ดู: 18549|ตอบกลับ: 104
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เด็กอีสาน ขอฝากตัวเป็นศิษย์หมอเฉลิมด้วยคน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Jhoojhee เมื่อ 2009-6-28 10:59

สวัสดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน หนูชื่อ เม ค่ะ เป็นเด็กอีสาน อิอิ อยู่มหาสารคามค่ะ อยากเสริมจมูกมากตอนนี้เพราะว่าใกล้จะเรียนจบแล้ว เมหาข้อมูลมาตั้งแต่อยู่ที่ บอร์ด bbz. ตอนนั้นได้แอบติดจามผลงานของพี่ๆหลายคน หลักๆคือ จารเอ อิิอิ ติดตามมาตั้งแต่ทำกับหมอบุญถิ่น และก็ตามไปที่เว็บมีดหมอ จนเรื่อยๆ ได้ฤกษ์ เปิดเว็บดั้งโด่ง เมก็ไม่รอช้าที่จะสมัครสมาชิก หุหุ ซึ่งจมูกที่เมชอบมากๆ จมูกผู้ชาย คือจมูกจารเอและจมูกผู้หญิงคือ พี่หนิง เป็นจมูกในฝันเลยค่ะ อยากทำทรงเดียวกับพี่หนิงแต่ไม่รู้ว่าจมูกเมจะทำได้เหมือนพี่เค้ามั้ย

ส่วนเรื่องคุณหมอ เมอยากทำกับคุณหมอเฉลิมมากตอนนี้ แต่ติดที่ว่า กลัวว่าคิวจะยาว และกลัวอีกว่าพอถึงวันหมอนัด เมจะไปไม่ได้ เพราะติดเรียน... ส่วนที่รองลงมาคือคุณหมอสุรพล ขอนแก่นค่ะ เพราะใกล้บ้าน และก็เคยเห็นเพื่อนที่ไปทำมาออกมาสวยมาก ปีกจมูกที่ตัดหมอก้เย็บสวย ไม่มีแผลเป็นให้เห็นเลย

วันนี้เมเอารูปมาลงด้วย ค่ะ อยากให้ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนช่วยวิจารณ์ให้ด้วยว่า จมูกต้องทำทรงไหนดี และที่สำคัญ เมอยากเสริม+ตัดปีกจมูกด้วยค่ะ ปล. อยู่ต่างจังหวัดค่ะ ไม่สะดวกเข้ากรุงเทพอ่ะ เมคิดว่าจะนัดหมอเลย ถึงวันก็คงไปทำเลยค่ะ อิอิ เรามั่นใจในฝีมือคุณหมอ

ไปพบหมอดูก่อนดีกว่าค่ะ

แต่จากส่วนตัวคิดว่าควรตัด ><

แต่ส่วนตัวเอง ตัดแล้วจะมาเสริมทีหลังไม่รุ้เวิคไหม -.-
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 11:04:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืมค่ะ แต่เมอยู่ต่างจังหวัด อ่ะคะ เมไม่สะดวกเลย แต่ใจจริงอยากทำกับคุณหมอเฉลิม อีกอย่างก็เชื่อฝีมือหมอค่ะว่าทำสวยมากจากเท่าที่ได้ดูจากสมาชิกทุกท่านที่ไปทำกับคุณหมอ เมเลยคิดว่าคงไม่ไปปรึกษาคุณหมอ แต่ว่าจะไปทีเดียวเลยคือว่า ถ้าถึงวันนัดก็คงไปทำเลยอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้คิวถึงไหนแล้ว ....... หุหุ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 11:25:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะค่ะ
คือเมอยากทำกับคุณหมอเฉลิมมากกว่านะ เมวางแพลนไว้ อยากทำจมูกช่วง กค. หรือไม่ก็ สค. แต่ถ้าตุลา ปิดเทอม เมว่าจะทำปากค่ะ เพราะปากหายช้ากว่าจมูก แต่สงสัยคงต้องวางแผนใหม่แล้ว อิอิ
ถ้าหมอใกล้บ้าน ก้มีหลายหมอนะค่ะ

ลี่ก็ขอนแก่น นั่งไปทำ ในกรุงเทพ แปบเดียวจ๋า

แต่ขอนแก่นก็ทำดีนะค่ะ แต่ตัวเลืิอก น้อย 3-4ที่เอง

แต่มีเพื่อนเม้าว่า อุดรทำดี จำชื่อหมอไม่ึ่ค่อยได้
จิงๆ ลองเสริมดูก่อนก็ได้นะคับ

ดูแล้วปีกก็ไม่ได้บานมาก

เวลา เสริมแล้วมันจะยกตรงปลายจมูกขึ้น

ทำให้ปีกถูกยกขึ้นไปด้วย ดูแล้วก็จะไม่บานในระดับนึงคับ

แต่ถ้าตัดปีกแล้วมาเสริมที่หลัง เคยคุยกับคุณหมอเฉลิม คุณหมอว่าทำยาก

เพราะ ไหนจะต้องทำดั้งให้เข้ากับปีกอีก แล้วบางทีรูจมูกก็เล็กเกินไป ทำให้ยัดซิริโคนได้ยาก

อาจจะต้องเปิดแผล เยอะกว่าเคสปกติทั่วไปคับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ซี ให้ข้อมูลดีมาก เหมือนกะวันที่หมอบอกวันนั้นเลย เปรี้ยวค่า
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-28 14:37

ขอน้ำตาลด่วน  เริ่มจะเปรี้ยวเกินไปล่ะ คิคิ
ซี ให้ข้อมูลดีมาก เหมือนกะวันที่หมอบอกวันนั้นเลย เปรี้ยวค่า
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-28 14:37

ขอน้ำตาลด่วน  เริ่มจะเปรี้ยวเกินไปล่ะ คิคิ
-.- ขอบคุณมากค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 16:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆๆๆๆ ค่ะ อิอิ

เมไม่ได้อยากตัดปีกก่อนเสริมอ่ะคะ งง ว่าทำได้ด้วยร๋อ 555+
คืออยากเสริม และก็ตัดปีกพร้อมๆกันจ้า
เราก็จะทำเหมือนกัน คิวเดือนกันยา แต่ตอนนี้รู้สึกจะเป็นเดือนตุลาแล้วอ่ะ
มาแระครับ

ยินดีต้อนรับน้องเมย์สู่บ้านดั้งโด่งนะครับ

ถือว่าเป็นคนเก่าแก่ที่ติดตามมานานอีกคนหนึ่งเลยอ่ะ

แหม...เรียกพี่เป็น จารเอ เชียว จารไรเหยออ่ะ จารชนอ่ะเป่า อิอิ

ดูจากรูปน้องแล้ว ลองเสริมจมูกก่อนดีกว่าครับ ค่อยดูว่าปีกจะหุบไปมากน้อยแค่ไหนอ่ะ

ถ้าปีกยังบิน เอ๊ยยย ยังบานอยู่ ก็ค่อยไปตัดทีหลังก็ได้

ให้กำลังใจนะครับ ขอให้ทำออกมาสวยถูกใจ แล้วจะมารอดูรูปนะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 21:12:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร่าาา จารเอ อิอิ ก็เหน สอนดัดจมูก สอนโ่น่นสอนนี่ อิอิ เลยเรียกจารเอซะเลย

เมขอบคุณทุกท่านมากที่เข้ามาตอบกระทู้ จนเริ่มกระจ่างแจ้งทีละนิด อิอิ เลยคิดว่าตอนนี้จะลองไปปรึกษาหมอที่ขอนแก่นก่อน เพราะสะดวกและอยู่ใกล้บ้านด้วย แต่ก็เสียดายที่รู้สึกตัวช้าไป เพราะมารู้อีกทีคิวคุณหมอเฉลิม ยาวถึง ตค. เลย เศร้าใจจริงๆ หนู อยากสวยเร็วๆ อิอิ ถึงโน้น คงรอม่ายไหวอ่ะ
ดีจ้าน้องเม พี่หนิงแวะมาเยี่ยม

พี่ก็ว่าจะลองแวะไปหาหมอสุรพลเหมือนกันนะเห็นเค้าว่าทำสวยแระก็ไม่แพง

เผื่ออยากตัดปีกหรือทำอย่างอื่นแล้วก็อยากเห็นผลงานทำตาของหมอด้วยอ่า

ได้ยินเสียงล่ำลือพี่หนิงต้องไปพิสูจน์ซะหน่อย  อิอิ..พี่หนิงก็เด็กขอนแก่นนะจ๊ะน้องเม

ขอให้น้องเมสวยๆนะจะบอกว่าคิวหมอเฉลิมยาวมาก พี่จองคิวทำตาไว้เดือนตุลาแหนะ

ต้องรีบจองเพราะว่ากัวเต็มไงพี่จองไว้ตั้งแต่ต้นเดือนมิถุนาแร้วอะ คิวไปเร็วมากๆแทบจะตามไม่ทันกันเรย
ตุลา แล้วครับ น้องเม สาวอีสานรอรัก
เซี๊ยะมาก ถ่ายรูปนี้ แต่น่าจะทำปากตาเซกซี่อีกนิดครับ

อีสานก็สวยบ้างอะไรบ้างได้ครับ

ณ จุดนี้

ขอให้ได้ทำอย่างที่ต้องการนะครับ
ดีจ้าน้องเม พี่หนิงแวะมาเยี่ยม

พี่ก็ว่าจะลองแวะไปหาหมอสุรพลเหมือนกันนะเห็นเค้าว่าทำสวยแระก็ไม่แพง

เผ ...
ต้นฉบับโพสโดย nung-ka-ning เมื่อ 2009-6-28 21:49

ลี่่ว่าหมอทำสวยในระดับหนึ่งค่ะพี่  ดีกว่าราคาเยอะเลย

พาน้องชายไปตัดปีก  ราคา5000 สวยกว่าทำ กับหมอ 8000 อีก ><
ลี่่ว่าหมอทำสวยในระดับหนึ่งค่ะพี่  ดีกว่าราคาเยอะเลย

พาน้องชายไปตัดปีก  ราคา5000 สวยกว่าทำ กับหมอ 8000 อีก  ...
ต้นฉบับโพสโดย kindani23 เมื่อ 2009-6-28 22:06

จ้าน้องลี่ขอบจายนะจ๊ะ

เด๋วพี่หนิงลองแวะไปดูนะอยากเห็นคลีนิคหมอด้วยอ่า

ถ้าหมอทำสวยจะได้เป็นอีกทางเลือกให้พวกเราสาวอีสาน

จะได้สวยกันถ้วนหน้าในราคาประหยัดเพราะที่ทำสวยๆก็มีแค่หมอธีคนเดียว

สำหรับในขอนแก่นและคิวทองมากๆด้วย

ปล.น้องเมจ๊ะทำแร้วก็มารีวิวให้เพื่อนๆดูกันบ้างเน้อ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 22:55:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รับทราบค่ะพี่หนิง เมลองโทรคุยกับคุณหมอแล้ว ท่านบอกว่านัดล่วงหน้า 2 วันค่ะ ส่วนราคาเริ่มที่ 6000 ไปจนถึง 15000 แล้วแต่สิริโคลค่ะ ส่วนตักปีกหมอคิดเพิ่ม 4000 เมเลยกะว่าอาทิตย์หน้าจะลองเข้าไปคุยกับคุณหมออีกทีค่ะ

ส่วนนี่เป็นรูปเพื่อนเมเรียนเอกเดียวกันรู้สึกว่าจะทำมาได้ซัก 6 เดือนแล้วค่ะ เมแอบไปจิ๊กในไฮ 5 เค้ามา แต่เสียดายค่ะที่ไม่มีรูปก่อนทำหลงเหลืออยู่ อิอิ เลยเอามาให้ดู เค้าเสริม แล้วก็ตัดปีกจมูกค่ะ ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ

รับทราบค่ะพี่หนิง เมลองโทรคุยกับคุณหมอแล้ว ท่านบอกว่านัดล่วงหน้า 2 วันค่ะ ส่วนราคาเริ่มที่ 6000 ไปจนถึง 15000 ...
ต้นฉบับโพสโดย Jhoojhee เมื่อ 2009-6-28 22:55

เพื่อนเมทำกับหมอสุรพลหรือเปล่าจ๊ะ
หมอทำสวยดีเหมือนกันนะ ยังไงก็เป็นอีกทางเลือกนึงเนาะ
มาแอบดูสาวๆ ขอนแก่นเม้าธ์กัน คิคิ
มาแอบดูสาวๆ ขอนแก่นเม้าธ์กัน คิคิ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-6-29 10:10

สาวขอนแก่นสวยๆทั้งน้านอะซี

เด๋ววันนี้จะแอบไปโฉบแถวๆคลีนิคหมอสุรพล อิอิ..

พี่อะเป็นหน่วยกล้าอายอยู่แว้ว..
เด๋ววันหน้า โผล่ไปแถวขอนแก่น บ้าง อะไรบ้าง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้