ดู: 1596|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หลังทำหน้าอก1เดือน10วัน เกิดก้อน เนื้อที่หน้าอกนี้จะ เป็นเนื้องอกไมค่ะ เพื่อนๆช่

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ทำหน้าอกมาได้1เดือน10วันแล้วค่ะแต่ หน้าอก ข้าง ซ้ายพอกดลงไปจะมี ก้อน เนื้อแข็งๆประมาณ เท่านิ้วก้อยได้ค่ะ ปวดพอทนได้ค่ะ นี่จะ เป็นสาเหตุของ มะเร็งไมค่ะ หรือว่า ถ้า ขยันนวดแล้วจะกลับมาปกติ เครียดมากค่ะ จะ ไป ปรึกษาหมอ ที่ ทำ มา ก็ ไม่ได้ คือหลังทำหน้าอกได้1 เดือน ก็ กลับต่างประเทศเลยค่ะ ถ้าเพื่อนๆพอรู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ติดต่อหมอที่ไปทำมาด่วนค่ะ เพราะถ้ามีอาการเจ็บแล้ว  อาจจะเป็นอันตรายค่ะ  บางทีอาจไม่ใช่มะเร็ง  อาจจะเป็นก้อนอักเสบอะไรสักอย่าง  ไงติดต่อหมอที่ไปทำมาจะดีกว่าค่ะ เพราะเราก้อทำมา1ปีกว่า ไม่มีปัญหาไรเลย  แต่ไงก้ออย่าคิดมากนะค่ะ  ติดต่อหมอที่เราไปทำมาก่อน  ไงขอให้หายไวๆนะค่ะ
เหมือนเราเลยเราก็จะไปหาหมอวันที่28ถ้าจะคุยยังไงก็lineมาละกัน  Tik...Jung
ต้นฉบับโพสต์โดย Supapor เมื่อ 2014-1-26 12:15
เหมือนเราเลยเราก็จะไปหาหมอวันที่28ถ้าจะคุยยังไงก็line ...

คร้า เราก้อเปนเหมือนกัน เป็นก้อนใต้ราวนมแบะเจ็ยค่ะ ทำมาได้องเดืแนกว่าคะ  จองคุณหมอบอกหรือป่าวคะว่าเป็นอะไร  คะรบกวนช่วย ตอบด้วยคะ เราก้อกังวลมากคะ จอบคุณคะ
มันหายไปเองไหมค่ะ ของเราก็เป็นค่ะ ก้อนเล็กเท่าเม็ดถั่วเหลืองแต่ไม่เจ็บ
lovelythailanda ตอบกลับเมื่อ 2015-6-14 18:31
มันหายไปเองไหมค่ะ ของเราก็เป็นค่ะ ก้อนเล็กเท่าเม็ดถั่วเหลืองแต่ไม่เจ็บ

ของเราเจอตอนนวดหน้าอก ประมาณเดือนกว่าๆ ไปให้คุณหมอตรวจปรากฎว่าเป็นเนื้องอก แต่นำก้อนเนื้อไปตรวจไม่ใช่เนื้อร้าย โดนผ่าออกค่่ะ ไปหาหมอเถอะอย่าปล่อยใว้ยอมมีแผลเป็นยาวเท่าก้อนเนื้อ เพราะทำหน้าอกมาผ่าลำบาก บางที่ไม่ยอมทำให้นะคะกลัวโดนซิลิโคน ขอให้หายใวๆนะคะ
ขอบคุณค่ะที่ตอบ ไม่ทราบว่าให้หมอที่ทํานมให้ผ่าออกหรือเปล่าค่ะหรือว่าหมอที่โรงพยาบาล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้