ดู: 3879|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิว ดูดไขมันต้นแขน vaser ที่amedclinic

[คัดลอกลิงก์]

ทักทายก่อนนะคะวันนี้จะมาแชร์ก่อน – หลัง ที่เราไปดูดไขมัน สลายไขมันที่ต้นแขนมาค่ะ

เป็นการเจ็บตัวทำศัลยกรรมครั้งแรกค่ะ คนที่ทำมาแล้วคงเข้าใจความรู้สึกใช่ไหมคะ ว่ามันตื่นเต้น จิตตก กังวลมากขนาดไหน

เคยไปพบแพทย์มาหลายครั้งแล้วค่ะก่อนทำตาม stepที่ทุกคนทำกันนั่นแหละ เราขอเล่าเรียงลำดับตามนี้นะคะ

เริ่มแรกที่รู้สึกว่าอยากไปทำคือเล่นเฟสแล้วเจอคลินิกทีไปกดถูกใจไว้ลงภาพข้อเสนอรีวิวดูดไขมันค่ะ เลยเริ่มสนใจอยากทำบ้าง

ก็มาหาข้อมูลเพิ่มในเว็บว่าหมอที่ไหนเก่งเราก็ไปปรึกษาทุกหมอที่เค้าว่าดีค่ะ ตรงนี้ขอไม่ลงรายละเอียดนะคะ

ไม่อยากให้เกิดประเด็นขัดแย้งกัน   

ส่วนมากขั้นตอนแรกทุกที่จะให้เราวัดส่วนสูงชั่งน้ำหนัก ปรึกษาให้คำแนะนำทั่วไป โปรโมชั่นและราคา ซึ่ง 3คลินิกที่เราไปหานั้น\

ราคาไม่ต่างกันมากค่ะ สุดท้ายได้ลงเอยกับamedclinic สาขาทองหล่อ ซ.2  

(ในซอยนี้คลินิกเยอะมากค่ะ ถ้าใครอยากหาข้อมูลปรึกษาหมอหลายที่เราแนะนำเลย ตั้งแต่ต้นซอยจนถึงอเวนิวก็นับได้เยอะอยู่ คลินิกดังๆทั้งนั้นค่ะ)

ราคาดูดไขมันแขนที่นี่ 60,000 บาท/ใช้บัตรเครดิต0% 10เดือนนะคะ  มาดูภาพก่อน-หลังทำกันค่ะ

ภาพแรกที่เค้าถ่ายให้เพื่อให้เรามาดูเปรียบเทียบความแตกต่างค่ะมีวัดขนาดรอบแขนหลังทำด้วย ก็เห็นไขมันตัวเองที่ดูดออกมานะคะเยอะพอสมควรเลย หมอบอกอย่าเพิ่งสรุปผลเพราะหลังทำยังมีอาการบวมจากการดูดไขมันและน้ำเกลืออยู่บ้างค่ะ

2อาทิตย์จะเริ่มเข้าที่แล้ว ตอนนี้ผ่านมาอาทิตย์เดียวรอยช้ำเริ่มจางลงค่ะ หมอบอกว่ารอยช้ำหลังทำเกิดขึ้นได้เป็นปกตินะคะ รอให้ครบ2อาทิตย์จะใส่ปลอกกระชับแขนค่ะตอนนี้ลุ้นมากกลัวผิวย่น สำหรับใครเคยทำมาแล้วเป็นไงบ้างคะมาแลกเปลี่ยนคุยกันนะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 15:33:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anko เมื่อ 2014-6-12 15:34

New Update!!!

ห่างหายไปนานนะคะ เนื่องจากหลังๆ ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาเล่นซักเท่าไหร่

วันนี้มานั่งเปิดดูประวัติการเข้ากระทู้แล้วเห็นว่าแอบ สัญญากับทุกคนที่สนใจ ดูดไขมัน ว่าจะมา update ภาพหลัง ดูดไขมันต้นแขน

เอาเป็นว่าไม่พูดไรมาก ให้ภาพเล่าเรื่องดีกว่า โดยส่วนตัวชอบค่ะ แขนเล็กลงเยอะ

แต่จะเล็กยังไงมาดูกัน....

เป็นไงบ้างค่ะ ผ่านมาหลายเดือน ผลที่ได้หลังจากทำต้องบอกว่าประทับใจค่ะ

ตอนแรกที่รีวิว มีคนบอกว่าไม่ค่อยแตกต่าง พูดเลยแอบเครียดว่ามันจะลดมั๊ย แต่ ณ ตอนนี้กล้าบอกค่ะ ว่ามันลดจริงๆ

ตอนแรกๆ ที่มันยังไม่เห็นความแตกต่างคงเป็นเพราะมันยัง บวมๆ อยู่ด้วย ภาพรวมดีทุกอย่างเลยค่ะ

แขนดูกระชับไม่หย่อนเหมือนแต่ก่อน มั่นใจมากขึ้นเวลาใส่ชุดว่ายน้ำ หรือ ต้องใส่ชุดออกงานที่ต้องเปิดแขน

เลยรู้สึกว่าตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ ที่เลือกไปทำ เอเมดคลินิก
ทำที่นี่เหมือนกัน แต่ทำมาเดือนหนึ่งแล้ว หน้าท้องบน หน้าท้องล่าง เอวด้านข้าง ตอนนี้ยังไม่ลงเลยค่ะ นอยด์มาก
ไขมันออกไปเท่าไหร่คะ ทำกับคุณหมออะไรคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-14 17:42:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำกับคุณหมอศิริศิลป์ ค่ะ ไม่แน่ใจเรื่องตัวเลขไขมันนะคะเห็นแต่ถังไขมันหลังดูดอะค่า
ของเราลดลงทันทีนะคะ ถ่ายหลังทำเลยยังมีบวมยาชาอยู่นิดนึงด้วยค่ะ ถ้าให้เราแนะนำลองไปคลินิก ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะยังไงอย่าลืมมาเล่าผลให้ฟังบ้างนะคะอยากรู้เหมือนกันจ้า  
อยากแขนเล็กเหมือนกัน ต้องขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์(คุณ anko)ซะหน่อยนะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 11:42:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยินดีค่ะถามมาได้เลยถ้าตอบได้นะ เอิ๊กๆ มารายงานผลตอนนี้ท้องแขนที่ห้อยๆหย่อนๆหายไปหมดแล้นค่ะ
ภาพหลังทำทันทีใช่ไหมคะ เพราะดูยังบวมอยู่เลยอย่าเพิ่งจิตตกนะคะ รอให้หายบวมถึงจะรู้ว่าลดมากน้อยแค่ไหนจ้ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-5 11:27:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ เราไม่ซีเรียสค่าตอนนี้มันยุบลงเยอะแล้วต้นแขนที่ห้อยๆหายไปหมดแล้นค่า
อัพเดทเรื่อยๆนะคะ
หน้าสนใจนะค่ะ แอบอยากแขนเล็กบ้างไรบ้าง ทำแพงมากป่าวเอ่ย และ เจ็บป่าว
คุณอันโกะทำ vaserกับคุณหมอท่านไหนของเอเมดคะ สนใจอยากไปทำบ้างค่ะมีคุณหมอแนะนำไหมคะขอแบบดูแลดีๆนะ
น่าสนมากๆ ดูจากรูปแล้วแขนแอบลดลง แต่ราคาแอบแรงเหมือนกันนะค่ะ ดีที่ผ่อน0% ได้ด้วย
ว๊าววว

เห็นความแตกต่าง ชัดอยู่เหมือนกันนะค่ะ

ยังงี้ต้องใส่ที่กระชับแขนช่วยอีกทีด้วยหรือป่าวเอ่ย
ดูดไขมันที่เดียวกันเลยครับ ของผมดูดตรงเหนียง ผลออกมากถือว่าดีมาก
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-12 15:08:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหนียงไหนคะ หน้า แขน หรือแผ่นหลังคะ
เห็นชัดดีนะค่ะ ว่าแขนลงเยอะ เหมือนกัน อยากทราบราคารบกวนบอกด้วยจ้า
ทำมาแล้วดูแผลเล็กดีนะคะ ไม่ใหญ่ และดูไม่ช้ำน่ากลัว
อิจฉามากพูดเลย เห็นบบนี้แล้วอยากพุ่งตัวไปดูดไขมัน บ้างไรบ้าง ส่วนตัวก็เคยใช้บริการที่นี่นะคะ แต่ตอนนั้นเสริมหน้าอก
เท่าไหร่ๆ อ่ะ อยากรู้ราคา
แผลเล็กดีนะคะ  อยากทราบราคาอ่ะคะ
ใช้ปลอกกระชับแขน ยี่ห้ออะไรดีค่ะ
ว๊าววว เห็นผลชัดเจนดีเลยค่ะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะเนี่ย
เก๋กู้ดดด บอกเลยมันสุดยอดมากๆ รอติดตามด้วยคนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้