ดู: 16748|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต. .กับการตัดปีกจมูก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย namprix เมื่อ 2013-12-25 19:28

สวัสดีคะชาวดั้งโด่งทุกท่าน เราเป็นสมาชิกดั้งโด่งมานานแล้วค่ะ ชอบเข้ามาดูรีวิวการศัลยกรรมในเว็บนี้ ทั้งๆที่ตั้วเองไม่เคยศัลยกรรมมาก่อน มีแค่ความคิด คิดอย่างเดียวจริงๆค่ะ คิดแต่ไม่กล้าทำ
พอดีวันนึงได้คุยกับน้องที่รู้จักกันเค้าไปทำจมูกมากับคุณหมอท่านนึง เราเห็นว่าสวยและทำออกมาธรรมชาติมาก ก็เลยถามน้องว่าชื่อคุณหมออะไร แล้วค่าทำแพงมั้ย สนใจอยากตัดปีกจมูก ทีนี้น้องเค้าก็ให้เบอร์เลขาคุณหมอมา เราก็ไลน์ไปคุยกับเลขาคุณหมอนัดวันเวลาเพื่อไปปรึกษาเลย (นัดแบบไม่รอรีรอเรืออะไรเลยหุๆๆ)
คุณหมอนัดที่โรงพยาบาล วันนั้นวันที่24 พฤศจิกายน ตอน11โมงเช้า ก็เข้าไปพบคุณหมอ คุณหมอคุยน่ารักมากค่ะ คุยเป็นกันเอง คุยสักพักเราก็โอเค ทำกับคุณหมอแล้วกันขอแบบเร็วที่สุด ขอคิวคุณหมอเลย ได้คิววันที่4 ธันวา
วันที่4ตื่นเแต่เช้าตื่นเต้นมากๆๆ คิดเยอะแยะในสมอง คิดอะไรบ้างยังจำไม่ได้เลยค่ะ แบบว่ากลัวๆกล้าๆๆแต่ทำไงได้ ขึ้นเขียงวันนี้แล้วนินา เป็นไงเป็นกัน
ถึงโรงพยาบาลประมาณบ่าย3โมงครึ่ง นั่งรอทำบัตรเกือบๆๆ4โมงก็เข้าห้องผ่าตัด อยากบอกว่าตอนฉีดยาชาไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอมือเบามาก เคยดูรีวิวว่าตอนฉีดยาชา เป็นขั้นตอนที่เจ็บสุดๆๆ อยากบอกเลยนะค่ะ คุณหมอทำไม่เจ็บเลยค่ะ
พอฉีดยาสักพัก ทีนี้ยาก็เริ่มออกฤิทธิ์ แก้มและริมฝีปากบนเริ่มรู้สึกเจ่อๆๆ หลังจากนั้นก็ไม่รู้ว่าคุณหมอทำอะไรบ้าง แต่คุณหมอจะคอยถามตลอดเจ็บมั้ยครับๆ เราก็ตอบไม่เจ็บค่ะ
ไม่รู้ว่าทำนานแค่ไหนตอนอยู่ห้องผ่าตัด แต่จำได้ว่าตัวเองท่องคาถาชินบัญชรไปเกือบ20จบ 5555 ไม่ใช่อะไรนะค่ะ แบบว่าไม่อยากให้ตัวเองจินตนาการว่าตอนนี้คุณหมอกำลังกรีดจมูกอยู่นะ ตัดตรงนั้นออก เย็บตรงนี้ สรุปก็คือกลัวนั่นแระค่ะ
สักพักใหญ่ๆคุณหมอก็บอกเสร็จแล้วนะครับ ก็ให้พยาบาลเอากระจกมาให้ดู
เราก็พยักหน้าหงึกๆๆ แบบว่าพูดไม่ได้อะ ริมฝีปากบนไม่ขยับ เพราะฤิทธิ์ยาชาอะ
เอางี้แระกัน มาดูรูปก่อนและหลังที่ตัดปีกจมูกนะค่ะ
เราชอบมากค่ะ แผลเป็นไม่มีเลย เพราะเรางดทานของแสลงทุกอย่าง ทานแต่หมู เมนูหมูอย่างเดียวและดื่มน้ำมะพร้าววันละ5ถุง ดื่มแทนน้ำเลยอะค่ะ
มาวันนี้ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่ตัดปีกจมูกค่ะ ชอบและถูกใจมาก ขอบคุณ นพ.ปิยพล พัฒนครู (หมอต้น)มากๆๆที่ทำให้เรามั่นใจที่จะถ่ายรูปหน้าตรง แบบไม่ต้องเอียงซ้ายเอียงขวาเพื่อหลบปีกจมูกบานๆๆแล้ว
ก่อนและหลังทำ ก่อนและหลังทำก่อนและหลังทำ ปรกติเราเป็นคนมีดั้งอยู่แล้วพอตัดปีกจมูกยิ่งเห็นดั้งโด่งมาก วันที่2และ3ริมฝีปากบนเริ่มยุบลงเรื่อยๆ
หายไวๆ สวยครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-25 19:05:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมภาพมันใหญ่จังเลยอะ
สวยๆๆจร้าดูเกาหลีดี ขอรายละเอียดด้วยคร๊่ สนใจตัดปีกเหมือนกัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-25 20:51:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย loging เมื่อ 2013-12-25 20:03
สวยๆๆจร้าดูเกาหลีดี ขอรายละเอียดด้วยคร๊่ สนใจตัดปีก ...

Pmed Clinic คุณหมอปิยพล พัฒนครู .. เบอร์เลขาคุณหมอคะ ลองโทรปรึกษานะคะ 087-549-1203 คุณหมอฝีมือดีมากๆคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-25 21:01:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย loging เมื่อ 2013-12-25 20:03
สวยๆๆจร้าดูเกาหลีดี ขอรายละเอียดด้วยคร๊่ สนใจตัดปีก ...

จะบอกว่าตอนเราทำ ทำที่โรงพยาบาลเดชาคะ ตอนนี้คุณหมอมาเปิดคลินิกเองชื่อ pmed clinic อยู่ใกล้ๆโรงพยาบาลเดชาคะ
ราคาเท่าไรอ้ะค่ะ ตัดธรรมชาติ สวย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-26 07:10:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย WhiteQueen เมื่อ 2013-12-26 01:58
ราคาเท่าไรอ้ะค่ะ ตัดธรรมชาติ สวย

15000 จ้า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-26 07:12:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2013-12-26 02:09
หายไวๆ สวยครับ

ขอบคุณคะ ตอนนี้แผลแห้งสนิทหมดแล้ว ยังไม่ถึงเดือนเลย
มีภาพอัพเดดอีกไหมค่ะ
มันยังบวมอยู่ รอสักสองอาทิตย์เดี๋ยวก็สวยแล้ว  สู้ๆๆค่ะ ออกมาดีมากเลยแผลก็โอเค
สวยอ่า อยากทำบ้าง
อยากตัดปีกจมูกด้วยบ้างเลย ยังแอบกลัวๆ
แต่ขอคอนเฟิม คุณหมอปิยพลเย็บแต่งสวยและมือเบาจริง อย่างโบท็อกตามคุณหมอฉีดให้มาสองสามปีละ
ล้างหน้าได้วันไหนคะ
ทำออกมาแล้วสวย ถึงเจ็บก็ยอมอิๆๆ
ราคาโอเคเลยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-6 15:14:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Saimacky ตอบกลับเมื่อ 2015-1-29 06:54
ล้างหน้าได้วันไหนคะ

จนกว่าจะตัดไหนค่ะ แต่ว่าจะยังไม่ล้างเพราะว่ากลัวแผลไม่แห้งค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้