนดีกว่านะ แล้วค่อยมาบอกจะทำไม่ทำ แต่ผมบอกเลยว่า"เบี้ยวชัวร์"
ผม : งั้นผมไม่ทำแล้วครับ ลาครับ สวัสดี

คือผมอยากถามเพื่อนๆว่าผมจมูกเบี้ยวหรอครับ? ตอนนี้ผมกลายเป็นกลัวการเสริมจมูกไปเลย เพราะกลัวเบี้ยวแบบที่หมอบุญถิ่นบอก

ปล.ผมไม่ได้ถ่ายแนวเส้นที่หมอวาดนะครับ เพราะตอนนั้นน้อยใจมาก เลยรีบๆออกจากคลินิก
................................................

รูปนี้ตอน ปวช.3 ครับบ

รูปพวกนี้คือปัจจุบันครับบ

รูปนี้ปัจจุบันสุดคือวันนี้ถ่ายหลังจากเจ็บใจออกมาจากคลินิกครับบ

ทหาร หล่อเลย
ของผมฐานเบี้ยวเยอะมากจากอุบัติเหตุ. ไปปรึกษาหลายที่โดนเหมือนกัน สุดท้ายได้ที่ สยามคลีนิค หมอชาตรีจัดให้ คุณหมอบอกว่า ทำได้ แต่ทำออกมาคงเบี้ยวแน่นอน แต่หมอรับรองว่ามันจะเบี้ยวน้อยกว่าที่เป็นอยู่ในปัจจุบันของคุณ 5555 ดีใจมาก และในที่สุดก้ทำมา ตอนนี้ได้ 1 ด. แล้วครับ เบี้ยวจริง แต่ถ้าเทียบกับของเดิม ตอบได้เลยว่าผมเลือกไม่ผิดที่ตัดสินใจทำ คุณหมอเก่งมาก < ไม่หน้าม้านะคัฟ สนใจดูภาพ หลังไมค์ได้คราฟ ว่าจะรีวิวอยู่ แต่รอให้ทำหลายๆ อย่าง ให้เสร็จแล้วลงทีเดียวเลย >
  หากยังไม่แน่ใจลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดีมั้ยคะ มินก็ลูกสาวคุณหมอบุญถิ่นคะ
ตอนไปทำคุณหมอก็บอกว่าเบี้ยวนิดหน่อยแต่ไม่ถึงกับบอกว่าห้ามทำนะคะแต่สุดท้าย
ก็ทำมาได้มา 2 สเต็ป
  ยังไงเป็นกำลังใจให้คะ ใครๆก็อยากดูดี สู้ๆนะคะ
ถ้าหมอบอกว่าเบี้ยวอย่าเลย เคสปกติหมอบอกไม่เบี้ยวยังเบี้ยวเลย เย้ยยยย  555
ลองปรึกษาหมอท่านอื่นดูนะค่ะ
ไปทำมารึยังค่ะ ขอแนะนำว่า อย่าทำ !!!

โดนมาแล้ว มันเสียใจสุดๆตอนหลัง แล้วค่าแก้มันก้แพงกว่าทำครั้งแรกด้วยT^T
เราเคยไปปรึกษาหมอบุญถิ่นเหมือนกัน พูดยังไงก็ไม่ยอมทำให้ หมอบอกคำเดียวเลยว่าเบี้ยวๆๆๆๆ เลยไปทำกับหมออื่นได้4 เดือนแล้วไม่เห็นเบี้ยวเลย
ผมทำครั้งแรกกับ หมอบุญถิ่น เมียหมอแกก็บอกว่า "ถ้าทำจะเบี้่ยวนะ อย่าทำเลย " แล้วสุดท้ายผมก็ทำ แต่มันไม่เบี้ยวนะ ..

แค่ไม่โด่ง 555+
ลองปรึกษาหลายที่ดูนะค่ะ ถ้ามันเบี้ยวจิงตามที่หมอบอก เสริมมาถ้าเบี้ยวละคะ จิตตกอีก
ที่จริงมองด้านข้างปลายกะโด่งหยุตะ แต่เท่าที่เห็นปกติถ้าตัดปีกออก จะดูหน้ามีมิติมากขึ้นนะค่ะ
เหมือนกันคะภรรยาหมอก็บอกว่าอาจจะมีเบี้ยวถ้ารับได้ก็ทำค่ะ ตอนแรกกลัวเหมือนกันแต่จะลองไปอีกทีจองคิว14/2นี้ไว้
เออภาพสุดท้ายเบี้ยว  
ลองดูหลายๆที่ก่อนครับแต่ผมก็ทำกับหมอบุญถิ่นครับ สำหรับเราหมอไม่ได้เตือนอะไรทำได้เลยแต่เราอยากให้นายลองปรึกษาหาคุณหมอที่เขาช่วยเหลือได้จะดีกว่าแต่อย่าหลงคารมณ์หมอมากไปบางคนจะเอาเงินเราอย่างเดียวก็มีนะ
ใส่ชุดทหาร หล่ออ่าาาาา
อย่าเสริม เดี๋ยวหล่อเกินไป
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:52:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2014-2-1 21:10
ทหาร หล่อเลย

555 กัดฟันเปล่าครับ ขอบคุณมากๆครับ แต่อยากดูดีมากกว่านี้อ่าครับบ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:53:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อีนังโจ เมื่อ 2014-2-1 22:12
ของผมฐานเบี้ยวเยอะมากจากอุบัติเหตุ. ไปปรึกษาหลายที่ ...

ตอนแรกผมก็จะทำกับหมอชาตรีนะครับ แต่เพื่อนๆไม่แนะนำให้ไปทำ เพราะ มันโด่งเกิน อีกอย่างผมแค่อยากให้ดูมันเป็นทรง เป็นสันเฉยๆ กลัวจะหลอกเกิน
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:54:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mintua เมื่อ 2014-2-1 22:13
หากยังไม่แน่ใจลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดีมั้ยคะ มินก ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและกำลังใจมากๆนะครับบ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:54:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย macky_lin เมื่อ 2014-2-1 22:13
ถ้าหมอบอกว่าเบี้ยวอย่าเลย เคสปกติหมอบอกไม่เบี้ยวยั ...

555 แต่พี่สาวผมทำมาทรงสวยดีนะ ผมชอบ เลยอยากไปมั้ง แต่ผลสุดท้ายหมอก็เหมือนไม่อยากจะทำให้
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:56:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iicezinq เมื่อ 2014-2-1 22:50
ลองปรึกษาหมอท่านอื่นดูนะค่ะ

สงสัยต้องไปซบอกหมอท่านอื่นแทนแล้วครับบ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sabaw เมื่อ 2014-2-2 00:57
ไปทำมารึยังค่ะ ขอแนะนำว่า อย่าทำ !!!

โดนมาแล้ว มันเสี ...

ยังๆไม่ได้ทำครับ เหมือนหมอไม่อยากจะทำให้ ผมเลยเดินออกมาเลย ขี้เกียจตื้อ 55
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:58:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ลิงลม เมื่อ 2014-2-2 10:34
เราเคยไปปรึกษาหมอบุญถิ่นเหมือนกัน พูดยังไงก็ไม่ยอม ...

ผมคิดว่าของแบบนี้เหมือนซื้อหวยด้วยมั้งครับ แล้วแต่ดวง อิอิ แต่อิจฉาจังครับ ทำมาแล้วไม่เบี้ยว ตอนนี้กลายเป็นผมกลัวมากเลยยย
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 14:58:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teepumkamkaw เมื่อ 2014-2-2 12:24
หล่อๆๆๆ

ขอบคุณมากๆนะครับบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้