ดู: 1566|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลืมบอกอีกสูตรค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อีกสูตรค่ะ ลืมได้งัยเนี่ยเรา
มะละกอสุก สัปปะรด แอปเปิ้ล ฝรั่ง สตอเบอร์รี่ มะนาว ถ้าใครผิวแห้งอาจจะใส่มะละกอสุกกับสัปปะรดไม่ต้องมากค่ะ มะนาวใส่แค่ครึ่งลูกก็ได้ค่ะ
เอาทุกอย่างมาผสมรวมกัน มะนาวบีบใส่1ลูกเลยค่ะ
อุ๊จะใช้มีดตัดเป็นชิ้นเล็ก ๆ และก็ใช้ช้อนยี ๆ เอาค่ะ แต่อุปกรณ์ขอให้สะอาดนะคะ ใช้น้ำร้อนลวกก่อนก็ดีค่ะ
หลักจากทำความสะอาดหน้าแล้ว1รอบ ก็พอกหน้าทิ้งไว้ชั่วครู่แล้วล้างออก น่าจะนุ่มใสดีค่ะ สิวก็จะยุบตัวลง เรื่องของริ้วรอย และรอยจากสิวจากสีน้ำตาลเข้มก็สีจางลงและแคบลงจากเดิมหลังจาก
ที่อุ๊ใช้มา1สัปดาห์ แจ่มค่ะสูตรนี้
สูตรนี้อุ๊พอกหน้าทุกวันค่ะ อุ๊ทำเก็บใส่ตู้เย็นไว้ค่ะ หอมกลิ่นฟรุ๊ตตี้ค่ะ 555+ และก็เย็นดีด้วยรู้สึกสดชื่นเป็นที่ซู๊ดดดดดด
แล้วสูตรนี้นะคะอุ๊เอามาอบไอน้ำอาทิตย์ละครั้งค่ะ ส่วนผสมเดิมแต่เติมนมสดเข้าไปด้วยค่ะพอกหน้าและก็ต้มน้ำใส่ภาชนะให้น้ำเดือดให้เต็มที่แล้วรอประมาณ5 นาที
แล้วก็เอาหน้าลงไปอังรับไอร้อนค่ะแล้วใช้ผ้าขนหนูคลุมศรีษะค่ะความร้อนจะได้ไม่กระจายไปที่อื่น
ขอบคุณมากค่ะ
เดี๋ยวลองมั่งครับ อ้อที่สำคัญ ต้องผลไม้ปลอดสารพิษด้วยนะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้